ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอโชว์ตัวหน่อยครับ วิจารณ์ตามสบาย
  • ขอโชว์ตัวลูกสาวสักหน่อยครับ หลังจากที่เป็นสมาชิกมานานและ
    และเลี้ยงมาได้สักพักยังไม่เคย แสดงตัวเลย
    3 ภาพแรกนี่ตอนเดือนครึ่งครับ ตอนรับมาเป็นเพศเมียที่ตัวใหญ่ที่สุดในคอก
    image
    image
    image
    ภาพนี้ตอน 3 เดือนครับ เคืองหมอที่ตัดหูมากบอกประสบการณ์เยอะตัดมา 30 -40 ตัวและ
    แต่ออกมาเป็นแบบนี้ ไม่ไปหาหมอท่านนี้อีกเลยครับ เตือนเพื่อนๆด้วยครับร้านนี้อยู่
    หมู่บ้านรัตนโกสินทร์ 200 ปี รังสิตครับ ร้านติดถนนฝั่งมุ่งหน้าไปฟิวเจอร์ปาร์คครับ จะมีอยู่ร้านเดียว
    image
    ภาพนี้ตอน 5 เดือนครับ จับถ่ายภาพยากเหมือนพิทอื่นๆไม่นิ่งเลย คอยงับกล้องอย่างเดียว
    image
    ภาพนี้ตอน 7 เดือนครับ ตัวซ้ายนะครับ 555+
    image
    อันนี้ภาพปัจจุบัน 24 นี้ครบ 11 เดือนครับ มอมแมมไปหน่อยครับ
    ไม่ค่อยสบายเลยระงับการอาบน้ำก่อน
    image
    image
    image

ติชมตามสบายครับ ช่วงหลังๆถ่ายเต็มตัวไม่ได้เลย เจอผมเมื่อไหร่กระโดดใส่ทันที
    ไฟล์แนบ
    1.5.JPG 46K
    1.5-2.JPG 17K
    1.5-3.JPG 51K
    3.jpg 57K
    5.jpg 47K
    7.jpg 19K
    10.jpg 43K
    10-2.jpg 40K
    10-3.JPG 58K
  • เสียดาย ไปตัดหู ไม่สวย...
  • อย่างนี้ต้องเบอร์ 1 ครับรับรองสวยแน่ครับ
  • อยากไปตัดใหม่เหมือนกันครับ แต่มันเลยวัยแล้ว ไม่รู้ว่าจะเป็นการเพิ่มความยากในการตัดหรือเปล่า เรื่องนี้ต้องฝากผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
    *เพิ่มเติมข้อมูลครับ
    ชื่อ เบลล่า เกิด 24/6/2553 พ่อ-แม่ เป็นสุนัขจังหวัดแพร่ ไม่มีใบเพ็ด
    แต่กำลังจะทำครับ จะเริ่มกับ ABC เนี่ยแหละครับ
  • ตัดมาแล้ว30-40ตัว ตัวอะไรของมัน

แบบนี้เด็กน้อยก็ตัดได้ เสียดายแทนจริงๆ
  • ดีคับพี่คนแพร่เหมือนกัน
    อิอิ
    หมาสวยมากแต่...หูไม่สวยเลยง่ะ
  • อ่อ ผมได้มาจากแพร่ครับ แต่ผมตอนนี้อยู่บางบอน บ้านอยู่รังสิตครับ
    แต่ก็ยินดีที่ได้รู้จักครับผม...^^...
  • หมาหน้าสวยค่ะ แต่เสียดายหูเน้อะ แต่ไม่เป็นไรค่ะหมาเรายังไงก็น่ารักในสายตาเราเสมออ
  • เอาหน่า มันก็คือมัน ไม่เหมือนใคร และไม่มีใครเหมือน อิอิ

หมาสวยสะอาดดีครับ :065:
  • เสียดายหู
  • ขอบคุณทุกคำ ติ - ชม ครับ...^^...
  • ใครทราบเรื่องการตัดหูในช่วงวัยประมาณ 11 เดือนช่วยตอบด้วยนะครับ อยากตัดใหม่
    อยากทราบว่าทำได้มั้ย และอันตรายหรือเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • นึกว่าตัดผมทรง ฮิปฮอปก็แล้วกัน เท่ห์ดี ไม่มีใครเหมือน ฮ่าๆๆ
  • ลองปรึกษาพี่หมอธวัชชัยวัดไผ่ตันดูนะครับ
  • ยังดีกว่าของผม มันยังแก้งานได้
    ผมตัดจนหมดเลย เบอร์ 0.5 มั้ง หมดโอกาสแก้ตัว 5555
  • image
    ไฟล์แนบ
    227164_128765553866337_100001986784149_196119_956954_n.jpg 63K
  • ขอบคุณนะครับพี่มาร์คที่ แนะนำ สาวน้อยรายนี้แหละครับที่ผมจะไปขอจดใบกับพี่อ่ะครับ

คุณ ning_Lampang เบอร์ 0.5 คงสั้นมากเลยนะครับ อยากเห็นจังครับว่าเป็นยังไง
    ถ้าไม่ลำบากรบกวนขอชมหน่อยนะครับ
  • สวยครับผม
  • หน้าตามันน่ารักมากเลยครับ ชอบๆลายดำๆที่อยู่ตาขวาอ่ะ เหมือนหมาของชินจังเลย
  • 555+ เหมือนตัวการ์ตูนเลยครับ ตอนแรกโดนทักบ่อยมากว่าหมาตาไม่เท่ากัน

ขอบคุณทุกคำติชมนะคร๊าบบบ
  • น่ารัก จัดอยู่ขั้นสวย เจ้าของน่ะ
  • มองโลกในแง่ดีเข้าไว้ครับ
  • เจ้าตัวนี้ น่าจะแสบมากกว่าดุนะเนี่ย ^ ^

ส่วนเรื่องตัดหู ลองดูภาพประกอบแล้วชอบแบบไหน ก็ตามนั้นเลย

image

สำหรับเรื่องการถ่ายภาพน้องหมาไม่ได้ ก็ต้องอดทนครับ
    เพราะจะว่าไป สุนัขทุกตัวต้องฝึกทั้งนั้น
    ปลอกคอ+สายจูง เป็นสิ่งสำคัญในการฝึกสุนัข
    ต้องทำให้สุนัขคุ้นเคย และไม่มีพฤติกรรมต่อต้านการใส่ปลอกคอ+สายจูง ต้องคอยสังเกตครับ
    อย่าเล่นกับสุนัขมากเกินไปในขณะใส่สายจูงระหว่างฝึก
    จะทำให้สุนัขแยกไม่ออกว่าตอนไหนเล่นได้ ตอนไหนห้ามเล่น
    เมื่อฝึกไปเรื่อยๆ สุนัขจะรู้ทันทีเมื่อใส่ปลอกคอ+สายจูงว่า "ถึงเวลาต้องทำตามคำสั่งแล้ว"
    ผมเคยเจอสุนัขบางตัว ใส่สายจูงแล้ว
    แค่กระตุกสายจูงเบาๆ+พูดคำว่า"โพส" ยืนนิ่งเลยครับ
    การโพสต์ท่าสุนัข บางคนคิดว่า สุนัขไม่ได้ประกวด ไม่ต้องฝึกโพสต์ก็ได้
    ข้อดีของการโพสต์ท่าสุนัขคือ เจ้าของสุนัขสามารถดูเส้นหลังของสุนัขตัวเองว่า เส้นโก่ง ตรง หรือว่าแอ่น
    ซึ่งจะทำให้เรารู้ถึงการสืบทอดทางสายพันธุ์ และการเลี้ยงดู การให้อาหารที่เหมาะสมกับสุนัขหรือไม่?

image

อดทนครับแล้วจะได้หมานิสัยดีๆ น่ารักมาเลี้ยงให้เราภูมิใจ

สำหรับเรื่องหมาตัวใหญ่หรือตัวเล็ก ผมถือว่าเป็นความชอบส่วนตัว
    เพราะบ้านเราส่วนใหญ่คิดว่า หมาที่ตัวใหญ่จะสวยและแข็งแรงที่สุด
    แต่ก็ต้องดูตามมาตรฐานของแต่ละสายพันธุ์ประกอบด้วยครับ
    ผมหาลิงค์มาให้อ่านประกอบความรู้ครับ

http://talk.mthai.com/topic/54173

ถ้าคุณ Bella เลี้ยงเจ้านี่แล้วมีความสุข ผมว่า คุณก็มาถูกทางแล้ว
    ผมแค่นักทฤษฎี แต่ภาคปฏิบัติยังไม่รู้ผลจะออกมาอย่างไร?
    ความสุขของคนเลี้ยงสุนัข คือ เห็นสุนัขสุขภาพแข็งแรง
    เห็นการพัฒนา การเจริญเติบโตของเขา เป็นเพื่อนที่ดีของเราก็พอใช่ไหมครับ
    ไฟล์แนบ
    Q1155.jpg 68K
    malosi-bis-smith.jpg 127K
  • ขอบคุณคุณ Auun ที่เข้ามาตอบให้นะครับ เรื่องการโพสเนี่ย
    ถ้าฝึกได้ขนาดพูดคำว่า "โพส" แล้วนิ่ง โพสท่าสวยเลยเนี่ยสุดยอดเลยครับ
    สุนัขผมการเชื่อฟังคำสั่งก็พอใช่ครับ บอกนั่งก็จะนั่ง แต่นั่งพับเพียบนะครับ
    เลยกลายเป็นท่านั่งที่ติดไปซะแล้ว ก็ความผิดผมเองนั่นแหละ ทีแรกคิดว่าทำตาม
    คำสั่งให้ได้ก่อน ท่าค่อยว่ากันอีกที แต่ไปๆมาๆติดแก้ไม่ได้
    ส่วนอื่นๆก็ปกติครับ ถ้าผมนั่งอยู่ด้วยจะไม่ดื้อ แต่ถ้าหันหลังปุบต้นไม้กระจุยครับ

***เพิ่มเติมข้อมูลให้วิจารณ์กันอีกหน่อยนะครับ
    1.ความสูงจากพื้นถึงหัวไหล่ 18 นิ้ว
    2.น้ำหนัก 30-32 กิโลกรัม
    3.รอบหัว 17 นิ้ว
    4.อายุ 10 เดือน 20 วัน
  • เรื่องการฝึกสุนัข ในเว็ปนี้มีคนเก่งๆหลายคนที่เขียนกระทู้ให้ความรู้กับคนที่สนใจ
    ต้องค่อยๆเรียนรู้กันไปครับ เพราะเราไม่ใช่มืออาชีพ ที่จะสอนทีเดียว แล้วให้หมาของเรารู้ได้ทุกอย่าง
    เป็นไปได้ยาก.. แต่ถ้ามีความพยายามก็อาจเป็นไปได้ครับ

สำหรับเรื่องน้ำหนัก-ความสูงโดยรวมถือว่ามาตรฐานแล้ว (ออกจะไซด์ใหญ่สักหน่อยครับ)
    ต้องดูเรื่องความสมส่วนของโครงสร้าง น้ำหนัก และความสูงด้วย
    คงต้องให้ผู้เชี่ยวชาญมาให้ความรู้อีกครั้งนะครับ
    เพราะข้อกำหนดมาตรฐานตอนนี้ ผมบอกตรงๆว่า ยังไม่ทราบข้อมูลที่แน่ชัด
    เมื่อก่อนโดยทั่วไป"พิทบูล"ในความคิดเห็นของผม จะประมาณนี้
    image

ไฟล์แนบ
    american-pit-bull-terrier1.jpg 51K
  • ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม...^^...
  • ถึง พี่เอก กิจพัฒนาพิมพ์ย้อม,บจก.
    เห็นท้ายรถพี่มีสติ๊กเกอร์ pitbull Zone อยู่อ่ะครับ เลขหลักสิบจำเลขไม่ได้และ
    น่าจะเป็นสมาชิกเก่าแก่ แต่ผมไม่ทราบ ชื่อ ID พี่ และไม่มีเบอร์ติดต่อด้วย
    ผม "วุฒิ" ที่เคยเป็นที่ปรึกษาด้านสิ่งแวดล้อม ให้กิจพัฒนาอ่ะครับ
    ถ้าอ่านเจอข้อความนี้รบกวน แจ้ง เบอร์โทร หรือ อีเมลล์ ไว้ให้ทีนะครับ
    อยู่ใกล้ๆกัน เผื่อมีอะไรจะได้ปรึกษากันได้ง่ายๆ

ปล.แปะรูปไว้ให้ดูครับเผื่อจำกันไม่ได้
    image
    ไฟล์แนบ
    11.jpg 50K
  • ฝึกสุนัขตามนี้เลยค่ะเห็นพี่ๆเขาเขียนเนื้อหาได้ดีมาก

http://pitbullzone.com/community/discussion/22489/chibing-keeping-ball-vdo
  • ขอบคุณครับผมสำหรับข้อมูลดีดี

คุณ ning_Lampang ครับ
    ยังรอชมภาพอยู่นะครับ...^^...
  • ฝากเตือนเพื่อนๆที่สุนัขชอบแทะสิ่งของด้วยนะครับ

โดยเฉพาะพลาสติก และไม้ หรือวัสดุที่ไม่ย่อย

บางครั้งสุนัขเค้าจะกินเข้าไปเลย ทำให้ท้องผูก ถ่ายยาก

ถ่ายไม่ออก หรืออาจถ่ายเป็นเลือดได้ครับ ก่อนหน้านี้สุนัขผมเป็นอยู่

น่าสงสารมาก ไม่มีแรงเลย กินอาหารก็ไม่ได้ ไม่ถ่ายเลย 3 - 4 วัน

มีไข้ด้วย กลัวจะเสียชีวิต ต้องฝึกให้เค้ารู้ว่าสิ่งไหนกินได้สิ่งไหนกินไม่ได้นะครับ

ฝากด้วยครับ อันตรายมาก
  • ได้ข่าวหมาคุณสร้างขยะ(รองเท้า)พอๆกับหมาผม555
    ทุกวันนี้เปลี่ยนมาใส่รองเท้าตีนหมี มันไม่ยักจะกัด
  • อย่าไปกังวนกับเรื่องหูครับ แล้วแต่คนชอบ เลี้ยงเอาเป็นเพื่อน ไม่ใด้เลี้ยงเอาไว้ส่งประกวดครับ ส่วนตัวผมว่าสวยแล้ว คนที่เขาไม่ตัดหูยังเฉยๆเลย น่านักดีดูท่าทางใจดีนะครับ
  • เสียดายหู
  • ปล่อยตามลำพังไม่ได้เลยครับ คุณ kornpote ตอนนี้หมดปัญหาเรื่องรองเท้าแล้ว

เพราะเก็บเข้าตู้หมด ตอนนี้เลยหันไปเล่นต้นไม้แทน 555+

กลายเป็นซากไปเป็นสิบๆคู่แล้วครับรองเท้าเนี่ย
  • น่ารักดีครับ
  • ขอบคุณครับ...^^...
  • อัพให้ดูแทนหนิงครับ
    นี่แหละครับ ไอ้โน่ เจ้าของใบหู เบอร์ 0.5 ครับ ^^ เอิ๊กๆๆๆๆๆ
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    29042011105.jpg 111K
    29042011106.jpg 108K
    29042011095.jpg 61K
  • อ่อ ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม

สั้นมากจริงๆด้วยนะครับ แต่ไม่น่าเกียจเลยนะครับผม

แต่มันจะมีปัญหาตอนอาบน้ำป่าวครับ

ปัญหาน้ำเข้าหู ดูแล้วมันน่าจะดักน้ำได้ดีน่าดู

แซวเล่นนะคร๊าบบ ขำๆ...^^...
  • หายห่วงครับ โน่น้ำไม่เข้าหูแน่นอน เพราะโน่ไม่อาบน้ำ 5555+
    ล้อเล่นๆ อาบอยู่แหละครับ แต่ต้องถามวิธีจากหนิงเอา เหอๆ
  • คุณBella คุณhnote ของผมแทบไม่เหลือใบหูเลยครับ
    แก้ไขไม่ได้เลย เสียดายimageimage
    ไฟล์แนบ
    598.JPG 147K
    599.JPG 227K
  • หมาที่ชอบกัดแทะแสดงว่าพลังงานมันเหลือเยอะ พาออกกำลังกายหนักๆจะช่วยได้ครับ
  • สวยโหดจังเลยน่ะ
  • ทุกวันนี้เล่นกัดกันทุกวันเลยครับ กระโดดกัดผ้ามั่ง กัดแขนผมมั่ง

กัดเข้าบ้าง ไม่เข้าบ้าง เลือดซิบๆบ้าง แต่ก็สนุกดีครับ...^^...

ปล.สงสัยจะซาดิสทั้งคนทั้งหมา 555+
  • คุณ Bella อยู่แถวไหนของปทุมครับ?
  • อยู่แถวรังสิตครับ ซอย Work Point คุณ Auun อยู่ปทุมเหมือนกันหรอครับ..??
  • Up date ภาพให้ชมกันครับ เพิ่งถ่ายเมื่อวาน กับปลอกคอ + สายจูง สุดแรดดดด

image
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0063.jpg 47K
  • image
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0068.jpg 52K
  • image
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0060.jpg 49K