ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน ถึงผู้จะส่งสุนัขลงประกวด
  • ใบสมัครประกวด

Download คลิกที่นี่

ท่านที่ประสงค์จะส่งสุนัขลงประกวด ตอนนี้เราเปิดรับสมัครแล้วครับ งานนี้ไม่มีการรับสมัครหน้างานนะครับ
    กำหนดปิดรับสมัครวันสุดท้าย วันที่ 12 พ.ค. เพื่อที่จะได้จัดทำสูจิบัตรได้ทันนะครับ

ส่งใบสมัครได้ทั้งทางแฟกซ์ หรือทางอีเมล์ ที่คุณนก
    e-mail: abcdogclub@hotmail.com หรือ Fax: 02 914 5354

หมายเลขบัญชีโอนเงินมีอยู่แล้วในใบสมัครนะครับ
  • ผมแบ่งงานมาเฉพาะรับสมัครหมาที่จะลงประกวดทุกประเภทครับ
    หากในใบสมัครไม่มีรุ่นตรงกับที่ท่านจะลงประกวด ก็ให้เขียนเป็นลายมือลงมาได้เลย
    เนื่องจากมีการประกวดหลายประเภทมาก สำหรับการประกวดบางประเภท เราจึงใช้วิธีเขียนเอาครับ
  • ส่วนเงินค่าบู๊ต โอนไปที่คุณยุทธนะครับ ขอด่วนด้วยครับ เราจะได้รีบสรุปยอดคอกทั้งหมด
    ตอนนี้มีหลายคอกที่ยังไม่ได้โอนนะครับ เราจำเป็นต้องรีบตัดบู๊ทที่ไม่มีเจ้าของออก เพื่อไม่ให้ฟันหลอ
    เพื่อความสวยงามของสนามประกวด เราให้โอนวันศุกร์นี้เป็นวันสุดท้ายนะครับ

ท่านที่จองบู๊ต สามารถใช้สิทธิลงประกวด 1 ตัว นำหมาไปโชว์ได้ 3 ตัว รวมหมาเข้างานได้ 4 ตัว
    ท่านใดที่ประสงค์ใช้สิทธินี้ กรุณาระบุลงไปในใบสมัครนะครับ และไม่ต้องโอนเงินค่าสมัครประกวดมา
  • ค่าสมัครประกวด ตัวละ 500 บาท ใครจะนำหมาเข้าไปโชว์ตัวในงานเราคิดค่าผ่านประตู 200 บาท/ตัว
    และต้องส่งใบสมัครมาก่อนนะครับ เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และต้องมีกล่องใส่สุนัขมาด้วย เพื่อความปลอดภัย เราไม่อนุญาติให้เดินจูงหมาชมงานนะครับ เราจะจัดที่เก็บสุนัขและมุมโชว์หมาให้อย่างปลอดภัย
  • หมากล้าม ประเภท fun show ใช่เปล่าครับ
  • หมาที่จะประกวด 500
    เเต่หมาที่จะเอาไปเฉยๆ 200
    ความหมายเเบบนี้ใช่ป่าวครับพี่มาร์ค..
  • ใช่แล้วครับ

นอกจากการประกวดปกติ การประกวดอื่นๆอยู่กลุ่มฟันโชว์ทั้งหมดครับ หากไม่มั่นใจเรื่องรุ่นก็เขียนลงไปเลยว่าต้องการลงประกวดอะไร

ใบสมัครนี้ตั้งใจว่าจะทำเผื่อไว้ใช้กับงานครั้งหน้าด้วย จึงใส่รายละเอียดอื่นๆลงไปเลย
  • พี่มาร์ครบกวนลงเกณฑ์การตัดสินหมากล้ามอีกครั้งได้ไหมครับ พอดีหากระทู้เก่าไม่เจอ ขอบคุณครับ
  • เห็นป๋าและเฮียๆทุกท่านที่จัดงานคงเหนื่อยหน้าดูเลยนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ เพื่องานดีๆที่จะมีต่อๆไปครับ ข้าน้อยขอคาราวะครับ
  • หมากล้ามคราวนี้ ผมให้กรรมการจากอเมริกาเป็นผู้ทำการตัดสินครับ เดาใจไม่ถูกเหมือนกันว่าเขาชอบหมาแบบไหน ยังไม่ได้คุยกันเลยครับ
  • มีรุ่นประกวดอะไรบ้างครับ ที่ไม่ระบุในใบครับ
  • หมากล้าม หมาแดง หมาฟลีกทุกประเภทครับ เดี๋ยวไปค้นแล้วเอามาลงให้นะครับ
  • ย้าย ไปอยู่ กทม ดี กว่า ตุ 5555
  • สมัครไปแล้วครับ
    หมากล้าม
    ( น่าจะมี แบบว่า สันหลังยาว อะไรประมาณนี้ด้วย ... จะได้ลงอีกรุ่นเลย ...55+ )
  • ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณครับ
  • ป๋าครับ ช่วยลงรุ่นอื่นๆ ที่รับสมัครอีกทีได้ไหมครับ
  • รุ่นการประกวดต่างๆมีดังนี้

ประกวดตามมาตรฐาน ABKC สองกลุ่มคือ Standard และ Extreme
    ไม่มีการแยกหมานำเข้า หรือหมาเกิดในไทย

4-8 MONTHS MALE
    4-8 MONTHS FEMALE

8-12 MONTHS MALE
    8-12 MONTHS FEMALE

1-2 YEARS MALE
    1-2 YEARS FEMALE

2-3 YEARS MALE
    2-3 YEARS FEMALE

3 AND UP MALE
    3 AND UP FEMALE

BEST MALE
    BEST FEMALE

******สุนัขที่ร่วมประกวดควรมีอายุตั้งแต่ 4เดือนขึ้นมา เพราะลูกสุนัขในวัยนี้จะทำวัคซีนจนครบตามกำหนด และสามารถเทรน เพื่อร่วมการประกวดได้อย่างเหมาะสม******
  • และทั้งหมดที่ลงต่อจากนี้เราจัดอยู่ในกลุ่ม Fun Show ทั้งหมดครับ ไม่จำกัดอายุ แยกแค่เพศผู้กับเมียเท่านั้น

BEST CLASSIC BULLY MALE
    BEST CLASSIC BULLY FEMALE
    http://theabkcdogs.org/breeds/american-bully/classic/

ตรงนี้เราเปิดโอกาสให้กับทุกสายของพิทบูลนะครับ
    ไม่ว่าจะเป็นพิทบูลสายโชว์ ,OLD SCHOOL GAFF หรือสายใดก็ได้ ที่เป็นสไตล์คลาสสิค

ใครมีหมาแนว UKC/ AKC แนะนำลงรุ่นนี้เลยครับ
  • BEST POCKET MALE
    BEST POCKET FEMALE
    http://theabkcdogs.org/breeds/american-bully/pocket/
    สำหรับคนชอบความกระทัดรัด ถ้าเป็นรถก็เหมือนพวก MINI COOPER เล็กแต่มันส์
    เวทีคุณอยู่ตรงนี้

BEST BULLY RED NOSE MALE
    BEST BULLY RED NOSE FEMALE
    ทุกสายเลยนะครับ รุ่นนี้ ขอเพียงคุณพก จมูกแดงๆ จมูกด่างๆ พร้อมกับหุ่นเตี้ยตัน กระชากใจ
    คุณก็มาลุ้นรุ่นนี้ได้เลย

BEST CLASSIC RED NOSE MALE
    BEST CLASSIC RED NOSE FEMALE
    พื้นที่สำหรับคนชอบของแดง ไม่ว่าจะเป็น OLD FAMILY หรือ ไม่OLD FAMILY
    ขอเพียงจมูกแดงๆ ทรงคลาสสิคสไตล์ มาวัดกันตรงนี้
  • BEST GOTTI LINE MALE
    BEST GOTTI LINE FEMALE

เอาใจคอGOTTILINEกันหน่อย เห็นว่าสองปีหลัง กระแสGOTTILINEมาแรงกันเหลือเกิน
    ...คนถามว่า จะเอาเกณฑ์ไหนมาตัดสินว่า ยังไงถึงเรียกว่า GOTTILINE เอาง่ายๆ
    แค่ในใบเพดฯ 3เจนเนอเรชั่น มีหมาGOTTLINEอยู่ รุ่นนี้เปิดแขนอ้ารับคุณทันที....

BEST CHEST MALE
    BEST CHEST FEMALE
    ใครที่ว่าแน่ ใครที่ว่าจิ๊กโก๋ กร่างๆ ต้องมารุ่นนี้เลย วัดใจกันไป ใครกร่างกว่ากัน.....

BEST KINK MALE
    BEST KINK FEMALE
    สำหรับคอ FREAK BULLY แบบเต็มองศา
    สำหรับกลุ่มที่รักความสะใจโดยเฉพาะ
    หางหักแบบสายฟ้าฟาด สั้นจุกตรูด แต่เราไม่ได้มาตัดสินว่าหางใครคตกว่ากัน
    เรามาว่ากันที่ TYPEของหมา ว่าใครสะใจที่สุด โดยเหมือนกับเราให้กรรมการตาบอด ในส่วนของหางไปเลย

และหมากล้าม เวทีของท่านอยู่ตรงนี้
    BEST MUSCLE TONE MALE
    BEST MUSCLE TONE FEMALE
    เหมาะสำหรับผู้ที่นิยมให้หมาเพาะกาย แต่ตัวเองเพาะไม่ไหว มาวัดกันใครกล้ามคมกว่ากัน

และท้ายสุดในกลุ่มของ FUNSHOW เราจะจบด้วย PEOPLE AWARD
    คือให้คุณเลือกว่าในกลุ่มนี้ท่านชอบตัวไหนมากที่สุด
  • ขอความกรุณาอย่ารอจนวันท้ายๆนะครับ หากรีบสมัครเข้ามาก่อนได้ ก็จะลดงานผมลงไปได้เยอะเลย
    ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ จันทร์ ผมก็ไม่ว่างไปต่างจังหวัดครับ ผมมีเวลา พุธ พฤหัส แล้วก็ อังคาร พุธหน้าเลย

ขอบคุณครับ
  • ลงสามรุ่นก็ส่งใบสมัครสามใบนะครับ กรรมการจะได้ทำงานง่ายไม่มีรายชื่อใครตกหล่น
    และหลังจากปิดรับสมัครแล้วเราจะจัดทำสูจิบัตรเพื่อเป็นคู่มือให้แก่ผู้ส่งหมาลงประกวด
    จะได้ทราบกำหนดการต่างๆ และเตรียมตัวนำสุนัขลงสนามได้ตรงตามเวลา เพื่อความรวดเร็ว

และหากหมาใครไม่มีชื่ออยู่ในนั้นก็แสดงว่าไม่ได้ลงประกวดแล้วนะครับ

เราไม่มีการรับสมัครหน้างานโดยเด็ดขาด เพื่อให้งานดำเนินไปตามกำหนดการ
    ช่วงเช้ามีพิธีเปิด หลังจากพิธีเปิดก็จะเข้าสู่ช่วงเวลาของการประกวดตามโปรแกรม
    ขอให้ทุกท่านรักษาเวลาด้วยนะครับ เรามีกำหนดเวลาที่ชัดเจนให้แล้ว จะได้ไม่ต้องรอกันไปรอกันมา

ดังนั้นทุกคนควรมาเตรียมตัวกันก่อนเวลา ไม่ใช่มาเอาจนฉิวเฉียดนาทีสุดท้าย
    หลังจากกรรมการเรียกสุนัขลงสู่สนาม หมาใครมาลงไม่ทันก็จะถูกปรับแพ้ตกรอบโดยปริยาย
    งานนี้เราต้องการสร้างให้เป็นบรรทัดฐานสำหรับการจัดงานครั้งต่อๆไป จึงต้องขอความร่วมมือจากทุกท่าน

ขอบคุณครับ
  • พี่ โชว์ 1 ประกวด 3 ป่าวครับพี่ มันแม่งๆ
  • คนที่จองบู๊ตสามารถใช้สิทธิเอาหมาเข้างานไปไว้ที่บู๊ตได้ทั้งหมดสี่ตัวต่อหนึ่งบู๊ต และส่งประกวดโดยไม่เสียค่าสมัครได้บู๊ตละตัว และก็คัดมาหนึ่งตัวมาลงใน DVD ที่จะมีการสัมภาษณ์ โดยจะเป็นตัวเดียวกันกับที่ส่งประกวดหรือคนละตัวก็ได้ครับ

คนที่ไม่มีบู๊ตก็ไม่ต้องน้อยใจ เราจะจัดที่พักหมาและพื้นที่โชว์ไว้ให้โดยเฉพาะ แต่ต้องมีกล่องใส่เพื่อความปลอดภัย
  • หมวดเป๋ส่งมาคนแรกเลย ลงทั้งหมด แปดรุ่น ขอบคุณมากครับ

ใครที่จะส่งทางไปรษณีย์ก็ได้ครับ แต่ไม่แนะนำ(ถ้าจำเป็นลงทะเบียนกันหายหน่อยก็จะดีมาก)

เลขที่ 57/62 ซอยนิมิตใหม่ 20 แขวงทรายกองดิน เขตคลองสามวา กรุงเทพฯ 10510
  • ขอถามหน่อยนะครับ สำหรับ fun show ใครเป็นกรรมการตัดสินครับ
    แยกเพศ แต่ไม่แยกอายุ นั่นหมายความว่า สมมุติถ้ารุ่นนั้นมีหมาลงประกวด 20-30 ตัว
    ตัวที่จะได้รางวัลคือ ตัวผู้ที่โดนใจกรรมการที่สุด กับ ตัวเมียที่โดนใจที่สุด ใช่ไหมครับ ?
    และถ้ามีหลายตัวจริงๆ จะแยกรุ่นให้ไหมครับ ? อยากทราบข้อมูลก่อนตัดสินใจสมัครครับ

ด้วยความเคารพครับ
  • พี่ 7 รุ่นนะครับพี่
  • เพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย เราให้กรรมการฝรั่งตัดสินทั้งหมด รวมทั้งหมากล้าม
    รุ่นและประเภทที่จัดมาสำหรับประกวด ก็ส่งมาจากนอกทั้งหมด เราไม่ได้กำหนดเองครับ
    เราเป็นเพียงผู้ประสานงาน และอำนวยความสะดวกให้แก่กรรมการเท่านั้นครับ
  • BEST POCKET MALE ในใบสมัครไม่มีครับพี่มาร์ค ทำอย่างไง
  • ลงใน Fun Show ครับ
  • พี่มาคครับรุ่นหางคิ้งนี้มีกี่รางวัลครับพี่ 1/2/3 หรือ รางวัลเดียวครับ
  • น่าจะสามครับ ลืม
  • เห็นอย่างนี้แล้วตื่นเต้นจัง
    จริงก็อย่างรู้ว่าการประกวดมีการตัดสินอย่างไร?
    มาตรฐานแล้วหมา Over Size มักโดนคัดออก
    เพราะสัดส่วนไม่ตรงกับที่ระบุไว้ในสายพันธุ์
    แต่ถ้าเป็นกิจกรรม ก็ลุ้นๆว่าจะเป็นอย่างไร?
    งานนี้ Best In Show อยากจะรู้ว่าตัวไหนได้จัง
  • โปรดอย่าคาดหวังเยอะครับ

เพราะรู้สึกว่าการตื่นตัวเรื่องส่งใบสมัครมันน้อยมาก ต้องขออภัยศุกร์นี้ถึงวันจันทร์ผมขอหยุดนะครับติดภารกิจ และออฟฟิตก็ไม่มีใครอยู่ หากใครจะส่งใบสมัครก็รบกวนส่งในวันนี้ แล้วก็ส่งได้อีกทีวันอังคารเลยครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ :-D
  • แล้วเงินรางวัลประเภทหมากล้ามคือที่1.5,000 ที่2.3,000 ที่3.2,000 ยังเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
  • ลง Fun Show เสียค่าสมัครรึเปล่าครับ
  • การลงประกวดทุกประเภทต้องเสียค่าสมัครครับ

เงินรางวัลหมากล้าม นอกจากถ้วยรางวัล ยังมีเงินสดตามนี้

ที่ 1. 5,000 บาท
    ที่ 2. 3.000 บาท
    ที่ 3. 1,000 บาท
  • อีกอย่าง เนื่องจากเราให้เกียรติเจ้าของสุนัขในการระบุอายุสุนัขด้วยตัวเอง ท่านบอกมาเท่าไรเราก็เชื่อตามนั้น แต่เพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน ผมขอยกตัวอย่างประกอบจะได้ถือเป็นข้อยุติหากมีคนประท้วงเรื่องอายุสุนัข จะได้รู้ว่าเรานับอายุกันอย่างไร

สมมุติว่าหมาเราอายุ 8 เดือน กับอีก 5 วัน เราควรจะลงประกวดในรุ่นไหน ระหว่าง
    รุ่น 4-8 เดือน หรือ รุ่น 8-12 เดือน

ขออาสาสมัครสักคนช่วยตอบให้เพื่อนๆทราบด้วย
    เดี๋ยวผมจะมาเฉลยให้ทราบครับ
  • มันเกินแล้ว ก็ต้อง 8-12 ถูกป่าวครับ
  • มีใครเข้าใจต่างจากนี้ไหมครับ ลองตอบกันเล่นๆครับ ผิดถูกเราจะได้เรียนรู้ไปพร้อมๆกัน
  • ข่าวว่าจะส่งใบสมัครกันวันสุดท้ายวันที่ 12 ทั้งหมด ใจคอจะไม่ให้นอนเลยหรือลวดเพ่ โหดว่ะ
  • ลง 8-12 ครับ
  • ตอบถูกสองท่านก็แสดงว่าน่าจะเข้าใจตรงกันแทบทั้งหมดนะครับ

งานนี้ถึงเราจะไม่ได้มีการตรวจอายุจริงตามใบเพด เพราะเชื่อมั่นในศักดิ์ศรีของทุกคน แต่ก็หวังว่าจะไม่มีใครอาศัยช่องโหว่ตรงนี้เอาเปรียบคนอื่นนะครับ การชนะแบบไร้สปิริตมันไร้ค่ามาก แทนที่จะเอาผลงานไปโปรโมทกลายต้องเป็นขี้ปากชาวบ้านแทน และอีกอย่างความลับมันไม่มีในโลก ในสนามนี้อาจจะมีพี่น้องคอกเดียวกันลงประกวด หากลงคนละรุ่นก็แสดงว่ามีตัวหนึ่งตัวใดโกงอายุแน่นอน ก็ระวังกันให้ดีนะครับ

ขอบคุณครับ
  • ขอรบกวนพี่มาคอีกทีนะครับ ที่ผมเข้าใจนี้ถูกนะครับ คือรุ่นหางคิ้งนี้ไม่ได้แยกอายุใช้ไหมครับ คือลงรุ่นเดียวกันหมดทุกตัวนะครับ แยกแค่ผู้กับเมีย ก็คือเพศผู้ 3 รางวัล เพศเมีย 3 รางวัล ขอบคูณครับผม
  • Fun Show แยกแค่เพศครับ
  • แล้วถ้าหมายีนวันที่ 21 พ.ค นี้ครบปีพอดีอะพี่เเต่ส่งใบสมัครวันที่ 12.พ.ค นี้

งี้ยีนก็ส่งลงรุ่น 8-12 ได้ไม่ผิดใช่ไหมอะป๋าเพราะตอนสมัครมันยังไม่ขวบอะ :o046:
  • ลง 2 รุ่นเลยยีน555
  • ยีนส์ ก็รู้นี่ว่าวันแข่งหมาเราจะมีอายุเท่าไร
  • ดูที่วันลงสนามครับ เรื่องอายุ
  • 4 คับป๋า 1.หมากล้าม 2. สแตนดาด เมีย 9-12
  • 5 5 5 ก็พิมพ์ไปงั้นเเหละป๋าเพื่อฟลุคอะ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งเมลไปเน้อ :o046: