ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"แม่ชีลามก" แก้กรรมพิสดาร
  • โดยส่วนตัวไม่ชอบยัยนี่มานานแล้ว อวดอุตริ พิเรน เหนือมนุษย์ ถ้ามันรู้ชาติที่แล้วได้จริง นักโบราณคดีตกงานกันหมด เขาขุดค้นศึกษาใช้เวลาเป็นปี หาหลักฐานมาอ้างอิง กว่าจะหาข้อสรุปได้ แต่ยัยบ้านี่ แค่เห็นหน้ามันสามารถบอกได้หมดว่าชาติที่แล้วใครเกิดเป็นอะไร ทำบาปกรรมอะไรมาบ้าง โม้โคตรๆ

เมื่อเช้าดูข่าวช่อง 3 จับพิรุจได้แบบจะจะ มันบอกผู้หญิงคนหนึ่งชาติที่แล้วทำแบงค์ปลอม กรรมเลยมาตกที่ชาตินี้ ต้องแก้กรรม อยากรู้จังชาติที่แล้วที่มันบอกมันชาติไหน แล้วเขามีเงินกระดาษใช้กันแล้วหรือยัง ฮ่าๆๆๆ

พนันได้เลยว่า ช่องสามขุดมาเล่นแบบนี้ โดนจับข้อหาต้มตุ๋นหลอกลวง และมีสิทธิ์ติดคุกแน่ๆ
  • เป็นแม่ชีได้ไงว่ะ
  • สำหรับตัวผมเองนะครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ผมนับถือที่สุดคือพ่อแม่ พ่อแม่คือพระในตัวผม พระในบ้านผม นอกนั้นผมไม่เชื่อแต่ผมก็ไม่ลบหลู่
  • ดูแล้วทุเรศ ทุเรศจริงๆ ยังมีหน้ามาออกสื่อ
  • เห็นด้วยกับคุณ MrDonut
  • ตราบใดที่คนไทยบางกลุ่ม ยังงมงาย เชื่ออะไรง่ายๆ ไม่ยึดทางสายกลางที่พระพุทธเจ้าสอน ไม่ยึดหลักเหตุและผล ขาดความยั้งคิด และขาดสติ ก็ต้องตกเป็นเหยื่อของมนุษย์เจ้าเล่ห์หน้าด้านแบบนี้นี่ละครับ

คนบางคนกราบไหว้นักบุญลวงโลกมากกว่าพ่อแม่ของตัวเอง คนประเภทนี้ไม่มีทางได้ขึ้นสวรรค์ครับ
  • ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ
  • ขอโทษที่ไม่ทันได้เปิดคลิปแล้วแสดงความเห็นไปก่อน แต่รู้ข่าวนี้จากช่องสามเมื่อเช้าแล้ว

แต่พอได้ดูคลิบนี้ก็ยิ่งรู้สึก สมเพชเวทนา กับพฤติกรรมของมนุษย์คนนี้ อยากด่าแบบหยาบๆจริงๆ
  • ดูแม่ชีมีความสุขเนอะ ที่ทำให้คนเค้าอายอ่ะ
  • น่าเชิญมาเล่นตลกที่งานดีวันแล้วทดสอบความขลังโดยให้หมาฟัด ถ้ามีอิทธิฤทธิ์จริงหมาต้องไม่กัด หรือเอาปืน บีบีกัน ยิงใส่เล่นๆก็ได้ ถ้าปืนยิงไม่ออก ผมจะยอมกราบแล้วถวายตัวเป็นศิษย์ตลอดชีวิต
  • ช่วยกันประณามคนกลุ่มนี้กันหน่อย ฟังกันหน้าตาเฉย ผมดูไม่จบเพราะรับไม่ได้มันทุเรศสิ้นดี ขอแบบแรงๆ (พี่มาร์คด่าได้ร้อนแรงดี ถึงพริกถึงขิงจริงๆ)
  • 55+ นั่นอ่ะดิพี่ เก่งจริงหมาต้องไม่กัด
  • ผมภาวนาอย่าให้มีสมาชิกในบอร์ดเราคนไหน เป็นสาวกยัยบ้านี่เลย รับไม่ได้จริงๆครับ
  • สงครามโลกครั้งที่สองมันผ่านมายังไม่ถึงร้อยปี คนที่มีโรงพิมพ์สมัยสงครามโลกครั้งที่สองคงมีไม่กี่ตระกูล ถ้ายัยชีนี่แน่จริง ต้องบอกได้ว่า ผู้หญิงคนในคลิบเป็นบรรพบุรุษของบ้านตระกูลไหน หากสืบกันจริงๆก็คงรู้ว่าปัจจุบันคือนามสกุลอะไร เขาจะได้ไปเจอกับลูกหลานของเขาเมื่อชาติที่แล้ว ฮ่าๆๆๆ

เราจะได้รู้กันว่า ตระกูลไหน ร่ำรวยมาจากการพิมพ์แบงค์ปลอม เย้ๆๆๆๆๆ
  • เหอๆ ทำไมถึงมีคนไปนั่งฟังมันเยอะจังวะ
    มีอีกคลิป ส่วนไอนี้ชาติก่อนเกิดเป็นควาย
  • ผู้ชายในคลิบน่าตาก็ไม่น่าจะฉลาดน้อย แต่ก็ยังเป็นไปกับเขาด้วย เฮ้อออออออ เวรกรรมจิงๆ
  • ตอนแรกแม่ชีแมร่งออกมาทีวีมาในทางที่ดี
    แต่กลับมาทำให้วงการศาสนาเสื่อมเสีย
    แมร่งทรามว่ะ
  • เรื่องอย่างนี้ผมสนับสนุนทุกความเห็นครับ
  • โอโห สุดติ่ง เห็นหน้าบอกได้เลยว่าไอ้นั่นเกิดเป็นควายมาก่อน มันพูดได้เป็นตุเป็นตะ เช็ดเข้ มาพูดกับตูแบบนี้หงายหลังตกที่นั่งแน่ โคตรเกลียดเลย พวกหากินบนความงมงายของคนอื่น คนที่นั่งฟังยัยนี่อยู่ส่วนมาก ล้วนกำลังมีทุกข์ จัดเป็นคนป่วยทางจิตประเภทหนึ่ง กำลังหาที่พึ่งทางใจ คนพวกนี้จะเชื่อคนง่าย ใครพูดให้ฟังแล้วสบายใจก็จะศรัทธาทันที

สงสารลูกเมียไอ้ฟายนี่จริงๆ มีหัวหน้าครอบครัวฟายๆแบบนี้ งมงายไร้เหตุผล แล้วลูกเขาจะเติบโตขึ้นมาเป็นอย่างไรหนอ เขาจะสั่งสอนให้ลูกเขาเอาตัวรอดในสังคมที่หลอกลวง อย่างทกวันนี้ได้อย่างไร
  • หนังสือเสือกมีขายที่เซเว่น(ทุกสาขา)ด้วย
  • เหมือนกับเป็น รายการ ตลกเลยอะ

แม่ชี หรือตลก วะ

- -

ไปสมัครเข้าคณะตลก คงจะรุ่งกว่านี้

แบบนี้ศาสนา เสือม หมด

(อะไรก็โทษเวรโทษกรรม )

สัดทากับงมงายมันอยู่ติดกัน

ใช้สมองวิเคาะห์ด้วย อย่าหลับหูหลับตา

• ได้ดูเเล้วอายเเทนเลย...
  • ไม่เถียงเรื่องกรรมนะคะ กรรมเป็นเรื่องของการกระทำ ทำอะไรได้อย่างนั้น
    แต่ไม่เชื่อถ้าใครมาบอกว่าเรามีกรรมงั้นงี้ ไม่เชื่ออะค่ะ เชื่อตัวเอง เชื่อว่ารักเคารพ กตัญญูพ่อกับแม่จะเจริญแน่นอน
  • มันน่าจะไปเปิดคณะร่วมกับตุ้ยเอ็กซ์เรย์น่าจะเข้าท่าดีนะ
  • สังคมไทยเป็นสังคมอุปถัมภ์ เคารพคนที่มีเกียรติในสังคม พวกมารศาสนาที่ฉลาดในทางที่ผิดก็จะใช้ช่องทางนี้ในการหากิน ผลก็คือ สังคมไทยทั้งหมดก็จะโดนพวกมารสังคมคอยกัดกร่อนพวกเราไปอย่างช้าๆ มารู้ตัวอีกทีก็พังไปซะแล้วพวกมากเลวก็จะลากกันไป สังคมไทยที่ดีก็คือต้องเชิดชูคนดี ลากเอาคนเลวมาแฉ่หยุดบทบาทเลวทรามไม่ให้เป็นเชื้อร้ายมาทำลายสังคม
    ผมเห็นคนแก่คนหนุ่มนั่งยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ในคลิปก็รู้สึกเสียใจ
  • เมื่อเช้าดูข่าวเหมือนกันค่ะคำว่า "ให้เด็กเอากี่ที" เนี่ยไม่น่าออกมาจากปากของคนที่ขึ้นชื่อว่าเป็นแม่ชีเลยนะคะ
    ดูแล้วเสื่อมจริง ๆ ค่ะ
  • ศาสนาเสื่อม เพราะ คนประเภทนี้จริงๆ [-X
  • ดูเรื่องเด่น จากการพูด ยังมาเถียงเสียงแข็งเลย เอ้อไม่มีการสำรวม
  • มันรู้ได้อย่างไรใครชาติไหนเกิดเป็นอะไร โคตรทุเรศเลย ลองให้คนแอบอยู่ในห้องถ้ามันทายคนในห้องถูกจะเชื่อมัน ไม่ต้องชาติหน้าหรอก ชาตินี้นี่ละ แค่แต่ละคนในห้อง ใครเพศอะไร อายุเท่าไรก็พอ

ทำไมไม่ใครส่งสัย อยากพิสูจน์บ้างหรือ
  • ปัญญาอ่อนทีหลังอย่าเอาซ่นตีนอะไรแบบนี้มาลงอีก
  • ดีแล้ว คนจะได้ตาสว่าง
  • มันเอาความ สัดทาจนเป็นความงมงาย ไม่รู้ว่าอะไรถูกอะไรผิด ของคนกลุ่มน้อยที่ขาดที่ยึดเหนื่ยว มาเป็นช่องทางหากินทำศาสนาพุธเรา เสียหายหมด

• ดูจากคำถามแล้ว มันก็เดาๆมั่วๆมาตลอด แล้วยัดเยียดกรรมให้ด้วย 5555
  • มารศาสนาของจริง โอ้อวด หลอกหลวง หากินบนความงมงาย

หากศรัทธานำหน้าปัญญา จะกลายเป็นความงมงายไร้สติ
    แต่ปัญญานำหน้าศรัทธา ก่อให้เกิดสติและนำไปสู่การรู้แจ้งเห็นจริง
  • มีการถาม ชาติก่อนเกิดเป็นควายดีใจไหม ..........อันนั้นก็ตอบ ก็ดีครับกว่าจะมาเป็นคนได้ 55555
  • กรรมมุนา วะตะตีโลโก สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ผมเชื่อในคำนี้ แต่ผมไม่เคยเชื่อ-ฅน-จำพวกนี้ ตัวเราเราต้องเป็นคนเลือกทางเดินเอง ไม่ว่าจะดีเลวเราเลือกทางเดินเอง ไม่ใช่ไอ้อีบ้าที่ใหนไม่รู้มาบอกให้ทำ เห็นบางพวกแค่โทรไปก็รู้แล้วว่าบ้านเป็นไงมีกรรมอะไรต้องย้ายตู้เตียงถึงจะดี ก็โทรออกทีวีทั้งวันทีวีก็ปล่อยให้ออกไม่คิดถึงว่าคนดูจะโดนมอมเมาเท่าไรเก่งจริงน้องนุ่นหายไม่หาให้เจอวะ ไอ้ริว จิตปะสาท ไอ้ตุ้ยเอ็กรู เนี้ยข้อหาหลอกลวงประชาชนชัดๆไม่จับวะ
  • คุณสามของขึ้นแล้ว
  • เฮอๆ

ผมว่ามันปัญญาอ่อน ตั้งแต่ แรกแแล้วครับ ที่ออกมาทัก กรรม โน่น กรรม นี่

คนพวกนี้แค่ พูด เก่ง ทำให้คนคล้อยตาม ได้ง่าย พวก สมอง วัว ทั้งหลาย ก็ไปเชื่อ มัน
  • ทั้งบ้า ทั้งเลว รมต.วัฒนธรรมจัดการเลยคะ ปล่อยไม่ได้แล้วขนาดนี้ ดิฉันเป็นครูรับไม่ได้ ให้สึกแล้วคุมประพฤติด้วยนะท่าน ด่วนนะปล่อยไปแย่เลย
  • แม่งจับไมค์อย่างกับพี่ตูน บอดี้ เเสลมเลยอ่ะ โง่ งมงายกันเข้าไป พวกที่มากมานั่งฟัง ชอบใจ ปรบมือกันเฉย
    สังคมไทยอย่าให้มันตำ่ลงกว่านี้ ช่วยกันหน่อยครับ ตั้งสติดีๆ ว่าอะไรคือเหตุ อะไรคือผล กรรมเกิดจากการกระทำ มีกรรมก็ต้องใช้กรรม
  • เกิดมาพึ่งเห็น มีกรรมกับแบงค์ปลอม
    มีงี้ด้วยหรอ

แล้วคลิปที่2 ทำแท้งลูกไม่ใช่บาป แต่บาปที่เป็นวัวเป็นควายโดนแทงคอส่งมาเป็นโปรแกรมอะไรจำๆนี่แหละ

เอ่อ งงดีเหมือนกัน
  • นี้ถ้าลงเวปพันทิพคงด่ากันกระจาย
  • ผู้หญิงที่มีกรรมเพราะทำแ้บ้งค์ปลอมอะ ใยแม่ชีแม่งยังเสือกบอกอีกว่าต้องให้เด็กผู้ชาย เอา ก่อน 2 ทีถึงจะหมดกรรม แล้วก็ให้เด็กวัยรุ้นผู้ชายเข้ามากอด เข้าจับแก้มแบบชู้สาว ยัยคนนั้นก็ดันบ้าจี้จะเอาจริงๆ ซะงั้น แม้ง...เวณ..กั๋ม...เวณกรรม เอวัง...
  • เอาศาสนามาหากินกับคนมีทุกข์ มีอย่างที่ใหนให้เอากันแก้กรรม พวกขายตัวไม่เป็นเทวดาหมดเรอะ ไม่งั้นจะใด้รีบไปเก็บแต้มสาวๆ แล้วบอกเมียว่ามีกรรมเก่าต้องแก้ คุนเอ็กซ์คืนนี้เจอกันกินซ่าอาบนวด555
  • ถูกใจ

***********เอากันแก้กรรม พวกขายตัวไม่เป็นเทวดาหมด*************

555555555555

พวกเราต้องเอากันมากๆ นะ จะได้หมดกรรม 5555555555
  • botnamexl55 8:11AM Permalink ถูกใจ

***********เอากันแก้กรรม พวกขายตัวไม่เป็นเทวดาหมด*************

555555555555

พวกเราต้องเอากันมากๆ นะ จะได้หมดกรรม 5555555555
    =======================

งั้นตรูก็ได้เป็นเทวดาแล้วสินะ ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ผมได้ยินมาว่า คนที่พาคนไปตายทีละเยอะๆ และสร้างความเดือดร้อนไปทั่ว

ได้ไปเกิดเป็นเทพให้คนกราบใหว้บูชาอีก ... ตกลง ... มันหมายควาย ว่างัยเนี่ย...!!!

แต่ก้อ เอาเห้อะ...

เรื่องความเชื่อมันห้ามกันไม่ได้อยู่แล้ว เห็นคนอื่นเค้าว่า... ดี ...ก้อต้องว่าดีตาม

ไปขวางเค้า รังแต่จะให้เค้าเกลียดเอาป่าว ๆ ...

ได้แต่มองตาปริบๆ ... ก้อเท่านั้น ...

ปิดหู ... ปิดตา ... ปิดปาก ... บ้าง ...

ก้อมีความสุขดีนะ ...
  • เป็นเทวดามั้ยไม่รู้ แต่ที่แน่ๆใด้ขึ้นสวรรค์ ส่วนผม ตายคาอก ดีกว่าตกน้ำตาย 555555
  • เอาไปอ่านดูข่าวออกแล้วแม่งโดนสั่งสอบแล้ว แก้กรรมเหี้ยๆ

http://news.mthai.com/general-news/111669.html