ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อยากได้ ลูกหมา อเมริกันพิทบลู
  • ขอโทษนะคับไม่ได้ตั้งใจก่อกวนหัวใจจริงๆ แต่ลองอ่านก่อน แต่ถ้าศึกษาพอแล้วก็อย่าว่าผมนะคับ หวังดีกับเพื่อนสมชิกทุท่านจิงๆ

http://pitbullzone.com/community/discussion/21614/ถึงมือใหม่ทุกท่าน-ด้วยความปราถนาดี#Item_43
  • ใจเย็น ๆๆหมาตัวนึงอยู่กับเราเป็น10ปี นะครับ ลองอ่านนี่ดูก่อน

http://pitbullzone.com/community/discussion/21614/ถึงมือใหม่ทุกท่าน-ด้วยความปราถนาดี
  • ถ้าแฟนเลี้ยงไปแล้วหมามันดุมากๆ จะทำยังไงครับ แถมแฟนยังเป็นผู้หญิงด้วย น้องเขาจะควบคุมมันได้จริงๆ หรือ ยิ่งหมาถูกยิ่งต้องคิดเยอะนะครับ ที่สำคัญน้องเขาศึกษาสายพันธุ์มันมาดีแล้วหรือยัง (พิตบูลนะครับไม่ใช่ไส้อั่วแคบหมูจะได้ซื้อฝากกันง่ายๆ คนเลี้ยงมันต้องเลือกเองดูเองว่าถูกชะตาไหม)

หรือถ้าน้องเลิกกันแฟนเขาจะยังรักและดูแลมันเหมือนเดิมไหม ขอโทษนะครับพี่ไม่ได้แช่่ง แต่เห็นมาหลายคู่แล้ว พอเลิกกันก็เอาหมาไปปล่อยทิ้ง โดยให้เหตุผลแค่ว่าเห็นแล้วช้ำใจ (เท่านี้จริงๆ)

แต่ถ้าแฟนน้องมั่นใจหรืออยากเลี้ยงจริงๆ คงไม่มีใครห้ามได้หรอกใช่ไหมครับ แต่สุดท้ายถ้ามันดุมากๆ หรือควบคุมไม่อยู่ ขอร้องว่าอย่าเอาไปปล่อยทิ้งนะครับ ให้ฆ่ามันก่อนแล้วค่อยฝัง คนบริสุทธิ์และหมาดีๆ จะได้ไม่เดือดร้อนนะครับ

ทั้งหมดนี้พี่ไม่ได้ดูถูกวุฒิภาวะ หรือมองน้องในแง่ลบนะครับ เพียงแต่เห็นมาเยอะและเป็นห่วงจริงๆ ไม่อยากให้อะไรร้ายๆ เกิดขึ้น ทั้งกับคนและหมา เพียงเพราะการตัดสินใจหรือคิดอะไรง่ายๆ เลยครับ
  • อยากได้สุนัข...ทำไมไม่ค้นหาหรือเลือกเอาจากที่เค้าประกาศขายสิ แล้วก็ติดต่อเดินเรื่องเอา..
    ใครเค้าจะมาประเคนคุณน้องขนาดนี้ล่ะ...หาเอาเองดีกว่าว่าชอบหรือถูกใจแบบไหน
    เว็บนี้มีทุกอย่างแหละที่เกี่ยวกับพิทบูลอ้ะ...มีเรื่องให้ควรต้องศึกษาพิทตั้งแต่เกิดยันตาย..
    คุณพี่สงสัยว่า...โพสต์มาแบบนี้ แสดงไม่รุเรื่องแน่ๆเลย...โทษทีนะที่ต้องพูดตรงๆ
    แนะนำให้หาในหมวดทั่วไป ถ้าไม่เจอ ก็ดูด้านซ้ายมือของหน้าเวบมีประกาศขาย
    หวังดีนะ ไม่ได้จะตำหนิ... สวัสดี
  • นะผีพูดได้ดี สวดจนจบ
  • ตั้งกระทู้โชว์เทพ งบประมาณขนาดนี้ทำซะเป็นเรื่องใหญ่เลย
    เลิกกันก็อย่าเอามาประกาศแจกนะไอ้น้อง สงสารหมามัน
    ให้อย่างอื่นดีกว่าไหม ท่าทางจะคบกันไม่ยืด ไม่ลงทุนเลย
  • คิดดีแล้วหรือ เอาชีวิตของคนอื่นเป็นของขวัญ ให้เป็นเงินไปเลยดีกว่า
    หมาเป็นสิ่งมีชีวิต หากเจ้าตัวเขาอยากได้ให้เขาไปเลือกซื้อหาเอาเองดีกว่าไหม
    เดี๋ยวตอนเลิกกัน จะเอามาเป็นข้ออ้างในการทิ้งหมาอีก (ไม่ได้แช่งนะครับ)
  • "คิดดีแล้วหรือ เอาชีวิตของคนอื่นเป็นของขวัญ ให้เป็นเงินไปเลยดีกว่า
    หมาเป็นสิ่งมีชีวิต หากเจ้าตัวเขาอยากได้ให้เขาไปเลือกซื้อหาเอาเองดีกว่าไหม
    เดี๋ยวตอนเลิกกัน จะเอามาเป็นข้ออ้างในการทิ้งหมาอีก (ไม่ได้แช่งนะครับ)."

=D> ...จัดเต็มไป เพราะว่าอ่านแล้วโดน ( โดนกับตัวแล้วด้วย..แต่แย่งกันเลี้ยงนะครับ.)
  • อันนี้ขอเสือกหน่อยคับ ผมมีประสบการ รักกันก็ซื้อให้ญาติผมเองเลยแต่ดีนะเป็นชิวาว่า ผู้หญิงรักหมาจะเป็นจะตายฝากใครเลี้ยงไม่ได้เลยต้องเอาไปเดียวตลอดยกเว้นต้อนขี้ แม้แต่พอเอาเข้าจิงไปเจอผู้ชายใหม่ทิ้งหมาเลยไอ้คนทีซื้อให้ก็เศร้าหมาก็ไม่สนใจจนน้องสาวมันต้องมาเอาไปเลี้ยงงานการไม่ทำถูกฟ้องลมระลายอีก พึ้งเป็นผู้เป็นคนกับเขาได้ไม่กี่ปีนี้เองคิดดีๆๆคับ มันก็มีหัวใจและเลื้อดเนื้อเหมือนเรานะคับ มันไม่เขาใจหรอกว่าทิ้งมันทำไมหรอกคับ มันรู้แต่มันรักเจ้านายเหนือสิ่งอื่นได้ แม้แต่กระทั้งชิวิตมันเอง
  • อืม...พูดถึงของขวัญ มีพี่คนนึงเมื่อตอนปีใหม่วันเกิดเขา เราก็ไม่รู้ว่าเขาชอบอะไรเราก็ถามเขาตรงๆว่าพี่อยากได้อะไร เขาก็บอกว่าเขาอยากได้กระต่ายเราก็
    ซื้อมาให้เขา2ตัว ผู้+เมีย สีขาวพันเท็ดดี้แบร์ น่ารักมากมีเสื้อผ้าไส่ด้วย พอตอนเย็นเขาก็พามันออกมาเล๋นนอกกรง(ตอนให้มีกรงด้วยนะ)เวลาไม่ถึง1วัน กระต่ายนั้นก็ตายเพราะโดนหมาของเขานั้นแหละกัดตายทั้ง2ตัวเลย หมาพุดเดิ้ลนะกัด มันใช่ความผิดของเรารึเปล่า(เขาเป็นคนบอกเองว่าเขาอยากได้)เราผิดไหม