ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องพิตบูลขนร่วง
  • :002:รบกวนปรึกษาค่ะ น้องพิตบูลอายุ 2ปี มีปัญหาขนร่วง ขนบางจนเห็นผิวหนัง มีตุ่มตามตัวเต็มไปหมด เพราะยุงกัดรึเปล่าไม่แน่ใจ แต่จุดยากันยุงให้ทุกคืนค่ะ
    ปกติอาบน้ำอาทิตย์ละครั้ง เช้าให้กินอาหารเม็ด เย็นให้กินข้าวคลุกปลากระป๋อง
  • น่าจะแพ้อะไรสักอย่าง แนะว่าให้หมอเขาเช็กจะชัวร์กว่า

ปลากระป๋องไม่แนะนำให้กินบ่อยๆเลยครับ
    เพราะหมาไม่ควรกินอาหารที่มีรสชาดเค็ม เนื่องจากไม่มีต่อมเหงื่อ
    การมีเกลือสะสมในร่างกายมากๆก็ทำให้ขนร่วงได้ครับ
  • ผมว่าอาจจะเป็น ขี้เรื้อนเปียกครับ เพราะอาการเป็นเช่นเดียวกับหมาของผมเลยครับ
    หนักใจเเน่ท่านเอ๋ย รักษานานมาก
  • ของผมเคยเป็นหาหมอหมดไปหลายบาทอาการเดียวกันเลยพอดีเจอคนเลี้ยงวัวแถวบ้านช่วยแนะนำมาอีกทีเวลาวัวขนร่วงใช้น้ำมันมะพราวผสมกับขมิ้นและกำมะถันหายครับสนิทเลยขนขึ้นใหม่เงาสวยมากๆครับ
  • คุณ วุฒิ สูตรนี้ท่านลองเเล้วเหรอครับ หายดีไหม น่าสนใจจัง ขอระยะเวลาในการทาหน่อยสิครับ ควรหมักที่ตัวสุนัขไว้นานแค่ไหน
  • ลองดูดิ ท่านโต้ง ท่าน platongthai พี่ วุทธ เค้า คอนเฟริม
  • ผมว่าใช้แชมพูกับเสปรย์จุลินทรีย์ดีกว่า ผิวหนังไม่เสียจากเคมีด้วยยี่ห้อnucleic หมาของผมขนร่วงเป็นตุ่มเต็มตัวเลย พี่ๆแนะนำเลยไปซื้อที่สวนมาใช้ตอนนี้หายดี80เปอร์เซ็นแล้วไปหาหมอบอกเป็นเรื้อนแห้งต้องรักษาประมาณ8-10สัปดาห์ค่ายาตกสัปดาห์ละ2000ไม่ไหว ลองซื้อมาใช้นะครับ
  • ลองแล้วครับน้ำมันมะพร้าว4ช้อนกำมะถัน1ช้อนขมิ้น1ช้อนทาหลังอาบน้ำทิ้งไว้7วันอาบน้ำทาอีกหนทิ้ไว้7วันอาบน้ำทาน้ำมันมะพร้าวอย่างเดียวหายแน่ๆครับลองแล้ววัวขนร่วงยังหายเลยหมาที่บ้านลองมาล้วหายครับ
  • จะลองไปหาซื้อที่ท่านบอกครับ แล้วผลได้ยังไงจะบอกครับ