ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่องสารอาหารครับ
  • สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิกทุกท่าน

รบกวนสอบถามเรื่องอาหารนะครับ ต่อ 1 วัน ที่ให้คือ

1.อาหารเม็ด F1 สูตรสีม่วง เช้า - เย็น

2.นม วัวแดง 1 กล่อง

3.ไข่ต้มสุก 1 ฟอง

4.กระดูกเทียม (หนังวัว) เอาไว้แทะเล่นนะครับ

อยากสอบถามว่า ให้เค้าบริโภค ตามรายการที่กล่าวมาเพียงพอหรือไม่ครับ

*** เป็น บลูลี่ เพศเมีย อายุ 3.5 เดือน ครับ

ขอบคุณครับ

image
    ไฟล์แนบ
    กุมพา.jpg 74K
  • เกินพอครับ ถ้าเขาเป็นหมาไม่เรื่องมาก เลือกกิน แค่อาหารเม็ดเกรดดีๆ อย่างเดียวก็เพียงพอแล้วครับ
    อาหารเม็ดเขาทำมาเพื่อความสะดวกของคนเลี้ยง จึงมีสารอาหารเพียงพอแก่สุขภาพอยู่แล้วครับ
  • เกินครับ แค่f1 ก็เหลือแ ด . แล้ว ไข่ต้ม นมวัวแดง เอามาทำไม กินเยอะใช่ว่าจะดูดซึมไปใช้ได้หมด กินเยอะไปเดี๋ยวก็ขี้ทิ้งเสียดายตังค์
  • อืม! เข้าใจแล้ว ขอบคุณ คุณ MARK กับ คุณ ผี นะครับ

• หน้านี้อากาศร้อนเขาอาจจะกินยากหน่อย
  • รบกวน เพื่อนๆ ที่ใช้ อาหาร F 1 ถุงสีม่วงครับ หรือ คุณ MARK MAFIA

ขณะนี้ สุนัข ของผม อายุ 4 เดือน ให้ F 1 อย่างเดียว เช้า เย็น

หนึ่ง เดือน / หนึ่งถุง

เพื่อนๆหมดประมาณนี้หรือปล่าวครับ

ขอบคุณครับ