ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานปั้นพิทบูลสายใช้งาน
  • ปั้นด้วยดินปั้นไทย ติดต่อได้ที่ somsak_godung@hotmail.com ราคาไม่เเรง

image

image

image

image

image

image
    กำหนดสีเเละท่าทางได้
  • สวยมากครับสนใจมากราคาเท่าไรครับ ช่วยลงเบอร์ติต่อด้วยครับจะได้โทรคุย

• เจ๋งสุดๆเลยครับ..พี่.... ว่าเเต่ดินน้ำมันมันจะละลายรึป่าวครับพี่....
  • ดินน้ำมันอยู่ข้างในคับดินปั้นอยู่ข้างนอกงานตัวนี้ควรอยู่ในที่ร่มถ้าจะเอาไว้ข้างนอกต้องเป็นปูนปั้นที่เป็นซีเมนต์
    ส่วนราคาเเล้วเเต่เเบบ ขนาด เเละวัสดุที่ใช้ปั้น ตัวนี้ปั้นให้เพื่อนคับบ ราคา1,000 บาทคับผม
    ติดต่อได้ที่ 0895710264 โต้ คับผม ราคาไม่ใช่ปัญหาคับเเบบดีถูกใจทำเลย ขอเเค่รัก พิท เหมือนกัน จบข่าว
  • งานเเต่ละชิ้นไม่ก๊อปงานนะคับปั้นกันสดๆตามสั่งเพราะฉะนั้นงานคุณมีชิ้นเดียวในโลกเเน่นอนคับ
    ที่ขอนเเก่นที่ติดต่อมา ส่งรูปด่วนนะคับคุณได้คิวที่ 2
  • สวยครับ ขอสนับสนุน งานฝีมือimage
    ไฟล์แนบ
    011.jpg 283K
  • สะบายดีครับ คุณโต้ ผมส่งไปให้เเล้วนะครับยังไงลองพิจารณาดูให้หน่อยนะครับ
  • งานฝีมือสุดยอด..ราคางามใจเลย :m56:
  • ไงครับพี่โต้ผมส่งรูปไปแล้วโอเคไหมครับimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_0048_resize.JPG 103K
  • ผมขึ้นรูปละเดี๋ยวจาส่งให้ดูในเมลคุณบอยคับผม
    ฝากคุณ khon_kaen ช่วยส่งภาพก้นหมาตัวที่จะปั้นมาหน่อยคับ ภาพไม่ชัดเท่าไรแต่ไม่เป็นไรคับ
  • บอกตลงๆ ปั้นได้สวยกว่าขาประจำในนี้เยอะ โครงสร้าง หลายๆ อย่าง
    สมจริงกว่า แต่ขอแนะนำน่ะคับ ผิวด้านนอกน่าจะเรียบเนียนกว่านี้ และให้
    มีรายละเอียดมัดกล้ามให้ชัดเจนกว่านี้ ลองศึกษามัดกล้ามแต่ละมัดแต่ละส่วน
    สรีระต่างๆ รุ่งแน่....ผีหนับหนุน
  • แหม......น้าผีพูดดีเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
  • เป็นไงบ้างครับพี่โต้......ถึงไหนแล้วครับอยาก........เบิ่งจังเยย!!!!!!!!lสักนิดนะเพ่!!!!!!!
  • ้้ัี่่พอดีกล้องถ่ายรูปไม่อยู่เเต่ปั้นเสร็จเเล้วคับคุณ บอย รอลงสีพรุ่งนี้จะโพสให้ดูคับผม
  • แจ๋วเลยพี่อยากเห็นจังเลย......อยากเห็น........อยากเห็น..........สุด......ยอดไหมพี่โต้
    image
    ยังมีรอพี่อยู่อีกนะของเพื่อนผมคอยอุดหนุนครับ
    ไฟล์แนบ
    SAM_0047_resize.JPG 67K
  • ส่งมาให้ดูในเมล์ก่อนลงสีคับ คุณบอย

• โพสให้ดูในนี้ด้วยคับ
    ส่วนภาพ ที่จะส่งมาอีกคุณบอยอย่าลืมมุม บนด้วยบลูลี่ต้องดูความหนา
  • ประโยคเดียวครับพี่........สุดทีนครับ.......ขอบคุณอย่างสูง
  • มุมขาหลังไม่เหมือนครับ
  • ป๋าหาทีติจนได้5555ป๋าแก้อยากให้ดีทีสุดนะคับ แต่ขาหลังตึงไปหน่อยจิงๆ ผมยังปั้นไม่ได้แบบพี่เลย
    ไม่ว่ากันนะคับเพ่
  • ไม่ได้จ้องหาที่ติว๊อยยยย ก็เปิดมามันเห็นพอดี ดูความโค้งด้านหน้า ของหน้าขาหลังซิครับไม่มีส่วนโค้งเลย
    ถ้าทำตรงนั้นให้โค้งตามรูปตัวอย่าง มันก็จะบังคับให้ต้องหักมุมข้อขาหลังให้ตั้งลงมา และเกิดเป็นมุมขาหลังโดยอัตโนมัติ

เจ้าของเขาก็ต้องการให้รูปออกมาเหมือนกับหมาเขามากที่สุด เขาจึงอยากให้ปั้นเพื่อเอามาเก็บเป็นที่ระลึก และมันก็มีคุณค่าทางจิตใจด้วย แต่ถ้าปั้นได้ไม่เหมือน มันจะไปต่างอะไรกับการไปหาซื้อรูปปั้นหมาพิตบูลตามห้าง ตอนนี้มีวางหลายที่แล้ว ราคาตัวละสองสามร้อยเอง แต่ซื้อมาแล้วมันไม่รู้สึกผูกพันธ์และภูมิใจครับ

ก็ฝากนะครับ งานฝีมือ งานศิลปะ มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน แต่ถ้ารูปออกมาไม่เหมือน เจ้าของเขาอาจจะไม่กล้าพูดจำใจรับไว้ แต่ถ้าเลือกได้ เผลอๆให้ฟรีเขายังไม่เอาเลยครับ :-D
  • พี่โต้ครับจัดตาม ...มาเฟีย.....บอกเลยพี่เอาให้แจ่มเลยนะ ขอบคุณครับพี่
  • เจ้าของมายืนยันเองแระ ผมรอดตัว ฮ่าๆๆ
  • จัดไปคับคุณบอยขอบคุณคุณเเบตบอยด้วยคับสำหรับคำ คอมเมน ขอบคุณ พี่ใหญ่ คุณmafiaสำหรับเวปดีๆคำติชมดีๆ งานartจะคงอยู่ตลอดไปคับ สำหรับน้องๆทุกท่านผมชอบสายกัดจริงๆเเละคงยังเล่นเขาต่อไป ขอโทษสำหรับคำบางคำที่เเรงๆ ยืนยันนะครับ

• ผมว่าถ้าแต่งขาหลังอีกสักนิดนะ ...... โคตรสุดยอด.จิงไหมครับ พี่น้อง......ทำให้เหมือน ทำให้สวย ทำให้โลกรับรู้....สู้ต่อไป......autoto จาก ผีใหม่อเมริกา
  • คุณ autoto ฝีมือเยี่ยมมากครับแต่ก็ขอติชมสักนิดครับ คือยังมีรายระเอียดเล็กๆน้อยๆที่มองข้ามหรือลืมไป นั่นแหละครับเล็กน้อยที่จะทำให้เหมือนจริงและสวยงาม ผมว่าแก้ไขใหม่และใส่รายละเอียดให้เต็มมันจะสุดยอดมากครับ พวกผม(ไทย+ฝรั่ง)คอยดูการเปลี่ยนแปลงในฝีมือคุณอยู่เพราะผมเชื่อว่าคนไทยเก่งและทำได้ จาก ผีใหม่อเมริกา(พวกผมเรียนอยู่อเมริกาครับ)
  • ถ้าคนไทยมีอย่างพี่ mark mafia มากคนตรงไปตรงมา คงเจริญอีกเยอะ
  • ขอบคูณที่เข้าใจในเจตนาครับ

งานศิลปะที่มีชิ้นเดียวในโลก เป็นการปั้นเฉพาะแบบนี้ ยิ่งทำได้เนียนเท่าไรก็ยิ่งทรงคุณค่าแก่ผู้ครอบครองครับ
    ผมอยากให้คนได้ไป ทะนุถนอมมันมากที่สุด จึงแนะนำไปด้วยความหวังดี

หากทุกคนชมกันหมดโดยไม่มีใครติ ผมเชื่อว่างานมันจะด้อยค่าลงไปเยอะเลย

ขอให้ประสบความสำเร็จครับ
  • พวกฝรั่งที่เรียนออกแบบและงานปั้นที่พักอยู่ห้องเดียวกับผมยังชมว่าคนไทยเก่ง ผมปลื้มมากครับ ......ปล.ถึง mark mafia คนที่นี้ดู pitbullzonมาก และเขาก็ชอบพิทบูลที่บ้านเราด้วย ที่เมืองไทยผมเลี้ยงไว้1ปีจะเจอมันสักครั้งยิ่งเล่นยิ่งคิดถึง ขอให้คนไทยมีwebดีๆตลอดไป ......ฝีใหม่อเมริกา
  • หวัดดีพี่โต้ สงสัยพี่ต้องจัดล้วนะนี่ มากันแบบเต็มสูบเลย ปลื้มจัง มีคนคอยช่วยดูน่าถูมิใจจังครับ ขอบคุณแทนพี่โต้ด้วย imageimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_0047_resize.JPG 107K
    SAM_0052_resize.JPG 102K
  • หล่อๆๆนะครับคุณพี่image
    ไฟล์แนบ
    SAM_0059_resize.JPG 96K
  • ผมก็อยากได้รูปไทเกอร์มาก หากใครปั้นได้เหมือน ผมก็อยากจะเอามาประดับห้องทำงานผมบ้างครับ เป็นโลหะเลยยิ่งดี
  • สำหรับคุณพี่ mark ผมเเนะนำว่าปั้นเท่าตัวจริงไปเลย ทำงานหล่อเลย เเต่ถ้าเป็นโลหะ ต่างจังหวัดหาที่ทำยากครับ ปั้นเเค่โมเดลไม่ยิ่งใหญ่ครับพี่