ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาซื้อลูก พิทบูลสายกัด กทม
  • หาซื้ออยู่ครับมีใหม่ถ้ามีกรุณาตอบด้วยครับ ประมานเท่าไหร่ที่ไหน
  • จะเอาไปใช้ทำกิจกรรมอะไรครับ จูงเล่น ฝึก หรือใช้ในเกมส์กัด
    ราคา อยู่ที่สายเลือด
  • ฝึก กับจูงเล่นครับ
  • ถ้ามีกัดก็กัดครับ
  • ประมานเท่าไหร่ครับ ใน กทม มีไหมครับ
  • ใช้ในเกมส์เเนะนำที่ขอนเเก่นครับลูก ไทสัน เเชมป์ประเทศไทยเข้าไปที่บอร์ดคนรักพิทบลูสายกัด
    กระทู้ของ lucifermartial kennel เหลือตัวเมียสองตัว จี๊ดสสส สุดๆ
  • ในระแวก กทม ไม่มีหรอครับ
  • มีคับลองติดต่อพี่คิมดู คิมปลอกคอสุนัข จตุจักร อ่ะคับ
  • image
    ลองโทรไปดู
    ไฟล์แนบ
    kim.jpg 61K
  • ได้ข่าวว่าของพิตโลก ไปเก็บหมาต่างประเทศหลายประเทศ หลายตัวเลยคับ ไม่รู้ว่าหมาใครแต่ค่าตัวเจ็ดแสนคับ
  • ขอบคุณครับ จะลองโทรไป
  • แล้วมีที่ไหนอีกบ้างครับ ถามเพื่อๆไว้อ่ะครับ
  • แล้วมีที่ไหนอีกบ้างครับ ถามเพื่อๆไว้อ่ะครับ
  • 0819964584 ได้ข่าวว่าพี่แกมี
  • ขอบคุนคราฟฟ จะลองโทรไปคับ
  • ว่าแต่อยากทราบว่า มีใบกับไม่มีใบแตกต่างยังไงครับ
  • เเตกต่างกันตอนที่ผสมไงครับ.....
    หมาที่จะผสมจำเป็นมากๆที่เราจะต้องรู้ว่าพ่อเเม่หมาเป็นใคร สไตร์การกัดเป็นยังไง เเล้วจะเอาไปผสมกับหมาสไตร์ไหนที่เราต้องการ เเล้วลูกหมาจะออกมาเป็นเเบบไหน ถ้าเป็นนักบรีดเดอร์คุณก็จะรู้เองเเหละ...
    การเป็นนักบรีดเดอร์ ไม่ใช่เเค่เอาหมา2ตัวมาขี่กัน เเต่เขาต้องศึกษาประวัติทางสายเลือดหมา 4 ช่วงอายุ
    เเล้วจะต้องทำยังไง ที่จะผสมหมาให้ออกมาได้ตามที่ต้องการณ์ ตัวไหนไม่ตรงตามที่เขาต้องการหรือผิดเเปลกไปเขาจะทำลายทิ้งครับ....อาจดูเป็นการโหด เเต่จริงๆเเล้วนั่นคือการรับผิดชอบของเขา ผู้ที่ฉลาดที่สุดผู้ที่เเข็งเเกร่งที่สุด ถึงจะเหมาะเเก่การณ์ ผสมพันธ์ต่อไป
    เเต่ถ้าคุณเลี้ยงไว้เฉยๆ เเค่รู้ว่าพ่อเเม่มันเป็นใครก็พอเเล้ว ถึงไม่มีใบเพ็ดเเต่คุณก็ยังรู้อยู่ดีว่าพ่อเเม่หมาเป็นใคร
  • ขอบคุนครับ..^-^
  • หลักการบรีดเเบบง่ายๆไม่ต้องไปคิดอะไรให้ยุ่งยากครับ พ่อเก่ง+เเม่เก่ง (ทั้งนี้ต้องเก่งจริงๆน่ะครับ)
    - จุดประสงค์ที่ต้องการเลี้ยงเพื่ออะไร.....ถ้าคิดเอาเเค่ทำกิจกรรม+โชว์เฉยก็สายเลือดอะไรก็ได้ครับ(ราคาคงไม่เเรงมาก)
    - จุดประสงค์ถ้าเอาไว้เล่นใน gameขอเเนะนำให้คุณศึกษาหาข้อมูลให้เยอะๆครับการเลี้ยงเพื่อให้เป็นนักมวยนั้นมันเเตกต่างกันกับการเลี้ยงให้เป็นนายเเบบโดยสิ้นเชิงครับ....ทั้งเรื่องคุณภาพของสุนัข,สถานที่เลี้ยงที่ถูกต้อง,โปรเเกรมการทำกิจกรรมที่ถูกต้อง,โภชนาการเเละวิตามินต่างๆ,เรื่องของเวลา,เเละเรื่องทุนทรัพย์ ทั้งหมดนี้ต้องกล้าที่จะลงทุนครับ.... บางท่านคิดว่าหาสุนัขที่ราคาถูกๆ(เอาไว้เล่นในgame)หวังว่าจะปั้นดินให้เป็นดาวขอบอกให้เลิกฝันไปเลยครับ.... ขนาดคอกใหญ่ๆพ่อเเม่ดีๆราคาหลายเเสนให้ลูกสุนัขออกมายังต้องคัดทิ้งกันเป็นว่าเล่นครับเเต่ทั้งนี้ก็ยังอยากที่จะเเนะนำถ้าสำหรับคนที่อยากจะมีสายกัดที่ดีๆเเนะนำให้เข้าไปหาซื้อกับคอกใหญ่ๆที่เป็นคนที่เล่นจริงๆครับ(ลองหาข้อมูลเองน่ะครับตรงนี้)
    _ การที่จะนำสุนัขไปTest เเต่ละครั้งไม่ใช่คิดเเค่ว่าปลดโซ่เเละนำไปลองได้เลยตรงนี้มีผลเสียมากกว่าผลดี...ที่ถูกต้องคือคุณต้องมีการเตรียมพร้อมให้กับสุนัขของคุณเเบบที่ถูกต้องตรงนี้หาข้อมูลเองน่ะครับจะได้ลดผลเสียให้เหลือน้อยที่สุดครับ+การรักษาที่ถูกต้องหลังจากการต่อสู้ครับ
    - สำหรับมือใหม่ควรหาประสบการณ์ไปก่อนที่จะเลี้ยงเป็นดีที่สุดครับคงต้องบอกกันเลยครับว่า"อย่าอยากเลี้ยงเพราะเห็นคนอื่นเลี้ยงอย่าอยากได้เพราะเห็นคนอื่นมี" ให้ลองตรองดูว่าตัวเองต้องการเเละพร้อมที่จะมีไว้เพื่ออะไรเเละควรเลือกให้ถูกทางครับ.
  • ถึงคุณMuythai พอที่จะมีรายละเอียดเกี่ยวกับสุนัขตัวที่ว่า7เเสนอะไรนี่บ้างมั้ยครับตรงนี้อยากทราบเหมือนกันครับห่างจากวงการไปนานเหมือนกันสุนัขสายกัดตัว 7เเสนกว่าอยากเห็นเหมือนกันครับว่าคุณภาพจะขนาดไหนครับที่เคยเห็นๆเเละทราบมาสุนัขสายกัดที่มีราคาค่าตัวเเพงๆที่ยังมีชีวิตอยู่ส่วนใหญ่ไปอยู่ที่คอกทางเชียงรายเป็นส่วนใหญ่ครับ