ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbull ของใคร ตกใจเสียงประทัดบ้าง
  • ตรุษจีนนี้ Pitbull ของใคร ตกใจเสียงประทัดบ้าง อาการเป็นอย่างไร :m025: :m025:

ของผม ผมปลอบอยู่ใกล้ๆ ไม่มีอาการกลัว ตื่นเต้นนิดหน่อย จะวิ่งเข้าใส่
    พอหมดชุดก็เห่าซ้ำนิดหน่อย :m075:
    พอบ้านตรงข้ามจุดอีกชุด คราวนี้อยู่ตัวเดียว ผมแอบสังเกตุจากในบ้าน
    เหมือนเดิม ไม่รน จ้องไปทางต้นเสียง ไม่กลัว ดีจัง :m110: :m110:

หมาไทย กับ โกลเด้นที่บ้าน พอได้ยินเสียง หางจุกตูดจะวิ่งเข้าบ้านท่าเดียว :m076: :m076:
  • เหมือนกันเลยเวลาที่อยู่ใกล้เราเหมือนว่าเขาจะอุ่นใจ
  • ของผมมันจะวิ่งไปฟัดสิงโตเลยคับ ล้อเล่น อาการคล้ายๆกันคาบ แต่หมาผมมันเห่าพระอะคาบตอนมาเจิมรถที่บ้าน
  • :o001: หมาผมวิ่งไปเห่าครับ มันคงนึกว่าใครตีกระมังเล่นแน่ๆ:o023:
  • เสียงดังๆนี่แหละคับกลัวขี้แถ่บแตก อย่างอื่นไม่เคยกลัว
  • ของผมวิ่งไปดู แล้วนั้งมอง เฉยๆ
  • ของผมวิ่งลุยงับประทัดชุนละมุนอยู่ในกลองประทัดนั้นแหละครับไม่มีกลัวเลยเหมือนชอบด้วยซ้ำไป แฟนผมว่าไอ้นี้มันบ้าไปแล้ว ส่วนหมาไทยหาหัวไม่เจอ มันบ้าพลังจริงๆสายกัดครับ
  • :m104:บางตัวจะใส่อย่างเดียวเลย
    :m104:อีกตัวทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้แค่ลุกขึ้นดู
    :m100:อีกตัวทำหลับ"ไม่ทราบมันหูแตกป่ะ"
    :m084:ที่เหลือก็ทำเป็นคึกไปงั้น"ท่าดีทีน่าจะเหลว"
  • ของงผมวิ่ง กันตับแล่บเลย

น่าสงสาร :o050:
  • ของผมหาตัวไม่เจอเลย 555+:o028::o028:
  • ของผมตกใจเสียงดังเหมือนกันครับ
    เคาะขวกน้ำพลาสติกก็กลัวและ
  • :016:ของผมเคยตีมันครับ ตอนนั้นก่อไฟครับเผ่าขยะแล้วมันก็ผ่ากองไฟไปงับไฟเล่นผมเลยตีมันตั้งแต่นั้นมันคงจำครับ
    เด๋วนี้เสียงดังก็หลบๆไฟก็ไม่กล้าเล่นแล้วครับแต่ก็ดีก่ะตัวมันเองครับ..นึกอีกทีก็เสียดายไม่น่าตีมันเลย..อิอิอิ:012:
  • ของผมยืนจ้องอยู่กับที่ครับ เพราะว่าก้าวขาไม่ออก 555+ อ๊ะล้อเล่น :o023::o023:

มันยืนมองอย่างเดียวครับ
  • มัสแต็งก์ (ตัวผู้)กลัวครับ แต่ เลมอน(ตัวเมีย) เฉยๆ
  • เจ้าตัวนี้ กลัวเสียงประทัดๆมั๊กมาก วันนั้นมานตัวสั่นเลย
    ไฟล์แนบ
    Picture 0132.jpg 108K
  • พิทหลายๆ ตัวขี้กลัวเพราะไม่ได้มีรายการนี้อยู่ในกระบวนการคัดเลือกสายพันธุ์ พิทที่ถูกคัดเลือกสายพันธุ์มาก็คือต้องกัดชนะเท่านั้น บางตัวกลัวเสียงดังจนตัวสั่นงั่กๆๆๆๆๆ แต่ก็กัดเก่งจึงมีหมาขี้กลัวออกมาเยอะแบบนี้ในรุ่นหลังๆ ไงครับสายกัดของเพื่อนผมตอนเด็กๆ โคตรจะขี้กลัวเลยหงอเหมือนลูกหมาตกน้ำพาออกมานอกบ้านเหมือนสติจะแตกซ่านแต่โตขึ้นมาแม่งกัดระเบิดเถิดเทิง