ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แบบถุงรุ่นใหม่ เอฟวัน
  • เดือนหน้าเราจะทยอยเปลี่ยนถุงเอฟวันเป็นแบบถุงรุ่นใหม่ เพื่อให้เหมือนกันทั้งที่จำหน่ายในประเทศไทยและเพื่อการส่งออก ข้อความบนฉลากจะมีทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษ จึงแจ้งมาเพื่อให้ทราบโดยทั่วกัน

image
    ด้านหน้ารุ่นอีคอน
    image
    ด้านหลังรุ่นอีคอน

image
    ด้านหน้ารู่นแอดวานซ์
    image
    ด้านหลังรุ่นแอดวานซ์

ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนครับ
  • สวยกว่าเดิมอีก แจ่มมากครับพี่
  • ขอให้ส่งตามร้านตัวแทนจำหน่ายให้โดยเร็วด้วยนะครับ เพราะหากบางที อาหารf1 หมดสต้อคต้องไปซื้ออย่างอื่นให้มันกิน
  • น่าทำภาษาอังกฤษออกมาตั้งนานละ ป๋า

ภาษาไทยผมอ่านไม่ค่อยออก
  • แบบไหม่ไฉไลกว่าเดิมครับพี่ มาค
  • ว้าว ดูดีมีสไตล์ขึ้นมากทีเดียวครับป๋า ดูอินเตอร์มากๆ
    ว่าแต่ว่า อยากให้เอฟวันมาสัมภาษณ์ผมออกหนังสือมั่งดิป๋า แบบว่าอยากออกสื่ออ่ะครับ ((แพล่บๆ ๆ )) 555

แต๊กครับ

• ปัจจุบันกรณีอาหารเอฟวันของขาดจากทางโรงงานเกิดขึ้นน้อยมาก แต่ปัญหาที่พบก็คือ เราไม่มีการกำหนดจำนวนขั้นต่ำในการสั่งสำหรับร้านค้า เพราะอยากให้ทำธุรกิจอย่างสบายใจ ร้านค้าจึงสั่งของไปน้อย เพราะไม่อยากมีภาระเรื่องสต๊อก หากร้านค้าไหนของขาดบ่อย ช่วยรบกวนแจ้งให้เราทราบด้วย เราอาจจะขอร้องให้ทางร้านสั่งของเยอะขึ้น หรือหากทางร้านยังปล่อยของขาดบ่อยๆ เราก็อาจจะพิจารณาเปิดร้านตัวแทนรายใหม่ในพื้นที่นั้นๆเพิ่มขึ้น

ขอบคุณที่ให้การสนับสนุนครับ
  • ของเค้าดีจริง วางตลาดเมื่อไรครับ
  • ได้เลยท่านแต๊ก อยากลงจริงๆก็บอกมาพี่จัดให้ได้เลยครับ หรือใครอยากให้ไปสัมภาษณ์ก็ยินดีครับ
    ส่งรายละเอียดชื่อ เบอร์โทร มาทางเมล์ พี่จะทะยอยลงให้ครับ ตามคิวนะครับ
  • สวยครับ
  • แถบอิสานเหนือ บางทีต้องรอถึง 1 อาทิตย์ถึงมาผลัดวันไปเรื่อย ผมก็ งงคับ
    เรามีตังและเต็มใจมาซื้อแต่ไม่มีของ ผลัดวันไปเรื่อยๆบางที่มัน น่ารำคารหนะคับ
    ด้วยความหวังดี
  • กระสอบเท่าไหร่ส่งทางไปรษณีมั้ยคะบ้านอยู่ปัตตานี
  • ส่งทางไปรษณีย์แพงโคตรๆ ประมาณสามร้อยบาท เราจึงใช้ส่งทางรถส่งสินค้าครับ
    ส่งได้เกือบทุกท้องที่ ยกเว้นในพื้นที่ๆ หารถส่งไม่ได้จริงๆก็ต้องขออภัย
    ราคาเดียวทั่วประเทศ ส่งฟรี ลูกหมา 830 บาท หมาโต 830 บาท หมาแก่ 590 บาท

อ่านรายละเอียดได้ที่เว็บ www.f1dogfood.com ครับ
  • ตอนนี้มีผลิตพรรณใหม่เป็นนำมันปลาแซลม่อน ราคา600 บาทส่งทั่วประเทศโทรสอบถามได้ที่083-426-8535
    กินคลุกกับอาหารที่กินทุกมือจะทำให้ขนไม่ร่วง และเงางามและหลายๆอย่างปริมาณ1000 ml. รับรายละเอียดได้ที่เบอร์083-426-8535 / 082-541-7812 โย/เกมส์ ปร
  • รุ่นสีแดง ไม่เปลี่ยนด้วยเหรอ..
    (ถ้าเปลี่ยน มีแบบให้ดูป่าว)..ครับ
  • เปลี่ยนครับ รูปแบบก็คล้ายๆกัน ผิดกันแค่โทนสีเป็นดำแดงครับ

เราทะยอยเปลี่ยนครับ สี่แดงถุงเก่ายังเหลือเยอะพอสมควรอาจจะเป็นตัวสุดท้ายที่มีการเปลี่ยนแปลงครับ
  • 15โลในถุงเดียวหรือมีการแบ่งถุงย่อยด้วย
  • อาจจะทำแค่รุ่นเดียวคือแอดวานซ์สำหรับลูกสุนัขครับ เพราะมันเพิ่มต้นทุนทำให้อาหารแพงขึ้นโดยไม่จำเป็นครับ
  • แบบใหม่นี่ตัด logo F1 ด้านหลังใช่บ่ ตอนนี้ที่ตัดสะสมไว้ชักเยอะ แล้วใช้แลกอะไรได้มั่ง
  • ถุงรุ่นใหม่ ทำที่ตัดสะสมไว้ให้แล้วตรงปากถุงด้านหลัง(เป็นรูปรอยพับ) ตัดเฉพาะตรงโลโก้จากตรงนั้น ตัดแล้วถุงจะได้ไม่เสียหายด้วย สามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้ต่อครับ
  • ขออนุญาติ บอกนะครับ ที่สิงห์บุรีก็มี F1 ขายนะครับ จำชื่อร้านไม่ได้ แต่อยู่ในตลาดโต้รุ่ง ตรงข้ามกับโรงแรมเจ้าพระยา พอดีวันนี้ไปซื้อนมแพะที่ร้านนี้มาครับ หลงไปซื้อที่อื่นตั้งนาน เดี๋ยวถุงเก่าหมดทีนี้จะไปอุดหนุนร้านใกล้บ้าน สบายเลย
  • ขอบคุณมากครับ
  • แบบถุงรุ่นใหม่ สวย หล่อ ดูดี ล้ำหน้า จริงๆครับพี่มาร์ค ฉลากข้อความของถุงด้านหลังก็ดูดีครับ สรุป PERTECT กว่าเดิมมากครับ
  • กระสอบเท่าไหร่ส่งทางไปรษณีมั้ยคะบ้านอยู่ปัตตานี
    ----------------------------------
    โอ้ว ไม่ทราบว่าคุณ pond อยู่แถวไหนครับ ผมก็อยู่ปัตตานีเหมือนกัน แล้วไม่ทราบว่าเลี้ยงพิทบูลรึเปล่าครับ

ฮิ้ว ๆ ๆ
  • การปรับปรุงเปลี่ยนแปลงคราวนี้ เฉพาะค่าถุงโดนไปหลายแสน ตัวเบาเลยพี่น้อง ฮ่าๆๆ

แต่เพื่อให้ผู้ใช้มั่นใจมากขึ้น แสดงให้เห็นว่าเราเจริญเติบโตขึ้น มันก็ถึงเวลาที่ต้องทำครับ
  • สีหวานไปนิดวะบอส!
  • ถุงใหม่สีหวานอย่างที่ท่านบังบอกเลยครับ แต่สวยดีเหมือนกันครับพี่ฮ่าๆๆ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ :-D

ตอนนี้มันไม่ได้ขายเฉพาะในกลุ่มพิตบูล เลยต้องลดความดุลงหน่อย ฮ่าๆๆๆ
  • สีหวานจ๊า ดดดดด
  • ทีชลบุรีตอนนี้ ของขาดครับmafiaช่วยดูแลด้วยครับเจ้านายยยยยยยยยยยยยยยย
  • รับทราบครับผม

ช่วงนี้ขายดีมาก หลังจากหยุดยาวสงกรานต์ ตอนนี้ส่งไม่ทันเลยครับ
    วันจันทร์ก็หยุดชดเชยวันแรงงานอีก ต้องวันอังคารเริ่มส่งอีกล๊อตใหญ่ครับ

ต้องขออภัยจริงๆครับ
  • นั้นดิป๋า ของขาดประจำเลยครับ
  • พี่มาร์คถุงเปล่ารุ่นเก่าของพี่ ที่ร้านผมมีเพียบยังเอามาขายเป็นกระสอบทราย 555 ขายดีมากโดยเฉพาะเวลาน้ำท่วม
  • เรื่องของขาดไม่รู้จะอธิบายอย่างไรดี เพราะส่วนมากเกิดจากทางร้านสต๊อคของน้อย ร้านที่ขาดก็ขาดเป็นประจำ ร้านที่ไม่ขาดก็ไม่เคยขาดเลย และของขาดที่ร้านส่วนมากร้านค้าลืมเช็คสต๊อกก็มี หรือรู้ว่าจะมีการหยุดยาวแต่ไม่สั่งสินค้าไปเผื่อ เช่นช่วง ปีใหม่ ตรุษจีน สงกรานต์ ช่วงเทศกาลขนส่งจะหยุดยาว หรือปิดรับของล่วงหน้าเพราะเขาเองก็กลัวส่งของไม่ทัน จึงไม่รับของ อย่างสงกรานต์ที่ผ่านมา ขนส่งหยุดรับของตั้งแต่วันที่ 8 เพราะกลัวจ่ายของไม่ทัน เขาเองก็ต้องการให้พนักงานเขาหยุดเช่นกันครับ

สำหรับร้านค้าผมมีนโยบายดังนี้
    1.เราไม่บังคับยอดขั้นต่ำในการสั่งเพราะไม่ต้องการให้ร้านค้าแบกสต๊อคมากเกินจนกลายเป็นภาระแก่ทางร้าน หลายร้านจึงสั่งไปแค่พอขายไม่ได้สต๊อคของเผื่อไว้เยอะ
    2.เรามีนโยบายไม่เปิดร้านค้าทับพื้นที่การขายกัน เพื่อให้ร้านค้าขายสินค้าได้อย่างสบายใจ ไม่แย่งลูกค้ากันเอง แต่นโยบายนี้ก็มีร้านค้าบางร้านขอเป็นตัวแทนเพื่อกั๊กชาวบ้าน ขายก็ขายแบบไม่เต็มใจขาย สั่งพอเป็นพิธี แต่พอเราจะเปิดร้านใหม่ก็ไม่ยอมอีก ผมก็อึดอัดไม่อยากทะเลาะด้วย

ผมเป็นคนรักษาคำพูดพยายามรักษาน้ำใจ เพราะว่าเอฟวัน มีวันนี้ได้ ทุกคนที่สนับสนุนคือผู้มีพระคุณ ผมจะพยายามหาทางออกแบบสบายใจกันทุกฝ่าย และเอาแบบนี้ดีกว่าครับ ช่วยระบุชื่อร้านมาเลยว่าร้านไหนของขาดเป็นประจำ ผมจะได้คุยกับทางร้านอย่างเป็นทางการ หรือส่งเป็นหนังสือแจ้งไป ถ้ายังขาดอีก ผมก็จะได้ใช้เป็นเงื่อนไขขอเปิดร้านตัวแทนจำหน่ายในพื้นที่นั้นเพิ่ม เพราะแสดงว่าร้านจงใจทำของขาดเพื่อจะเชียร์ขายยี่ห้ออื่นที่ได้กำไรมากกว่าจริงๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
  • กินดีกินเก่งจนจะไม่ไว้แล้ว15โล3ตัวโต1เล็ก2อาทิตย์นิดๆหมดแล้ว555+
    แต่ชอบครับ เออ พี่มาเฟียที่ร้านแถวหลังเสรีเก่าเค้าบอกว่าราคาจะขึ้นจาก800เป็น840แล้วหรอคับ
  • วันนี้ผมไปซื้อมาสีม่วง2กระสอบสีแดง2กระสอบราคากระสอบละ850บาทครับ อยากรู้ราคาแท้จริงว่าเท่าไหร่ครับ แล้วไม่ทราบว่าพี่มีข้อตกลงกับตัวแทนว่าห้ามจำหน่ายเกินราคารึเปล่าครับ แค่อยากรู้เลยถามดู จังหวัดสตูลครับพี่คงรู้ว่าเป็นร้านไหน ขอบคุณครับ
  • เราขอร้องกึ่งบังคับให้ร้านค้าตัวแทนขายตามราคาที่เรากำหนด เพราะลูกค้าส่วนมากจะทราบว่าในเว็บเราขายที่ราคาเท่าไร อาหารเอฟวัน สีแดงและสีม่วง ราคา 830 บาท ส่วนสีเหลือง 590 บาท หากใครขายเกินราคาระวังจะเสียลูกค้า เพราะลูกค้ามาสั่งตรงกับทางเรา

ร้านค้าตัวแทนส่วนมากเกินกว่า 95% ขายตามราคา แต่ก็มีร้านค้าบางร้านก็เอาไปลดราคา(มีร้านเดียว) และบางร้านก็แอบขึ้นราคา(จะขายเกินราคามากกว่าลดราคา) โดยในขณะที่ยี่ห้ออื่นๆ ร้านค้าคงมีกำไรเยอะจึงแข่งกันขายตัดราคา และผมก็มั่นใจว่าคงมียี่ห้อเดียวในประเทศไทยที่ร้านค้าขายเกินราคาได้ :-D

ผมลำบากใจมากเพราะว่าเห็นใจทั้งร้านค้าและก็เห็นใจทั้งผู้ซื้อไปใช้ เราบังคับมากๆ เขาก็ไม่พอใจแอบเชียร์ยี่ห้ออื่น หากเราปล่อยปละละเลย ลูกค้าก็ไม่พอใจ ผมอยากขอความกรุณาหากเกินนิดๆหน่อยๆไม่น่าเกลียดก็ถือว่าเป็นค่าโอนก็แล้วกัน แต่หากทนไม่ไหวรับไม่ได้ก็ใช้การสั่งตรงกับเราก็ได้ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนอย่างหนียวแน่นนะครับ
  • แล้วตราf1กระสอบเก่า ยังแลกเสื้อได้อยู่ไหมอ่ะครับ
  • ได้ครับ รีบๆแลกได้เลยครับ และหลังจากหมดถุงรุ่นเก่า ก็สะสมถุงรุ่นใหม่ต่อได้เลย
    ผมทำจุดตัดเพื่อการสะสมไว้ให้แล้ว โดยถุงไม่เสียหายมาก ใครไม่รู้ว่าตรงไหนถือว่าสละสิทธิ์ ฮ่าๆๆ
  • แนะนำร้านที่อยู่ศูนย์อาหารรามคำแหง127ขายในราคาถูกมีบริการแบกถุงอาหารขึ้นแท็กชี่ให้ด้วย (แต่ขออนุญาติไม่บอกว่าขายราคาเท่าไหร่)
  • ร้านที่อยู่ในเครือร้านนี้เขามีนโยบาย ต้องขายถูกกว่าที่อื่นทุกสินค้าครับ ขาดทุนไม่ว่าต้องการซื่อเสียง
    ก็ถือว่าเป็นประโยชน์แก่ผู้ซื้อ ยากที่ใครจะเลียนแบบ ก็ไม่ว่ากันครับ :-D
  • พี่มาร์ค ถ้าจะทำแพ็ค5โลเหมือนแอกตรีมได้จะดีมากพี่ ใหม่สดตลอด
  • brothe what about you product , how much it cost ??extreme bully some thing thank to let me know .
  • 2,100 Thai baht/ 15 kgs sir
  • แจ้งเรื่องอาหาร F1 ครับพี่มาค มีน้องๆ หลายคนบอกผมมาอีกทีครับ คือร้านตัวแทนที่ขาย F1 โคราชเข้าสั่งสีเหลืองมาน้อยหรือเปร่าครับ เพราะว่าเวลาน้องๆ ไปซื้อจะไม่ค่อยมีครับ เหลือแต่สีม่วงกับสีแดงครับ อยากให้พี่มาคช่วยเพิ่มสีเหลืองให้มากขึ้นกว่าเดิมหน่อยครับผม ส่วนตัวผมเองก็ใช้ทั้งสีเหลืองกับม่วงผสมกันอยู่ครับ ขอบคูณครับผม
  • บางครั้งก็เหนื่อยใจ หากร้านค้าทำของขาดบ่อยๆ ไอ้เราก็ไม่อยากบังคับ อยากให้ทำธุรกิจแบบสบายๆ จึงไม่บังคับตัวเลข สงสัยนโยบายตัวแทนรายเดียวสำหรับเขตที่ของขาดบ่อยๆคงต้องเปลี่ยนใหม่ มีสักสองสามร้าน ร้านไหนขาดบ่อยๆก็ยุบเลย
  • ขอบคูณครับพี่มาค พอดีน้องๆ ในกลุ่มเขาบอกมานะครับ แต่ก็หลายคนนะครับ รวมทั้งตัวผมด้วยที่ไปซื้อแล้วของหมด เพราะน้องบางคนเข้าจะใช้แค่สีเหลืองครับ ราคาพอที่น้องๆ เขาจะมีกำลังซื้อได้นะครับ ส่วนผมก็ผสมกันครับ
  • สองแสบ มันหอม แม้ยังไม่ได้เปิดถุง 55555

image

image
    ไฟล์แนบ
    100_3293 (Large).JPG 93K
    100_3290 (Large).JPG 120K
  • เรียนสอบถามพี่ Mafia ครับ คือผมใช้ f1 สีม่วงอยู่ผมสังเกตเห็นอาหารเม็ดสีไม่เหมือนกัน บางเม็ดสีน้ำตาลเข้ม บางเม็ดสีน้ำตาลอ่อน เกิดจากอะไรครับ หรือปกติดี แต่ทีผมเคยใช้มาสีก็เหมือนกันครับ ขอบคุณครับ
  • ไม่แน่ใจครับ เพราะที่บ้านก็เปิดใช้เองตลอด และเปิดดูทุกล๊อตที่ผลิตออกมาใหม่ แต่ยังไม่พบอะไรที่ผิดสังเกตครับ
  • ที่ศรีสะเกษมีตัวแทนจำหน่ายป่าวครับ