ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมกำลังจะตาย
  • เซงมาก ซื้อมาทำวัคซีนจากผุ้ขายมาแล้ว1เข็มลำไส้แล้วมาอยุ่ที่ผมผมทำวัคซีนรวม2เข็ม แล้ววันนี้เห็นมันอาการไม่ดีเลยพาไปหาหมอ เห็นอาเจียนออกมาเป็นน้ำสีเหลือง แล้วพาไปเช็ก หมอบอกว่าเป็นลำไส้อักเสบจากเชื้อ ไวรัส พาร์โว แล้วผมถามหมอว่าเชื้อนี่แรงไหม หมอบอกว่าไม่มียารักษาโดยตรง ต้องรักษาตามอาการ เซ็งมากเลย เราเลี้ยงเค้ามาเราก้อรัก เหมือนลูกคนนึงพอรุ้ว่าเค้าโอกาศรอดเท่ากับตาย รุ้สึกเศร้าและไม่สบายใจเลย ขอระบายนึดนะเรื่องเศร้าๆ ณ วันวาเลนไทร์
  • ยังมีโอกาสรอดครับ ลูกหมาผมก็เพิ่งเป็นลำไส้อักเสบจากเชื้อ พาร์โว ไวรัส ตอนนี้หายแล้ว กลับมาคึกคนองเหมือนเดิม ของผมอาเจียรออกมาสีชอคโกแลตเหม็นคาวอย่างแรง ก็แน่ใจว่า พาร์โว เล่นงานแน่ จัดการแยกเดี่ยวฆ่าเชื้อรอบกรง งดอาหารเด็ดขาด ให้แต่น้ำเกลือแร่ผสมคลูโคส กินอยู่ 3 วันก็ดีขึ้นครับ หลังจากนั้นค่อยให้อาหารอ่อนๆอีก 2 วัน
  • หมาผมก้เหมือนกันครับอาการแบบนี้เลยวันนี้พึ่งพาไปหาหมอแล้วยังไม่ดีขึ้น
    วิธีที่ดีที่สุดถ้ารักษาแล้วยังไม่มีอาการดีขึ้น
    คือเปลี่ยนหมออะคับ
  • ผมมีประสพการณ์ไวรัสตัวนี้เหมือนกัน รักษาเองเหมือนคุณ tutan ขอเน้นว่าต้องรีบงดอาหารทันที ไม่งั้นมันจะอาเจียรมากแล้วจะไม่รอด ผมให้ผงเกลือแร่ผสมคลูโคสละลายน้ำค่อยๆกรอกเข้าปากให้เค้าเลยครับ เพราะเป็นหนักมากแบบไม่ยอมกินน้ำเองแล้ว สุดท้ายก็รอด ประมาณ 4 วันครับ ก็ตาเริ่มมีประกายมีชีวิตชีวา ตอนนี้ปรกติแล้ว ย้ำนะครับห้ามให้อาหารหรือนมโดยเด็ดขาด น้ำเกลือแร่กับคลูโคสเท่านั้น
  • ของผมก็เป็นเหมือนพวกคูณ หมอฉีดยาวันละเข็มอยู่ 5 วัน ผมป้อนแบรนด์ให้แทนอาหารเพราะกินอะไรไม่ได้ รอดครับตอนนี้ 14 เดือนแล้ว กำลังท้องแรก ขอให้ไอ้ตัวเล็กโชคดีครับ
  • พยามหน่อยครับอย่าท้อขอไห้ตัวเล็กหายใวใวนะครับ
  • สุนัขบางตัวถึงแม้จะฉีดดวัคซีนแล้วแต่อาจจะไม่สร้างภูมิคุ้มกันหรือสร้างได้ไม่ดีพอ (บางตัว)

ถึงมือหมอแล้วโอกาสรอดมีสูงครับ
  • ถึงมือหมอก็ดีนะคับแต่ถ้าถึงมือหมอคนเดิมที่อาการไม่ดีขึ้นก็แย่นะคับ
  • เสียจัยด้วยมากๆๆๆคับ
    ของผมพึ่งตายไปได้อาทืตเดียวเอง

ผมเข้าจัยความรู้สึกนะคับที่เสียใครสักคนที่เรารักไป
    พยามเข้านะคับสู้ๆๆๆๆๆๆ
  • ขอบคุณทุกคนมากนะ ไงก้อจะสู้อ่ะหมดเท่าไรไม่เกี่ยวให้หายเถอะ พูกพันอ่ะ ไม่รุ้จะพูดไงอ่ะทุกคน ขอบคุณมากนะครับ
  • ไม่รู้ว่าทันหรือเปล่านะครับ พิทตัวแรกผมก็เป็นครับ เริ่มจากที่เราเห็นเค้าอึ เป็นมูกเลือด พาไปหาหมอ ได้แค่ให้ยาอะไรเราก็ไม่ทราบครับ แต่หมอได้แนะนำว่าให้ไปซื้ออาหารกระป๋อง ID อะไรซักอย่างผมจำไม่ได้ รู้แต่ว่าเป็นอาหารผสมยาสำเร็จมาเพื่อหมาที่ลำใส้อักเสบ ให้เค้ากินแทนอาหารทุกอย่าง สำคัญที่สุดคืออย่าให้เค้าขาดเกลือแร่ ต้องคอยป้อนเกลือแร่น้ำป้องก้นเค้าช็อค และต้องคอยดูเค้าทุก ๆ 3 หรือ 4 ชั่วโมง ถ้าเค้ายังกินอาหารได้ มีสติ ก้มีโอกาศรอดครับ
  • หมอบอกว่า ส่วนมากจะตายด้วย อาการขาดนํา การรักษา มีวิธี คือทำให้ร่างกาย ค่อยๆ แข็งแรง:o011:

จนสามารถต่อสูกับโรคได้เอง ของผมเป็น 7 วันหาย สั้งเกตุอาการได้ 3 วัน แล้วพาไปหาหมอ :o049:

หมอให้นําเกลือ และ ฉีดยาฆ่าเชื้อ แล้วให้งดนําและ อาหาร ไปหาหมอติดต่อกัน 3 วัน จนอาการดีขึ้น:o020:

หมอก็ให้ยามากิน แล้วอีก 3 วันนัดไปใหม่ ฉีดยา แล้วก็เป็น ปรกติ ครับ โรคนี้สามารถติดต่อได้:o064:

เราจึงต้องแยกเลี้ยงครับ ขอให้โชคดีครับ อย่าให้เค้าขาดนํามาก ถ้าไม่กิน จะไม่ค่อย อาเจียนครับ:o058:
  • อยากให้เค้าหายครับ ไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหน ถ้าอยู่ในโซนบางนา ประเวศน์ อยากให้ปรึกษาหมอพรพรรณดูครับ 0891549880
  • หายเร็วๆนะครับ โอกาสรอดยังมีอยู่ครับ :063::063:
  • :o001: สู้ครับหมาพันธ์นี้อึดอยู่แล้ว ครับกำลังใจจากคุณและวิธีการรักษาของท่านผู้มีประสพการณืแนะนำเป็นสิ่งสำคัญครับ ขอให้หายไวๆครับ ถ้าหายแล้วระวังหมามันซนไปกินอะไรอันตราย อีกนะครับ เอาใจช่วยสุดๆครับ
  • http://www.udclick.com/home1/index.php?option=com_content&task=view&id=51543&Itemid=121021
    ทางรอดยังมีครับ ลองเข้าสิ้งค์นี้ดูครับ
  • ขอให้หายไวๆนะค่ะ
  • ของผมเคยเป็นหนักอยู่เหมือนกัน ตอนเเรกนึกว่าโดนวางยาเบื่อ มีอาการอาเจียนออกมาเป็นเมื่อกเหลืองปนเลือด
    พอดีทีบ้านมียาเค็ปซูนสมุนไพร เห็ดหลินจือ ให้กินวันละ3ครั้งๆ10เค็ปซูล 2วันอาการดีขึ้นมาก ตอนนี้ก็ปกติเเล้วคับ
  • กำลังใจเยอะจริงๆ
    สู้ๆครับ
  • ขอ ให้ หาย เร็วๆ นะ ครับ
  • วันนี้ไปเยี่ยมมันมาอ่ะ ให้มันอยุ่โรงพยาบาลสัตว์ครับ หมอบอกไม่ดีขึ้นเท่าไร แต่วันนี้ได้คุยกับหมอและได้ความรุ้มาเลยอยากจะบอกเพื่อนๆ ทุกคนที่จะทำวัคซีน ลำไส้อักเสธอ่ะ คือว่ามันมีของทั้งหมด3บริษัท ที่ที่หมาผมฉีด เป็นของ เมอร์เรี้ล มันสามารถกันได้95เปอร์เซนผมก้องง หมาบอกว่ามันเป็นของที่ถูกกว่าตัวยาอื่น ต่อไปฉีดไม่เอาแล้วเมอร์เรี้ล แต่ที่กันได้99.99เป็นของ อินเตอร์ไรจำไม่ได้กับไซเตอร์อ่ะ หมอบอกดีกว่ากันมากอ่ะ ถามผู้รู้หน่อยนะจริงไหมที่หมอบอกอ่ะ