ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมาที่เก็บได้แถวสยาม
  • วันพฤหัส จะเข้าไปเยี่ยมน้องหมาถ้าถ่ายรูปได้ จะถ่ายมาลงให้ดูนะ
    ถ้าไม่มีใครรับไปเลี้ยงจะต้องนำออกจากคลินิกวันศุกร์นี้ค๋ะ
    เพราะไม่ไหวกับค่าใช้จ่ายค๋ะ
    ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ ทุกสายโทรศัพท์ที่โทรมา
    ล่าสุดคุณหมอแจ้งว่าน้องหมาสุขภาพดี กินได้ นอนหลับ แผลที่โดนน้ำร้อนลวกคุณหมอก็ทายาให้ทุกวัน
    มีผู้บริจาคเงินให้ค่ารักษาน้องหมา ณ ปัจจุบันอยู่ที่ 750 บาท ขอบคุณท่านผู้บริจาคนะค๋ะ

คุณหมอก็ใจดี เพราะปกติที่ร้านเค้าไม่รับเลี้ยงดูสัตว์ แต่เค้าเห็นว่าเราไม่มีเวลาเค้าจึงยอมรับเลี้ยงให้
    เพราะน้องหมาก็บาดเจ็บเหลือเกิน

ส่วนคนที่ถามว่าแผลน้องหมาที่โดนน้ำร้อนลวกนั้น ขนจะขึ้นไหม ก็ไม่ทราบเหมือนกันเพราะว่าตอนที่พา
    เค้าไปหาหมอ ไม่ได้สนใจว่าขนจะขึ้นอีกหรือเปล่า สนใจแค่อยากให้เค้าหายเจ็บไว ๆ เพราะเห็นแผลเค้า
    แล้วอนาถเหลือเกิน ไม่ทราบว่าเค้าไปโดนน้ำร้อนมาได้อย่างไร

วันพฤหัส นี้จะเอาค่าใช้จ่ายไปให้คุณหมอเพิ่มเติม ถ้าใครยังจะสนใจเอาไปเลี้ยงอย่างไร ก็คงน่าจะ
    มีค่าใช้จ่ายที่ต้องจ่ายเพิ่มอีกแค่นิดหน่อย เพราะกำลังจะจ่ายค่าเลี้ยงดูที่ผ่านมาเพิ่มเติมให้กับคุณหมอ

สุดท้ายนี้ก็รู้สึกยินดีที่ได้เข้าร่วมโพสข้อความบนเว็บนี้ ถึงโดยปรกติแล้วจะเคยเลี้ยงน้องหมาพันธ์ธรรมดา ๆ
    ก็ตาม ก็รู้สึกว่าเป็นสังคมออน์ไลน์ที่ดีอันนึง ก็ขอให้ผู้ที่เลี้ยงน้องหมา และรักน้องหมาทุกคน ขอให้น้องหมาของคุณทุกคน มีสุขภาพดี ร่าเริง เป็นที่รักและอยู่กับเจ้าของของเค้าไปนาน ๆ
    Bye Bye

ป.ล. ปัจจุบันเลี้ยงน้องแมวค๋ะแนบไฟล์ภาพมาให้ดูเล่น ๆ
    ไฟล์แนบ
    Image0034[1].jpg 50K
    Image0036[1].jpg 36K
    Image0044[1].jpg 83K
    Image0042[1].jpg 53K
  • ถ้ามีอะไรที่ผมพอจะช่วยได้ก็บอกนะครับ ผมมีเงินกองทุนช่วยหมาป่วยเหลืออยู่นิดหน่อย จะช่วยสมทบครับ ค่าใช้จ่ายโดนไปเท่าไรแล้วครับ เมื่อก่อนกองทุนนี้มีเงินอยู่หลายหมื่น แต่เจอเคสเจ้าเปื่อยไปเคสเดียว เกลี้ยงเลย ติดลบอีกต่างหาก เหตุก็เพราะคนโทรไปเยี่ยมเจ้าเปื่อยเยอะ และทุกคนก็ดันไปพูดกับหมอว่า รักษาเต็มที่เลยค่าใช้จ่ายไม่ต้องห่วง เรามีเงินกองทุนอยู่ หมอเลยกดซะเต็มข้อ แทนที่เงินจำนวนนี้จะช่วยหมาได้หลายๆตัว ก็เลยเงินหมดช่วยได้แค่ตัวเดียว

ขอบคุณที่ช่วยเป็นธุระนะครับ
  • ใครจะเป็นผู้ใจบุญรับน้องหมาไปต่น๊า แต่ต้องหาคนที่รักจิงเท่านั้น จะได้ช่วยเยียวยาจิตใจเค้าให้เค้าได้กลับมามีความสุขเหมือนเดิม
  • พี่มาร์ค ถ้าหนูจะช่วยสมทบทุนเข้ากองทุนบ้าง หนูต้องยัีงไงบ้างค๊ะ
    แบบว่าก็ไม่ได้เยอะหรอกค่ะ แต่อยากมีส่วนร่วมเก็บไว้ช่วยหมายามฉุกเฉิน
  • ถ้าไม่มีคนรับไปเลี้ยงจริงๆ และไม่รบกวนเกินไป เอาไปให้ที่คณะสัตว์แพทย์ศาสตร์ มหิดล ศาลายาก็ได้ไหมคะเห็นว่าเค้ามีโครงการหาบ้านใหม่ให้หมาศาลายา อะค่ะเผื่อทางนั้นเค้าจะช่วยรับเลี้ยงไว้หาเจ้าของใหม่ให้ได้ค่ะ
  • เงินกองทุน พี่ได้มาจากคนบริจาค และพี่ก็ส่งสติกเกอร์ พิตบูลรูปนี้ให้เขาเอาไปติดรถครับ

image

หากจะร่วมบริจาคพี่ก็ยินดีครับ ขอบคุณแทนน้องหมาทั้งหลายด้วย
    ไฟล์แนบ
    DSC08315rs[1].jpg 89K
  • อ๋อ เข้าใจแล้วค่ะ
    หนูมีสติกเกอร์แล้ว
    ถ้าหนูอยากจะร่วมสมทบอีก
    หนูโอนไปให้เลยใช่มั้ยค๊ะ
  • ขอเบอร์บัญชีด้วยครับจะโอนเงินเข้าไปช่วยครับ
  • ค่าใช้จ่ายทั้งหมด ณ ปัจจุบันอยู่ที่ 3,650 บาท จ่ายไปแล้ว 1300 คุณหมอบอกว่าถ้าวันนี้ใครไปรับจะต้องจ่ายส่วนต่าง 2,350 บาท วันนี้ตอนเที่ยงดิฉันจะเอาค่าใช้จ่ายไปเพิ่มให้คุณหมอ 1000 บาทค๋ะ อยากให้มีคนช่วยอีกสัก 1,000 บาท
    คุณหมอบอกว่าถ้าไม่มีจริง ๆ ใครที่ไปรับน้องหมาก็จ่าย 500 ก็ได้ คุณหมอร่วมทำบุญด้วยค๋ะ
    แต่ก็เกรงใจคุณหมอเค้าเพราะเค้าไม่ได้อะไรจริง ๆ
    สุขภาพน้องหมาวันนี้ หมอบอกว่าดุมากๆๆๆๆๆ อาการดีขึ้น ร่าเริง สดใส ดุเอาเรื่องเลย
    ตอนนี้น้องหมาเป็นเหมือนมัมมี่ พันแผลอยู่ค๋ะ แต่อาการดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดค๋ะ
  • ขอโทษนะ น้องหมาตัวผู้หรือตัวเมีย เผื่อจะได้คุยกับแฟนไว้พิจารณาครับ บ้านผมเป็นร้านขายผ้า ไม่สามารถเลี้ยงตัวผู้ได้ เพราะมันยกขาฉี่ไปเรื่อยอาจมีเรื่องของความสะอาด ถ้าเป็นตัวเมีย จะได้ลองคุยกะแฟนเพื่อจะได้รับมาเลี้ยง ขอบคุณ
  • ตัวเมีย สีขาว อายุประมาณ 3 เดือน ค๋ะ
    ข่าวดี!!!
    ดิฉันได้เรี่ยไรเงินบริจาคจากเพื่อน ๆ ที่ทำงานโรงแรมโนโวเทลสยามค๋ะ
    ได้มา 2,430 บาทแล้วค๋ะ
    ขอขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจให้น้องหมานะค๋ะ
    น่าจะมีข่าวดี มีคนจะมารับไปเลี้ยงที่หาดใหญ่ แต่ยังไม่แน่ใจว่าเจอน้องหมาแล้ว จะเอาไปจริง ๆ ไหม
  • ตัวเมีย สีขาว อายุประมาณ 3 เดือน ค๋ะ
    ข่าวดี!!!
    ดิฉันได้เรี่ยไรเงินบริจาคจากเพื่อน ๆ ที่ทำงานโรงแรมโนโวเทลสยามค๋ะ
    ได้มา 2,430 บาทแล้วค๋ะ
    ขอขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจให้น้องหมานะค๋ะ
    น่าจะมีข่าวดี มีคนจะมารับไปเลี้ยงที่หาดใหญ่ แต่ยังไม่แน่ใจว่าเจอน้องหมาแล้ว จะเอาไปจริง ๆ ไหม

----ดีใจด้วยครับ ถ้าเขาเอาหรือไม่เอาแจ้งข่าวด้วยครับผม
  • ผมมีบัญชีของธนาคารกรุงเทพอยู่หนึ่งบัญชีที่ไม่ค่อยได้ใช้ ผมเลยนำบัญชีนี้มาไว้สำหรับการรับบริจาค ใครโอนเข้ามาเท่าไรก็ไม่เคยเช็ค รู้แต่ว่าถ้ามีเรื่องที่จะต้องใช้จ่ายเพื่อการช่วยเหลือหมาผมก็จะนำเงินส่วนนี้ออกไปใช้ เงินมีอยู่เท่าไรก็เท่านั้น ถ้าเงินไม่มีก็ควักเองก็ไม่เป็นไร และผมทำแบบนี้มานานแล้ว หากใครอยากจะร่วมทำบุญผมก็ยินดี ปัจจุบันนี้ก็มีคนมาขอความช่วยเหลืออยู่เรื่อยๆ ผมก็ช่วยไปตามกำลัง

ถึงแม้ว่าผมจะเป็นเจ้าของอาหารสุนัข แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าใครขอมาต้องช่วยหมด เพราะว่าการทำอะไรที่เกินกำลังมันก็จะทำให้เราแย่ตามไปด้วย เมื่อก่อนมีหลายองค์กร ขอมาตลอดจนบางครั้งเรารู้สึกว่ามันเกินไปแล้ว ตอนนี้จึงเลือกทำเท่าที่ทำไหว ส่วนคนที่สั่งอาหารสุนัขและขอราคาพิเศษเพื่อนำไปบริจาค ผมจึงใช้วิธีขายในราคาปกติ แต่ให้ส่วนแถมสบทบเข้าไป เขาสั่งมาสิบ ผมบริจาคสมทบอีกสิบ แล้วนำไปส่งให้ด้วย ผมว่าวิธีนี้มันแฟร์ดี ป้องกันคนแอบอ้างได้ด้วย

หมายเลขบัญชีที่ท่านสามารถร่วมทำบุญกับผมนะครับ

ธนาคารกรุงเทพ สาขาสุนทรโกษา ชื่อบัญชี ณัชพล สุพัฒนะ หมายเลขบัญชี 218 0 508 620

ขออนุโมทนาบุญไปยัง สมาชิกชาวพิตบูลโซนทุกท่านด้วยครับ
  • กำลังว่าจะโอนไปช่วยพอดี ได้ครบแล้วก็ดีใจด้วยครับ เอาไว้โอกาสหน้านะครับ