ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เสพบลูลี่มากๆมันเลี่ยนๆ ใครมีนกสวยๆมาโชว์กันดีกว่า..!!
  • มาลุ้นกันดีก่า มาบลูเยลโล่ไซด์ของ Big chill
    หรือคูสปลิทบลูเยลโล่ไซด์ ของ เจ เจ จะได้ลูกก่อนกัน
    ชุดต่อยอดความมันส์ กำลังเกิด

Big chill โปรเจค ต่อไป ของ เจเจเป็น "เรดเฟสพายด์แอปเปิ้ล" จัดคู่มาประชันหน่อยimage
    ไฟล์แนบ
    8 Mutation.jpg 10K
  • ขอแทงฝั่งบิ๊กชิวหวะ

น่าจะได้ลูก เพราะเดี๋ยวเจ เจ ก็ขายแดรก อีกเหมือนเดิน

เหตุผล รักต้องการเวลา 555

รายงานข่าว คนที่เค้าไปเอา ซีตรอนมาอะ เค้ามี สกาเล็ต มาคอว์ นกเทพ อยู่ 110000 บ.อะ
    มีใครสนใจมั้ย อายุเดือนนึงimage
    ไฟล์แนบ
    1228733909110.jpg 35K
  • แสนเดียวเอ๊ง!!! T_T"
  • ของสูงอย่างนั้นต้อง ม.ม.ฟ ออลลี่..*_^
  • แมร่งสวยโคตร สกาเล็ท ชอบสีมันจริงๆ โดนใจมาก จะซื้อตอนนี้ก็ได้นะแต่ก็กลัวเอามาแล้วเป็นภาระ ทุกวันนี้ออกจากบ้านแต่เช้า กลับถึงบ้านก็สองทุ่มเป็นอย่างต่ำ ไม่รู้จะเอาเวลาช่วงไหนให้มัน ขอชมรูปไปพลางๆก่อนนะท่าน หากทุกอย่างลงตัว อาจจะมีเฮ ยอมรับว่าจัดอยู่ในกลุ่มคนเลี้ยงตามแฟชั่น ที่คิดจะซื้อก็เพราะพวกท่านยุนี่ละครับ
  • ซื้อมาฝากหนูเลี้ยงก็ได้นะพี่มาร์คหนูว่างๆๆๆ เด๋วให้ปีโป้เป็นพี่เลี้ยง เอ๊ะ!!!ไม่ดีนะ เมื่อวานเพิ่งงับนิ้วหนูไปนี่เอง เต็มๆข้อเลย ดีนะดึงมือออกมาทัน ไม่งั้นนิ้วกุด เดชไอ้ด้วนแน่นๆT_T
  • ตบแมร่งกระเด็นเลย หมาพิตบูลดุๆยังเอาอยู่ นกซ่าส์ก็ไม่น่าจะปราบยาก
  • โหดร้ายไปป่ะเนี่ย?? นกมันตัวแค่กำปั้นตบก็ตาย ตื๊บก็ตาย สุดท้ายจบด้วยการสงสารมันอีกเลี้ยงไปแล้วก็รัก(แอบหมั่นใส้นิดๆด้วย) ดัดนิสัยด้วยการไม่ให้กินของชอบก็พอ ให้กินแต่ข้าวเปลือกฮ่าๆๆๆ
  • ยูตะ ทำร้ายจิตใจเค้ามว๊ากกก -^-"
    รอบนี้ ไม่มี ข ด และเพราะมันไม่แหกปากเหมือน ไอ้โบ้เบ้ สำเพ็ง สบายๆๆ

ป๋ามาร์ค ป๋าจ่ายตังค์อย่างเดียวพอ ที่เลี้ยงเพียบๆๆๆ image
    ไฟล์แนบ
    Blue_Blue yellow side.jpg 13K
  • image

คิกๆๆ
    ไฟล์แนบ
    talkotherbirds-09-40-34-01.jpg 275K
  • แล้วทั้งคู่ก็ก็ได้เสียเป็นผัว-เมีย กันในบัดดล..image
    ไฟล์แนบ
    DSC00963.JPG 101K
  • เถ้าเเก่เนี๊ย..มีสามีแล้ววววimage
    ไฟล์แนบ
    DSC00964.JPG 103K
  • ยูตะ...ตามเค้าให้ทันน้า
    บรรญากาศดี มีชัยไปกว่าครึ่ง รักกัน ร๊ากกกกก กันimage
    ไฟล์แนบ
    DSC00961.JPG 128K
  • โอ้ววว เถ้าแก่เนี้ย อายุเท่าหร่ายยยเนี่ย มีสามีแระ ^^
  • คุมถุงชนนก...อย่างนี้ผิดไม๊จ๊ะ แอ๊งงงงง จี๊
  • พูดดีๆเป็นปะไม่มีคนสั่งสอนหรอหรือไม่มีหัวใจ
  • ^
    ^
    ^
    น้าผีด้านบน GHOST ถึงMafia <<<<<< อะไรอะไปว่าพี่มาร์คไม่มีหัวใจ เปิดช่องนะเนี่ย เด๋วเค้าก็บอกหรอกว่าหัวใจให้สาวๆไปหมดแล้ว ฮา.... ขำขำค่ะน้าผีกระทู้นี้ไม่ซีเรียสนะ แค่ไม่ด่ากันหยาบคายก็พอแล้ว
  • ต่อให้ก่อน มันอยู่ที่ว่าอยู่กันแล้ว ทำกันเป็นป่าว
    จัมโบ้ เค้าอะ จับ ช.ว.ให้เช้าเย็น เดี๋ยวไปรับสมาชิกใหม่ จะถ่ายรูปมาให้ชมเป็นแพคเก็จ

มอลัค 2 ซีตรอน 2 พร้อมคอนโดหรู ติดทะเล 5555

ไม่ขาย คิดจะทอดแดรกเลยหรอ JAY JAY ฮือๆ เค้าเสียใจ

• ฝากหน่อยimage
    ไฟล์แนบ
    9417278.jpg 117K
  • พี่..bigchill คับ หมาท้อง กะ หมากำลังให้นมลูกกินได้มั้ยคับพี่
  • พี่บิวครับ บูลลี่ เวย์ โปรตีนสำหรับนก จะมีออกจำหน่ายบ้างมั้ยครับ พี่บิว

ผมต้องการกระตั้วที่เตี้ยล่ำอกกว้างอะครับ 555
  • ขณะแม่หมาให้นมกินได้ครับ / แต่ตอนตั้งท้องอย่าเพิ่งให้เลยครับ เพราะลูกมันจะเป็นควาย คลอดลำบากครับ

ยูตะ...เอานี่ไปดู http://www.feathert.com/greencheekgenetics.html
    เคล็ดลับนี้มีให้เฉพาะคนในกระทู้นี้เท่านั้น..!image
    ไฟล์แนบ
    502887268_233b51d59f.jpg 78K
  • หมาออกลูกเป็ยควาย ว้ายๆๆๆเอาอะชอบๆๆอยากเลี้ยงควาย555
  • เจอตาราง ตระกูล CHEEK เข้าไปมึนเลย

แต่ SUN CHEEK นี่ เป็นที่ปราถนาของข้าพเจ้ายิ่งนัก
    image
    ไฟล์แนบ
    maleSuncheekLinkedRecessive.jpg 34K
  • น้าผี ผมเก่งกะหมา ซ่าส์กะนกครับ ฮ่าๆๆ

สัตว์เลี้ยงผมทุกตัว ทำร้ายเจ้าของ ผมตบจริงๆครับ ไม่ได้โม้ ฮิ้วๆๆๆ
  • อยากได้ซันพัธมิตรซักตัวจังครับ!!

ใครใจดีน่ารักแบ่งให้ชาวเกาะเลี้ยงบ้างคับ ทางใต้หาซื้อบ่ได้เลยงิ T T
  • ซันพัธมิตร ต้องที่บ้านผมท่านั้นครับคุณโจimage
    ไฟล์แนบ
    01.jpg 56K
  • แล้วที่เกาะไม่มีเหยี่ยวมาโฉบมั่งเหรอคะคุณโจ แองจี้ละเจี๋ยวววแทนจริงๆ
  • เหยี่ยวต้องใช้ปืนคับ เพราะผมมีนกกางเขนดงเหมือนกัน ลงเมื่อไหร่โดนสอยร่วง อิอิ

แอบเห็นเวปนกที่พี่บิวไปเล่น ผมเห็นเค้าปล่อยบินอิสระแล้วสวยมากมาย

กำลังคิดอยากฝึกบ้าง ถ้าเล่นของมีราคากลัวไปไม่กลับ 55

นกพี่บิวเทพๆทั้งนั้นเลย มีลูกป้อนซันเหลืองๆพอกระเด็นมาทางนี้บ้างมั๊ย อิอิ เค้าส่งกันไกลๆได้มั๊ยครับ

• ขอแนะนำกระตั้ว ท่านโจ เหมาะกับบรรยากาศทะเลเป็นยิ่งนัก

ไม่เชื่อ กระตั้วแมน แล้วจะเชื่อใคร image
    ไฟล์แนบ
    18cacatuasulphureacitri.jpg 113K
  • สมัยตอนเรียนเนติผมอยู่หอพักแถวสาย2 ไปเดินตลาดนัดสนามหลวง2บ่อยมากมาย

ซื้อสัตว์มาเลี้ยงแทบทุกชนิดในห้องเล็กๆ กระต่าย กระรอก และค๊อคคาเทลสามสี่ตัว

มาที่ตัวสุดท้าย "กระตั้ว" ครับพี่ยุทธ

อะจ๊ากกก ผมไปเอาตัวใหญ่มาเลี้ยงเพราะไปเดินแล้วเค้าเล่นกับผมทู๊กกกที และมักจะไม่ค่อยร้องโวยวาย

แต่.... เจ้ากรรม ... มันแหกปากในห้องซะ เหมือนหอพักผีสิงเลยครับ

แก๊วกกกกกก!!! ผมดูบอลที่ออฟฟิตด้านล่าง ห้องอยู่ช้นสอง ได้ยินเสียงดังชัด พร้อมกับมีโทรศัพมาที่ออฟฟิตหลายสายถึงเสียงมรณะที่ดังขึ้น 555

ด้วยความที่รักมันจึงต้องเลือกย้ายอไปเช่าบ้านที่ซอยจรัญ35 อิอิ

ย้ายไปไหม่ทั้งหมาทั้งนกสารพัดสัตว์ 55 แหกปากสั่นหมู่บ้านจนต้องยอมแพ้ส่งกลับมาให้พ่อที่สงขลาครับ

ปัจจุบันน้าขอไปเลี้ยงแล้ว และจบตำนานกระตั้วไปโดยปริยายคับพี่ยุสสส อิอิอิ

เว้นเสียแต่ จะบังเอิญจ๊ะเอ๋กับกระตั้วตัวดำๆนะพี่

:)
  • เอาคลิปนกที่เลี้ยงไว้มาฝากคับ เผื่อคนสนใจอยากมีนกเสียงไพเราะที่สุดในโลกไว้ในบ้าน อิอิอิ

• เสียงดีจังครับคุณโจ..อย่างนี้ต้องเบียร์ซักกระป๋องซะแล้ว.555+

ส่วนเรื่องส่งนั้นส่งได้ครับ
  • แกว๊กกกกกกกกกกกกกกก

โอ้...ทั้งกระตั้ว ทั้งมาคอว์ อยากเลี้ยงเหมือนกันแต่ติดตรงนี้อะ พูดไม่ได้แถมเสียงดังป่าแตกอีก ฮ่าๆๆๆ
  • พูดไม่ได้อะไร

จัมโบ้เค้าท่องสูตรคูณ แม่ 2จบแล้วอะimage
    ไฟล์แนบ
    Dusty%20Big%20Bird.jpg 17K
  • ของเค้าพูดแล้วนะคร๊าบบบยูดดดด

เถ้าแก่ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ น้อยยยยยยย 5555555+ น่ารักสุดๆ
  • กระตั้วในหนังเรื่อง ริโอ เป็นโกงๆๆๆๆผู้ร้ายๆๆๆๆๆ 555(((แอบอิจฉา)))
    ดูดิหน้าไนเจล(ในหนัง)เหมือน จัมโบ้เลยยยยยย
    image
    ไฟล์แนบ
    nigel-Rio-Wallpaper-03.jpg 266K
  • นกของพี่โจร้องเพราะมากเลยครับ ผมก็กำลังจะเอามาเลี้ยงเหมือนกันครับพี่ ของพี่โจพอจะมีแบ่งบ้างหรือเปล่าครับ :015:
  • ว้าวว มีFCกางเขนออกมาหนึ่งแล้ววว อิอิ

นกเสียงเดี๋ยวนี้มีแข่งขันด้วยครับ เป็นทีมงานผมเองที่จัดที่เดียวในประเทศไทย อิอิ แต่ของดีๆหาซื้อค่อนข้างยกาครับเพราะหวงเก็บไว้กันวะส่วนใหญ่ ถ้าท่านอยู่แถวหาดใหญ่สงขลาผมพาไปแนะนำได้ครับ

ส่วนตัวผมเล่นนกสวยงามหางยาวไม่เน้นเสียงเท่าไหร่

นกกางเขนในไทย หางยาว 9 นิ้วเป็นต้นไปหาลำบากหน่อยเพราะส่งออกมาเลหมด ตัวๆนึงก็สองหมื่นขึ้นครับ คนส่วนใหญ่เลยเล่นเสียงเค้ากันซะมากกว่า ถ้าหางยาว10-11 ก็หลายสิบหมื่นเลยครับ ถ้ายิ่งเสียงร้องดีๆก็หลุดแสนไปเลย T T เศร้าใจที่ไทยไม่มีเลย (จริงๆมีแต่เค้าเลี้ยงในบ้านไม่เปิดเผย)

ตอนนี้กำลังกู้หน้าชาติไทยแข่งขันกับมาเลเซียด้วยวงการเล็กๆที่พวกผมสรางขึ้นมาแหละครับ

ถ้าท่าน1_amnat จะหามาเลี้ยงต้องเชคแหล่งที่มา หรือสำเนียงนกดีๆนะครับ กลัวโดนหลอกขายราคาแพง เพราะช่วงนี้วงการกำลังตื่นตัวครับ ราคานกก้ำกึ่งระหว่างแพงและโคตรแพง โดยนกไม่ดีจริงอย่างว่า

http://www.siamshama.com/
    เป็นเวปเล็กๆหาความรู้ก่อนได้ครับ (สมัครก่อนถึงจะเห็นภาพตามกระทู้ต่างๆนะครับ ^ ^)
    ผมจะทยอยเขียนบทความการเลือกหานกมาลงให้ครับ แล้วก็การแยกประเภทของกางเขนดงหนะครับ

ยินมาว่า เอาสุราชั้นดีไปฝากพี่บิ๊กชิว จะมีโอกาสหิ้วนกดีกลับบ้านจริงหรือ? อิอิอิ

ตอนนี้กำลังเครียบ้านอยากเลี้ยงนกปากขอขึ้นมาซะแล้ว ... ขอตามหลังพี่ไกลๆนะครับ มีโอกาสขับรถขึ้นกทม จะขออณุญาตไปชมสวนนกจะได้ไหมคับ อิอิ

เชคให้ดีก่อนนะครับท่าน1_amnat ว่าเน้นสวยงามหางยาวหรือเสียง แล้วจะง่ายต่อการหานกครับ ^ ^

เอาภาพมาฝาก

นกหางยาวก็สวยมีสเหน่ เรียงก็ดีนิ่มๆเพราะ
    image

image

ส่วนนกเสียงส่วนใหญ่หางจะสั้น แต่ร้องกระจายครับ น้ำเสียงแน่น ก้องกังวาล
    image
    ไฟล์แนบ
    ss6.jpg 197K
    longtail2.jpg 144K
    ss2.jpg 162K
  • ผมอยากได้นกเสียงครับ พอดีรุ่นพี่ที่มุกดาหารเค้าอาเข้ามาให้เป็นนกจากเวียดนามครับผม ให้ฟรี 4-5ตัว

ผมมีเพื่อนอยู่ที่รัตภูมิ เค้าชวนลงไปเที่ยวอยู่ครับ คงหลังงานพัทยานะครับอยากลงไปดูวัวชนด้วย

ขอบพระคุณมากๆนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆ ^:)^
  • เอานกเวียดนามมาชมหน่อยสิคับ อิอิ เป็นเวียดนามแท้ๆรึเปล่า?

พยายามอย่าให้เค้าได้ยินเสียงอื่นปะปนมานะครับ อนากได้ยินเพลงนกที่นั่นจังว่าเป็นไงบ้าง

ถ้าท่านมารัตภูมิ มีเวลาซักวัน ผมจะพาท่องบ้านพรรคพวกเปิดดงกางเขนให้ชมครับ อิอิอิ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ
  • ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับผม นกผมยังไม่ได้ไปเอาเลยครับ เห็นเขาบอกว่าเป็นนกหนุ่มเริ่มสู้บ้างแล้ว
    ถ้าได้ลงไปยังไงก็จะขอรบกวนให้พาไปดูนะครับ เพื่อนผมที่อยู่ที่นั้น ชื่ิอแคทครับ เป็นคนอุทัย ไม่รู้พอจะรู้จักกันบ้างหรือเปล่า
  • รู้จักเพียงแค่ พี่เอกรัตภูมิครับ อิอิ

ด้วยความยินดีครับ มาเมื่อไหร่โทรตามได้เลยครับ 084 9292 910
  • ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ ถ้าได้มาเที่ยวแถว อำนาจ อุบล ก็โทรมาได้เลยนะครับยินดีต้อนรับครับผม
    081 7182393
  • นกเล็กนี่สงสัยจะเลี้ยงไม่ได้เลยค่ะ นังแองเจลา มันมีสัญชาติญาณนักล่าเต็มตัวเลย อาทิตย์ก่อนก็เอาลูกนกกางเขนบ้านอายุประมาณเริ่มหัดบินไปกิน ไล่ตบนกเขา นกพิราบเป็นว่าเล่นเลยอะค่ะ T_T แมวบ้า
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC01188.gif 147K
    DSC01177.gif 244K
  • ผมมี น้องนก เสียงดีประจำคาราโอเกะปากซอยหน้าบ้านสนมั้ย ร้องทั้งวัน 50ดิพี่ ขอบุหรีมวนดิ เอามั้ยร้องทั้งวัน
  • มีร้องทั้งคืนมั๊ยลูกพี่ อิอิอิ
  • หมกอยู่ พัทยา3วัน นกที่บ้านพูดได้กันหมดเลยทุกตัว "หิวขาว หิวข้าว" เก่งเน๊อะ..!!image
    ไฟล์แนบ
    cy.jpg 50K
  • อ๊าวววว กรรม สงสารนกน้อยเจ้าของไม่ดูแล T_T