ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำปรึกษาครับควรทำออย่างไร
  • น้องหมาหูตั้งข้างหนึ่งตกข้างหนึ่ง(สายกัด)แต่ตั้งไม่ได้ตั้งทั้งใบหูหรืตกเหมือนกัน อยากให้เหมือนกันครับ ควรทำอย่างไรครับ (แบบไม่ต้องตัดหู) ครับ ขอบคุณครับ :020: ลูกหมาอายุ 2เดือนกว่าๆครับ อาบน้ำได้ยังครับ
  • อยากเห็นรูปจังครับ รบกวนลงรูปได้ไหมครับ
  • หูตั้งไม่เท่ากัน ก็ด้ามสิ แต่คิดว่ายังก็ไม่หน้ามีปัญหาเพราะหมาแค่ 2 เดือนเอง ต่อไปอาจจะตั้งหรือไม่ตั้งไม่แน่ใจ แต่ยังมีโอกาศ ถ้าไม่อยากตัดหูก็ต้องด้าม แต่ดูๆไปก่อนนะยังมีเวลา ส่วนเรื่ิองอาบน้ำอาบได้ไม่มีปัญหาแต่ไม่ควรอาบบ่อย ประมาณอาทิตย์ละครั้ง หรือสิบวันครั้งก็พอได้ อาบเสร็จแล้วเช็ดตัวให้แห้งหรือเครื่องเปาผมเปาให้แห้ง
  • ถ้าไม่ตัดหู ส่วนมากมันจะตั้งเท่ากันต้องให้เวลามันนิดนึง(ที่เคยเห็นนะ) นี่เพิ่ง2เดือนกว่าๆเอง
    แต่ถ้าตัดหูก็ต้องดามสถานเดียวและให้กินแคลเซียมเพิ่ม