ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จากไปไม่มีวันกลับ...
  • ยังทำใจไม่ค่อยได้ หายจากบอร์ดไปเกือบ 2 เดือน บอร์ดเปลี่ยนไปเยอะมากครับ
  • ไฟล์แนบ
    IMGP0684.jpg 53K
  • RIP เสียใจด้วยครับ
  • เกิออะไรข้น เสียใจด้วยครับ
  • อ้าวไปซะเเระ..เสียใจด้วยครับ..
  • เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยค่ะ
  • เก่งเสียใจด้วยนะ

RIP..
  • เสียใจด้วยครับผม
  • เสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • RIP. เสียใจด้วยนะคับ
  • เสียใจด้วยครับ มันเป็นอะไรไปครับ
  • ชาวพิทบูลพระประแดง
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับ :039:
  • เกิดอะไรขึ้นคับ .......... เล่าให้ไไดด้ ป่าวคับ
    เสียใจด้วยนะคับ ทำใจคับ และ หยุดคิดถึง หายดีแร้ว ค่อยกลับไปคิดถึง
    จะช่วยให้เราไม่ซึมเศร้า นะคับ
    .................
    ผมทำแบบนี้
  • เสียใจด้วยคับ
  • ที่บ้านเลี้ยงพิทบูล 4 ตัวครับ พ่อ-แม่ และลูก 2 ตัว ปล่อยให้อยู่รวมกัน ก็เล่นกันดี
    ลูก 2 ตัว พอโตอีกหน่อยสัก อายุ 7-8 เดือนก็จะเอาไปอยู่บ้านแฟน ตัวผู้ลายเสีย ตัวเมียลายวัว
    แต่แล้ว 20 ม.ค.54 ตอนเช้าออกไปธุระข้างนอกกับแฟน พ่อโทรไปบอก ไอ้เสียน้อยโดนพ่อมันกัดจนหงายท้อง ไม่กระดิกเลย ผมก็กลับมาพาไปหาหมอ หมอว่าดีนะปอดไม่ฉีก เลยรอดตาย แต่สภาพดุไม่ได้เลย พึ่งไปตัดหูมาดายเย็บกำลังละลาย แผลที่หูก็เปิดออกหมด ตอนนี้ใกล้หายดีแล้วครับ(ตัวผู้กับตัวผู้คงกัดกันซักวัน)
    4 วันต่อมา 24 ม.ค. 54 ตอนเช้าไปส่งแฟน หนึ่งชั่วโมงกลับมาเจออีก พ่อมันกำลังกัด ตัวลายวัว พอผมเปิดรั้วบ้านเข้าไป ตัวพ่อมันก็เดินไปนอนเฉย เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น แต่สภาพ ตัวลายวัว แย่มากครับไม่กระดิกเลย มีแต่มอง ปากกับลิ้นซีดหายใจติดๆเหมือนมีน้ำอยู่ในปอด ไปตามหมอ คนแรกไปอบรม คนที่สองไม่อยู่ ผมรีบกลับมาดูเขา ตัวกระดิกไม่ได้ พอเขาเห็นผม แป๊ปเดียว เขาก็หยุดหายใจ ผมก็เขย่าตัวเขาเรีกชื่อปลุกให้ตื่น นาน 20 วิได้เขาก็หายใจขึ้นมาอีกเหือกใหญ่ หายใจต่อได้อีกครั้ง ได้นาทีกว่า เขาก็ไป...ผมเอามือลูบตามตัวเขาบอกให้เขาไปดีนะ ไม่เรียกเขากลับมาแล้ว...

ฝากเตือนใครที่มีพิทบูลหลายตัวปล่อยรวมกัน ตอนเราอยู่ไม่มีอะไร แต่พอไม่อยู่ไม่แน่ (เหมือนมันรอเวลา)

ขอบคุณทุกๆคนมากครับ

• สงสัยตัวแม่กำลังติดสัด ตัวพ่อจึงหวง
  • ขนาดพ่อลูกกันเเท้ๆ ยังกัดกันเลย.. น่าสงสารมากครับ...
    R.I.P
  • เรื่องเป็นสัตว์ครั้งแรกผ่านครับ ตอนนี้กำลังเป็นอีกรอบ คลอดได้ 2 เดือน ก็เป็นสัตว์แล้วครับเรื่องนี้ไม่น่าจะ คิดว่านะครับ

เศร้าครับ