ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอประกาศว่า 1,000,000 แล้วครับ
  • พิทบูลโซน จงเจริญ มีพิท มีเพื่อน เพราะพิทบูลโซนครับ
  • ว๊าวๆๆๆ โครงการใหม่ๆ จะผูดมาอีกแล้ว เยี่ยมเลย
  • โครงการมีเพียบ ไม่ต้องห่วงครับ คนติดตามชมก็ไม่ต้องห่วง เพียบ ตอนนี้หนักใจแต่ผู้เข้าร่วมนี่ละครับ
    เป็นธรรมชาติของบ้านเรา มีเหตุการ์อะไร ไทยมุงเยอะ ไทยวิจารณ์ก็เยอะ แต่ไทยลงมือยังน้อย กร๊ากๆๆๆๆๆ
  • 081-7305884 เอ็กซ์ครับพี่ มีกิจกรรมหรืองานอะไรบอกได้ตลอดครับ
    รบกวนขอเบอร์พี่มาร์คได้มั้ยครับ
  • ติดตามเอาจากบอร์ดนี่ก็ได้ครับ มีอะไรก็จะลงในนี้ละครับ

เบอร์ พี่ 089 4999 888 โทรมาได้ แต่อยากให้เป็นเรื่องสำคัญ
    ไม่รับปรึกษาหมาไม่กินข้าว ไม่รับวิจารณ์หมา ไม่คุยไร้สาระ ไม่รับปรึกษาปัญหาที่สามารถค้นคว้าเองได้
    ไม่รับปรึกษาปัญหาเศรษฐกิจ

ยกตัวอย่างคำถามที่น่าเบื่อ
    พี่ครับ หมาพิตบูล เขาเลี้ยงกันอย่างไรครับ
    พี่ครับ ทำอย่างไรให้หมาผมหัวใหญ่ ให้อ้วน ให้มีกล้าม
    พี่ครับ หมาผมสองเดือนแล้วน้ำหนัก xx โล น้อยไปไหม
    พี่ครับ เมื่อไรหมาผมจะดุครับ เมื่อไรมันจะสตาร์ทครับ
    พี่ครับ ผมจะซื้อหมา พี่ว่าซื้อจากใครดี คอกไหนดีที่สุด แนะนำหน่อย
    ฯลฯ
  • ครับพี่ อันนี้ผมพอศึกษาพี่มาร์คมาพอสมควรครับ กว่าผมจะเลี้ยง "พิทบูล"ผมศึกษามาปีกว่าๆครับพี่ อันนี้พี่สบายใจได้ครับ ฟันธง ! 55+ (ล้อเล่นครับพี่)
  • ยินดีด้วยครับป๋า จะเป็นสาวกPitzoneตลอดไป อิอิ :015:
  • ขอบคุณที่เข้าใจครับ

เรื่องหมาพิตบูล มันคือกิจกรรมสันทนาการเพื่อความบันเทิงยามว่างจากภารกิจประจำ แต่จะให้คุยเรื่องหมาทั้งวันบางทีก็ไม่ไหวครับ บางคนโทรเข้ามาได้ หลังเที่ยงคืน เพียงเพื่อจะปรึกษาเรื่องหมาไม่กินข้าว ไม่รู้คิดได้อย่างไร
  • ยินดีด้วยค่ะ

\m/
  • แอบเชียร์อีกแรง เป้นกำลังใจให้เวปพิทบูลโซนครับ :063:
  • แล้วที่บางกลุ่มบอกว่าไม่มีพวกเค้า เวปนี้เงียบแน่มันก็ไม่จริงซิครับพี่
  • กลุ่มไหนหน้าด้านกล้าพูดแบบนั้น โม้สัดๆ 555
  • ฮิ้ว ๆ ๆ
    เจ๋งไปเลย
  • กลุ่มขาใหญ่ไง
  • บ้าแระ ไม่มีหรอกใครจะกล้าพูดแบบนั้น ฮ่าๆๆ
    ในบอร์ดนี้ทุกคนมีหนึ่งเสียงเท่ากันครับ ไม่มีขาใหญ่ขาเล็กหรอกเชื่อผม
    ใครว่างก็มา ใครไม่ว่างก็หายไป มันเรื่องปกติครับ ไปดูหมวดกลุ่มแกงค์ซิครับ
    บางกลุ่มความเห็นใหม่ๆ ขึ้นวันละหลายร้อย อ่านไม่ทันเลย
  • ดีใจๆ ตอนนี้คนที่เคยไม่ชอบนังอีฟของผม
    ได้เข้ามาเวบบอร์ดของเรา เขาได้ความรู้ ได้เข้าใจในความเป็นพิท
    ตอนนี้ยอมรับนังอีฟแล้วครับ เย่ๆๆๆ
  • 555 ในที่สุดตัวร้ายก็กลายเป็นพระเอก ชาวบ้านเขาคงไม่รู้ว่าเราคือ ร้อยตำรวจเอ๋งปลอมตัวมา
  • พี่มาร์ค มิตติ้ง โคราช ครั้งหน้าเชิญด้วยครับ ยังไงเดี๋ยวผมแจ้งล่วงหน้าซัก 2 อาทิตย์ครับ
  • ได้เลยครับ ถ้าว่างไปแน่ครับ
  • ขอบคุณมากครับพี่
  • อยากให้จัดประกวดใหญ่ที่เมืองทองมั้งจังครับ
  • ก็แค่.....เข้ามาดูวันละ 5-6 ชั่วโมงเอง....ขำขำๆๆๆ
  • -ป๋ามาร์คน่าจะให้รางวัลคนที่หนึ่งล้านนะ ว่าเป็นใคร และอยากจะรบกวนป๋ามาร์คอีกเรื่องครับ คือกลุ่มอำนาจได้กำลังทำเสื้อกลุ่ม(อาจไม่ค่อยสวยเท่าไร) และทางกลุ่มมีมติจะมอบให้ท่านป๋ามาร์คและอาซ้อครับ ดังนั้นจึงรบกวนขอไซส์เสื้อหน่อยนะครับ ดูแบบที่กลุ่มอำนาจได้ครับ ถึงป๋ามาร์คจะมาหรือไม่มาก็จะมอบให้ครับ เพราะอย่างน้อยๆก็เป็นการตอบแทนท่านที่ทำให้พวกเรากลุ่มอำนาจและกลุ่มอื่นๆได้รู้จักกันครับ
    -ทุกอย่างถูกเตรียมเกือบเรียบร้อยแล้ว สำหรับการมาของป๋ามาร์ค ถ้าไม่เชื่อลองมา...แล้วท่านจะติดใจ ฮ่าๆๆๆ
  • มันเช็คไม่ได้ครับว่าใคร สถิติถูกส่งมาจากกูเกิ้ลครับ เขาส่งมาเป็นยอดรวมแต่ละวัน

ขอบคุณผู้พันมากครับ สำหรับเสื้อสวยๆ ขอไซส์เอ็มนะครับ ถ้าไม่ติดอะไรต้องเดินทางไปรับด้วยตัวเองแน่นอนครับ อยากไปร่วมสนทนาด้วย ไม่ได้ไปอุบลนานแล้ว
  • ขอของภรรยาท่านป๋ามาร์คด้วยครับ
  • ไซส์เอ็มเหมือนกันครับ คุณนภาฝากขอบคุณผู้พันมาด้วยครับ

แสดงว่างานนี้วีซ่าผ่านได้ไม่ยาก ฮ่าๆๆ
  • ฮ่าๆๆๆ อย่าล้อเล่นให้ผมดีใจนะ ถ้าท่านมาได้กลุ่มอีสานใต้ดีใจแน่ ผมเตรียมของฝากทั้งท่านป๋าและอาซ้อไว้ด้วยนะ ฝากบอกอาซ้อด้วยครับ
  • กำหนดวันแน่นอนแล้วใช่ไหมครับ ถ้าไม่ติดอะไรจะขึ้นไปเที่ยว ไปสังสรรค์กับพวกท่านจริงๆครับ

ขอรายละเอียดเกี่ยวกับงานอีกสักนิด อยากให้มีกิจกรรมอะไรสักเล็กน้อย ไม่อยากขึ้นไปเพียงเพื่อกินเหล้าครับหรือจะจัดงามสัมนาเล็กๆก็ ทำเวิร์คชอปเรื่องการฝึกหมาเบื้องต้นก็ได้ครับ ผมยินดีเป็นวิทยากรให้ความรู้ ถ้ามีคนสนใจครับ
  • และอีกอย่าง อยากให้การเดินทางขึ้นไปของผมเป็นประโยชน์แก่พวกท่านมากที่สุดครับ
    แต่ถ้ายังไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะครับ
  • เยี่ยมเลยป๋ามาร์ค จัดวันที่ ๔ มิ.ย.แน่นอนครับ กำลังต้องการวิทยากรอยู่ ในที่ประชุมก็คุยกันว่าถ้าป๋ามาร์คมาก็จะเชิญเป็นวิทยากรในการเลี้่ยงดูสุนัขพิทบูลแต่ละประเภทอย่าไรให้มีความเหมาะสมแต่ละสไตล์ การฝึกสุนัขให้ทำกิจกรรมมีขั้นตอนยังไงมีวีดีโอประกอบ การควบคุม/ความรับผิดชอบต่อสุนัขสายพันธุ์นี้ พูดตรงๆผมบอกให้เพื่อนๆช่วยหารายการโทรทัศน์ที่ป๋าได้บันทึกเทปไว้ จะมาตัดต่อเป็นวีดีโอเปิดตัว เพราะเพื่อนๆบางคนก็ยังไม่รู้จักป๋า เนื่องจากไม่ได้เข้าถึงอินเตอร์เน็ต ก็มีความจำเป็นที่จะต้องแนะนำตัว แต่ถ้าแนะนำด้วยการพูดมันก็จะธรรมดาไป อาจดูแล้วไม่น่าเชื่อถือ... ผมว่าดีมากเลยถ้าจะได้พูดคุยกัน ไอเดียทำเหมือนรายกายท็อกกิ้งโชว์แล้วบันทึกเทปไว้ สามารถเอามาดูได้ตลอด เป็นห่วงอย่างเดียวเรื่องฝน กับเวลาที่มีอยู่ อาจจะต้องเลื่อนเวลาขึ้นมาอีก เพราะจะมีการประกวดหมาหน้าแหลม กับ หมาหนาบึก แบบขำๆ(ยืมไอเดียมาจากกลุ่มภูเก็ต ขออนุญาตเข้าแล้ว) ในงานก็กำลังติดต่อคุณอ๊อดอุบลฯให้มาสาธิตการฝึกการเล่นสปริงโพล การวิ่งขึ้นต้นไม้ ทำนองนั้น คาดว่าน่าจะมา ก็ป๋ามาร์คมีอะไรแนะนำแล้วว่าดีบอกมาเลยครับ
    -สะดวกครับป๋ามาร์ค เราซะอีกกลัวไปใช้งานป๋ามาร์คมากไป ผมต้องการจริงๆเรื่องการแลกเปลี่ยนความรู้ / ให้ความรู้
  • งั้นงานนี้คอนเฟิร์มว่าไปแน่นอนครับ มีถ้าช่วงวันสองวันนี้มีอะไรติดต่อทางโทรศัพท์ได้เลยครับ อีกสักครู่ผมคงต้องเดินทางแล้วอาจจะไม่สะดวกเข้ามาตอบ 089 4999 888

ขอบคุณครับผม :-D
  • เมื่อสักครู่ผมโทรไป สงสัยกำลังเดินทาง ก็ดีใจและยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ให้เกียรติเสียสละเวลาอันมีค่า มาเยี่ยมเยียนพวกเรากลุ่มพิทบูล งั้นผมขอใช้ชื่อป๋ามาร์ค และเว๊ปไซต์พิทบูลโซน ลงโฆษณาประชาสัมพันธ์ผ่านทางรายการข่าวคลุกข้าว ของเรดิโอ โอเค ทุกวันช่วงเช้า เที่ยง เย็น นะครับ กะจะเริ่มปล่อยกลางเดือนนี้ จุดประสงค์เพื่อประชาสัมพันธ์ให้รู้ว่ามีกลุ่มนี้อยู่ในประเทศไทยครับ เพราะมีบางพวกเพื่อนๆผมสมัยเรียนมัธยมเขางงๆกันว่ามีกลุ่มนี้ด้วยเหรอ ไม่กลัวมันกัดลูกเราตายเหรอ ... เยอะเลย
  • ผมก็ดีใจมาก หากการไปร่วมงานของผมทำให้งานสนุกขึ้นครับ
  • ดีใจด้วยครับป๋า..ถ้าไปถ่ำกระบอก..อ๊อกออกมาคงจะมีแต่พิทบูลโซนแน่ๆๆๆ555555ติดแล้วเลิกยากครับ...นับวันถอยหลังแล้วค๊าฟฟฟฟฟ4มิ.ย. :m32:
  • ท่านพิทอ้วน ท่านได้รางวัลของบอร์ดแล้วนะ ในฐานะคนที่ ๑,๐๐๐ พอดีที่เข้ามาโพสต์ ป๋ามาร์คกับน้องเอ็กซ์เกือบได้ แต่รางวัลจะมอบให้วันงานนะจ๊ะ (แต่ท่านป๋ามาร์คท่านมีรางวัลที่เราจะจัดให้อยู่แล้ว อิๆ)
  • โห มีแบบนี้ก็ไม่บอก จะนั่งนับเลย
  • เจ๋งคับป๋า
  • วันอังคารที่ 3 ที่ผ่านมา ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นมีคนเปิดเว็บเข้าชมถึง 49,981 ครั้งครับ
    แค่วันละสี่หมื่นก็ว่าเยอะแล้ว นี่เกือบทะลุ 5 หมื่น สุดยอดมาก
  • อีกไม่นานเว็บแตกแน่ป๋า
  • ขอขอบคุณPITBULL ZONE ครับผม ที่ให้ทั้งประโยชน์และสาระมากมาย
  • อย่างนี้ต้อง ฉลอง
  • เป็นเพราะพวกเราช่วยกันครับ
  • ต้องเปนเเบบนันอยู่เเล้วครับเพราะเวปดีนี้555555555555555555555555555555555+
  • กระทืบ like แร๊งๆค่ะ ห๊า ๆ
  • ไอยะ สวัสดีครับ น้องใหม่ครับผม
  • เยี่ยมจิงๆ ^ ^
  • I bow down hmulby in the presence of such greatness.
  • ตอนนี้ Web Hit เว็บเรา เกือบเดือนละ 1,400,000 ครั้งแล้วครับ

ขอบคุณแฟนพันธ์แท้ทุกท่าน
  • พิทบูลโซนจงเจริญ :m01: