ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม้แปลกหายาก ใครมีเอามาอวดหน่อย
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2710_resize.JPG 86K
    IMG_2709_resize.JPG 89K
  • แปลกจิงแหละท่าน ยัง กะไม้ ยุค จูลาสิค แน่ะ :025:
  • หยังกะหางปลา :020:
  • แปลกจิง
  • นี่ครับไม้หายากรุ่นเก๋าโจ๋ โอล์สคูล..!
    เด็กรุ่นนี้ เจอแต่สายพันธุ์ใหม่ ต้นใสๆ ก้นเป็นแก้วหมดแล้วววว 5555+
    image
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 41K
  • มีดซอยใหญ่ไปหน่อย......ฮื่อออ เห็นแระ น้ำลายเหนียว....
  • มีใครรู้จักต้นกาบหอยแครงมั่งครับที่มันกินแมลง
    ต้นมันเหมือนดอกไม้กินคนในมาริโอ้อะคับ
    ไม่ทราบว่ามีใครรู้จักและรู้ที่จำหน่ายมั่งคับimageimage
    ไฟล์แนบ
    Picture%20184-2-1.jpg 94K
    526418-topic-ix-8.jpg 111K
  • กาดคำเที่ยง เชียงใหม่
  • กาบหอยแครง เลี้ยงยากหน่อยครับ
    ผมว่าสู้เลี้ยง หม้อข้าว-หม้อแกงลิงไม่ได้
    เลี้ยงแบบปล่อยปละ ละเลย ยังได้หม้อใหญ่ หม้อเยอะเลย 55+
    ไปซื้อมาที่สวนจตุจักร วันพุธ - พฤหัส มีต้นไม่เยอะมาก ( แต่ร้อนน่าดูเลย )
  • ความรู้สึกเหมือนพี่ผีเลยคับ
    เมื่อเห็นของพี่บิ๊กชิล
  • ของผมไม่ใช่ไม้หายากแต่อย่างใด แค่หาดูลำบากเท่านั้นเอง 555

อันนี้เรียกว่า ของสดครับพี่บิว อิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF5515.JPG 151K
  • หาอยากจริง
  • พี่โจเดี๋ยวผมส่งตำรวจลงเกาะ 555
  • @impala
    ต้นไม้นี้ไม่รู้ว่าอยู่ในกลุ่มไหนคะ
    พวกเดียวกับ จันผา /วาสนา หรือเปล่า
    (Dracaena spp.)
    หน้าตารูปลักษณ์แปลกดีค่ะ
  • @joe_resort อันนี้เค้าเรียกต้นไม้มีค่าครับ อยากได้มาไว้หลังบ้านสักต้น สองต้น :">
  • ฝรั่งเห็นละมักหลาย
  • แปลกดีเพิ่งเคยเห็นนี่แหละขอบคุณที่เอามาให้ดู
  • พี่ vespapink ตลาดต้นไม้คลอง6 เห็นมีขายอยู่นะครับ ผมเคยไปซื้อต้นไม้ เคยเห็นที่นั่นมีขาย
    หรือไม่ ต้องไปจตุจักร จะมีตลาดนัดต้นไม้ วันพุธ-พฤหัส มีแน่ๆ
  • king พฤษภาคม 7 Permalink
    พี่โจเดี๋ยวผมส่งตำรวจลงเกาะ 555

อะจ๊าก เดี๋ยวรีบทำลายแปรรูปก่อน 55
  • ที่บ้านมีแต่ไม้สาย แบบนี้จ้า เรียกว่านางกลาย แล้วก็เฟินข้าหลวง ประมาณนี้จ้าimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    100_1956.jpg 159K
    100_1976.jpg 100K
    100_3657.jpg 244K
  • พี่โจ คับผมอยากได้มาใว้ประดับหน้าบ้านจังคับ พี่

ถือว่าเลี้ยงได้สวยงามเป็นที่สุดคับ ใบเต็มมากๆคับ

ผมไม่เสพนะคับ แต่ตาผมเขาเคยปลูกเยอะคับเลยจำมาคับ อิอิอิ
  • ตาบ้า มันเป็นไม้ประดับหลังบ้าน ไม่ใช่ไม่ประดับหน้าบ้าน 555

เดี๋ยวเอาจันผาทะเลมาฝากให้ชมครับ
  • http://www.pitbullzone.com/community/uploads/FileUpload/2/198942.JPG

ที่บ้านก็ประดับตามร่องสวนผักเหมือนกัน 555จะได้กลมกลืน
  • พี่ joe_resort ผมมีบริการตัดแต่งกิ่งไม้ดอกไม้ประดับครับสนใจติดต่อด่วนเลยนะครับฮ่าๆๆเอิ๊กๆ
  • คุณว่านครับถ้าหาได้เผื่อผมหนึ่งต้นครับอยากได้เหมือนกัน
  • อิอิอิอิอิ

เห็นมันสวยดีคับ พี่โจ
  • Auun พฤษภาคม 8 Permalink
    พี่ vespapink ตลาดต้นไม้คลอง6 เห็นมีขายอยู่นะครับ ผมเคยไปซื้อต้นไม้ เคยเห็นที่นั่นมีขาย
    หรือไม่ ต้องไปจตุจักร จะมีตลาดนัดต้นไม้ วันพุธ-พฤหัส มีแน่ๆ

ขอบคุณคร๊าบบบบบ

Ponker_ABB 10:27AM Permalink
    คุณว่านครับถ้าหาได้เผื่อผมหนึ่งต้นครับอยากได้เหมือนกัน
    .....................................................................
    พี่ป๋องครับตามนี้เลยครับผมสั่งมาแล้วครับอีกวันสองวันจะได้
    http://www.neofarmthailand.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=5377160&Ntype=4
  • ตลาดนัดวันอาทิตย์ที่สงขลาเคยมีขายครับ ล่าสุดยังไม่มีโอกาสเดิน เอาไว้เจอจะซื้อไว้ให้คับว่าน
  • อ้าวเป็นงั้นไป แฮะๆ พี่bill พี่เล่นไม้หายากอยู่ด้วยหรอครับ คงจะหายากจริงแถวบ้านเห็นเอาแอบตำรวจกันใหญ่ไม่คอยมีใครได้เห็น อิอิ เลยหากันยาก ท่านโจท่านโหดร้ายกับเด็กและเยาวชน มากเลยท่าน ดูของท่านก็คงจะหายากเหมือนกันใช่ปล่าวท่าน
  • ต้นนี้อยู่ในตะกูลจันผาครับ แต่มันเป็นไม้ผิดปกติครับ หรือ พิการครับ ดังนั้นมันจะหายากมากครับ แต่ในกลุ่มคนเล่นก็มีให้เห็นกันอยู่ครับ แต่ที่สวยและสมบูรณ์มีน้อยครับ
  • imageimageสองต้นนี้เป็นไม้ขึ้นฟอร์มแล้วครับ สวยมากๆครับ แต่ไม่ใช่ของผม
    ไฟล์แนบ
    แม่มัน.jpg 11K
    อีกต้น.jpg 6K
  • ใหญ่ที่สุดในประเทศไทยครับ เมื่อหลายเดือนก่อนมีสวน ทางชลบุรีโดนขโมยตัดไปครับ สวยมากเหมือนกัน แต่คนเอาไปคงเอาไปโชว์ไม่ได้ นอกจากจะชำแหละขาย เป็นนิ้วครับ
  • imageต้นนี้ไม่แน่ใจครับว่ามันเกิดจากเมล็ด หรือ ชำแหละมาจากต้นแม่
    ไฟล์แนบ
    หายาก.jpg 35K
  • ไม้ตระกูลนี้เค้าเรียกกันว่าจันกำแพง แต่ของผมมันเหมือนหางนางเงือกมาก เลยตั้งชื่อมันว่า จันมัจฉา ใครมีผมขอชมหน่อยครับ อยากเห็นต้นอื่นๆบ้าง ว่ามันจะเป็นยังไง
  • ท่านโจ ท่านมีโอกาสไปเกาะท่านลองหาจันหอมที่มันขึ้นบนหน้าผาดูซิครับ ถ้าเจอต้นด่างสวยๆ นี่ท่านแลกกันหมานอกได้สบายเลยครับท่าน ไม่ได้ให้ทำลายป่าครับ แต่เราควรเก็บไว้กับเรา 5555555
  • ท่าน war 55 ไม่ทราบท่านเลี้ยงที่ไหนครับ งามดีแท้ ผมเลี้ยงที่เพชรบูรณ์ ไม่เคยรอดชีวิตเลยครับ อยากเลี้ยงบ้างจัง รบกวนตอบหน่อยครับว่าเลี้ยงที่ไหน ความชื้นแบบไหนครับ ขอบคุณครับ
  • ดูแล้วท่านจะถนัดทางเฟินร์ใช่มั๊ยครับ ผมชอบสวนเฟินร์ครับแต่สถานที่ไม่อำนวยครับ แต่คงต้องพยายามอีกรอบครับ
  • ต้นอะไรม่ายรู้ มีเพียบ

image

image

ไฟล์แนบ
    DSCF9850_resize.JPG 143K
    DSCF9851_resize.JPG 129K
  • เค้าเรียกว่าเตยทะเลครับท่าน นี่ก็สวยเหมือนกันครับ
  • โห มีครบทุกรส รักธรรมชาติและต้นไม้ด้วย
  • อยากได้จันท์กะพ้ออะค่ะ พอดีอินกับนิยาย แผ่นดินของเรามากไปหน่อย 555 จันท์กะพ้อเป็นไม้หาง่าย แต่ตลาดต้นไม้แถวบ้าน(เจเจมีน) ไม่มี T_T
  • อยากได้ต้นปู่โจมาไว้หัวเตียง 5555+
  • เคยเห็นต้นสาเก อ่ะครับ แปลกดี ใบใหญ่ๆเหมือนยุคไดโนเสา