ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมน่ากลัวตรงไหน???
  • แค่พาเดินเล่นหน้าบ้านก็ทำเหมือนผมจูงเสือมา....เซ็งครับimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0177A.jpg 12K
    IMG0018B.jpg 28K
    IMG0021B.jpg 33K
  • มีรูปตอนมันยืนข้างๆคุณหรือเปล่าครับ อยากเห็นครับ หมาสวยครับ
  • รูปไม่ค่อยมีครับมีรูปเดียวครับ
    image

ไฟล์แนบ
    IMG0176A.jpg 10K
  • ประมาณ2เดือนที่แล้วครับ
  • ไม่น่ากลัวเลย
  • นั่นดิ่
  • น่ารักดีออก
    แถมหน้าดูทะเล้่นด้วย
  • ขอบคุณครับ
  • เหอะ ๆ ๆ :o023:
  • ไม่น่ากลัวครับ...เเต่ถ้าเดินผ่านผม ผมหลบดีก่า....อิอิ...เเซวขำๆครับ.
  • สวยครับ ตัวใหญ่แบบนี้คนกลัวแน่นอนครับ เพื่อนผมเค้าเล่าให้ฟังว่าหมาเคยหลุดไล่ไก่ ชาวบ้านแถวนั้นปิดบ้านแบบว่าไม่กล้าออกมาเลยเจ้าตัวนั้นตัวเล็กกว่าของพี่อีก ของผมพาออกบ้านทุกวันครับเค้าชอบเล่นกับเด็กแต่ผมก็อยู่ด้วยและอยู่ในสายจูง เด็กๆ แถวบ้านบางคนร้องไห้อยู่พาเจ้าข้าวเหนียวไปหายร้องเลยออกมาเล่นด้วย ครั้งหนึ่งผมจะพาหมากลับบ้านเด็กร้องไห้ตามเลย
  • ผมก้อว่าสวยในแบบพิทบูลคับ
  • ของผมกะเปงนะแต่พอคนกลัวผมจะบอกไม่ต้องกลัวครับมาจับได้จนเดะนี้คนที่ตลาดน่าบ้านมีแต่คนชอบเพราะมันชอบคาบของกับแทนที่ผมจะถือ อิอิ
  • ตัวมันใหญ่ มาก
  • ส่วนมากใครเห็นพิทบลู หรือใหญ่จูวเดินมาคนส่วนมากเค้าก็หลบกันหมดแหละคับ เป็นเรื่องปกติที่คนกลัว อิอิ
  • น่ากลัว :o023:
  • ถ้าเป็นกันยาเดินผ่านใครที่จูงพิทบูลก็หลบอ่ะค่ะ ถึงจะชอบมันมากขนาดไหนก็เถอะ 5555+
  • ยาวๆแบนี้ไม่น่ากลัวหรอกครับน่าเอาไปทำหมาลากมากกว่า55555555
  • ชื่อเสียงมันเลวร้ายจะตายใครจะไปชอบเรื่องปกติใหญ่ไปจักจี้เลยดูแลหมาให้ดีเถอะ
    มีแต่พวกเรานี้แหละที่ชอบหมาแบบนี้คนอื่นมันก็ว่าพวกเราเป็นคนโรคจิต มีปรมด้อย
    ไม่ใช่เรื่องเท่นะหมาแบบนี้ คนเขามองด้วยความรังเกรียจจำไว้ให้ดีเลยยอมรับความจริงกันหน่อย
    ผมก็เลี้ยงพิทบูลอะ ไม่ใช่ไม่เลี้ยง
  • ผมก็บ่นไปงั้นแหละ แค่อยากระบายครับ
    จริงๆแล้วผมก็ไม่แคร์ใครอยู่แล้วครับก็ผมรักของผมนี่แล้วมันก็ไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้ใคร
    ผมว่ามันเป็นมิตรกับคนมากกว่านะimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0136A.jpg 9K
  • คนข้างบ้านก็เหมือนตีโพยตีพายว่าน่ากลัวอย่างโน้นอย่างนี้ตั้งแต่หมาอายุเพิ่ง2เดือนอยู่จนหมา2ปีแล้วยังไม่ชินอีกทำเป็นกลัวอยู่นั่นแหละทั้งๆที่มันหน้ายิ้มและกระดิกหางตลอดเวลาที่เจอคน (เซ็งเหมือนกัน)image
    ไฟล์แนบ
    รูปกลางDSC07192.JPG 178K
  • ตอนแรกแถวบ้าน ญ ก็เป็นค่ะ แบบว่าเราจูงเดินไปทางไหนทุกคนหลบหมดเลย
    แต่พอบ่อยเข้า เค้าก็เลิกกลัวค่ะ เพราะเวลาเราพามันออกไปเดิน
    เราก็จะสั่งให้มันทำนู่น ทำนี่ เช่นสั่งให้มันนั่ง ขอมือหน่อย อะไรประมาณนี้
    พอคนอื่นเห็นก็บอกว่าอืมฉลาดจัง น่ารักดี แล้วก็เลิกกลัวค่ะ แต่ก็เกรงๆ ไม่เข้ามาใกล้อยู่ดีค่ะ 555

image
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 221K
  • น่ารักมากกว่าเน๊อะ....555
    ไฟล์แนบ
    h5.jpg 13K
  • ต้องชินกับคำพูดเหล่านี้อ่ะครับ
    ผมก็โดน หมาผีมั้งล่ะ หมาปีศาจมั้งล่ะ
    แต่ชอบนะที่คนมองเป็นแบบนั้น