ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากทราบครับ ว่าสุนัขผิดปกติมั้ย

• สุนัขของผมเป็นพันธุ์ พิทบูล เรดโนส อายุ 1 ปี
    มันจะกินข้าววันละ 1 มื้อ ถ้ากินมากกว่า 1 มื้อ มันจะถ่ายเหลว หลายกอง แล้วมันก็จะไม่กินอาหารอีก
    (ตอนเด็กมันเคยเป็นโรคลำไส้อักเสบ)

ผมว่ามันตัวเล็กกว่าตัวอื่นที่อายุเท่ากัน ผมพยายามให้มันออกกำลังกายทุกวันๆ ละครึ่งชั่วโมงครับ
    ด้วยการกระโดดกัดเชือก และวิ่ง ผมให้ เอฟ1 ถุงสีแดงมันกินครับ ผมอยากให้มันตัวใหญ่กว่านี้
    ใครมีวิธีแนะนำบ้างมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    Rhino.jpg 172K
  • โตหรือไม่โตมันมาจากพันธุกรรมครับ จะเอาใหญ่แค่ไหนกัน กินเยอะไปก็ถ่ายเหลวได้ครับ หมาโตกินมื้อเดียวก็โอเคแล้วดูจากรูปก็สมบูรณ์ดีแล้ว
  • รูปร่างดีนะครับ บางครั้งกินเยอะไปแล้วไม่ได้เอาพลังไปใช้ มันเหลวได้นะครับ วันครึ่งชั่วโมงบางครั้งมันอาจจะยังไม่พอด้วยนะครับ เท่าที่ดูหมาของพี่สวยและก็หุ่นดีแล้วนะครับ
  • ขอบคุณครับ
  • หมาดูดีแล้วครับ.......แนะนำนิดนึงครับ...คราวหลังก่อนถ่ายรูปกรุณาเช็ด..ขี้ตา..หมาหน่อยนะครับ อิอิ
  • แบบนี้แหละครับแจ่มแล้วมันเป็นทรงที่หลายคนฝันหาแต่ยากที่จะได้มาครอบครอง