ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีงบ3500อยากได้ลูกred nose ครับ
  • ต้องการลูก red nose ตัวผู้สีน้ำตาลแดง ราคาไม่เกิน 3500 ใครจะขายรบกวนลงรูปนำเสนอมาได้เลยนะครับ

ผมอยู่ที่รังสิตครับ
  • มีเงิน 2000 จะซื้อพิทบลู แล้วคุณเลี้ยงไหวหรอครับ ยังเรียนอยู่หรือป่าว อย่าหาว่าเสือกเลย ค่าวัคซีน ค่าอาหาร ค่าใช้จ่ายอีกเยอะครับ พิทบลูไม่เหมือนพุดเดิ้ลนะครับ ประมาณค่าความเสียหายไว้ด้วยครับ ทุกวันนี้หมาฟรีมีแจกเยอะเหลือเกิน
    ด้วยความเคารพ ผี......
  • ผม มีใจที่จะเลี้ยงจริงๆครับผม ตัวเก่ามันแก่ตายไปแล้ว
  • กูว่าไอ้ผีมันเสือกจิงๆว่ะ ว่าจะไม่เสือกแล้วนะ
  • ผมขอเล่าให้ฟังด้วยความเคารพนะครับ ผมเคยได้ Pitbull สายกัดตัวแรกในชีวิตมาจาก JJ ในราคา 2800
    บาท เมื่้อสิบกว่าปีที่เเล้วครับ เเต่ว่ามันไปกัด ชิสุของข้างบ้าน ตาหลุดของมาเลย เสียค่ารักษากับทำขวัญไปเกือบหมื่น หลังจากนั้นไม่นาน มีตัวเงินตัวทองเข้าบ้าน ผมไม่อยู่บ้าน กลับมา มันงับหางตัวเงินตังทองห้อยอยู่ต้นมะม่วง เลือดโชกตัว พาไปหาหมอ จมูกมันเกือบขาดออกมา เสียเงินไปอีกเกือบหมื่น ที่เขียนมาสนับสนุนพี่ผีข้างบนครับว่ามันควรมีเงินสำรองไว้สำหรับค่าใช้จ่ายอื่นๆแถม 2800 บาท ที่ผมเสียไปทั้งๆที่ไม่เคยศึกษามาให้ดีก่อน ได้เเค่เคยอ่านหนังสือรู้จักว่าเป้นหมาดุเค้าใช้กัดกัน เลี้ยงเเล้วน่าจะเท่ดี กลับได้หมาสายกัด ทั้งที่จริงๆอยากได้สายโชว์ อยากได้หมาหัวใหญ่ๆสวยๆ เเต่ได้ หมาสายกัดแถมเป้นตัวเมียอีกด้วย เพราะความใจร้อน ถ้าอยากเลี้ยงจริงๆศึกษาพร้อมเก็บตัง เราจะได้พิทบูลเพื่อนเเท้ของเราที่เค้าจะอยู่กับเราเป็น สิบๆปีด้วยความซื่อสัตย์ ถ้ามีคนขาย 2000 ตามงบคุณ เเล้วคุณก็ซื้อ มันอาจจะไม่ตรงใจคุณ สีไม่ชอบ นิสัยไม่ถูกใจ สุดท้ายก้อาจจะต้องยกให้คนอื่นเค้าอีก หนึ่งชีวิตควรมาพร้อมความรับผิดชอบครับ
  • ผม ศึกษามา ในเว็ปนี้นานแล้วนะครับ แต่มีงบเพียงเท่านี้เอง จะมีใครนำเสนอขายไหมครับ
  • ผีตัวข้างบน การรักจะเลี้ยงพิทบลูไม่ได้อยู่ที่เงิน 2000 แต่มันอยู่ที่ใจรัก
    ถ้าสมมุติ พ่องกูรวย ซื้อตัวละล้านนำเข้ามาจากต่างประเทศ แต่กูไม่ชอบไม่มีใจที่จะเลี้ยงแต่ซื้อมาเพราะความเทห์แล้วใง กูถูกใช่ป่าว
    นี่เหมือนกัน 2000 อาจจะอยากได้เพราะใจรัก
    จะเรียนอยู่ไม่เรียนไม่สำคัญ ขอแค่มีเวลาฝึกมันเข้าใจมั้ย
    อย่าพล่ามในสิ่งที่มึงรู้ไม่จริง
    ขอให้รักและเลี้ยงมันดีๆๆนะ
    อีกอย่าง ประเมินค่าความเสียหาย คนเราถ้ามั่นใจว่าควบคุมมันได้และไม่ ประมาทเลินเล่อก็ไม่มีค่าเสียหายอะไรต้องจ่าย
    อย่างกุเนี้ย เลี้ยง 3 ตัวไม่เคยมีค่าเสียหาย
    หรือถ้ามีกุก็พร้อมจ่าย
    เพราะกูรู้ว่าหมาพิทบลูเป็นยังใง ก็หาแนวป้องกัน
    เข้าใจไว้ด้วย
    อย่าตัดสินคนอื่นเพราะค่าของเงิน
    แต่จงตัดสินด้วยใจที่เค้าอยากจะเลี้ยง
    (ไอ้เจ้าของกระทู้ก็เหมือนกัน 2000 ถ้ายังเรียนอยู่ก็ควรพิจารณาตัวเองด้วยว่าคุณสมบัติเพียงพอแล้วหรืออศัยอยู่บ้านหรืออยู่หอ
    ถ้าอยู่หอ อย่าเอาไป เวลามันโตมาจะได้ไม่ถูกทิ้งขว้างเพราะกูก็ไม่อยากไห้พิทบลูเกลื่อนเมืองเพราะพวกเลี้ยงตามแฟชั่นแล้ว 2000 พอดีเลยหรอ วัคซีน180+ถ่ายพยาธิ30มีจ่ายมั้ยค่าอาหารเฉลี่ยประมาณเดือนละ 3-4พันเตรียมตัวใว้ยังถ้าเตรียมพร้อมทุกอย่างแล้วก็ขอไห้เลี้ยงพิทบลูอย่างมีความสุขนะไอ้น้อง)
  • เหนด้วยกับน้าผีข้างบนคับบ
  • เห็นด้วยอย่างยิ่งคร้าบน้าผี
  • GHOST 10:07PM Permalink
    ผีตัวข้างบน การรักจะเลี้ยงพิทบลูไม่ได้อยู่ที่เงิน 2000 แต่มันอยู่ที่ใจรัก
    ถ้าสมมุติ พ่องกูรวย ซื้อตัวละล้านนำเข้ามาจากต่างประเทศ แต่กูไม่ชอบไม่มีใจที่จะเลี้ยงแต่ซื้อมาเพราะความเทห์แล้วใง กูถูกใช่ป่าว
    นี่เหมือนกัน 2000 อาจจะอยากได้เพราะใจรัก
    จะเรียนอยู่ไม่เรียนไม่สำคัญ ขอแค่มีเวลาฝึกมันเข้าใจมั้ย
    อย่าพล่ามในสิ่งที่มึงรู้ไม่จริง
    ขอให้รักและเลี้ยงมันดีๆๆนะ
    อีกอย่าง ประเมินค่าความเสียหาย คนเราถ้ามั่นใจว่าควบคุมมันได้และไม่ ประมาทเลินเล่อก็ไม่มีค่าเสียหายอะไรต้องจ่าย
    อย่างกุเนี้ย เลี้ยง 3 ตัวไม่เคยมีค่าเสียหาย
    หรือถ้ามีกุก็พร้อมจ่าย
    เพราะกูรู้ว่าหมาพิทบลูเป็นยังใง ก็หาแนวป้องกัน
    เข้าใจไว้ด้วย
    อย่าตัดสินคนอื่นเพราะค่าของเงิน
    แต่จงตัดสินด้วยใจที่เค้าอยากจะเลี้ยง
    (ไอ้เจ้าของกระทู้ก็เหมือนกัน 2000 ถ้ายังเรียนอยู่ก็ควรพิจารณาตัวเองด้วยว่าคุณสมบัติเพียงพอแล้วหรืออศัยอยู่บ้านหรืออยู่หอ
    ถ้าอยู่หอ อย่าเอาไป เวลามันโตมาจะได้ไม่ถูกทิ้งขว้างเพราะกูก็ไม่อยากไห้พิทบลูเกลื่อนเมืองเพราะพวกเลี้ยงตามแฟชั่นแล้ว 2000 พอดีเลยหรอ วัคซีน180+ถ่ายพยาธิ30มีจ่ายมั้ยค่าอาหารเฉลี่ยประมาณเดือนละ 3-4พันเตรียมตัวใว้ยังถ้าเตรียมพร้อมทุกอย่างแล้วก็ขอไห้เลี้ยงพิทบลูอย่างมีความสุขนะไอ้น้อง)
    ......................................................................................................

ตามนี้เลยครับ ผมก็เห็นด้วย
  • มันต้องหมากากๆตัวล่ะ4-5หมื่น ถึงจะทำไม่ให้วงการพิทบูลตกต่ำ
    จำไว้ไอ้หนู เก็บเงินซื้อหมาตัวล่ะ4-5หมื่น
  • ผีเห็นด้วยกับผีตัวบนๆ
  • ความเสียหายจากหมา ยังพอป้องกันได้
    แต่ถ้ามันป่วย นี่ ลำบาก แพงเหมือนกันนะ
    ขอให้หาได้ไวๆ และกัน ^^
  • คนมีเงินน้อย.....ก็มิได้หมายความว่า มีความรับผิดชอบน้อย ตามด้วย
    คนอายุน้อย......ก็มิได้หมายความว่าความรับผิดชอบจะต่ำ (ผู้ใหญ่บางคน เลวและแย่กว่าเด็กมีให้เห็นเกลื่อน)
    สรุป...ถ้ามีคนขายให้น้อง 2000 บาท + ด้วยความตั้งใจจริงใจและรับผิดชอบอย่างแท้จริง น้องก็เลี้ยงได้ครับ
    น้องไม่ได้เลี้ยงเสือ น้องไม่ได้เลี้ยงสิงโต น้องไม่ได้เลี้ยงงูเห่า แต่น้องเลี้ยงพิทบูลเป็นสุนัข จิตใจก็เหมือนสุนัขทั่วๆไป สอนเขาได้ ขอแค่รักมันจากใจและจากการกระทำที่มันสัมผัสได้ว่าน้องรักมันจริง เท่านี้ก็จบครับ.....

• ส่วนไอ้เรื่องเงินค่าวัคซีน ค่ายา ค่าอาหาร พี่ว่าน้องก็คงมีพร้อม ถึงได้ที่จะเลี้ยง เพราะชีวิตน้องคงไม่ใช่ว่าพอจ่ายเงินค่าหมาไป 2000 บาท แล้วต่อไปนี้จะหมดตัวไม่มีกิน ก็คงไม่ใช่ เพียงแต่ว่างบที่ตั้งใจจะซื้อมี 2000 บาท ก็เท่านั้น จริงไหมน้อง....
  • สวัสดีครับผม ตอนนี้ยังรับอยู่นะครับ ขอบคุณทุกคนมากๆนะครับ
    ผมใจรักที่จะเลี้ยงจริงๆ ตอนนี้รับราชการอยู่ครับ มีบ้านอยู่ มีพื้นที่และเวลาให้สุนัขครับ
  • เค๊าอาจจะมีีดีกว่าที่พวกคุณคิดก็ได้ พวกคุณดูคนที่อะไร แค่บอกว่ามีงบ2000 ก็ตัดสินคนกันไปต่างๆนาๆ
  • คิดหรอว่าข้าราชการจะมีเงินแค่นี้ นี่เค๊าตั้งงบของเค๊ามาเท่านั้น ใครอยากขายก็ขายไป ไม่ขายก็เก็บไว้เลี้ยงเองซิครับ ไม่เห็นจะต้องมาเดือดร้อน
  • ผมมีเรดโนสตัวเมีย 8 เดือนจะทำหมันให้เอาป่าวค่าส่งออกเอง
  • ค่าของคนกับคำว่ารับผิดชอบ จะเอาอะไรมาตัดสิน
    มีแค่เวลาเท่านั้น ตัวเองยอมรู้ตัวเองดี
    อยากได้ไว้เลี้ยงจริงๆ คุยกับผมนะครับ
    088-0590490
  • อ่านแล้วเข้าถ้า เงินไม่ได้หมายความว่าจะมีความรับผิดชอบ

ขอให้ได้หมาไวไวไอ่น้อง พี่เอาใจช่วย
  • พูดหน่อยเถอะ มันจะทำให้วงการพิทบูลต่ำได้งัย กับไอ้การซื้อหมาตัว 2-3 พัน
    ไอ้ที่มันตกต่ำก็เพราะไอ้พวกที่เลี้ยงไม่รับผิดชอบ ตามกระแส ค่านิยม และพวก
    มีเงินแต่ไม่มีความรับผิดชอบ นี่ล่ะคือปัญหาที่ทำให้วงการพิทบูลต่ำลง เห็นพูดกัน
    ดูถูกกันว่าจะเลี้ยงไหวเหรอ จะจ่ายค่าโน้น ค่านี้ ไหวเหรอ ถ้าคนมันรัก ใจมันชอบ
    เขาก็คงคิดดีและคงจะมีความรับผิดชอบดีแล้วล่ะ หรือไม่เขาก็คงหาทางเลี้ยงมันให้
    รอดและมีความสุขมากกว่า คนที่มีหมาราคาแพงๆ แต่เลี้ยงไว้โชว์เฉย กิจกรรมไม่เคย
    ออกเล่นเลย (ขอโทษนะครับผมพูดตรงๆ และก็บริสุทธิ์ใจด้วย ชื่อในเว็บชื่อ nupong
    แต่พอดีลืม รหัสผ่านก็เลยเป็นผีก่อนครับ)
  • เห็นด้วยกับผีตัวบนครับ แต่ก็อยากให้คิดถึงระยะยาวด้วยนะครับ ตอนนี้กระแสพิทบูลทุกสายมาแรงมาก ถ้าหากมีความพร้อมก็เลี้ยงได้ ราคาไม่ได้สำคัญครับอะไรครับ จิตสำนึกครับที่ทุกวงการอยากจะมีและต้องการเห็นครับ
  • สนใจอยากเลี้ยงจริงโทรมาครับ0848056364 เก่งครับ
  • ขอโทษนะครับผมเห็นด้วย เมื่อก่อนผมไม่เคยคิดที่จะเลี้ยง
    2-3 พันผมว่ามันแพง แต่ตอนนี้ที่บ้านผม มี ประมาณ 10 ตัว
    ซื้อมาตอนโตบ้าง 2- 3 ปี บางทีก็หมาน้อย
    ผมหาซื้อหมาที่มีคนขายประมาณว่าไม่มีเวลาเลี้ยง
    ไม่อยู่ มีปัญหาอะไรประมาณนี้นะครับ เพื่อตัดปัญหาหมาถูกทอดทิ้ง
    เพื่อไม่ให้มีปัญหากับสังคม หรือคนอื่น แต่บางทีมีคนมาถามซื้อผมก็ขาย
    ถ้าเห็นว่าเขาสนใจและรักที่จะดูแลมันจริงๆ บางทีคนขายมาโต ไม่ไช่ว่าไม่รักมัน
    แต่บางที่เขามีภาระที่จะต้องขาย และก็มีบางคนที่สนใจที่จะหาซื้อหมาโตมากกว่าหมาเล็ก
    เหตุผลบางคนมันไม่เหมือนกันครับ ขอแค่เขาเข้าใจยอมรับที่จะฟังก็น่าจะดีกว่า
    บนโลกนี้มีคนอีกหลายๆๆล้านคน คุณจะเข้าใจทุกคนได้อย่างไงถ้าคุณไม่เปิดใจที่จะรับฟัง
    สุดท้าย เจ้าของกระทู้ อยากได้ไว้เลี้ยงจริงๆ หรือใครก็ได้ ผมมีหมาเล็กและหมาโต
    ราคาไม่สำคัญ คุยกัน ไม่เอาก็ได้ครับ 088-0590490 การ
    ขอบคุณเฮีย เจ้าของเวป
  • จากผีตัวแรกสุดเลยนะ ที่พูดน่ะไม่ได้ดูถูกนะ แต่พูดในสิ่งที่เห็นในสังคมพิทบลูจริงๆ 2000ก็เงิน100000ก็เงิน คนเราน่ะบางเวลาอยากจะได้อะไร ก็จะไม่คิดถึงข้อเสียที่ตามมา ทำได้ ดูแลได้ เลี้ยงได้ ถ้าคุณเลี้ยงได้ผมเองก็จะดีใจไปกับคุณครับ อย่างที่บอก หมาฟรีมีแจกแทบจะทุกวัน คนที่เอามาแจกอ้างไม่มีเวลา ย้ายบ้าน พ่อแม่ไม่ให้เลี้ยง สารพัดข้ออ้าง เตือนน่ะหวังดี ไม่อยากให้มองว่าผมดูถูกคน ใครๆก็มีสิทธิ์ที่จะเลี้ยง แค่อยากบอกว่า พิจารณาตัวเองก่อนค่อยเลี้ยง ถ้าตัวเองเลี้ยงได้ก็เลี้ยง แล้วจงจำเอาไว้ อย่าลืมความรู้สึกแรกตอนรับมันเข้าบ้าน แค่นั้นก็พอแล้ว!!!
  • เราก็ได้หมาฟรีมาค่ะ อิอิ
    ไม่เป็นไรหรอกค่ะ
    ถ้าเราพร้อมจริงๆ
  • ผิดด้วยเหรอที่ซื่อหมาตัวละไม่กี่พันมาเลี้ยงแถมเปงหมาตลาดนัด เขาไม่เรียกพิตเหรอคับ หรือเขาเรียกหมาต่างด้าวหมาหลบเข้าเมืองเหรอคับท่านผู้รู้ทั้งหลาย จะเลี้ยงหมาที่ชอบมันต้องมีตังไง ถ้าศึกษาอย่างจิงจังก่อนเลี้ยงมันก็ไม่ต้องเสียค่าโง่ซื้อความรู้หรอกคับท่านด๊อก...เตอร์หมา เหงมีน่าใหม่เข้ามาถามหาความรู้แต่ได้คำดูถูกกลับตลอด บางทีเขาเลงพิตมานานแต่อยากได้ความรู้เพิ่มเติมเลยเข้ามาหาในนี้แต่เขาคงผิดที่ไม่ได้มารายงานตัวให้ท่านทั้งหลายพิทจารนาก่อนเลี้ยงเลยโดนว่ามั้ง เซ็งไป ผมคนนึงที่เลี้ยงพิตตลาดนัดราคาไม่กี่พันแต่หมาผมก็ไม่ไปกัดใคร ไม่ไปสร้างความเดือดร้อนให้ใครเหมือนหมาราคาเปงหมื่น เปงแสน พาไปเดินเขาก็เรียกพิตบูล ไม่เหงมีใครมาเรียกหมาต่างด้าวเลย อีกอย่างผมซื่อหมามา 4500 แต่อาหารผมก็ให้กินแบบหมาตัว 45000 แค่เปลี่ยนจากเอาเงินไปซื่อหมามีชาติตะกูล มาเลี้ยงหมาบ้านๆ แต่ดูแลให้ดีก็พอมันก็ดีออกผมว่าและหมามันก็สมบูรณ์ดี มีกล้าม หัวโต ลากได้ วิ่งได้ ตำรวจไม่จับ ไอ่ศาตรส์......ตราจารย์ทั้งหลาย
  • มีเรดโน๊ส ตัวผู้ 1 ตัวเมีย 1 สนใจ โทร 081-4048828 แก้วค่ะ
  • เท่าที่อ่านๆมาสรุปแล้วไม่มีเงินเลี้ยงพิทบูลไม่ได้หรอค่ะ แล้วที่มีเงินมากซื้อมาตัวละ3-4 หมื่น แต่เสือกไว้แต่ในกรง เลี้ยงเพราะความเท่อยากโก้อยากมีสังคมละ มันดีกว่ากันมะ หมาฉันเรดโนส สีช๊อคสายโชว์ซื้อมา3200กินข้าวเหนียว ตอนนี้สวยกว่าพวกซื้อมาเป็นหมื่นบางตัวด้วยซ้ำ เราอยากเลี้ยง ถ้าคุณมีหมาราคานี้คุณก็บอกเขามาถ้าไม่มีคุณก็บอกไม่มีสิ ทำไมจะเลี้ยงหมาแต่ละตัวมีนต้องมีเงินเป็นหมื่นเป็นแสนด้วยหรอ แค่อยากเลี้ยงแต่งบน้อยมันผิดด้วยหรอ คนส่วนมากที่เลี้ยงพิทบูลตามต่างจังหวัดก็ไม่ค่อยมีใครซื้อหมาตัวละหมื่นเลี้ยงกันหรอก ซื้อแค่ตัวละ3-4 พันก็ถือว่าแพงแล้ว แต่ถ้าเราเลี้ยงเขารักเขามันก็ไม่ต่างจากคอกดังๆหรอก ดูไปดูมาจะมีค่ามากกว่าหมาแสนซะด้วยซ้ำ พาไปเดินตามสวนสาธารณะเขาก็ว่าพิทบูลเหมือนหมาแสนหมาหมื่นเหมือนกันแหละ พวกผีหัวสูงทั้งหลายหมาตัวละหมื่นสามหมื่นกว่าจะขายหมดลุ้นแทบตาย แต่มาดูตามต่างจังหวัดสิแล้วคุณจะรู้ว่าหมาราคาหมื่นกับหมาราคาแค่3พันมันต่างกันตรงไหน....ม.ใหม่ มหาสารคาม
  • ถ้าไม่มีเงินสำรองไว้ แล้วหมาป่วยเป็นโรคแปลกๆ หรือโรคที่ต้องรักษาไปตลอดชีวิต มันก็จะลำบากทั้งคนทั้งหมานะครับ ต่อให้รักแค่ไหนก็ช่วยมันไม่ได้
  • จากผีตัวด้านบนนะครับ
    ผมว่าผมชี้แจงไปหมดแล้วนะ มีเงินเท่าไหร่ก็เลี้ยงได้ครับ แค่มีข้าวให้มันกิน ที่บอกที่เตือนเนี่ยเป็นห่วงครับ
    เวลา่ปัญหายังไม่เกิดมันก็ยังไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่เวลามันเกิดขึ้นมาแล้ว เจ้าของสามารถรับผิดชอบได้มั้ยแค่นั้นเอง ไม่ได้ดูถูกหมาว่า 2000-3000ซื้อไม่ได้ พวกคุณๆก็พาลว่าซื้อไม่ได้ไม่ดีไม่ใช่พิท ลองอ่านดูครับว่ามีบรรทัดไหนที่บอกว่า 3000 ห้ามซื้อ มีแต่ความเป็นห่วง รบกวนพยายามอ่านภาษาไทยให้ชัดเจนสิครับ
    ยกตัวอย่างง่ายๆครับ สาวซีวิคขับรถ ถามว่าขับได้ไหม ได้ครับขับเป็น แต่ถามว่าไม่มีใบขับขี่เวลาไปชนคนแล้วทำไง??? สังคมก็ประนาม เก็บตัวเงียบ แล้วก็บอกว่า ขอโทษ ถ้าขับเป็น บ้านมีรถ มีตังซื้อรถก็ขับได้ แต่เวลามีเรื่องเกิดขึ้นมา ทำยังไงล่ะ????
    ม.ใหม่ มหาสารคาม กรุณาอ่านให้เข้าใจด้วย ไม่ได้มีเจตนาตำหนิคุณ แต่อยากให้เปิดใจรับคำแนะนำบ้าง
    ขอบคุณ
  • กูซื้อต่อเพื่อนมาพันเดียวทุกวันนี้กูก็ยังเลี้ยงอยู่พาขึ้นรถไปเที่ยวไปไหนต่อไหน อ้วนท้วนสมบูรณ์ดี จะกี่พันแล้วมันไปหนักหัวพ่อมึงเหรอเรื่องของกู มึงไปแนะนำเดินบอกตามบ้านไปที่เขาเลี้ยงหมาบ้านๆกันถ้ามึงห่วงจริง ไอ้ควาย จบ
  • หมาจะตัวเท่าไหรมันก็อีกเรื่องของคนขาย กับคนซื่อ แต่จะถามว่าถ้าวันนี้ยังไม่ซื่อ ยังไม่ลอง ยังไม่เลี้ยง จะรู้ไหมว่าหมามันจะป่วยเป็นมะเร็งระยะสุดท้าย น่าที่รับผิดชอบเป็นของคนเลี้ยงไม่ใช้คุณ เห็นแน้นจังหมาป่วยเปอร์เซ็นน้อยเหมือนหวยออก แต่กลัวยังกะเกณทหารไปรบใต้ ถ้าคนซื่อแล้วเกิดงานงอกเป็นเรื่องดีเพราะเขาจะได้บทเรียนใหม่ แต่คุณมานั้งบอกอยู่ว่าหมาต้องป่วย สรุปซื่อปุ้ปป่วยปั้ปเลยเหรอ เออถ้าเป็นเช่นนั้นยอมรับ
  • นหมานอกจะต้องออกคำสั้่งเป็นอังกฤษ มันเท่นะ ส่วนหมานัดออกคำสั่งเป็น ไทย เลยไม่เท่มั้ง ส่วนหมาหมื่นนอนแอร์ หมานัดนอนมุ้ง หมาแพงราคาดีขี้จะหอม สวนหมานัดราคา1000ขี้ออกมาเหม็น สรุปจะอะไรแม่งก็หมาเราหมาใครๆก็รัก มันอยู่ดีอย่ามาแบ่งชนชั้น มันก็มาจากแหล่งเดียวกันแค่คนมันไม่มีความรับผิดชอบ อย่าโยนขี้คนใส่หมา เพราะหมาไม่รู้เรื่อง
    เห็นพ่อหมานอกตัวเป็นหมื่น หลุดจากเจ้าของเจอหมาวัดเป็นสัตว์มันยังขึ้น เพราะมันไม่แบ่งแยกเหมือนคนๆทั้งหลาย ไอ่...............เหนือคำบรรยาย
  • อ่านให้จบ ไอ้ผีควายๆ ตัวของท่านเองนั่นแหละที่พยายามแบ่งชนชั้น ไม่ได้มีใครเขาไปแบ่งเล๊ยว่า3000ไม่ใช่พิท ผมว่าพวกคุณน่ะเพาะหมาปัญญาอ่อนขายซินะ ถึงกลัวเหลือเกินว่าจะเสียประโยชน์ ไอ้พวกเห็นแก่ตัว โถ่พยายามพูดว่าเขาแบ่งชนชั้น ถุย หมาตัวเองไม่ดีล่ะซิ
  • เค้าก็บอกอยู่แล้วนี้หว่้า ว่าตัวเก่ามันแก่ตายไปแล้ว นั่นก็แสดงว่าเขาเคยเลี้ยงมาแล้วและก็มีความพร้อมทีึ่จะเลี้ยงตัวใหม่แบบที่มีความรับผิดชอบ ไอ้ัเรืองค่ายูกค่ายาก็เหมือนกันมันก็ไม่ได้แพงจนเว้อร์ซะจนคนเลี้ยงเขาไม่มีเงินจะจ่าย(เว้นแต่ไอ้พวกที่คิดว่าหมาตัวเองมันเป็นเทพเวลารักษาหมาทีก็ต้องราคาเทพๆ...ถ้าราคาไม่เทพหมามันจะไม่หาย.เว้ย....)ผมเลี้ยงพิทมาก็ไม่หน้าจะตํ่ากว่าเ้ก้าถึงสิบปีนะครับหมาผ่านมือมาก็หลายตัวแต่ไม่เคยเพราะหมาขาย พิทบูลผมว่าจะใช้เงินทีมากๆก็ตอนซื้อกับตอนตัดหูนั่นแหละหรือไม่ก็ตอนเป็นลำใส้อักเสพมันก็ไม่หน้่าที่จะเหลือบากก่วาแรงเจ้าของหมาหรอกนะอย่างอื่นก็แค่ปลีกย่อยเขาก็คงพร้อมอยู่แล้ว ผมวาเราหน้าจะแนะนำหรือสอนคนที่อยากเลี้ยงพิทบูลจริงๆว่าการเลี้ยงควรเลี้ยงยังไงควรมีเวลาทำกิจกรรมกับหมาอย่างน้อยกี่วันครังควรรับผิดชอบต่อสังคมหรือวงการอย่างไรหรืออื่นๆที่มันเป็นประโยชน์ต่อคนเลียงหมาให้มากที่สุดดีกว่าแล้วช่วยกันประนามไอ้พวกเลี้ยงหมาแต่ขาดจิตสำนึกไม่รับผิดชอบต่อสังคมหมู่มาก ปล่อให้หมาเป็นภาระสังคมพวกนี้ควรที่จะโดนด่าโดนประนามที่สุด ไม่ใช่แค่เขาอยากได้หมาราคางบ 2000 บาทแล้วก็ว่างบแค่นี้จะดูแลหมาไหวหรือเพราะมีค่าโน้นค่านี่ตอ้งใช้เงินมากนะ ผมว่าคนกลุ่มที่มีงบ2000เนี่ยไม่จริงหรอกว่าเขาจะไม่มีเงินแต่เขาเป็นคนใช้เงินเป็นมากกว่าเขาแค่อยากได้หมาที่เขาชอบ ชอบเพราะมันเป็นพิทบูลและคงไม่ได้เลี้ยงตามกระแสแน่นอนครับเพราะเขารู้ว่าหมาราคานี้โอกาศที่หมาจะสวยขั้นเทพมันน้อยอยู่แล้วแต่ก.รูจะเลี้ยงอะ..เพราะมันเป็หมาในฝันไม่โชความสวยไม่โชความเทพให้ใครดูอยู่แล้วแต่ก.รูจะโชวความรักความเอาใจใส่หมาพิทบูลของก.รูให้คนอื่นเห็นว่าหมาราคา2000ก.รูก็รักและเลี้ยงดีไม่แพ้หมาราคาหลายๆหมื่นของคนอื่นเหมือนกัน ผมว่าเราอย่าไปดูถูกคนกลุ่มนี้ดีกว่า ว่าเขาไม่มีเงินที่จะดูแลหมา แต่เราควรที่จะสอนวิธีการเลี้ยง ดูแล และรับผิดชอบ ให้กับเขาเหล่านั้นหน้าจะดีกว่านะผมว่า
  • ขอบคุณทุกๆคนนะครับสำหรับทุกความเห็น ผมพึ่งกลับมาจาก ตวจ ครับมะคืน นั่งอ่านกระทู้ ถึงตี 2 ไม่ค่อยสบายใจเท่าไร ตอนเช้าเลยมาเปลี่ยนชื่อหัวข้อนะครับ

ยังไงใครจะขายผม ผมอยู่ รังสิตนะครับ รบกวนส่งรูป มาที่ e-mail : bestnahee@hotmail.co.th ขอบคุณมากๆนะครับ
  • เด๋วกรูถามหน่อยกรูไปทำหมาขายตอนไหน ที่มึงบอกว่าเห็นแก่ตัวๆไรกรูยังไม่เหงเลย ส่วนที่ว่าหมาปัญญาอ่อน มึงเอาหมาปัญญาดี ลองเกม D1 ประกบกันดูไหมกรูอยากรู้มันดีกว่าหมากรูขนาดไหน
  • ตัวนี้หนูซื้อมาตอนอายุ 2 เดือนเศษ ตอนเรียนอยู่ชั้น ม.4
    หนูต่อรองกับคนขายเอง เขาเรียก 4,000 หนูต่อ 2,000 เขาขายให้
    มันกากเกินไปหรือเปล่าคะ
    Photobucket
  • กาก......ตรงใหนเนี่ย สวยจัึด...ดูดิหมาราคา 2000 บาทเจ้าของหมาก็ยังเรียนอยู่เลย ผมว่าไม่แพ้หมาเทพหละว้า....บอกแล้วว่าตั้งงบซื้อหมาตัวละ 2000-3000 บาทใช่ว่าเขาเหล่านั้นจะไม่มีเงินดูแลหมาเขาให้มีความสุขได้หมาราคา..กาก..แต่ก็เลี้ยงให้เป็นหมาเทพได้ ขอบคุณนะน้องสาวที่ทำให้คนเหล่านั้นเห็นสัจธรรมว่าตั้งงบไว้เท่านี้แต่ก็มีดีพอที่จะเลี้ยงหมาให้โตมาสวยสุขภาพก็ดีแล้วยังมีความรับผิดชอบต่อสังคมและวงการพิทไม่แพ้คนที่ซื้อหมาตัวละหลายๆหมื่นได้เหมือนกัน :063: :063: ขอบอก
  • ขอบคุณ คุณพี่ chaam123 ค่ะ

ถัดมาอีก 1 เดือน ซื้อตัวนี้มาเพิ่ม
    เขาเรียก 6,000 ต่อ 2,000 เขาขาย
    ตัวนี้ คงคุ้นๆกัน เคยท้าแข่งหมากล้ามกับทุกตัว แม้กระทั่งไอริส

Photobucket
  • คุณ uniteen มีลูก สีแบบตัวแรก ขายไหมครับผมสวยดี
  • อ่านบอร์ดมานานขอสักกระทู้นะ ชั้นว่าจะไม่ยุ่งแล้ว ทำไมเกลียดขี้หน้าอีเด็กเปรตอวดดีคนนี้จัง เสือกตลอดเว่อตลอดชอบโชว์เหนือ พี่ๆเขาเห็นเป็นเด็กหรอกนะถึงไม่อยากด่า ไม่เกรงใจป๋าด่าเปิงไปแล้ว แหลจิงๆ
  • เอาหมา 2,000 บาท มาให้ดูอีกตัว
    พ่อสายเลือด Remy Martin
    แม่ลูก Prime time
    รูปที่ซื้อมาเมื่อปีที่แล้ว

Photobucket
  • หนูเป็นพวกคิดเพาะหมาแจก หรือขายถูกๆขอแค่ค่าอาหารแบบราคาที่หนูซื้อมาก็พอค่ะ
    เพื่อแบ่งให้ผู้ที่มีหัวใจรักหมาด้วยกันได้เลี้ยงกัน
    แต่ตอนนี้ยังไม่มีโครงการเพาะหมาเพิ่ม
    ขอเป็นกำลังใจให้คุณอา ได้พบกับสุนัขที่ดีในราคาตั้งงบไว้นะคะ
  • เหมือนจะดราม่า - -
  • หมาเราตัว 2500เอง แต่ก็ให้กินr3 อาหารเสริมวิดตามิน

ซื้อหมาถูกอาจจะมีตังก็ได้นะครับ เลี้ยงดีไม่ดีอยู่ที่คน

ค่าของหมาพิทบูลอยู่ที่จิตใจ ไม่ไช่ที่ราคา

• เมื่อไรจะหมดสักทีหนอ การด่าพ่อแม่กันในบอร์ดนี้ เลี้ยงหมา รักหมา จนลืมว่าตนเองเป็นคน
  • สวัสดีครับทุกคน ใครที่จะขายผม ลงรูปเลยนะครับ หรือส่งรูปทางเมล bestnahee@hotmail.co.th

ขอบคุณครับ :X
  • เนื่องจากน้องเขาเป็นผู้หญิง และยังเป็นเด็ก ผมขออนุญาติลบความเห็นที่ด่าน้องเขาออกนะครับ
    น้องเขาเจตนาแค่ต้องการยั่วผม แสดงความเห็นกระแทกผมเท่านั้นเอง ใจจริงคงไม่มีอะไร

และขอความกรุณา อย่าด่ากันถึงพ่อถึงแม่เลยครับ