ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง PITBULL NORTH
  • มุมกล้องครับคุณก้อง ถ่ายจากด้านล่างเลยห้อยไปหน่อย แถมเวลาผมไม่อยู่แฟนชอบแอบเอาปลาซูชิผมไปให้เบิกมันกินด้วย... :o008:

แผ่นดินไหวแน่นอน 6.7 ริกเตอร์ออกห่างๆ ตึกหลายชั้นนะครับ
  • พี่เต็ก พิทบูลมันต้องกัดกับพิทบูลด้วยกันค๊าบพี่ ถึงเอามาคุยได้ ฮิ้วๆๆ :013: :030:
  • เป็นสายกัดที่ฆ่างูจงอางไปแล้ว 3 งูเห่า 1 งูไม่เห่าเขียวๆ อีก 4 พร้อมแมวกับไก่อีกนับไม่ถ้วน
    ล่าสุดกัดหน้าเกรทเดนจนเละ แต่ไม่ต้องชดใช้ค่าเสียหายให้ข้างบ้าน เพราะมันโพ่หัวเข้ามาในรั้วเอง

จริงๆ แล้วเอามาไว้กัดขาหลังชีแก๊น เจอร์เก้นกับแสตมป๊ก่อนแข่งกับเจ้าเบิกมากกว่า...555

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1542.JPG 144K
  • โฮ่!! มีการตัดกำลังก่อนแข่ง แบบนี้เค้าเรียกว่า "ไตร่ตรองไว้ก่อนป่าวพี่" ว้าวๆๆๆ
  • อ้าว พี่คิดว่าคู่ต่อสู้ยิ่งใหญ่ยิ่งน่ากลัง ยิ่งฟังดูดี... :o013:
  • ไม่ทางตรงก็ทางอ้อมล่ะอัตมาเล็ก ถึงไม่ใสแต่สมาร์ท...555
  • ชัวร์ป่าวพี่ เดินลาก 3 ขา ก็ยังได้มั้งพี่ ถือว่าต่อให้ละกัน ว้าวๆๆๆ
  • ไม ไม่ขึ้นทางด่วนซะเลยละพี่ หึหึๆๆๆ
  • อย่าเอาความเมามาเถียงอัตมาเล็ก!!! ลากสามขาได้ ก็สั่งกัดมันตอนลากนี่ล่ะ :013:
  • ศูนข่าวเชียงใหม่ - ด่วน! เกิดเหตุแผ่นดินไหว วัดความแรงได้ 6.7 ริกเตอร์ โดยมีศูนย์กลางอยู่แถบชายแดนพม่า แต่รู้สึกได้หลายจังหวัดในภาคเหนือ

รายงานข่าวจากจังหวัดเชียงใหม่ แจ้งว่า เมื่อเวลาประมาณ 20.58 น.วันนี้(24 มี.ค.54) ได้เกิดเหตุแผ่นดินไหวขึ้น โดยประชาชนในหลายจังหวัดภาคเหนือทั้งพะเยา เชียงใหม่ เชียงใหม่ ฯลฯ ต่างรับรู้ถึงแรงสั่นสะเทือนได้เป็นเวลาร่วม 5 วินาที ซึ่งทำให้ประชาชนแตกตื่นต้องวิ่งหลบหาที่กำบังกันวุ่น

ขณะเดียวกันมีการแจ้งผ่านเครือข่ายวิทยุของหน่วยป้องกันและบรรเทา สาธารณภัยขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในจังหวัดเชียงใหม่หลายแห่ง ว่า แผ่นดินไหวดังกล่าวมีจุดศูนย์กลางอยู่บริเวณชายแดนพม่า โดยวัดความแรงได้ถึง 6.7 ริกเตอร์

ด้านสำนักข่าวรอยเตอร์รายงานโดยอ้าง ยูเอสจีเอส.ของสหรัฐอเมริกา ระบุว่า แผ่นดินไหวเกิดขึ้น 2 ครั้งติดต่อกัน เป็นเวลาไม่กี่วินาทีของช่วง 20.25 น. ที่ผ่านมา โดยวัดความแรงได้ 7.0 ริกเตอร์ มีศูนย์กลางในพม่าบริเวณสามเหลี่ยมทองคำ อยู่ห่างจากจังหวัดเชียงรายไปทางเหนือ 69 ไมล์ หรือ 110 กิโลเมตร โดยครั้งแรกเกิดที่ระดับความลึกเพียง 10 กิโลเมตร ส่วนครั้งที่ 2 เกิดที่ความลึก 230 กิโลเมตร

แรงสั่นสะเทือนจากแผ่นดินไหวครั้งนี้รู้สึกได้ในหลายจังหวัดภาคเหนือ ของประเทศไทย อาการสูงในกรุงเทพมหานคร รวมถึงอาคารสูงในกรุงฮานอย เมืองหลวงของเวียดนามด้วย

ทั้งนี้ในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่และเชียงราย ประชาชนจำนวนมากรู้สึกได้ถึงความรุนแรงของเหตุแผ่นดินไหวดังกล่าว โดยเฉพาะในพื้นที่อำเภอแม่สายซึ่งอยู่ใกล้เคียงกับจุดศูนย์กลางของแผ่นดิน ไหว ขณะที่ในจังหวัดเชียงใหม่ หลังเกิดเหตุประชาชนจำนวนมากได้พากันออกมาอยู่นอกอาคารบ้านเรือนเพื่อรอดู สถานการณ์ รวมทั้งจับกลุ่มวิพากษ์วิจารณ์ถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น นอกจากนี้หลังเกิดเหตุแผ่นดินไหว ปรากฏว่าสัญญาณโทรศัพท์เคลื่อนที่ในพื้นที่เกิดเหตุขัดข้อง ทำให้ประชาชนประสบปัญหาในการติดต่อสอบถามสถานการณ์ระหว่างกัน

ขณะเดียวกัน มีรายงานว่าในกรุงเทพมหานคร ประชาชนที่อาศัยอยู่ในอาคารสูงได้เคลื่อนย้ายลงจากอาคารหลังรู้สึกได้ถึง ความสั่นสะเทือนจากเหตุแผ่นดินไหว และยังไม่กล้ากลับขึ้นไปบนอาคาร โดยยังคงรอสังเกตการณ์อยู่บริเวณพื้นราบด้านล้างของอาคาร
  • แผ่นดินไหวนิดเดียวอ้ายตรูตกใจรีบขับรถออกไปหาน้องๆล่ะมั้ง55555555
  • ญี่ปุ่นสิบกว่าวันที่แล้วอยู่ที่ 8.9 ริกเตอร์ แต่ติดทะเล...
  • เอามรดกไปให้สาวๆ หรือไงครับเก่ง? 55555
  • แก่คงตกใจทำไปโดยไม่รู้เรื่องนะคับทั่นเต็ก อย่าไปว่าแก่เลยน่ะ55555555
  • ดูขนาดพูดแบบนี้แก่ยังไม่เข้ามาโต้เลย คงจะจริงแน่ๆเลย
  • ชัวร์ป้าบ พินัยกรรมไม่ได้ทําต้องขับรถออกไปให้เอง :o043:
  • เฮ้ยพี่จอนท์ลูกหมาออกก็มาบอกกันบ้างเน้อ มีแต่คนโทรมาถามผมน่ะพี่555555
  • เสี่ยเค้าต๊กใจ!! แล้วพวกท่านเคยได้ยินคำถาม "ถ้าโลกแตก หรือเกิดแผ่นดินไหวรุนแรงท่านจะทำสิ่งใด" ตอบได้คำตอบเดียว เสี่ยขอนอนกอดสาวๆๆ ก่อนตาย ส่วนผมขออยู่บ้านกับหมาและเมีย!! กร๊ากกกกๆๆๆ
  • บ้านนี้เค้าคุยกันโหดแฮะ หน้าโดดไวยังกะคุยเอ็ม ^^ เอิ๊กๆๆๆ
  • ไรฟะ อยู่กะหมา+เมีย แล้วเด็กหลายคนที่ทิ้งไว้เจียงใหม่หนีไปยโสหละครับว่างัย
    ระวังนะไอ้แตม มันจะงับไรอะ
    image
    ไฟล์แนบ
    R0010323.jpg 119K
  • งับหางครับอ้าย...
  • เฮ้ย!! ไอ่แตมป์มันจะกินหนอนน้อย ลืมตัวคิดว่ามันเป็นนกมั้ง เสียวโว้ย...ว๊ากกกกๆๆๆ
  • ลืมรูดซิบป่าววะ!! ท่าจาเมาค้าง กร๊ากกกกๆๆๆ
  • เหล้าทำให้คนขาดสติ!! 555
  • @พี่เล็ก เมียพี่เล่นบอร์ดป่าวเนี้ย :013:
    @ต่าย ปลอกคอมัน เหมือนแน่นๆไปป่าวเพื่อน :015:
  • เช้ามานี้เข้ามาอาไรกันปะล้ำปะเหลือ สงครามน้ำลายจริงๆบ้านเราเนี้ย นี้ละคือสีสัน555555
  • ต่ายอ้ายจะสั่งปลอกคอสนใจก่ ถ้าสนใจโทรมาเน้อ
  • แหมเมื่อคืนวิ่งออกจากโกดังแทบไม่ทัน โยกเอา คูลเลอร์น้ำเกือบตกเลยยยยยย
  • ลองดูความสามารถ ของ Bully ที่เป็น Gottiline เก่าๆมันต่างกับ Rezor edge มากเลย

• ไม่แพ้หมาแดงเลย แต่ตอนนี้มันถูกพัฒนารูปร่างให้ประหลาดขึ้น แต่ก็มีบางตัวที่ยังมีแรงขับจิ๊ดๆอยู่

• ทามมายมันว่างเปล่าว่ะ ดูไม่เคยได้เลยอ่ะแง้แง้แง้
  • อย่างไอ้ตัวนี้ชื่อ Rambo สีสันเหมือนตัวใน VDO ข้างบน มันเล่นได้เหมือนกันเพราะเคยไปเล่นกับมือ มันคือหมาแดงในคราบ Gotti เลย และดูกล้ามมันสิิิโอ้ววววว

image
    image
    ไฟล์แนบ
    r1.jpg 57K
    r2.jpg 139K
  • เออสวยดีตั้ม
    เอาละได้เวลาไปทามงานแล้วววววววว ตอนเย็นเจอกันใหม่เน้อ
  • เด๋วก็มี Gotti ลายเสือสีเทาแดง หมูกแดง ตาเหลือง แบบบ้าๆๆๆ จี๊ดๆๆๆ ใช่ไหมเพ่!! ทำให้มันเป็นจริงดิ 555 ท่าจะมันส์โคตรๆๆๆ
  • บูลลี่บ้านผม ทำหมาแดงหงอยอ่ะครับ โคตรจี้ดเลย :013:
    image
    ไฟล์แนบ
    _DSC0081 (510x640).jpg 273K
  • เหล้าทำให้คนขาดสติ จริงๆๆๆๆๆๆๆ เปลี่ยนกิ๋นเบียร์เตอะ55 เดี่ยวนี้เจ้าของพูม่าแอบไปจิบคนเดียวแล้วมั้ง55image
    ไฟล์แนบ
    020320111947-001.jpg 72K
  • ขอโทดอ้ายๆตวยคับ.....แผ่นดินไหวตะคืน...เป๋นความผิดของผมเองคับ
    ลืมเก็บไอ้แตมป์เข้ากรงอ่ะคับ....มัดมันติดหมุดไว้...แล้วมันเห็นใส่แมว....ก้อเลยโดดใส่....ลากหมุดไป...
    แผ่นดินไหวเลยคราบบบบ5555555555
  • ผ่อฮอยได้เลยคับ%(ขอน้ำลายกำ55555)
    images by free.in.th
  • เฮือกกกก แตมป์แม่งแรงเยอะเนอะต่าย :o012:
  • :013: คิดได้เนอะต่าย :013: :013:
  • โฮ้ะนึกว่าเข้าผิดบ้าน บ่ะจั้ยนี้มันบ้านเฮานี้วา 5555
  • นังอีฟลูกมันถ้าจะรอหัดเดิน ลวดหัดลากในต๊องแม่มันล่ะบะยอมออกมาสักเตื้อ ใช่ป่าวพี่จอนท์55555
  • ไอ่ละอ่อนลำปางนี้มาน้ำลายข้ามบ้านได้อย่างไดนี้ เดี๋ยวจะไปเซาะกิ๋นเหล้าตางลำปางซักกำเมาะ วันนั้นยังบะเต็มต๊องเลยว่ะต่ายอิอิอิอิ
  • ปากดี!! กินเหล้าเท่าแมวดม แล้วเมื่อไหร่มันจะเต็มท้องวะ กร๊ากกกกกๆๆๆ
  • คนมันคออ่อนก็ยังงี้ดิ จะไปสู้คอเหล้าขาวน้ำแดงได้ไงว่ะ55555
  • เสียใจนะฮะ!! เพียวๆๆ น้ำไม่ต้อง กับแกล้มไม่ต้อง กร๊ากกกกกๆๆๆ
  • ผมเหล้าเพียวๆ ไม่ไหว
    ต้อง On the Rock, ไม่งั้นมันหมดขวดเร็ว... :015:
  • แมวดมจริงๆ ด้วยอัตมาเล็ก!!! กลุ่มเราเมาทีไร ผมเห็นเก่งยังมีสติทุกที ฮ่าๆๆๆๆ
  • วันนี้เอาตัวนี้ไปทำหมันมา
    เพิ่งรู้ว่ามันเอาไข่ออกมาเลย
    มันเหมือนอะไรสักอย่างของหมูก็ไม่รู้ :013: image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0289 (640x425).jpg 185K