ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปิดเทอมหรรษาและของเล่นใหม่
  • ตามอ่าน ได้ทั้งความรู้ได้ทั้งสาระคับ

:029:
  • ล้างขี้หมาทุกวันพอทนได้ แต่เมียมายืนด่าพร้อมสมน้ำหน้าที่เสือกหาเรื่องลำบากเองนี่สิ
  • เช้านี้ก็ไม่มีอะไรตื่นเต้น ไม่มีขี้ในกรง ปล่อยออกมา ขี้ก้อนสวยสีเข้มขนาดพอประมาณ ฮ่าๆๆ

แต่เผลอแปบเดียว มันกัดรองเท้าตูขาด ล่อคู่แพงเสียด้วย แค่ละสายตาไปไม่เกิน 10 นาที แมร่งเอ๊ย
    แต่ช่างมันเถอะทำได้ก็แค่มองด้วยความเสียดาย โชคดีนะมรึง เป็นกรู เป็นคนอื่นเดิมพันได้ โดนรองเท้าตบปากแน่ๆ

ช่วงนี้มันกำลังกัดแทะแหลก ยังไม่มีเวลาไปหาซื้อของมาให้มันกัดเล่นเลย
  • - -* เดอะเผือกเป็นเด็กดีแบบนี้คนรอตักตวงความรู้ก็แย่ดิป๋า 555+
  • พี่มาร์คเลี๊ยงเด็กนี่เองถึงว่าช่วงนี้กระชุ่มกระชวย
  • 55555 รู้สึกว่าสองคนนี้มีอะไรที่คล้ายๆกันยังงัยไม่รู้
  • ขอให้พี่มาร์คลืม nike คู่เก่งไว้นอกบ้าน ไอ้เผือกสู้สู้ๆ
  • เจ้านี่ถ้าอยู่กับคนอื่นก็ไม่แน่ มันดื้อเอาเรื่อง มันพยายามเอาชนะและเรียกร้องความสนใจตลอด
    แต่ขอโทษ เจอกับเทพมันถึงยอมสยบให้ง่ายๆแบบนี้ ฮ่าๆๆ ขอโม้หน่อย

เดี๋ยวจะรีบเฉดหัวมันออกจากบ้าน เริ่มไม่มันและ มันยอมง่ายไปหน่อย ฮิ้วๆๆๆ
  • อ่างบัวก็แล้ว รองเท้าก็แล้ว ต่อไปอะไรดีน้า......??? คริ คริ :013:
  • รถไง มันจ้องสอยรถฟอร์จูนเนอร์ผมอยู่ กันโคลนกับบันไดโดนไปแล้ว
    แทะกะบะยังพอทนได้ แต่ถ้าแทะคันในรูปนี้ ตูเดือดร้อนแน่ๆ
    (รถคนอื่นนะอย่าเข้าใจผิด เขาให้ยืมมาขับเล่นๆ)
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC08770rs.jpg 97K
    DSC08770rs.jpg 97K
  • ทำไมป๋าไม่เอารองเท้าแปะปากมันซักทีอะคับ ?

แบบนี้ก็มีคู่ต่อไปอะจิป๋า ... แต่ความเป็นจริง ถึงแป๊ะไปมันก็กัดอยู่ดีอะ อิอิ

ที่บ้านตอนเด็กๆมันกัดทุกคู่เลยยกเว้นของผมคนเดียว เพราะอะไรเหรอ?

เจ้าเดอะเผือกตัวนี้ จะต้องกัดล้อแม๊คแน่นอนครับ เพราะมันอยากลากยางในอนาคตหนะคับ

ขอให้มันวิ่งฉี่ทั้ง4ล้อเลย เถ๊อะ ... จัดไปเดอะเผือก เอาเต็มๆหน่อย ไปคาบบัวในอ่างแล้วลากไปใต้รถเลยลูก อิอิอิ หรือคาบรองเท้าไนกี้ไปแอบก็ยังดี คิคิคิ
  • ตีไม่ทันครับ ออกมาเห็นก็เละไปแล้ว

ไมอยากตีมัน เดี๋ยวเสียหมา และกลัวมันกลายเป็นหมาขาดความมั่นใจ
    หมากำลังคึกอยากให้มันดื้อๆแบบไปสักพัก เพราะเตรียมฝึกเป็นหมากิจกรรม

ความดื้อคือสิ่งที่เราต้องการครับ ถ้าจะทำโทษต้อง จับได้แบบคาหนังคาเขาครับ
  • พี่มาร์คแก่ แล้วพี่โจ ตีไม่ทันหรอก 555+
  • แต่เมื่อเช้า ผมตื่นลงมา มันขี้เต็มกรงเลยครับ และก็เหยียบย่ำกระจายไปทั่วเลยด้วย เช็ดเป็ด งานเข้าแล้วกรู ฮ่าๆๆ...

55555+ นึกถึงสมัยให้หมานอนในบ้าน มันขี้ใส่ชายผ้าม่านที่ปรกพื้น ต้องตัดผ้าม่านทิ้งเลย อิอิอิอิอิ

• มีอะไรอัพเดทไหมคะพี่มาร์ค เผือกน้อยของหนู อิอิ(((ของเราตั้งกะมะไหร่หวา)))
  • ไม่มีอะไรตื่นเต้นแล้ว อีกอย่างบวกกับไม่ค่อยมีเวลาให้มันด้วยครับช่วงนี้
    ต่อไปก็คงต้องรอให้เจ้าของตัวจริงนำไปพัฒนาอีกที ครับ
  • หมดลุ้นซ่ะ ความวายวุ่นมันไม่บังเกิดซ่ะล่ะ ^:)^
  • เราตีเพราะสอนเค้า ไม่ได้ดีพร่ำเพื่อ แล้วอีกอย่าง เค้าทำผิดเราต้องดุต้องสอนทันทีเพื่อให้เค้ารู้ว่าที่เค้าทำมันผิดไม่ใช่หรอคะ? ...
  • ขอออกตัวไว้ก่อน หมาตัวนี้ตั้งใจว่าจะปั้นไว้สำหรับทำกิจกรรม และเจ้าของตัวจริงก็คือหมวดเป๋ วันหนึ่งมันไม่ได้อยู่กับผมแล้วจะได้ไม่มีใครมาหาว่าผมทิ้งหมา บ้านผมมีแล้วสองตัวแบ่งโซนเลี้ยงอยู่จึงรับมาเพิ่มอีกไม่ไหวจริงๆ หากมันโตเต็มวัย ขังรวมกันไม่ได้ก็จะกลายเป็นปัญหา ตอนนี้มันยังเด็กก็ยังน่ารัก จึงยังไม่มีปัญหามากนัก
    และที่ผมอาสานำมาเลี้ยงให้ในช่วงเริ่มต้นก็เพื่อเอามาให้ลูกลองเลี้ยงเล่นๆ หลังจากนั้นก็จะให้หมวดเป๋รับคืนกลับไปเพื่อนำไปฝึกต่อ ตอนนี้ยังอยู่ที่บ้านผมเพราะหมาที่บ้านหมวดเป๋ก็มีลูกหมาออกมาอีกคอก หากใครอยากเอาไปเลี้ยงต่อก็ลองโทรมาคุยกันดูนะครับ
  • ขออนุญาติขอความรู้นะครับ

ลูกหมาผมอายุ 2 เดือนครึ่ง พยายามหัดให้ขี้นอกกรงไม่ทราบว่ามีเทคนิคยังไงครับ

ทุกวันนี้ผมปล่อยออกกรงวันละ 3 เวลา ลุกหมาจะเยี่ยวข้างนอก แต่ไม่ยอมขี้ข้างนอก
    พอเอากลับเข้าไปในกรงลุกหมามันจะขี้ในกรงทุกครั้ง

รบกวนพี่มาร์คด้วยครับ
  • ปกติลูกหมาจะขี้หลังกินอาหาร โดยการเดินวนแล้วก็ดมที่พื้น หากเราเห็นอาการนี้พาเขาออกไปยังสนามหญ้า
    ให้นอนในกรงที่ไม่ควรกว้างเกินไป หากกรงใหญ่เอากล่องกระดาษหลายๆใบใส่ตรงช่องว่างให้เหลือพื้นที่แค่พอนอนได้ พอดีตัว

หากเราขังทั้งวันโอกาสขี้ในกรงมีอยู่สูงมาก ดังนั้นต้องเพิ่มความถี่ในการพาออกมายังสนามหญ้าครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากครับ

โอกาสหน้าหากมีปัญหาอีกผมขออนุญาติรบกวนด้วยนะครับ

เจ้าไวท์สวยมากครับ
    หากผมมีกำลังทรัพย์ก็อยากที่จะเอามาดูแล เพราะคิดว่าน่าจะสามารถดูแลได้ดีในระดับหนึ่ง (ถ้ามีพี่มาร์คเป็นที่เลี้ยงอีกที)

ทุกวันนี้ก็เหนื่อยแต่ก็สนุก เพราะเมื่อก่อนมีแค่ภาคทฤษฎีไม่ได้มีภาคปฎิบัติ

พอมาเจอเองมึนเลยครับ
  • ได้ความรู้เพียบเลยครับพี่ แต่ Extreme นี่ยอมเลยจริงๆครับ
    มาไวทีเดียวครับ ผลข้างเคียงเรื่องแพ้แล้วขนร่วงมากๆก็ยังไม่เห็นครับ
  • ขอบคุณครับท่าน ฮ่าๆๆ เอกซ์ตรีม บูลลี่เริ่มติดลมบนแล้ว กำลังจะไปมาเลย์อีก 3 ตันครับ
    ตอนนี้ได้ลูกค้าสายพันธ์อื่นมาอีกเพียบ โดยเฉพาะพวกกินยากๆ ลองทีเดียวติดใจ ฮิ้วๆๆๆ
  • พี่มาร์คพาเผือกไปเที่ยวงานไทยแลนด์ อินเตอร์ฯ ดอกโชว์ป่าวคะ
  • -ขออนุญาติสอบถามพี่มาร์คนะรับ-
    ผมเลี้ยงลูกหมาอายุ 3 เดือน กิน f1 สีแดงผมผสมเอกซ์ตรีม บูลลี่ด้วยนิดนึง
    บางวันขี้สวยดี (แข็ง)
    บางวันขี้เหลวๆหน่อย

ผมเข้าใจว่าที่ขี้เหลวเพราะผมผสมเอกซ์ตรีม บูลลี่เยอะเกินไปใช่หรือเปล่า

หมาโต ประมาร 14-15 เดือนเอามาเลี้ยงกับเด็กน้อยของผมได้ป่าว
    หมายถึงอยุ่กรงเดียวกันด้วย

หมาตัวนี้(14-15)ผอมผมคิดว่าจะให้เอกซ์ตรีม บูลลี่ผสม f1 โดยผสมเอกซ์ตรีม บูลลี่เยอะหน่อยเจ้าแก่จะได้โตไวๆ

ผมเข้าใจถุกหรือเปล่าครับ

รบกวนพี่มาร์คด้วยครับ