ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สแตฟฟอร์ดเชียร์เทอร์เรียร์
  • พอดีผมชอบหมาสายพันธ์นี้อะครับ เลยต้องการอยากเอามาเลี้ยงสักตัว

ใครมีคอกไหน รึจะแนะนำ ช่วยโพสบอกทีครับ

ขอบพระคุณมากๆๆครับ
  • คงหาไม่ยากมากใช่มั้ยครับ

ผมศึกษา แล้วตัดสินใจแล้วว่าชอบในสายพันธ์นี้จริงๆๆ

รบกวนพี่ๆๆช่วยหาทีนะครับ ชอบคุณครับ
  • ถ้าศึกษามาแล้วเขียนแบบนี้ น่าจะหมายถึง อเมริกัน สแตฟฟอร์ดชาย เทอร์เรีย หรือปล่าว ถ้าใช่ก็ไม่น่าจะหายากนะ แค่ไปหาพวกที่ประกวดกับสมาคมพัฒนาฯ ก็ซื้อได้ หรือถ้างบไม่มากหาพวกสายรัสเซียมาเลี้ยงก็คือใช่แล้ว

แต่ถ้าจะหมายถึงที่มันตัวเล็กๆ กลางกระหม่อมบุ๋มลงไปเหมือนตรงจุกผลแอปเปิ้ล หูกึ่งตั้งกึ่งตก อันนั้นเรียกว่า สแตฟฟอร์ดไชร์ บูลเทอร์เรีย นะ ต้นกำเนิดอยู่อังกฤษ อันนั้นเมืองไทยไม่ค่อยมีเพราะไม่ฮิตเท่าพิทบูล
  • ขอบคุณน้าผีมากๆๆเลยครับ

ผมรบกวนขอเบอร์น้าผีหน่อยได้มั้ยครับ

อยากปรึกษาอะไรหน่อยอะครับ

เพราะผมจะได้ตัดสินใจซื้อในสิ่งที่ตัวเองชอบได้ถูกต้องอะครับ
  • อเมริกัน สแตฟฟอร์ดเชียร์ เทอเรียร์

นี้แหละครับที่ผมต้องการ

จะหายากมั้ยครับ ผิดถูกประการใดแนะนำด้วย จ้า
  • มันต่างกับพิตบูล ยังไงครับ เห็นหน้าตาเหมือนกันเด๊ะ ขอความรู้ครับ
  • ผมก็เหมือนน้าผีตัวบนครับ งงไปหมดดูยังไงก็เหมือน ๆ กันครับ ถ้ามีรูปเปลี่ยบเทียบได้หละแจ้มเลย ขอบคุณครับ
  • เอาง่ายๆครับ บูลชาย จะตัวเล็กลำๆ หน๋อยหัวใหญ่ๆ แต่่ว่า จะตัวเล็กว่าพิต ต้นกำเนิดคล้ายกันครับ
    ส่วนแสตฟจะเป็น
    พิตบลูที่มาตราฐาน ทุกอย่างครับ มุมขา ลำตัว อีกเยอะเยอะครับ ต้องดูพ่อแม่ก่อนซื้อนะครับเพราะ ที่ได้มาตราฐานจริงๆหายากหน๋อยครับ เพราะ พากันบรีดกันแปลกๆ ข้อให้โชคดีนะครับ
  • เพิ่มรูปให้กันimageimageimageimageimageimageimageimage

ตัวสีดำจะเป็นบลูชาย ตัว สี ลายจะเป็นแสตฟ ก็ลองดูนะครับ บอกได้แค่นี้แหละ ครับ สายกัด กับ บลูลี่ไม่ต้องพูด
    ถึงแตกต่างออกไปอีก
    ไฟล์แนบ
    staff_bull_terr_tn.jpg 5K
    32-2.jpg 25K
    Wallpaper, store, terrier, american, actual, staffordshire.jpg 21K
    staffbull296x265.jpg 26K
    american_staffordshire_terrier2.jpg 46K
    1100013.jpg 48K
    Staffordshire Bull Terrier Small Sized Dog Breeders.jpg 22K
  • แบบนี้ หรือ เปล่าimage
    ไฟล์แนบ
    IMG-0819.jpg 119K
  • หรือ ลองมาคุยกัน 0879205639image
    ไฟล์แนบ
    25. 11.JPG 49K
    25. 11.JPG 49K
  • สีดำ สวยมาก
  • ยังไม่ยอมมีฮีทเลยครับ สงสัยอีเล่นตัวอ่ะ...!!!
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2413-1.jpg 81K
    IMG_2420-1.jpg 81K
  • สนใจโทรมาใด้เลยครับตอนนี้มี1ชุดเป็นหลานอเมริกันแชมป์THE ICEตอนนี้อายุ20วันครับ
  • ลืมเบอร์โทษทีครับ 085-0294804ฟู่ครับ
  • image

แบบนี้อะป่าวหว่า