ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รูปส่วนหนึ่งของผู้ชนะงานพัทยา
  • ขอเปิดด้วยภาพแรก ด้วยมิสเตอร์ รอน รามอส
    กรรมการมือหนึ่ง ABKC ให้ความสนใจในอาหารเอกซ์ตรีม บูลลี่
    image
    ขอบคุณ มิสเตอร์ รอน รามอส ทำให้เกียรติมาเยี่ยมชมบู๊ตและถ่ายรูปเป็นที่ระลึก
    ไฟล์แนบ
    Ron_Extreme.jpg 129K
  • รูปส่วนหนึ่งจริงๆ 55555 หลงเข้ามาดู ไม่ไช่ ป๋านะผีเพียบ
  • คุณรอนได้วางรูปแบบการตัดสินและให้คำแนะนำอย่างมากมายเกี่ยวกับวิธีการตัดสิน
    ทุกสิ่งที่รอนแนะนำมาล้วนเป็นประโยชน์ต่อวงการพิตบูลบ้านเราในอนาคต

image
    image
    ไฟล์แนบ
    Ron_F1rs.jpg 121K
    Ron2rs.jpg 117K
  • image
    image
    image
    image
    image

ส่วนหนึ่งของผู้ชนะ
    ไฟล์แนบ
    S1.jpg 120K
    A2.jpg 118K
    A3.jpg 127K
    A4.jpg 121K
    A5.jpg 122K
  • image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC09516.JPG 124K
    DSC09518.JPG 121K
    DSC09520.JPG 121K
    DSC09522.JPG 123K
  • image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC09524.JPG 117K
    DSC09526.JPG 113K
    DSC09528.JPG 114K
    DSC09531.JPG 117K
    DSC09532.JPG 120K
  • ขอกินข้าวก่อนเดี๋ยวมาต่อ
  • อยากเห็น Best In Show ครับ !!! :032:
  • รอชมครับด้วยคนครับพี่ พี่ใส่แว่นแล้วเท่ห์นะผมว่า.
  • รอชมครับพี่มาร์ค
  • ใจเย็นครับ รูปมันคล้ายๆกัน ต้องค่อยๆเลือก และเดี๋ยวผมจะมาอธิบายถึงวิธีการตัดสินว่ากรรมการเน้นอะไร
    และหมาตัวที่ชนะ ชนะเพราะอะไร และสนามนี้กรรมการได้มีการยืดหยุ่นให้ในเรื่องอะไรบ้าง และสิ่งที่รอนได้แนะนำทิ้งไว้ มีอะไรบ้าง ผมมั่นใจว่า มันเป็นสิ่งที่ดีมากๆ และจะเป็นประโยชน์แก่พวกเราสำหรับการจัดงานในครั้งๆต่อๆไป
  • ครับพี่
  • image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC09534.JPG 119K
    DSC09536.JPG 120K
    DSC09540.JPG 116K
  • image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC09542.JPG 113K
    DSC09544.JPG 118K
    DSC09546.JPG 112K
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSC09541.JPG 111K
  • หมาแดงพี่มาร์คถ่ายไว้ทุกรุ่นรึเปล่าครับพี่
  • รูปในกล้องผมหมดแล้วแค่นี้ครับ ไม่ได้ถ่ายหมาแดงไว้เลย ใครมีภาพช่วยมาลงต่อให้หน่อยครับ
    ขออภัยจริงๆ
  • วันงาน จัดเอ็กตรีมบลูลี่มา 1 กระสอบ

กลิ่น เข้มข้นมากครับ ^^
  • ขอบคุณมากครับพี่มาร์ค

พี่ๆท่านไหนถ่ายหมาแดงไว้บ้างครับ อยากชม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ได้ให้การสนับสนุน ไม่ว่าจะเป็นเมืองพัทยา พี่โฟล์ค คุณโอ น้องเพชร น้องแต๊กกับเพื่อนๆกลุ่มชลบุรี ทีมงานร้อยเอ็ดและทุกท่านที่ร่วมแรงร่วมใจช่วยให้งานสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี
    สำหรับงานมีข้อผิดพลาดประการ กระผมในฐานะผู้จัดขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วย
    และผมขอน้อมรับทุกคำติชมเพื่อแก้ไขในโอกาสต่อไป
  • =D> สุดยอดครับมากครับพี่
  • สวยๆทั้งนั้น
  • จัดได้ยิ่งใหญ่และดีมากๆครับ =D>
  • งานนี้มันส์มากๆครับ ขอบคุนเจ้าภาพมากถึงมากที่สุดครับที่จัดงานนี้ให้

งานนี้ก็ไม่มีรูปเหมือนกันอะเดินอย่างเดียว เเต่มีสองรูปนี้อะเเน่นอนที่สุดใช่มะพี่ตุ้ย 5 5 5 :o022: imageimage
    ไฟล์แนบ
    152.jpg 157K
    154.jpg 208K
  • บร๊ะเจ้า!! บอกให้ลงรูปคู่ พี่หมายถึงคู่กับรอนรามอส :-((
  • เอ น้องเขาก็ยืนมั่นคงดี ไม่เมาด้วย ทำไมต้องประคอง ฮา..............
  • รอนแต่งตัวเท่ห์มั่กๆๆ แฮนด์ซั่มเลยอะ ^^
  • กระทู้นี้มีประโยชน์กับผมมากๆ บอกตรงๆไม่รู้เลยว่าการประกวดเป็นยังไง น้องๆในกลุ่มเพื่อนๆมีใครได้รางวัลบ้างยังไม่กล้าถามเลย กลัวโดนแซวอะ 555

รู้อย่างเดียวว่าจบงานมาได้ขาที่ทรงพลังมาสองข้าง วิ่งมันตลอดงานเช้าจนเย็น

รูปทศกัณท์นี่มันน่าสงสัยยิ่งนัก ถ้ามีรูปสามจะถึงไหน รูปแรกโอบแขน รูปสองโอบเอว รูปสามท่าไหนต่อ ท่านตุ้ย 5555

• งานสนุกมาก ยิ่งใหญ่สมการรอคอยครับ
    ส่วนหัวหน้ายค่ายทศกัณท์ ไม่รู้งานนี้สาดไปเท่าไหร่ แต่รูปต่อไปคงต้อง 18+
  • ขอบคุณทุกๆ ท่าน ที่มีส่วนร่วมในการจัดงานครั้งนี้ครับ พวกเราอาณาจักรสัตว์เลี้ยงถือว่าท่านคือผู้เสียสละทั้งกำลังกาย กำลังใจและกำลังทรัพย์ ขอบคุณมากๆ สำหรับการจัดงานให้ผู้คนที่สนใจในสิ่งเดียวกันอย่างบูลลี่ได้มาร่วมวงพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็น บรรยากาศทั้งหมดเราจะนำลงตีพิมพ์ในนิตยสารฉบับเดือนมิ.ย.54 รูปภาพอาจจะไม่ครบถ้วนเพราะบริเวณงานกว้างขวาง ใคร กลุ่มไหน ที่มีรูปภาพแจ่มๆ อยากจะให้เราลงตีพิมพ์ส่งเข้ามาได้เลยนะครับ เต็มที่งานนี้เรามีเนื้อที่ให้หลายหน้ากระดาษ โพสต์เข้ามาในกระทู้นี้ก็ได้นะครับเพื่อนๆ จะได้เห็นด้วย ขอบคุณคุณมาร์คที่มีเว็บนี้ให้ได้พูดคุยกันครับผม
  • ผมมีโอกาสถ่ายรูปตอนหมากล้ามเพศเมียประกวดครับ เอารูปมาแชร์ให้ชมกันครับ

เิริ่มกันที่คุณตั้ว เรดโซน กับ เจ้าไอริส

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7942.jpg 90K
  • ตามมาด้วยคุณปอม เฮพวี่โหลด กับหมาชื่อ คุ๊กกี้ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7943.jpg 100K
  • แล้วก็เป็นคุณคิม โดยเจ้า แครอท
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7945.jpg 96K
  • ต่อด้วยคุณมนตรี เจ้าของ หมูแดง ครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7944.jpg 84K
  • แล้วก็ตามด้วย บาร์บี้ ของคุณณัฐนันท์

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7947.jpg 73K
    IMG_7947.jpg 73K
  • สุดท้ายเป็นหมาของกลุ่ม Rednose Family Club ชื่อดุ๊กดิก

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7946.jpg 91K
  • ผลการประกวดการคงทราบกันอยู่แล้วนะครับ
    ว่าตัวไหนได้ที่เท่าไรกันบ้าง ผมจะไม่ขอกล่าวถึง
    เอารูปมาฝากให้ชมกันแค่นั้น

ส่วนหมาแดงเพศเมีย
    ตัวที่ได้ถ้วยทอง เป็นหมาของคุณเอก รัฐภูมิ ชื่อ Amada

image

ตัวนี้สวยจริงครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_7955.jpg 81K
  • ส่วนที่สองและสามก็ได้แก่ ไอริส และ คุ๊กกี้ ตามลำดับ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7956.jpg 90K
  • ส่วนรุ่นหมากล้ามเพศชายกับหมาแดงเพศชาย ผมไม่มีโอกาส
    ได้ถ่ายรูปเพราะว่าลงไปจูงหมาตัวเองประกวด ใครมีรูปเวทีนี้ช่วย
    เอามาแบ่งให้เพื่อนๆ ได้ชมกันด้วยนะครับ

มู๊ดดี้ของผม คว้าเหรียญทองแดง ครับ ในงานนี้

image
    image

ปีนี้มู๊ดดี้ของผมคว้า 2 รางวัล แม้ว่าจะเป็นรางวัลที่ 3 แต่ก็เป็นความ
    ภูมิใจครับ

ไฟล์แนบ
    IMG_8073.jpg 96K
    IMG_8079.jpg 104K
  • ความภูมิใจเล็กๆของกลุ่มปทุมธานีได้มา2รางวัล
    berbartov 4-8 male extream อันดับที่1
    jigky 12-24 female extream อันดับ3imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    b1.jpg 259K
    b3.jpg 230K
    b11.jpg 244K
    b6.jpg 210K
    b7.jpg 237K
  • สุดท้ายสำหรับผม ต้องขอขอบคุณคณะผู้จัดงานทุกท่านที่ได้จัดงานนี้ขึ้นมา
    และเปิดโอกาสให้หมาพิทบูลในรูปแบบเดิมๆ หรือเรียกว่าคลาสสิคสไตล์ได้
    มีเวทีประกวด ไม่ว่าจะเป้นเรื่องความสวยงามของกล้ามเนื้อ (ในรุ่นหมากล้าม)
    และความสวยงามของรูปร่างที่ยังคงเป็นไปตามมาตรฐานพิทบูลแบบออริจินอล

แต่ขออนุญาิตเมมท์นิดหนึ่งนะครับ ว่าเวทีที่ใช้สำหรับการจัดประกวดหมากล้าม
    และหมาพิทบูลสไตล์ออริจินอลหรือในงานเรียนว่ารุ่นคลาสสิคเรดโน๊ทนั่น มัน
    ไม่เหมาะสมซะเท่าไรครับ หมาสไตล์นี้ควรจะประกวดที่สนาม 1 เนื่องจากสนาม
    ที่ 2 มันเป็นสนามเล็ก หมาที่ลงประกวดในรุ่นนี้ เค้าต้องการพื้นที่ในการเบ่ง
    กล้ามโชว์ และควรจะต้องมีระยะห่างอยู่พอสมควร เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดการ
    ผิดพลาดครับ

ส่วนบริเวณทางเดินเข้าสนามประกวด ผู้ควบคุมพื้นที่ควรจะป้องกันไม่ให้ผู้ชม
    เข้าไปยืนรอชมจนกว่าหมาทุกตัวจะเข้าสู่สนามประกวดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    อันนี้ต้องขอความร่วมมือกับทางผู้เข้าชมทุกท่านด้วยนะครับ ผู้ควบคุมก็ลำบาก
    ใจในการที่จะห้ามผู้เข้าชมครับ
  • หมาแต่ละสวยมากคับ ทั้งบุลลี่ พิทบุล ทุกๆตัว .....
    รูปแบบงานดูเยี่ยมยอดมาคับ ........

และยินดีกับสุนัขที่ ชนะการประกวด และ ที่ไม่ได้รางวัลทุกท่าน ๆ ไปงานด้วยใจ จริงๆๆๆ

ขอบคุณพี่มาร์ค และ ด็อกฟัน ที่นำภาพมาให้ชมกันคับ :063: :015:
  • EXTREME BULLY ดังใหญ่แล้วนะครับพี่มาร์ค
  • พี่มาร์ค น้องเค้าเดินจนเหนื่อยครับ เลยช่วยประคองนิสนึง
    คุณยุทธ&พี่ตั้น ช่างสังเกตเจรงๆ 5555
  • งานนี้ทำออกมาเยี่ยม พยายามหาสิ่งผิดพลาดแต่ยังหาไม่เจอ
    ลงตัว กระชับ ทำงานอย่ามีระบบ และ ระเบียบ ขอชมจากใจครับ..

ส่วนภายนอก ของกินน้อย ไม่มีตัวเลือก งานหน้าถ้าใครมีหน้าที่เกี่ยวกับเรื่องนี้ดูแลด้วยครับ..
  • โห บิ๊กชิว ขนาดนั้นเลยหรือหาข้อผิดพลาดไม่ได้ ฮ่าๆๆๆ
    มีใครล๊อบบี้อยู่ข้างๆอะเป่า หลังไมค์ก็ได้ ฮา..........
  • เพิ่งถึงบ้านเมื่อกี้เอง งานสนุกมาก มีจัดบ่อยๆจะดีมาก 5555555
  • อีเบนด้า500 เจ๋งสุดติ่งเรย.. ยินดีด้วยพี่เอก/0108
  • นี่ขนาดยังไม่สมบูรณ์นะเนี่ยพี่ ยินดีด้วยนะคับพี่เอก

ถึงบ้านแล้วหรือ อิอิอิ เดี๋ยวจะหาโอกาสแวะไปกวน :-D
  • ลงรูปด่วนพี่สรเทพ