ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาบ้าน 70 วัน (ตัวนี้เป็นไงมั่งคับ)
  • ไอ้เตี้ย Iron man ท่านไหนมีสูตรอาหารขอคำแนะนำหน่อยคับ(ผมมือใหม่)
    image image image image image
  • ลูกหมาก็สวยดี แต่ให้กินเยอะไปรึเปล่า ท้องป่องขนาดนี้ ถ้าไม่กินมากไปก็พยาธิ์เต็มท้องมีสออย่า
    ระวังหลังแอ่น และโครงสร้างเสียนะครับ
  • หัวสวยครับ..ลูกใครเอ่ย /0108
  • หมาที่กินเยอะมากจนท้องกาง จะขี้เกียจ จะนอนเยอะ ส่งผลให้การพัฒนาของโครงสร้างไม่ดีตามที่ควรจะเป็น
    การอัดอาหารหมา ให้กินเยอะมากจนเกินไป กระเพาะเต็มไปด้วยอาหารตลอดเวลา จะทำให้หมากลายเป็นหมากินยาก การให้กินน้อยๆ แต่เน้นอาหารที่มีคุณค่า สุนัขจะอยากอาหารตลอดเวลา และกินง่ายด้วยครับ
  • ขอนิดๆๆๆ ตาม พี่มาร์ค ว่าเลย ....

หมาสวยดี แต่ ท้อง ขนาดนี้รับไม่ได้ๆๆๆ ถ่าย พยาธิแร้วยังคับ ที่บ้านเคยเป็น พอถ่ายออกมาแบบ
    สุดๆๆๆ งด ก๋วยเตี๋ยวไปหลายวัน 5555
  • ยี้พี่ตี๊พูดซะ อิ่ม
  • จิงๆๆอ้น ชิบิง มันเป็นอย่างนั่น จิงๆๆ

5555
  • พุงใหญ่มากกกกกก
  • ลงพุงตั้งแต่เล็กเลย ตอนโตไม่อยากจะคิด :o004:
  • ของผมใช้ฟักทอง ผักบุ้ง แครอท ปั่นรวมกัน
    แล้วเอามาต้มกับโครงไก่บดของน้าจักรคลุกกับอาหารเม็ด
    ลูกๆที่บ้านชอบมากลองดูนะครับแต่ออกกำลังมันด้วยนะ
    โครงสร้างจะมาไว เล็กๆปล่อยวิ่งธรรมชาติไปก่อน
    ให้ดีสัก5-6เดือนหัดว่ายน้ำเยี่ยมเลยimage
    ไฟล์แนบ
    ber2.jpg 213K
  • 70วันเท่านั้น ท้องแล้วเหรอฮะ ???
  • ขอบคุณคับเด๋วเอาไปปรับปรุง
    ขอบคุณทุกคำชี้แนะคับ
    และเฮียมาร์คที่ให้พื้นที่และคำแนะนำคับ
  • ท้องกางไปครับ
  • ฮะฮ่า เจ้าตัวนี้นี่เอง ที่เจ้าของเก็บไว้เอง สวยมากครับ.......
    น่าหัก ไม่มีดั้งเลย อิอิ............
  • ยังจำกันได้นะท่านbombe