ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แสบสนิทศิษย์....ใครวะ.?
  • 555แต่ที่แน่ๆไอ้เด็กคนนี้กวนตีนดี
  • หญิงที่ว่าอีกคนนั้นจะเป็นใครนั้น ทีแรกผมกะว่ามันจบอย่างนี้ก็ดีแล้วไม่น่ามีปัญหาอะไร
    แต่คิดไปคิดมา ทำไมอร ถึงถูกสังคมลงโทษอยู่เพียงลำพังในเมื่อความผิดครั้งนี้ไม่ใช่เธอคนเดียว

ทำไงดีป๋า..??
  • ก็จัดการไปตามที่เห็นสมควรเลยครับ

การทำผิดมันเป็นเรื่องปกติธรรมดาของมนุษย์ ดังนั้นการทำผิดและยอมรับผิดมันจึงไม่ใช่เรื่องน่าอาย สังคมก็ควรให้โอกาสและเชื่อว่าไม่มีใครอยากซ้ำเติม
    แต่การทำผิดแล้วยังไม่มีความสำนึก ยังทำเป็นประจำซ้ำซาก หรือแม้แต่การทำผิดแล้วโยนความผิดไปที่คนอื่นอีก มันก็ต้องสมควรโดนสังคมลงโทษ เพื่อมิให้เป็นเยี่ยงอย่างครับ

ผมพูดแบบกลางๆนะครับ เคสนี้ให้ท่านบิวฉายเดี่ยวได้เลย ผมเชื่อในวิจารณยานและความเป็นผู้ใหญ่ของท่านครับ :-D
  • ใครล่ะอีกคนอ่ะ ไหนว่าถ้าไม่ออกมา หมี่เหลืองไง 5555
  • ใครตอแหล ใครจ่ายงาน ใครคาบข่าว อยากรู้จัง รู้ไปหนึ่งแล้วอีกหนึ่งคือใคร
  • อ้าวมีอีกหนึ่งหรือนี่
  • ไม่มีหรอกมันโม้
  • จะออกมาให้โง่ พวกมึงคิดว่ามึงเป็นใครเค้าจะต้องกลัวพวกมึงไปหมดเรยรือไง ไอ้พวกหลงตัวเอง หน้าแหกคิดว่าใหญ่โตคับบ้านร่ะสิมึง
  • อ้าว ทีป้าอรยังออกมาเลย อีกป้าไม่มาล่ะ แปลว่า ป้าแกเจ๋ง เย้ๆๆ จะกลัวทำไม มันไม่ใช่ตำรวจซะหน่อยเนาะ กล้ามารุกรานถึงถิ่น ให้ผัวต่อยมานเลย 5555
  • เออมึงคิดว่ามึงเป็นใครว่ะ ไม่มีใครสนใจรอก
  • มันนึกว่ามันเป็นมาเฟียคุมวงการพิทบูลล่ะมั้ง ไอ้จ่อย เมาแล้วก็พล่ามไปเรื่อย
  • เออ...งั้นก็อย่าไปรู้แม่งเลยกูก็ขี้เกลียดลง คลิป เหมือนกัน15 นาที นานเกิน เหนื่อย..
    ไปนอนและเพลีย..

ปล.ลัดดาแลนด์มันส์มากไปดูซะ

มาเฟีย ไอ้ผีเกรียนข้างบนผม มันด่ามาเฟียอ่ะ คุมวงการเหรอไง 5555+
  • ผีลิงทั้งนั้นเลยหว่ะกลับศาลได้แล้วพวกมึง
  • โอ๋ๆๆ ไม่งอนไม่งอแง น่าาาา มีก็เอามาโชว์เหอะ อยากเสือกอ่ะ
  • มาเฟียอ่ะของจริง มึงอ่ะของเก๊ ปลอมไม่เนียน ของก๊อบราคาถูก
  • ผิดอยู่ที่คนที่พูดออกมา ไม่พูดออกมาไม่คิดแบบนั้น ก็คงไม่เกิดเรื่องให้ผิดใจ กันขนาดนี้ ทำเค้าไว้เยอะเจอซะบ้างก็คงกระอั๊กบ้างแล้วล่ะ
  • ไม่ได้อะไรกับใครนะ แต่ฉุกคิดคำพูดของพี่ข้างบน ถ้าไม่มีใครพูดอะไรออกมา อร คงไม่พูดอะไรแบบนี้ น่าสนใจๆ
  • ไอ้บิวมันไปนินทาเค้าไว้จริงๆ พอคนอื่นได้ยินก็เลยเอาไปพูดต่อ แต่พวกมันกลับลงโทษคนที่เอาไปพูดต่อ แปลว่า ถ้ามันนินทาใครให้ฟัง คนนั้นเอาไปพูดต่อ จะเป็นแพะทันที ไม่มีมูล หมาไม่ขี้ เอาไปพูดต่อกรณีนี้คือ เค้าพูดให้ฟัง เราก็พูดบอกเพื่อนว่าไอ้คนนั้นบอกหมาคอกนี้หมาไม่ดี แต่เราไม่เห็นด้วย เราว่ามันอิจฉานะ ไอ้คนที่ได้ฟังต่อนั่นแหละ เอาไปพูดแบบไหน ไว้ใจมันไม่ได้ ไอ้คนที่นินทาเค้าก่อน กลับลอยตัว
  • ตามที่มองดูอยู่ห่างๆ คือ มาเฟีย เชียร์หมาหมวดเป๋ แต่มันก็สวยจริงๆ และถ้าพี่บิว ไม่พูดอะไร เหตุคงไม่เกิด แล้วยัยอร คงได้ยินมา เลยพูดต่อ โดนหางเลขจังๆ
  • ไอ้สัดผีตัวล่างมึงอ่านตั้งแต่แรกหรือป่าวเห๊อะแม่งไม่ร้เรื่องห่าเหวไรแล้วมาบ่นควยอะไรไม่รู้ กูจะรอดูคลิป มึงไปนอนไป๊
  • ไม่รู้เรื่องหรอก โง่ แต่ไม่เคยหยาบคายให้รู้ถึงสันดานนะครับ
  • อ่านตั้งแต่แรก รู้แค่น้ำเน่ากับน้ำมัน ปนกันไปก็เสียของ รู้ว่าอยากมีอาณาจักรเอง แต่ทำไม่ได้ ไอ้คนที่เค้าทำได้ ต้องผ่านอะไรมามากมาย คนอย่างมึงทำได้แค่เหลือบไร พอให้คัน แค่บี้ก็ตายห่า
  • รอดูเหมือนกัน แม่งโคตรนานเลย เจอตอเหรอวะ
  • หลังจากที่บิกชิล จะแฉผู้หญิงอีกคนก็มีผีพล่างพลูออกมาสกัดอย่างน่าผิดสังเกตุ
    ผมมองว่าไม่มีใครหรอกคับ ก็เป็นพวกน้องอีกคนที่บิ๊กชิลกำลังพูดถึงมองง่ายๆ เป็นผีแบบโฉ่งฉาง แต่ไม่เนียน
    งานนี้ขอเดานะครับ ผีเมืองลิงแน่นอน สำเนียงการพิม์เหมือนมาก
    ถ้าอยากรู้ว่าใครจัดโครงการจับผีระยำรีเทริ์นคงจะดีคับ โครงการนี้จับสำเนียงแบบช๊อตต่อช๊อตมันส์ พะ ยะ ค่ะ
  • อย่างบิ๊กชิลเขาเรียกว่าฆ่าตัดตอตโว้ยย เล่นเจ๊ใหญ่ อร แห่งแพลททิออทซะด้วย

image
  • ผีเน่ากะโลงผุ ทั้งโจทย์ทั้งจำเลย
  • เขื่อน พระปรางค์ ลิง ดินสอพอง
  • ฆ่าตัดตอตไรวะ หรือฆ่าตัดตอน กูงง กูงง
  • อ้าวเฮ้ย ตูก็อยู่ของตูเฉยๆ ลากมาเฟียไปเกี่ยวด้วยยังงัย

ไม่เอาแระ ตูเหนื่อยแระ เน้นเฮฮาดีกว่า
  • อีกนางหนึ่งคือนางแรดแห่งเมืองลิงแน่นอน เดาไม่ยาก แรดๆมีอยู่แค่คนเดียว
  • นินทาชาวบ้านถ้าคุยกันเองในกลุ่มก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ
    ที่มีปัญหาก็คือ คาบไปทั่ว พูดไปทั่วเลยเจอตอ ก็แค่นั้นหละครับ
    แต่ถ้าเราพูดจริงก็จะกลัวอะไร ก็รับผิดซะ ก็ขอโทษเขาซะ มันก็จบแล้ว
    ยิ่งหลบมันก็ยิ่งยืด ยิ่งยาวไปเรื่อยๆ

คนชอบนินทาชาวบ้าน มักจะไม่ค่อยพูดถึงความเลวของตัวเอง
    เรื่องคนอื่นขยายจนเว่อร์เกินจริงก็มี แต่เรื่องตัวเองไม่เคยกล่าวถึง
  • เคยได้ยินBig Chill นินทาว่ามาเฟียคออ่อนเบียร์2ขวดกพับ
    แถมไปบ้านเขาทีกินข้าวเป็นกะมัง พูดอยู่ตลอดนินทาประจำ พี่มาร์คไม่โกดเหรอคับ
  • ก็มันเรื่องจริงจะโกดทำไมละครับ

ผมก็เคยพูดในบอร์ดนี้ว่า ตัวผมเองบางครั้งโดนน้องๆเอาไปเป็นตัวตลกในวงเหล้า โดนแซวแรงๆในวงเหล้า พูดจาเหมือนไม่ให้เกียรติ ก็มีบ่น มีน้อยใจบ้าง เพราะพี่ก็อายเป็น เสียใจเป็น แต่เมื่อบ่นไปแล้ว พูดไปแล้ว ก็ถือว่าจบ ไม่เอามาเป็นอารมณ์อีกแล้วครับ
  • ทุกคำพูด ที่พูดให้พี่บิวฟังเป็นความจริงทุกคำพูดไม่ได้แต่งเติมใด ๆ ทั้งสิ้น
    แล้วแต่ดุลพินิจของพี่บิวแล้วกันนะคะ เรา 2 พี่น้องไม่ได้คิดจะทำร้ายใครแค่ได้ยินสิ่งที่เค้าพูดกับการกระทำมันตรงกันข้าม ก็เลยถาม ไม่คิดว่าเรื่องมันจะเป็นไปถึงขนาดนี้ ก็ต้องขอโทษทุก ๆ คนด้วยแล้วกันนะคะ

ถึงคุณผีเรารู้ว่าคุณคือใครแล้วก็รู้ว่าคุณอะร้ายแต่ไม่คิดว่าคุณจะร้ายได้ขนาดนี้..
  • ดีแล้วออกมาเคลียร์กันเสียให้จบๆ จะได้ไม่มีอะไรค้างคาใจต่อไป คราวหน้าก็ระวังหน่อยก็แล้วกันครับ
  • โอเค..เรื่องนี้จบ
    ทุกฝ่ายออกมาเคลียรปัญหาต่างๆครบ ส่วนผมจะคาใจอะไรยังไง อันนี้อยู่ที่ผมแล้วกัน
    และบอกตามตรงเลยว่าผมไม่อยากยกประเด็นนี้ให้มันเป็นเรื่อง แต่ถ้ามันถูกท้ายทอดไปเรื่อยๆ ปากต่อปาก ผมจะคาใจกับกลุ่มตะพานหิน เรื่องจัดงานเอาหน้า ถ้าใครรู้จักพวกเราดี ผมกับกลุ่มตะพานหินนี่ซี้ปึ๊กเหมือนพี่-น้อง..!!
    และคาใจกับหมวดเป๋เรื่องอิจฉา บอกตามตรงรับไม่ได้ หมาตัวเมียผม Shorty Girl ก็ยังมีแผนการบรีดกับ วู๊ดดี้
    ซึ่งถ้ามองตามสายจะรู้ว่าน่าทำขนาดไหน ฉะนั้นเองอิจฉาหมาเค้าคงเป็นไปไม่ได้

สุดท้ายเรื่องทุกอย่างผมขอจบลงเพียงเท่านี้นะครับ
  • ผมว่าไม่จบน่ะ เหมือนคุณ tetdy เค้าอยากต่อ 555
  • สรุปเรื่อง

เจ๊อร ไม่ขอเอ่ยถึงเรื่องที่เกิด+ขอโทษ+ขอยอมรับผิดคนเดียว+นางเอกเกิ้น

Tetdy คาบข่าว+ ขอโทษ+สาดโคลน+เสียดสี+อยากต่อ..

=D>
  • เข้าใจละๆ ยัยอรได้ยินมาจากบิ๊กชิลใช่ปะ แล้วยัยอรก็เอามาเล่าให้ยัย tetdy ฟัง แล้วยัย tetdy ก็ไปเล่าให้บิ๊กชิลฟังอีกที เท่ากับ tetdy หักหลังยัยอร ถูกป่าว สรุป อิจฉากัน แย่งกันขายหมา 555
  • ไอ้น้าผีตัวข้างบน มึงไปอ่านมาตั้งแต่ต้นป่ะ !! มั่วแล้วยังเสือกวิจาร เข้าอีก
  • สงสัยตอนเด็กไอ้ผีตัวนี้แมร่งไม่ตั้งใจเรียนสมาธิสั้นเลยอ่านเรื่องไม่เข้าใจ แหย่ให้ทะเลาะแบบไม่ลืมหูลืมตา เกี่ยวกับเรื่องเม้าพาเพลินปากพาจนไม่เกี่ยวกับขายหมาสักตัวเสียสถาบันผีหมด สาดดดด
  • Tetdy คนนี้ใช่ น้องโป้ย ลพบุรี ใช่ป่ะ ไม่น่าเล้ยยย
  • ไอ้ผีตัวบนโชโง่อีก เทดดี้นี้น้องเป๋าโว๊ย
  • เป๋าครับน้าผี ไม่ใชโป้ย
  • โทษทีจำผิดจำถูก 2 คนเนี้ย 55555
  • ต้องขอโทษทุกท่านด้วย...ก็แล้วกันก็ขอให้มันจบแค่นี้ก็แล้วกัน...
  • จะต้องเครียอะไรอีก เรื่อง ก้อแค่ คุณใด้ยิน มา แล้วก็ นำไปเล่าต่อให้กลุ่ม ตะบิวฟัง พอเรื่องถึงหูก็เป็นเรื่อง
    ปากสว่างก็แค่นั้นเอง และไม่ต้อง พูดว่าใด้ยินมาไง ก็ไปงั้น พูด !!! ก็คือพูด !! จบนะ คราวหลังจะใด้จำ
  • อ๋อ สรุป เรื่องปากสว่าง ปากเสียนั่นเอง ชิมิ
  • เรา 2 พี่น้องไม่ได้คิดจะทำร้ายใครแค่ได้ยินสิ่งที่เค้าพูดกับการกระทำมันตรงกันข้าม ก็เลยถาม

อยากหาเรื่องให้ เจ๊อร อ่ะดิ แม่คนดี พูดไม่ตรงกับการกระทำก็เลยจัดการเอาไปทูลท่านบิว เลย สะใจมั้ย แม่คนคาบข่าว
  • เอ้าจบ จบ ไปดูเดอะสตาร์วันนี้วันสุดท้าย ไปเลย หน้าทีวี