ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนถามเกี่ยวกับการฝึกทีครับ
  • รบกวนถามพี่ๆที่มีประสบการณ์หน่อยครับ
    1.ถ้าจะสั่งหมาให้ไปกัดยางโดยที่ตัวเรากับหมาอยู่คู่กันแล้วยางอยู่ห่างจากหมากับตัวเราประมาณ10mต้องฝึกอย่างไรหรอครับ
    2.คือถ้าจะฝึกหมาให้นั่งนิ่งๆแล้วเราจะไปไหนไกลๆโดยหมาไม่เห็นเราจะต้องทำไงหรอครับ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าที่ให้คำแนะนำครับ
  • ต้องเขียนใบสั่งก่อน อิๆล้อเล่น

ต้องทำให้ยางเคลื่อนไหวก่อนจะได้เป็นจุดสนใจ เอาระยะ 3-4เมตรก่อนแล้วค่อยๆเพิ่มทีหลัง

ฝึกให้คอยครับ ค่อยฝึก จากใกล้ๆ ไปไกล และมองไม่เห็นเจ้าของ

พยายามเข้านะครับเอาใจช่วย ใช้เวลาหน่อย
  • ส่งไป ร.ร. เลยท่าน
  • ขอบคุณครับ