ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใช่เครื่องวิ่งของคนได้ไหมครับ
  • เราสามารถให้สุนัขวิ่งเครื่องวิ่งคนได้มัยครับ แล้วเครืองวิ่งคนกับสุนัขแตกต่างอย่างไร ช่วยแนะนำกันหน่อยครับ
  • ได้สิครับ ถ้าเป็นแบบไฟฟ้าด้วย ยิ่งดีใหญ่
    เราสามารถควบคุมความเร็วได้ เสียงไม่ดัง รูปทรงสวยงาม สามารุถเก็บในบ้านได้ ปํญหาจุกจิกน้อย
    ต่างจากเครื่องวิ่ง สุนัขที่ใช้อยู่ คือ
    เครื่องวิ่งระบบ แม๊คคานิค
    1. ไม่เปลื่องไฟฟ้า ( อยู่ที่ไหนก้อได้ )
    2. ราคาถูก ( พอเจียดตังค์ หามาไว้ในครอบครอง )
    3. ดูแล ซ่อมแซม ง่ายกว่าระบบไฟฟ้า ( ซ่อม จนสามารถสร้างเครื่องใช้เองได้แล้ว )
    4. ดูลูกทุ่งดี ถ้าชอบสไตล์ แนวคลาสสิค ( วิ่งให้พังไปเลยลูก )
    ข้อเสีย
    1. เสียงค่อนข้างดัง
    2. ปํญหาเรื่อง ความปลอดภัย ( ร่องข้างสายพาน, ขอบมู่เลย์ )
    3. ต้องหมั่นตรวจสอบ น๊อต เสมอ ๆ ( หลุดหายไปหลายตัวแล้ว )
    4. หาที่ตั้งวาง ค่อนข้างลำบากหน่อย ( ดูข้อต่อไป )
    5. รูปร่างไม่ค่อยสวย ( ไปอยู่นอกบ้านเหมาะกว่านะ )
  • และถ้าเป็นสายพานละครับ(ไม่มีไฟฟ้า)มีขอเสียข้อดียังไงครับ
  • ได้แน่นอนครับ หาตัวที่มีระบบโช๊คกันสะเทือนได้ยิ่งดี ทําให้ถนอมข้อและฮิ้ปของหมาในระยะยาวครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC06415.JPG 113K
  • ราคาเครืิ่องละเท่าใหร่ หรอครับ คุณ TEK
  • เริ่มต้นที่สองหมื่น แต่ของผมมีระบบกันสะเทือน อยู่ที่ 38,000 ครับคุณคิม...
  • เครื่องวิ่งไฟฟ้าของคน คนวิ่งได้ หมาวิ่งดี สะดวก
    ตั้งเครื่องวิ่งไปเรื่อยๆ เครื่องไม่หยุด หมาไม่หยุด
    ข้อเสียคือ วิ่งได้สปรีดเดียว แต่ไม่เป็นปัญหาถ้า
    เจ้าของนั่งเฝ้าแล้วค่อยปรับสปรีดหรือตั้งค่าความชันให้
  • เบิดเท่เชียว เพิ่งเห็นความสัมพันธ์ การเดินสุนัข ก้อ คลิปพี่เต็ก เลย นะเนี่ย
  • หมาเรากลัวเครื่องวิ่งคนมากเลยอะ จะฝึกยังไงดี เอาขึ้นแล้วจะถอยหลังลงตลอดหางจุกตูดเลย