ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครอยู่ปัตตานีบ้าง?
  • อยากทราบว่าพี่น้องคนไหนอยู่ที่ปัตตานีบ้างคะ?
    บังเอิญว่าเจ้าแมคกี้ของพี่ชายเราไม่สบาย ขนร่วง เป็นแผลเฟะหนองบริเวณตามลำตัวทั่วไป
    มีกลิ่นเห็น ปากซีด ไม่มีแรง ไม่ยอมกินอาหาร จิบแต่น้ำ......
    คุณหมอคลินิคที่หน้าเทคนิคบอกว่า ต้องฉีดยา ค่าใช้จ่ายประมาณ 1200 บาท (พี่ชายบอกมา)
    ตอนนี้เราอยู่เมืองกาญจนบุรี ไม่สามารถเดินทางไปเยี่ยมเค้าได้ ....สงสารจัง...
    จึงอยากรู้ว่าท่านใดอยู่ปัตตานีบ้าง อยากทำความรู้จักเอาไว้ เผื่อวันหน้าวันหลังจะได้ทักทายกันได้
    ...ลืมบอกไป จู่ๆเค้าก็เป็นขึ้นมาเลยเริ่มจากไม่กินอาหารก่อน (ยังไม่มีรูปเลยค่ะ)
    ปล.ขอบคุณพี่มาร์คเจ้าของพื้นที่ และขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่าน ขอบคุณค่ะ....

• หมอที่ปัตตานีโอเคมั๊ยครับ?

ลองตรวจสอบทางหมอตั้มหาดใหญ่อีกซักทีดีไหมครับ เผื่อมีข้อมูลดูแลรักษาดีๆ ถ้าสะดวกมาหาดใหญ่ติดต่อหมอตั้มน่าจะดีครับ

เอาใจช่วยนะครับ ให้น้องหมาหายไวๆนะ
  • ขอบคุณค่ะ
  • ตามพี่โจว่าเลยคับ หมอตั้ม หม้ออัจฉริยะ ว๊าก
    ไม่ใช่ หมอคับ หมอ เก่งคับ
  • สวัสดีครับคุณ mai_aoy ผมอยู่ปัตตานีครับ แต่ตอนพาเจ้าดาร์คไปตัดหูผมพาขึ้นไปให้หมอตั้ม(หาดใหญ่)ตัดให้ครับ ลองถามพี่ชายคุณดูครับ รู้จักร้านพี่แก่น(ขายอะไหล่ตกแต่งมอไซค์)รึเปล่า ถ้ารู้จักร้านนี้มาหาผมได้ครับ ผมเป็นลูกเจ้าของร้าน อยากรู้จักคนในจังหวัดเดียวกันที่เลี้ยงพิทบูลมาก แต่หาได้ยากจริงๆ ฮ่าๆ
    ส่วนตัวผมพาน้องหมาไปรักษาโรคผิวหนังที่โรงพยาบาลสัตว์ อยู่ที่ถ.นาเกลือ ซึ่งเป็นสาขาเดียวกันกับคลินิกหมอธนิต(หน้าเทคนิค)
    แต่ที่ผมได้ไปทั้ง2สาขามา ปรากฏว่า สาขาเดียวกันก็จริงครับ แต่มีดีคนละอย่าง อย่างเช่นถ้าพาน้องหมาไปรักษาต้องไปโรงบาลสัตว์เลยครับ ได้ยาเยอะกว่าเท่าตัว แถมค่าใช้จ่ายถูกกว่าอีก แต่คลินิคนิคมีดีที่สินค้าต่างๆของสัตว์ราคาถูกกว่าครับ

image
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย1041.jpg 21K
  • ขอให้หายไว ๆ นะครับ
  • ลองสูตรอีเอ็มของป้าพรดูรึยังครับ
    ใช้ได้ผลดีจริงๆนะ
  • วันนี้จะโทรไปบอกพี่ชาย แต่กลับปิดเครื่องซะได้ ติดต่อก็ไม่ได้
    ร้านพี่แก่นไม่รู้จักน่ะจ่ะ รู้จักแต่ร้านพี่โก๋-พี่มาลี หน้าโรงเรียนแหลมทอง....
    ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยนะจ๊ะที่แนะนำ เดี๋ยวจะโทรหาพี่อีกทีนึง
    คุณ f1rstgot ถ้าว่างๆคงได้เจอกันจ่ะ ยินดีที่ได้รู้จักจ่ะ
  • ฮ่าๆ ร้านใหญ่คุณไม่รู้จัก แต่รู้จักร้านเล็ก จริงๆแล้วคนที่ชอบแต่งรถไม่เฉพาะในปัตตานีแต่รวมถึง3จังหวัด ไม่มีใครไม่รู้จักร้านพี่แก่นนะครับ อิอิ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับimage
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย06655.jpg 26K