ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อีตัวคาบข่าว เสี้ยมให้เค้ากัดกัน ใครอย่าไปพูดอะไรให้มันฟังอีกนะ มันคาบไปบอกคนอื่นหมดแหละ อีอ้วนเอ๊ย
  • แรดลพบุรี
  • พอกันทีเถอะครับพวกพี่ผีนี่ชอบดูคนทะเลาะกันจริงๆ น้องเขาเคลียร์กันกับพี่ๆแล้วจบแล้วครับ อยู่อย่างสงบกันได้แล้วครับ
  • ผีชอบเสี้ยมให้ทะเลาะกัน ออกมาทันทีตามเคยเรยนะ อยากดูทะเลาะไปเปิดมวยตู้ดูเรย
  • แสบสนิทศิษย์ใครวะ...555
    ใครตอแหล ใครจ่ายงาน ใครคาบข่าว เดี๋ยวได้รู้กัน..ถอดหน้ากาก อ้าย-อี ตัวนี้ได้ คงถูกใจพี่-น้องแน่นอน ชิมิ ชิมิ....ถูกใจมาก ตัวเป็นๆอ้วนฉุอยู่ที่นี่นี่เอง
  • พี่ ๆ บ้านเราโดนเล่นแล้ว ....ใครเขาไปเล่นพวกลพบุรี เขาว่าคุณเป๋าคนเดียว เพราะนิสัยปากเสีย ถ้าไม่ปรับปรุงนิสัยยุแยงตะแคงรั่วของคุณ คุณจะอยู่ในสังคมลำบากครับ
  • เลอะเทอะว่ะ
  • รอเชียร์ใครดีหว่า
  • อยากจะบอกว่า ถ้าคุณ ๆ ทั้งหลายไม่รู้เรื่องอะไรจริง ๆ ก็อย่าเที่ยวว่าคนอื่นเค้าเรื่องมันเป็นยังไงไปถามพี่บิวพี่เรกพี่จักร ดีกว่า ถ้ามารู้ทีหลังหน้าจะได้ไม่แตก...
  • ทั้งตัวอ้วนตัวผอมตัวอวบแรดทั้งหมด
  • ก็ต้องขอบคุณพี่ผีที่ยังอุส่ามาเยี่ยมถึงที่ แต่จริง ๆ แล้วโดยมารยาทเค้าจะไม่ทำกัน ถ้าจะต่ากันก็ไปด่ากระทู้นอก
    แต่นิตามจิกตามกัดกันมาถึงนี่ มันมากไปหรือป่าว ใครทำอไรไว้ก็รู้ ๆ กันอยู่ ใครที่ว่าอะไรเราไว้ก็ค่อยดูกันยาว ๆ ก็แล้วกันว่าเราเป็นจริงอย่างที่เค้าว่ากันหรือป่าว...
  • โดยมารยาทเค้าไม่มาเยี่ยมกันหรอก เค้าต้องแอบด่าแอบนินทาหราา ปากเสีย เอาเรื่องคนอื่นไปพูดจนเขาแตกกัน แล้วจะให้ไปถามพี่บิวทำไม พี่บิวเป็นคนเค้นให้หล่อนมาสารภาพนี่หว่า ไม่งั้นไม่ยอมออกมาหรอก
    คนอย่างหล่อนมันปากปราศรัย น้ำใจเชือดคอ
  • บิ๊กชิล : หญิงที่ว่าอีกคนนั้นจะเป็นใครนั้น ทีแรกผมกะว่ามันจบอย่างนี้ก็ดีแล้วไม่น่ามีปัญหาอะไร
    แต่คิดไปคิดมา ทำไมอร ถึงถูกสังคมลงโทษอยู่เพียงลำพังในเมื่อความผิดครั้งนี้ไม่ใช่เธอคนเดียว

ทำไงดีป๋า..??

จะให้ถามไรพี่บิวอ่ะ
  • ก็เพราะคุณมันชอบนินทาชาวบ้านไง สมควรแล้วล่ะที่โดนสังคมลงโทษ กี่ครั้งแล้วที่แอบนินทาชาวบ้านครับ
    คุณอ...... ไม่มีใครเค้าสนิทใจกับคุณหรอก เจียมตัวเองด้วยนะ เมื่อก่อนก็เดินตีนป่าว เจียมตัวเองด้วย
  • เรื่องนี้ อรเป็นคนเริ่ม เป๋าเป็นคนลาก โป๊ยเป็นคาบ จบนะค่ะ เพราะฉะนั้น คุณสามคน ควรร่วมกันรับผิดชอบ นินทาชาวบ้าน เม๊าส์สนุกปาก ผลลัพย์คือ______เละ และ ก็เน่า
  • แอปปี้เบิรดเดย์นะครับพี่เอ มีความสุขมากๆครับพี่
    เอาเพลงนี้มากฝากครับ
    http://www.youtube.com./watch?v=n5yFFaq3aQ0&feature=relatedhttp
  • ขอให้มีแต่สิ่งที่ดีที่สุดเข้ามาในชีวิต สุขภาพกายใจแข็งแรง HBDครับพี่เอ
  • เที่ยวไปฟ้องคนนั้นคนนี้ว่ารับผิดแทนน้อง สุดยอดเลยว่ะ เอาดีเข้าตัว นี่มึงรักน้องมึงมั้ยเนี่ย โยนให้น้องเฉยเลย เน่าคนเดียวก้อพอแล้ว เรื่องจะจบอยู่แล้ว จะไปบอกชาวบ้านทำไมว่ารับผิดแทนน้อง อุตส่าห์เปิดประเด็นโยนให้น้องตัวเองอีก ตกลงคนปากหมาน้องหรือมึง อีอ้วน
  • ฟ้องพี่บอยไง อ่านเจอพอดี ว่ารับผิดแทนน้อง ถ้ามันไม่บอก ก้อไม่มีใครรู้ ปกป้องน้องมากเลยเจ๊เป๋า น้องมันยังไม่เว้น สุดยอด กูรอด ใครเป็นไงก็ช่าง กูผู้บริสุทธิ์
  • เค้าเรียกว่าดีเข้าตัว ชั่วให้คนอื่นของแท้อยู่ที่นี่
  • ขอบคุณครับมุกและน้องa0nประทุมสำหรับคำอวยพรครับ
  • น้องเรยา ก็ จะบอกพี่ทุกทุกคน ว่า น้องรักทุกคนเลย จุ๊บ จุ๊บ
  • ก็ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่สระเวลามาแสดงความคิดเห็นกัน...ก็ดูกันไปก็แล้วกัน...
  • เรยาไม่จบ มาป่วนถึงลพบุรี อิจฉาขั้นเทพ ไม่ล็อคอินใช่ว่าชาว้บานเค้าจะไม่รู้ว่าคุณเป็นใครนะ เรยานครสวรรค์
  • มันดีเอาอีกๆๆๆๆ
  • ติดตามดูอยู่ อยากรู้จะเละ เน่า กันแค่ไหน
  • น่าจะออกมาอีกเผยมาอีก อยากรู้อยากฟัง
  • เรยา + หวาน + แรด รับก็รับไปเสือกเหวี่ยงเสือกตอดต่าย จบแบบเน่าๆเละๆ สมน้ำหน้าทั้งหมด
  • น่ากลัวที่สุดคือปากผู้หญิงโดยเฉพาะผู้หญิงตอแหล
  • มาแหกฉี ด่าเค้าถึงนี่เลยเหรอ ซินเดอเรล่า เรยา ปลากราย
  • น่าสงสารที่สุดไม่รู้ผิดรู้ถูก เฮ้อ
  • พอเถอะผีทั้งหลายมีอะไรทำก็ไปทำกันเถอะอย่ามาคอยคุ้ยเขี่ยแถวๆนี้เลย เค้าเคลียร์กันไปจบแล้ว
  • จบอะไร เรยา มาตามด่าถึงบอร์ดนี้ จะให้นั่งเฉยเหรอ
  • เอาอีกอยากดูต่อ ให้เน่ากันไปข้างเลยมันดี
  • สรุป ศิษใครเอ่ย
  • อิเป๋าจอมตอแหลแห่งประเทศไทย อิอรปากหมาแห่งประเทศไทย อิโปยตัวเสือกแห่งประเทศไทย เน่าทั้งครอก
  • เป๋าแต่งตัวรัดๆเหมือนแหนมที่ห่อใบตองเลย
  • เป๋า ทีหลังจำเป็นบทเรียน ใครเค้าพูดอะไรมาก็ช่างเค้าเถอะ อย่าเอาไปเที่ยวพูดต่อ เสี้ยมให้คนทะเลาะกัน บทสรุปก็โดนสังคมประนาม อรเค้าก็ไม่เที่ยวโทษใคร มีแต่เธอเดาส่งเดชว่าคนนั้นคนนี้ว่า เที่ยวแก้ตัว ถ้าเธอเงียบมันก็จบ แล้วก็อย่าไปโยนขี้ให้น้องสาวเลย สงสารมันเถอะ
  • วิเคราะหืดูเห็นจะจริง
  • ถ้าคุณหลงประเด็นกันอยู่อย่างนี้เห็นทีจะเข้าทางคุณผีทั้งหลายหมด
  • น้องเรยา เจียมตัว เต็มๆ แต่ถ้าร้าย สุดๆ แต่ถ้า รัก ก็รักจนหลง แบบ ไม่มีตอ...ให้ใจ จริง ๆๆ
  • น้องคนที่อ่อยขาใหญ่ไปทั่วที่หน้าแบนๆดั้งหักๆ เขาเรียกน้องเรยาหรือน้องเลหลังจ๊ะ ถ้าอยากผสมหมาฟรีหรือราคาพิเศษไม่ต้องลงทุนขนาดนั้นก็ได้ม้างงงง นมอ่ะเก็บๆไว้บ้าง โชว์จัง คริ คริ
  • น่าจะเลหลังนะ แรดไปทั่ว จะใส่ทูพีชไปเล่นน้ำพัทยามะช่ายเหยอ คราวนี้แม้แต่หมายังมะแลเยย เค้ารังเกียจกันหมดแว้ว ให้เค้าอ่อยไปเหอะ อย่าไปว่าเค้า อ่อยให้ตายก็มะมีคนเอา หน้ายังกะพยูนขึ้นอืด
  • ขาแต่ละข้างคุณเธอ ยังกะต้นซุง ชอบนุ่งสั้นๆโชว์ขาหมู ดีนะที่ไม่สวย ถ้าสวยล่ะ ผัวเยอะแน่
  • bigchill บอกว่าจะกระชากหน้ากากอีพวกนี้ออกมา แสดงว่าแม้แต่ bigchill ยังใช้คำพูดแบบนี้กะมัน แปลว่าอินี่แรดสุดๆ ไม่สุดทนแกคงไม่พูดแบบนี้
  • ฮามากเลยขาต้นซุง คิดว่างานนี้จะไม่มีใครสังเกตุกรูดูทีไรก็ขัดตาแต่ก็ยังชอบโชว์ แต่กรูก็ชอบดูอิอิ
  • อีเรยาอรแม่งท้องแก่หมดสเน่ห์ดูเท่าไรกูอุจาดตาอีเรยาตัวพี่แม่งอ้วนจนดันไม่ไปว่ะแต่กูว่าอีตัวน้องนี่มันยั่วจริงๆเรยาขนานแท้คอนเฟิร์ม
  • จบได้แล้ว เรยาปลากราย ไม่มีที่ให้คุณยืนในสังคมนี้แล้ว เชิญพูดใส่ร้ายให้คนอื่นไปเถอะ ไม่มีใครเค้าพูดอะไรกับคุณอีกแล้ว เบื่อๆๆๆๆ
  • เรียนผู้เกี่ยวข้องทุกท่าน

เรื่องเรยาอะไรนี่ ผมว่าจบได้แล้วมั้งครับ มันยืดยาวเกินไปแล้ว ตอนนี้เรากำลังต้องการบรรยากาศสมานฉันท์
    ใจผมก็ไม่อยากจะยุ่งหรอกนะ แต่ถ้าไม่เข้ามาก็ไม่เห็นทีท่าว่าจะจบเมื่อไร ขออนุญาติสรุปเลยก็แล้วกัน (เราก็งง ใครว่ะชื่อเรยา เพราะไม่เคยดูละคร มาเข้าใจก็ตอนดูข่าวนี่เอง ว่าเป็นละครดังกำลังฮิตของช่องสาม)

เรื่องมันก็มีดังนี้ครับ (ขออนุญาตินำเหตุการณ์ทั้งหมดมาประติดประต่อเองอีกนะครับ) หากผิดถูกประการใดก็ต้องขออภัย ขี้เกียจโทรไปสอบถามเดี๋ยวมันจะยิ่งยืดยาว ไม่อยากโดนลากเข้าไปเกี่ยว แต่คิดว่าคงในทำนองนี้ล้านเปอร์เซนต์

กลุ่มลพบุรี ไปเที่ยวบ้านเฮียโฟกที่นครสวรรค์ แล้วก็คงมีการทานข้าวร่วมกัน สนทนากัน แล้วก็คงมีการพูดถึงบุคคลที่สาม ซึ่งก็น่าจะเป็นกลุ่ม บีบี เรื่องในวงสนทนาก็คงมีทั้งเรื่องจริงเรื่องนินทา แต่ถ้าคุยจบหลังจากแยกย้ากันไปไม่มีใครนำไปพูดต่อมันก็คงจบอยู่ตรงนั้น

ต่อมามีคนในวงสนทนา เอาเรื่องที่คุยกันวันนี้ไปเล่าให้สมาชิกในกลุ่ม บีบี คนใดคนหนึ่งฟัง พอเข้าถึงหูคุณบิว มันถึงกลายเป็นเรื่องใหญ่โต และก็นำมาตั้งกระทู้ให้คนออกมาแสดงความรับผิดชอบ แต่ระหว่างนี้ก็คงมีการโทรไปสอบถามคาดคั้นเอาข้อเท็จจริงกัน แล้วมีการบันทึกเทปคำสนทนาเอาไว้ จนนำมาสู่การออกมาแสดงคำขอโทษ ของคุณอร เป็นแรก แต่อีกฝั่งไม่ออกมา คุณบิวก็ขอความเห็นว่าควรจะดำเนินการอย่างไรต่อ

ต่อมาคุณเป๋า ก็ออกมาขอโทษ แต่หากออกมาขอโทษเฉยๆมันก็จบไปแล้ว แต่มันดันมีคำพูดต่อท้ายมันก็เลยไม่จบ โดนลากยาวออกมาอีก ตามนี้

ทุกคำพูด ที่พูดให้พี่บิวฟังเป็นความจริงทุกคำพูดไม่ได้แต่งเติมใด ๆ ทั้งสิ้น
    แล้วแต่ดุลพินิจของพี่บิวแล้วกันนะคะ เรา 2 พี่น้องไม่ได้คิดจะทำร้ายใครแค่ได้ยินสิ่งที่เค้าพูดกับการกระทำมันตรงกันข้าม ก็เลยถาม ไม่คิดว่าเรื่องมันจะเป็นไปถึงขนาดนี้ ก็ต้องขอโทษทุก ๆ คนด้วยแล้วกันนะคะ

และจากประโยคข้างบน ผมก็เลยทราบว่าทางฝั่งคุณเป๋าโทรไปชี้แจงกับคุณบิว แล้วทางคุณบิวบันทึกเทปเอาไว้ แต่จะจริงเท็จอย่างไรอันนี้ผมก็คงไม่ทราบเพราะไม่ได้ฟัง

ผมว่าท่านที่ติดตามก็คงจะคิดได้เองว่าอะไรเป็นอย่างไร ไม่ต้องมีผีสางตัวไหนออกมาเขี่ยอีกนะครับ พอได้แล้ว

ขอบคุณที่จะให้ความร่วมมือครับ
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์ค แต่กระนั้น ถ้าไม่มีคนออกมาพูดเรื่องแบบนี้ ต่อหน้าคนอื่นๆ เรื่องคงไม่เกิดขึ้นแบบนี้ การพูดต่อมันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้ง่าย แต่การเริ่มพูดโดยที่ไม่คิด แบบนี้เรียกว่าอะไร ต้องการอะไร ในวงไม่ได้มีกันแค่2คน ไม่ได้อยากยุ่ง แต่ไม่ชอบการกระทำแบบนี้ ไม่พูดซะก็จบ หรือเอาไปพูดกับคนที่เค้าไม่ได้อยู่ในวงการซะก็จบ แต่นี่คือการพูดให้ทุกๆคนรู้ คุณต้องการอะไร เรื่องแบบนี้ไม่ควรออกมาจากปากคุณ...ซะด้วยซ้ำ และเรื่องผีที่พี่มาร์คพูดถึง คงไม่ใช่ใครหรอกครับ วิเคราะห์ง่ายๆ