ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดับกลิ่นฉี่สุนัข
  • เลี้ยงพิทมาตั้งนานพึ่งรู้ว่าน้ำส้มสายชูใช้ดับกลิ่นได้ โดยผสมกับน้ำในการทำความสอาดเช็ดถูและหล้งอาบน้ำ รวมถึงการใช้แป้งเย็นเภสัชทาตัวสุนัขหลังอาบน้ำ กลิ่นสาบจะไม่มี ลองดูนะครับ
  • อัตราส่วนครับขอรายระเอียตด้วยขอบคุณครับ
  • ว่าวๆๆความรู้ใหม่ ขอบคุณครับ
  • เติมนิดหน่อยครับต่อน้ำ10ลิตร ใส่ไม่มาก ผ้าที่ผมมาเช็ดฉี่ลูกสุนัขตากแห้งมาดมไม่มีกลิ่นเลย
  • ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่คับบ
  • ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ครับ

น้ำส้มสายชูสามารถกำจัดกลิ่นเท้าเหม็น โดยการแช่เท้าลงในน้ำที่ผสมน้ำส้มสายชูครับ
    และยังสามารถกำจัดกลิ่นรองเท้าที่เหม็นๆได้อีกด้วยครับ
  • ขอบคุณมาก มายเลย ครับ เพราะว่า น้ำส้มที่บ้าน ก็โดน เท ไปไม่น้อยเหมือนกัน 555+ ได้ผลจิงๆน่ะครับ

ลองเอาพริกไทย มาโลยดูก็ได้น่ะครับ ก็ได้ผล เหมือนกัน :o043: