ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาพิืทบูลป่วย ดูด้านใน
  • อาการ ตัวสั่นขาอ่อน จมูกมีน้ำมูกไหล กินอาหารปกติ เวจับที่หูหมาจะร้อง จับใต้คางก็ร้อง เดินโซเซ ฉีดยาแก้อักเสบแล้ว
    อาการแบบนี้ รักษายังไงครับ
  • ทานโทษครับ โดนยาเบื่อ รึป่าวครับ
  • :o015: เคจนี้ไม่เคยเจอครับเอาใจช่วยครับ
  • :017: ดูจากอาการแล้วเหมือนโดนสารเคมี(จากการกินหรือสูดดม) - สัตว์มีพิษกัดต่อย เอานะครับเนี้ย
  • แล้วหมอเค้าว่ายังไงอ่ะครับ
  • เห็นด้วยกับโดนสัตว์มีพิษต่อยคับ น่าจะนะคับ
  • ของผม ก้อแย่เลยครับ ตอนนี้ พาโวไวรัส เล่นงาน หมอ บอกว่า ต้องประคองอาการไป ก่อนโดย ให้น้ำเกลือกับยาปฎิชีวนะ นี่ก้อเข้าวันที่ 4 แล้วครับ ภาวนาให้มัน หายอยู่ทุกวันเลยครับ เฮ้ออออออออ
  • หายแน่ๆ ครับ :m072: ของผมก็เริ่มรักษา วันที่ 4 ตอนอายุ 6 เดือน ตอนไปหาหมอ คือไม่ยอมกินข้าว แล้วก็นอนอย่างเดียว

แต่ยังไม่โทรม พอไปหาหมอ ก็ รักษาแบบ ที่ท่าน srfadam บอก ไป 4 ครั้ง สบายตัวเลยครับ:m107: ใช้เวลาประมาณ 1 สัปดาห์

หมอบอกว่า ต้องให้นํ้าเกลือเพื่อจะได้มีแรง และฉีดยาฆ่าเชื้อ เพื่อให้ ร่างกาย ค่อยๆแข็งแรง แล้วร่างกายก็จะมีภูมิคุ้มกันมา:m060:

ต้านทานเชื้อโรคครับ :m021: ให้นํ้าเกลือวันแรกเดินได้แล้วก็นอนต่อ พอครั้งสอง ก็เดินได้ดีกว่าเดิม พอครั้งที่สาม ก็ปกติ ครั้งที่4 มาฉีดซํ้า

แล้วก็ เสร็จ งดอาหารจนกว่าจะหาย อาเจียน ส่วนนํ้า กินได้ปกติ ครับผม ขอให้หายไวๆ นะครับ สาธุ!!!!!! :m100:
  • กิน คางคกแห้งไปไหมครับท่าน ตัวเเรงเลยเระ
  • ขอบคุณครับ คุณ หยกComEn ใจชื้น ขึ้นมาหน่อย หมอเค้าก้อบอกเหมือนกันครับ ว่าพันนี้ อึด ก้อช่วง 3-4 วันนี้ มันก้อดู ไม่ดี ไม่ร้ายอ่ะครับ ก้อคืออาการ โดยรวมแล้ว หมอ บอกว่า ไม่แย่มาก ยังมีแรงเดิน ยังตอบสนองคนรอบข้าง ใครมาก้อดีใจ กะดิกหาง แต่ว่า ที่กังวลก้อคือ ยังถ่ายเป็นสีน้ำตาลแดง เหม็นเน่า แล้วก้อยัง อาเจียน ออกมา ตลอด วันล่ะ 2-3 ครั้ง น้ำหนักหายวันล่ะ 7-8 ขีด ตอนไปโรงบาล 20 โล เมื่อคืน เหลือ 16.5 แล้ว ยอมรับเลยครับว่าไม่สบายใจมาก หวังว่ามันคงไม่เป็นอะไรจิงๆครับ
  • ตอนนี้ พาโวไวรัส ระบาด ลูกหมาครบ 2เดือนต้องทำวัคซีน ใครทำครบแล้วก็ค่อยอุ่นใจ อย่าเสี่ยงกับพวกไวรัสเลยครับ