ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สงสารสุนัขพวกนี้
  • มีภาพขาขาดด้วย น่าสงสารมาก
    ยังมีอีก ที่ดชคร้าย ต้องไป อยุ่ ในสภาพแบบนั่น
    สุนัขของเรามีความสุขต่างจาก สุนัขพวกนั่นจริงๆ

เรามาช่วย ส่งเสริม การประกวดและกิจกรรมกันดีกว่า ให้ สุนัขนักสุ้พวกนี้ได้มีอาชีพเสริม ใช่แต่จะเอาไปกัด

ผมประเดิม คนแรก เลยแร้ว กัน ที่กำลังฝึกสายกัดอยุ่ ว่า มันแน่แค่ไหน
    สายกัด ทำอะไรได้มากกว่า เอาไปกัดเพียงอย่างเดียว คับ

• ดทษที มันต้องสมัครรับข้อมุลคับถึงดูได้

เนื้อหาก้อเป็นวิดีดอ สำนักข่าว เข้าไปดุสุนัขกัด โหด ขาขาดด้วย
  • งะ อดดูเลย
  • คิดว่าจะตั้งกระทู้ที่มีความคิดสร้างสรรค์กว่านี้แล้วคิดว่าคนที่ทำกิจกรรมนี้ดูแล้วจะเปลี่ยนใจรึไง
    คิดอะไรอยู่ปัจจุบันหมากี่เปอร์เซ็นที่อยู่ในสังเวียนไม่ถึง5ด้วยซำ ไอ้ที่เยอะและน่าจะทำคือหมาอยู่บ้าน
    ซึ่งกล่มนี้ใกล้ชิดกับคนมากกว่าสมควรที่จะฝึก
    ไอ้กระทู้แบบนี้จั่วหัวทำให้ภาพลักษณ์ของหมาพันธ์นี้ดูแย่ อยากให้คนอื่นที่ไม่รู้จักหมาพันธ์นี้ดี รู้สึกอย่างไร
    คนอื่นเค้าจะคิดว่า ทุกๆคนเลี้ยงเพื่อที่เอาไปใช้กัดกัน ซึ่งมันแทบจะไม่มีโว้ย เคยรู้อะไรบ้าง
    คิดหน่อยสิ ไม่ใช่เวลาของขึ้นกูก็จะโพส สมองมีไว้ใช้ไม่ได้มีไว้กั้นหู เวลามีภาพและคำพูดที่มันสร้างสรรค์และก่อให้เกิดประโยชน์ก็เอามาโพส ส่วนที่ไม่ใช่ก็เก็บไว้บางทีรู้คนเดียงมันไม่ถึงตายหรอก
    หรืออยากให้ภาพของพิทมันเป็นแบบนั้น ไม่ช่วยแต่ก็อย่าทำลายภาพลักษ์ดีดีที่คนอื่นเค้าพยายามสร้าง
  • เห็นด้วยกับน้าผี
  • โทษที น้าผี ผมไม่ได้ตั้งใจ จะทำให้มันเสียหายอะไร

แต่ที่ผมจะสื่อเป็นอย่างนี้ คือ สุนัข สายใช้งาน มันเอาไป ทำอย่างอื่น ได้อีกมากมาย

มากกว่าการเอาไปกัด กัน แค่นั่นเอง

ไม่ได้ จะสื่ออะไรไปมากกว่านี้คับผม
  • แร้วน้าผีลองคิดดู เมื่อ 2-3 ปีก่อน สายนี้ ตกอับ ขนาดเอาไปขาย กันตัวไม่กี่พันบาท
    ถึงขั้นเอาแจกก้อมี ...........

ผมอยาก จะให้เห็น ว่า มัน สายนี้ สามารถเอา ทำอย่างอื่นได้อีกเยอะ สายนี้จะได้มีสีสันเพิ่มขึ้น
    ด้วย ใครอยากกัดก้อเอากัด กันไป ใครจะเอาฝึกก้อว่ากัน ไป

แต่คลิปที่ผมนำมาลง มันเป็น ภาพที่สุนัขต่อสุ้ และบาดเจ็บ ............ แค่จะสื่อว่ามันทำอะไรได้มากกว่านี้
  • คุณอาจจะไม่เจตนา แต่ควรระวังคำพูดหน่อย ตัวจับผิดมันเยอะ บอร์ดนี้
  • ขอบคุณน้าผีคับ
  • เห็นด้วยกับ คุณ tutie สุนัขสายนี้ทำอะไรต่ออะไรได้ก็เยอะไม่เห็นต้องเอามากัดกันเลย ประกวดก็สวยอีกแบบนะ (คลาสิค) กัดกันก็ได้เเต่ความมันส์เเละความสะใจของมนุษย์ ทรมานสัตว์ ทารุณสัตว์ อยากให้น้าผีกัดกับหมามันดูสิว่า จะรู้สึกยังไงว่ะ
  • ขอบคุณน้าข้างล่างคับ ที่ช่วยแก้ต่าง .............. อย่าไปห้ามเลยคับ
    ยังไง พิทบุลถูก สร้าง มาเพื่อการนี้อยุ่แร้ว ........

แต่เรา มาช่วยเสริมภาพลักษณ์ ใหม่ ให้พวก สุนัขสายกัด ได้ มี บทบาทและกิจกรรม ใหม่ๆๆ
    ให้มากขึ้น สุนัขสายนี้ มันสวยและ มีพละกำลังที่ สุดยอด จริงๆๆ

แต่ไม่เหมาะ กับทุกๆๆ คนสักเท่าไร

นี้อีกคลิปนึงคับ แต่ไม่ใช่คลิปที่จะนำมาลงแต่ต้น
    แต่ละสวยๆๆทั้งนั่น

• ดูกันเพลินๆๆ เป็นสารคดี ถึงท่าน ที่ เลี้ยง แมท ด้วย ไม่ได้ โจมตีอะไร นะคับ

แร้วแต่ พวกดูแร้วจะเอาอะไรจาก คลิปนี้ .........ก้อขึ้นอยุ่กับท่านนะคับ

• คลิปพวกนี้ผมดูนานแล้ว แล้วเคยคิดเอามาโพสเช่นกันครับแต่โพสแล้วดูไม่ได้เลยลบออกไป
    ผมว่าเป็นคลิปที่ดูแล้วน่าคิดเพราะเกิดจากคนเลี้ยงครับ ดูแล้วสงสารหมา อย่างมีตอนนึงในคลิปเวลาแยกตัวที่แพ้เอาเท้ากระทืบคอหมากดมันไว้ทั้งๆที่มันยังพยายามจะเอาตัวรอดอยู่นี่ สื่อถึงสันดานคน ไม่ใช่หมาครับ
    ผมกลับมองที่ตัวผู้เลี้ยงไม่ได้เกี่ยวกับนิสัยหมาเลยสักนิด....

เราเป็นผู้นำควรจะนำในทางที่ถูกที่ดี เราเป็นเจ้านายควรเป็นเจ้านายที่ดี...เวลาเรารู้สึกแพ้ท้อแท้เราก็ยังมีเขาอยู่ข้างๆ....หรือจะหมาเป็นนายให้นายทำตามใจต้องการ...สุดท้ายเราทรยศนายกำจัดนายเราทิ้งเมื่อแพ้...หมาหรือคนหนอที่แย่กว่ากัน

....เข้าใจครับว่าเป็นเกมส์....
  • อย่ายุ่งกะคนอื่นดูหมาตัวเองดีๆไอ้น้้อง
  • ฮาหว่ะ ดูสภาพหมามันกะหมามึงดิ ต่างกันเหี้ยๆ เง่าจริงๆ
  • autoto คุณ แซวผมหรอ ....... งง ยุ่งกับหมาใคร .... เอาคลิปให้ดูเนี่ย นะ
  • น่าสงสารหมาจิงๆ ใช้ไฟฟ้าชอดหมาเลย T_T คนมาเลว ขิง
  • ดีครับผมเข้าใจเจตนาของคุณดีสุนัขพวกนี้ทั้งสวยและมีขีดความสามารถสูง
    เอาทำกิจกรรมอะไรได้เยอะใช่ว่าจะนำเอาไปกัดกันอย่างเดียว
    แต่เจ้าของต้องเหมาะกับสุนัขพวกนี้จริงๆ......
    ได้ข่าวว่าตัวใหม่ของคุณก็เป็นสายกัดสายเลือดใช้ได้ด้วย สายhypoด้วยใช่มั๊ย...ผมว่าน่าลองเทสดูบ้าง
    มีกิจกรรมอะไรนำมาให้เพื่อนในบอร์ดชมบ้างนะครับคุณtutie
  • ตกลงสมองคงมีไว้กั้นหูสินะ เคยทำอะไรที่ใช้ความคิดมากกว่านี้ไหม
    คลิปพวกนี้มันมีประโยชน์อะไร มันใช้อะไรได้ ที่นี่เมืองไทยบอกว่า มีหมากี่ตัวที่แมท
    แทบไม่มี เลิกเอาความคิดควายๆบวกกับความสามารถโง่ๆในการก็อปyoutupeของมึงมาโชว์โง่แถวนี้
    ก็รุ้แล้วว่าอยากดัง แต่ดันไม่มีอะไรจะโชว์ก็อปมาอย่างเดียวโดยไม่มีสมองคิด ทำให้ดูน่าโคตรสมเพส
    คลิปตอนฝึกหมาตัวเองยังดีกว่าเยอะ อ่านแล้วใช้สมองคิดบ้างอย่าเอาไว้แค่กั้นหู
  • ทำไมผม เชื่อคุณ คับ น้าผี ผมทำอะไรผิด ผมถามเถอะ ........
    ผมบอกเจตนาแร้วไง ว่านี้เป็นสารคดี อย่าคิดมาก
    คุณจะเอาอะไรจากคลิป ก้อเอาไป อยากพัฒนาให้ สวย กว่าในคลิป ก้อเอา ไป ทำไป
    มีคนที่ ดุ แร้วชอบ ได้เห็น สายกัด เมืองนอก เขาเลี้ยงกันแบบนี้หรอ
    หรือดู แร้วเกิด การสงสาร และดู แร้ว มาพัฒนาใช้ อยุ่ที่ คนดูทั้งนั่น แถมอีกดูแร้วได้รุ้ว่าถ้าพิท
    มันกัดกันเป็นยังไง

เปิดใจให้กว้างหน่อย ครับ อย่าแคบ

ผมถามน้า ผี นิด นึง เพราะอะไร กับอีแค่คลิป มัน จะทำให้ ตายเลยหรอครับ

ผมถามว่า เปิดดู กะทู้ ทีไร เซ้ง ป่าว กับ การที่มีแต่ โชว์หมา ขายหมา เป็นต้น
    ผมว่า การที่เอาวิดีโอ มาให้ ชม กัน สารคดี มัน สาระ ตามมาทั้งนั่น

........ พิทบุลมันไม่ใช่ของคุณคนเดียว ..........
  • คอมก้อคอมกุ เน็ตกุ ก้อเสียเอง ยูทูปกุ ก้อหาเอง เนื้อหากุก้อพิมพ์เอง

ตกลงกุไป รบกวน อะไรว่ะ .............. บ้าแท้

กำ จะเป็นผีพระเอก ปกป้อง สายกัด ......
    กุ ละ งง จิงๆๆๆๆ

ยังกะกุ ต่อต้าน สายกัด รังเกียดสายกัด ว่างั้น

กุยังซื้อมาเลี้ยงเลย และกุก้อชอบดู วิดีโอ สุนัขแนวนี้เลย

เห้อๆๆๆ มี คนประเภท นี้ด้วย
  • พี่ตี้.....ไอ้คนที่ว่าคลิปไม่มีสาระน่ะ......มันนั่นเเหละไม่มีสาระ
    จะปะเทศไหนก็เหมือนกันเเหละ คลิปมันก็บอกอยู่เเล้ว ว่าความเลวของคนเป็นยังไง.....
    ความดีของคนเป็นยังไง ถ้าหาสาระไม่ได้ ชาตินี้ก็ไม่ต้องทำอะไรหรอก โดยเฉพาะการเลี้ยงหมา
    ความรู้น่ะหาใส่หัวเยอะๆ ไอ้ผี มันดีกว่าไปด่าคนอื่นไปวันๆ.......
  • ตู่ตี๊ ไอ้หน้าลิงเป็นเหี้ยไร วันนี้สงกรานต์วันสุดท้าย ไปเล่นสาดน้ำ ปะแป้งสาวๆให้สนุกจะได้ไม่เครีียด
  • หาดใหญ่เขาเล่นวันเดียว ครับ ^ ^

MakotoHIN29 พี่ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่า มันบ้าอะไร ดูเอาสาระ แต่ มันดันมอง ด้านลบ ซะหมด
    กำจิงๆๆๆ ช่างมันปล่อยมันเหอะ ไม่อยาก ใส่ปากแร้ว
    ว่าแต่น้องสงกรานต์ไปเที่ยวไหนมาบ้างคับเอารูปมาให้ชมบ้างดิ ^ ^
  • ผมดูคลิปที่ 2 ช่วงที่ 30 วิ ถึงวิที่35 แค่นั้นก็รู้อะไรเยอะแยะแล้ว
    สายกัดดีครับถ้าได้เจ้าของถูกคน

• โชว์หมา ก็ทนได้แต่ทนไม่ได้กับคนอยากดังโชว์โง่ประเด็นของคลิปมันดูได้แต่กูเห็นคราวที่แล้ว
    ก็มีคนโพสแล้ว มึงก็ยังไปก็อปคลิปที่เนื้อหาไม่ต่างกันมาลงเพื่อ โชว์ว่ากูเทพ โธ๋ไอ้หน้าลิง
    คอมมึง เน็ตมึง มีทุกอย่างยกเว้นสมองไง ใครทำอะไรกูลอก อยากดังก็ใช้หัวบ้าง

ถึงความรู้กูมีไม่มากแต่ก็แปลอังกฤษเป็นไทยได้นะ
  • ................kong26 เป็นคอกสุนัขใช่ มั๊ยคับ
  • แฟนคลับเพื่มแล้วคุณtutie
    ไปทำอะไรให้ผีอิจฉาซะแล้ว 55+
  • ดังแล้วพี่กู
  • เห็นเขียวๆๆ นึก โดนอีกแร้ว นึก ว่าตามหลอนอีก 5555
    อ้นนี้เอง ดัง แบบนี้ ปวดหัว อ่ะ ไม่ไหวๆๆๆ
  • เอ้ยยย ซะงั้น อ้นไม่เคยดูของบคุณมากครับที่เอามาให้ชมได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกครับ5555+
    สายกัดยังเลี๊ยงได้ พี่จะกลัวอะไร สงสัย ดังจัด พี่ไปแย่งแฟนใครป่าว ถึงได้ ตี้FCเยอะซะ
  • 5555 ไม่มีคับ อ้น
  • ไปนอนละครับพรุ่งนี้ค่อยมาดูต่อ 55+
  • คับฝันดีคับผม
  • 555+ ดังไม่เเพ้กันเลยนะพี่....ผมก็เละเหมือนกัน
    เเต่ช่างเหอะ....ทำใจอย่างเดียว...เราด่ามันเราเเสดงตัว
    เเต่มันด่าเรา มันซ่อนตัว....
    เเค่เห็นเเค่นี้ความเเตกต่างมันก็เห็นชัดๆกันเเล้ว

พี่ตี้....มีเเฟนเป็นผีหรอ....อิอิ (เเซวเล่น)ขำๆ :o023:
  • อ่านหัวข้อทีแรกนึกว่าเป็นหมาพิการขาขาด หมาจรจัด หมาวัด เพื่อให้พวกเราช่วยบริจากทำบุญเลี้ยงหมา พออ่านมาเรื่อยๆๆอ้าวๆๆ นี่กรูหลงเข้าใจผิดตั้งแต่ต้นเลย เค้าสื่อถึงพิทบลูกัดกันขาขาดนี่หว่า เชยจริงเลยเราอิอิอิ
  • ตามมาติดๆๆเลยล่ะน้องหิน
  • ถ้าคิดว่ารักสายกัดพยายามอย่าโพส ตอนกัดคับ
  • ผมว่าไม่หรอกครับ....

คนเราถ้ารักหมาจริงๆ...ก็ไม่ควรที่จะมองเเต่ด้านดีมันเท่านั้น เราต้องมองมุมมืดของมันบ้าง..

เลี้ยงหมาก็ควรที่จะรู้ทั้งหมด ทั้งความดี...เเละความร้าย อันตรายของมัน

คนที่มองหมาเเต่ด้านดีเเค่ด้านเดียว... คุณๆ คิดว่าเป็นยังไงกันบ้างครับ.
    เเล้วคนที่มองหมาเเต่ด้านร้ายด้านเดียว....คุณๆคิดว่าเป็นไงกันบ้าง.
    ผมคงไม่ต้องบอกหรอก....เลี้ยงหมาก็ต้องรู้นิสัยมันให้หมด.. นี่คือความเป็นจริง นี่คือโลกของของความเป็นจริง
    มันมีทั้งด้านดีเเล้วก็ด้านร้ายปะปนกัน...
    รู้ไว้ใช่เเบกหาม..ไม่ใช่ให้เราทำตามซะทุกอย่าง เเต่ให้เราทุกคน มีความรู้ประดับสมองไว้..ไม่เสียหาย

เกิดเหตุการณ์ อะไรขึ้น ความรู้ตรงนี้จะช่วยเราได้..ไม่มากก็น้อย... เเต่ถ้าเราไม่เอาความรู้จากในนี้...เราไม่รู้จักมองให้มันเป็นประโยชน์ จะมองเเค่ว่ามันติดลบ...มันไม่ดี มันไม่มีสาระ เราก็จะไม่ได้อะไรกลับไปหรอกครับ..

เปิดใจ เเละ สมอง....ให้กว้าง......เเล้วมาหาความรู้กันครับ....
    ถกเถียงกันได้...ด้วยเหตุเเละผล เเต่อย่ามาด่ากัน...อย่ามาใส่ร้ายป้ายสีกัน อย่าคิดว่าการด่าเป็นเรื่องสนุก

เป็นคนเหมือนกันพูดดีๆก็รู้เรื่อง....ทุกคนเรียนมาทั้งนั้น...ครับ

ปล.(ด้วยความเคารพ...ทุกๆคนครับ...)
  • โต ๆ กันแล้ว ทั่นผี ทั่นคน ทั้งหลาย ต่างคนต่างก็มีวิจารณญานของตัวเอง แยกแยะผิดถูกชั่วดีได้ทุกคนละครับ..
  • ขอบคุณ น้องหิน มาก

ที่ เขียนออกมา จากสิ่งที่พี่สื่อ และอธิบายได้ชัดเจน แต่ จัดลำดับคำพูดไม่ถูก ขอบคุณมากคับ
    สิ่งที่ ผมจะสื่อ ตามที่น้อง เขาว่าเลยคับ

และ พี่วัฒน์ ขอบคุณมากคับ ที่มาช่วยชี้แจง

โจมตีผม แค่นี้ไม่พอ ทำลิงค์ ไปวางไว้ ในบอร์ด สายกัด อีก
    แย่จิงๆๆ ผม ไม่เข้าใจคุณจิงๆๆๆ มันแค่สารคดี อิสระ ไม่ได้เป็นคลิป ลับ หรือแปลกอะไร
    ใครๆๆก้อรุ้ว่า พิทบุลมาจากหมากัด แต่ เพียงแค่เอามานำเสนอ ให้เห็น
    ผมดู ผม เห็น สิ่งที่ผมไม่เห็น อีกมากมายในคลิป นี้
    ไม่ได้ห้าม ไม่ได้ต่อต้าน อะไร โปรดเข้าใจด้วยนะคับ
    แค่อยากบอกว่า สายกัด มันทำอะไรๆๆ ได้ มากกว่า นี้ แค่ เสริม เกม
    และยกระดับ ให้ มีบทบาท มากยิ่งขึ้น
    ไม่ได้อยุ่แต่ใต้ดิน เพิ่มค่า งวด ให้กับมัน
    และคลิปนี้ ทำให้ มือใหม่ ที่จะเลี้ยงพิท ได้ทราบ ถึง แรงขับอันดุเดือดของพิทบุล
    ก้อจะไม่มี คำถาม ว่า ทำไม่สุนัขที่บ้านไม่ดุเลย เมื่อไรจะ สตาร์ท เป็นต้น

ฝากน้าผีและ
    autoto
    วิดีโอหมากัด เนี่ย ที่นี้ เข้า เอาลง กันนานแร้ว คับ ก้อไม่มีปัญหาอะไร
    มีทั้งคนชอบและไม่ชอบ
    แต่ผมไม่เข้าใจ ว่า สารคดี แค่เนี่ย คุณกับทำให้มันเป็นเรื่องใหญ่ ยังกับผม เอาคลิปนี้ลง
    แร้ว จะพลิกชะตาสายกัด เชียวเหรอคับ
    คิดนิดนึงคับ ที่นี้ เขาคิดเองได้ โตๆๆ กันหมดแร้ว

ขอบคุณคับ
  • ไม่ใช่ครับ ผมเป็นคนเลี้ยงทั่วไปครับ :)
  • ไม่น่าเป็นเรื่องเป็นราวเลยว่ะ......
    จากผีสายกัด

• ดูจบ ก้อได้รู้ทันที ว่าหมาก็คือหมา คนเท่านั้นที่เป็นผู้กระทำ แต่กระนั้นก็คือเรื่องความชอบส่วนตัว มันทำให้เราได้เห็นเหรียญ อีกด้านนึง ว่ามันเป็นอย่างไร แม้กระทั่งวิธีเลี๊ยง ถือว่าเป็นความรู้ใหม่ครับ

เราจะได้รู้ด้วยว่าแท้จริงพิทบลูเริ่มมาจากแบบนี้ เราจะได้ไม่ต้องหาเรื่องแต่ดีๆๆมา กลบ จะได้ทำให้คนเลี๊ยงหลอกตัวเองไม่ได้ มีแต่ต้องระวัง และดูแลได้ดีขึ้นไปอีก
  • รู้ได้ไงว่าไม่มีปัญหา คนส่วนใหญ่ไม่ชอบ แต่caseมึงนี่ เรียกว่า อยากดัง แต่ ...
    นี่ไงคนที่โน้นจะรู้จักและได้ดังแบบที่อยากได้แต่แบบโง่ๆ
    แล้วพล่ามอะไร ถ้าชะตาเปลี่ยนชะตา....บ้าปล่าวไม่ใช่ละคร
    มึงสิคิดบ้าง มีสมองไว้กั้นหูเหรอ
  • เชิญเลยคับจะเอาลิงค์ไปวางไว้ที่ไหนก้อเชิญคับ เบื่อจะอธบาย
    พูดกับหมาง่ายกว่าอีก เสียเวลาจิงๆๆ

คนอื่นเข้าเป็นผู้ใหญ่พอแยกอะไรได้มากกว่า คุณ
  • ขอโทษด้วยถ้าเคืองคุณตี้เเต่ผมเห็นคุณชื่นชมสายกัดผมก็ดีใจเเต่คุณก็เหมือนคนที่ชอบปืนเเหละ
    ประเด็นก็คือคุณจะไปยิงใครยังไงผมไำม่สน เเต่คุณเกรงใจมือปืนบ้างสิพวกผมใช้มันอยู่
    พิทบูลสายกัดเหมือนกันเกิดเรื่องที่เอามาจูงยังถูกด่าเลย เขาถึงไปโพสเฉพาะที่ไง นี่คุณเล่นเอามาโพสเวปที่คนเล่นเป็นล้านๆคนจะให้พวกผมเอาหมาไปเทสตอนไหนละทีเนี้ย จะให้หลบไปถึงไหน ออกมาเเสดงความคิดเห็นเเทนที่จะรับฟังกันบ้าง มีพวกสายกัดเขาไปว่าสายอื่นไหมเขาก็อยู่กันเงียบๆ อุตส่าห์ชอบละมาเล่นสา่ยกัด เอาไปทำอะไรก็ได้เเต่สิ่งเนี้ยมันทำให้คนเขามองสายกัดไม่ดี ไม่มีเจตนาจะว่าไรนะครับเเต่พยายามอธิบาย ขอโทษทุกท่านด้วยเเค่เเสดงความรู้สึก ครับ
    ผมว่าจริงๆหากนั่งคุยกันอาจเป็นการพูดคุยเเลกเปลี่ยนความคิดที่ดีกันก็ได้นะครับคุณตี้ ดีกว่าไม่เข้าใจกัน
  • ขอบคุณคับ autoto

แต่ที่ผมเอามาลงเนี่ย ผมว่า ไม่ใช่เรื่องแปลกใหม่อะไรนะคับ .............
    ผมแค่เอา มาเพราะเห็นว่าเป็นสารคดี อีกอย่างที่นี้ เค้าเลี้ยงพิท บุลกัน ซึ่งทุกคน รุ้ว่า ต้นกำเนิด
    ถุกสร้างให้มาต่อสุ้ถูกคัดสรร ขึ้น

แต่คุณรุ้อะไรป่าว ยังมีคนอีกเยอะ ที่ยังไม่เห็นสันดานดิบของหมาพันธ์นี้ ไม่เคยเห็นภาพ
    หรือสารคดี ที่ ถ่ายทอดออกมาชัดเจน

ผมแค่เอา มา ให้ ชม เพราะ ผมเห็นว่ามันมีสาระ ในการรับชม

ผมอาจแสดง คำพูดที่ ไม่สวยสำหรับคุณ เช่นสงสาร หมาพวกนี้ ..........
    นั่น เป็นการแสดง ออก ทางความรุ้สึกคับ
    พื้นฐานผม ก้อเป็นคน ตีไก่มาแต่ก่อน กอ่อนจะมาเลี้ยงหมา
    ผมไม่ได้เป็นคนะรรม อะไร หรอก คับ แถมชอบดูอีกต่างหาก

แต่ผมไม่เล่น เท่านั่นเอง

คลิปที่นำมาลงหวัง ว่า มือใหม่
    เห็นสายกัด ได้รุ้จัก ไม่ใช่เห็นสายกัด แร้ว นึกว่าลูกผสมหมาบ้าน อีกต่อไป
    ได้เห็นสันดานดิบของหมา ยามเมื่อมันต่อสุ้กัน อีกหลายอย่างคับ
    ถ้าดุแร้วจะเอาประโยชน์จากคลิปนี้

สุดท้ายผมขอโทษด้วย ถ้าเอามาลงแร้วทำให้หลายท่านไม่พอใจ และน้าผีด้วย

แต่ผมไม่ขอลบนะคับ เปิดไว้แบบนี้แหละ ถ้าผมลบ เท่ากับผม กำลังหนีสิ่งที่ผมกระทำอยุ่

ขอบคุณมากคับ คุณ autoto
    ไม่เคืองไม่มีอคติอะไรนะคับ ว่าแต่ที่บ้านเลี้ยงกี่ตัวคับ นำภาพมาชมบ้างสิคับ