ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึง พี่มาร์ค คับ
  • ขอเบอร์สมาคมทำใบของไทย หน่อยคับ
  • ไม่ทราบจริงๆครับ ไม่เคยติดต่อเลย
  • เรื่องที่ควรรู้กลับไม่รู้ อยู่ในวงการหมา คิดจะเป็นตัวตั้ง ตัวตี ( ไม่ทราบจริงๆครับ ไม่เคยติดต่อเลย ) ผูดมาได้ฟังแล้ว รู้สึก......................
  • แล้วทำไมต้องรู้ มันสำคัญมากขนาดไหน มรึงควายหรือเปล่าว่ะ
    สมาคมเขาต่อต้านพิตบูล กรูถึงต้องทำสมาคมเอง เข้าใจหรือยังไอ้ผีควาย
  • กดLIKE ให้ป๋าครับ
    เยดเข้ ไอ้ผีลูกควาย ไอ้สัด
  • 55555555555555555

ขำกลิ้งเลยหวะ โดนเข้าไปเต็มมๆ 555555555555555555
  • ไม่ช่วยอย่าเกรียนคับน้าผี
  • เป็นคำตอบที่สุดยอดเลยพี่ ได้ใจมากกับคำตอบ
  • ลองโทรถาม 1113 บั๊กด้วยมั๊ยครับ
  • อุตส่าห์พูดตรงๆ ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ ไม่ต้องดัดจริต และกรูก็ไม่ใช่สมุดโทรศัพท์ด้วย
    วันนี้หงุดหงิดมากอย่ากวนประสาท ขอร้อง
  • ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ที่พี่ใช่คำไม่สุภาพในกระทู้นี้ ฮ่าๆๆ

แต่นิสัยพี่ก็แบบนี้ละครับ ชอบตรงๆไม่อ้อมค้อม ไม่ดัดจริต ไม่เสแสร้ง พอใจก็ชม ไม่พอใจก็ไม่ทน มันเป็นตัวตนของคนจริงๆ ที่ยังมี รัก โลภ โกรธ หลง ไม่สร้างภาพทำตัวเป็นคนดีตลอดเวลา และคนที่ดีเกินไปขอให้ระวัง มันอันตรายครับ เพราะมันไม่มีอยู่จริงในโลก และคนแบบพี่ไม่อันตรายเหมือนพวกต่อหน้าอย่างลับหลังอย่างด้วย :-D
  • บางทีการพูดตรง หรือยก ว่าเป็นคนจริงมันอาจจะเป็นข้ออ้างของคนดัดจริตดีๆนี่แหละ
  • http://www.kcthailand.org/
    สมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข (ประเทศไทย)
    9/338 ซ.พหลโยธิน 54/4 ถ.พหลโยธิน แขวงสายไหม เขตสายไหม กทม. 10220

โทรศัพท์ : 0-2990-3428-9, 0-2990-3618
    แฟกซ์ : 0-2990-3619
    อีเมล์ : info@kcthailand.org
    เวลาทำการ : 9.00 - 17.00

ตามนี้เลยคับผมทำให้บีเกิ้ลประจำ
  • ไม่เปนไรคับพี่มาร์ค แระขอบคุณพี่vespapinkด้วยคับ
  • อ้าวไอ้ผีฟายตัวนี้ก็อีกคน กรูไม่ได้บอกว่ากรูเป็นคนจริง อ่านภาษาไทยง่ายๆไม่เข้าใจต้องแปลให้อีกใช่ไหม

กรูบอกว่าการไม่พอใจก็ไม่ทน มันเป็นตัวตนของคนจริงๆ ส่วนคนที่โดนด่าแล้วไม่โกรธ มันเสแสร้ง มันไม่ใช่ตัวตนของคนจริงๆ เข้าใจไหม

แมร่งเอ๊ย เรื่องแค่นี้ยังเอามาเป็นประเด็น ว่างมากหรือไงว่ะ
  • กดไลท์ให้ป๋าพันครั้ง =D>
  • ไม่ต้องอะไรมาก 3 หน้าที่ผ่านมา ป๋าเล่นหลายอารมณ์มากเลย 555

• สวัสดีตอนเช้าครับ

เมื่อวานเป็นวันที่ผมเหนื่อยและยุ่งมาก ข้าวก็ไม่ได้กินมาทั้งวัน ยุ่งอยู่กับการทำออฟฟิต ยอมรับว่าหงุดหงิดโคตรๆ น้องเขาตั้งกระทู้ถึงผม ผมก็ตอบโดยไม่ได้คิดอะไร และก็ไม่คิดด้วยว่าจะเป็นประเด็น เพราะผมไม่รู้จริงๆ ผมไม่เคยติดต่อกับสมาคมเลย เพราะมันไม่มีเหตุอะไรที่จะต้องติดต่อกัน นอกจากนี้ยังมีเหตุผลอีกสองสามประการที่ทำให้ชีวิตผมยิ่งห่างออกจากสมาคม

ประการแรก
    สมาคมไทย เป็นสมาชิกของสมาคมสุนัขโลก สมาคมสุนัขโลกเขาต่อต้านพิตบูล ดังนั้นสมาคมไทยจึงต่อต้านพิตบูลโดยอัตโนมัติ แต่สมาคมเขาจะให้การับรองเฉพาะสุนัขพันธ์ อเมริกัน สแตฟฟอร์ด ซึ่งใครจะเอาพิตบูลไปขึ้นทะเบียนตัวกับที่นี่ ต้องขึ้นในชื่อพันธ์ อเมริกันสแตฟฟอร์ด เท่านั้น

ประการที่สอง
    ถึงผมจะยอมรับการขึ้นทะเบียนพิตบูลในชื่อ สแตฟฯ แต่ผมเลี้ยงหมาแดง จมูกแดง ลักษณะนี้ ถือเป็นข้อห้ามของหมาพันธ์สแตฟฟอร์ด ผมก็ขึ้นทะเบียนไม่ได้อยู่ดี

ประการที่สาม
    ผมไม่ได้บรีดลูกหมา ผมไม่จำเป็นต้องนำหมาไปขึ้นทะเบียนกับสมาคมฯ ผมก็จึงไม่ได้มีธุระอะไรที่จะต้องติดต่อกับสมาคม ตั้งแต่สมาคมก่อตั้งขึ้นมา ผมไม่มีหมาที่สังกัดสมาคมแม้แต่ตัวเดียว แล้วผมจะมีเบอร์สมาคมได้อย่างไร

การที่ผมบอกว่าผมไม่รู้ ผมว่ามันชัดเจนที่สุดแล้ว ผมไม่รู้จะให้ผมตอบว่ารู้ได้อย่างไรว่ะ ไม่รู้ก็คือไม่รู้ และการที่ผมไม่รู้เบอร์สมาคม มันผิดมากนักหรือ ถึงต้องมาคอยจับผิดกัน บอกตามตรงบางครั้งผมก็รำคาญ บางเรื่องมันก็เรื่องส่วนตัว และผมก็ไม่ชอบให้ใครมาคอยจับผิดคำพูดของผม ตราบใดผมไม่ได้เลี้ยงหมาแล้วไปสร้างความเดือดร้อนให้ใคร

ขอบคุณครับ
  • ขอบคูณสำหรับความรู้คับพี่มาร์ค ชัดเจนเรยคับ
  • เข้ามาดูผีปากหมา
  • เข้ามาดูผีปากหมา +1
  • ป๋าสุดยอดว่ะ รักป๋ามากที่สุดเร้ยยย
  • แร๊งส์..!!!

ป๋าตอบได้เร็วแรง ทันใจ สะใจว่ะ

แอบฮานิดนึง สงสารผีตัวที่โดนเต็มๆ555