ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานต่อไปของพวกเรา Thailand Dog Show
  • ผมได้รับการติดต่อจากผู้จัดงานไทยแลนด์ด๊อกโชว์ เรื่องการจัดประกวด พิตบูล และ บูลลี่
    เรามีการตกลงเบื้องต้นไปแล้ว เหลือคุยเรื่องรายละเอียดอีกนิดหน่อย จึงรีบแจ้งข่าวให้ท่านทราบกันไว้ก่อน
    จะได้มีการเตรียมตัวกันไว้แต่เนิ่นๆ ผมได้บอกรอนและมาโค่ไปแล้ว เรื่องงานครั้งต่อๆไปของพวกเรา

หากทุกอย่างลงตัว เราจะได้เวลามาสองวันจากทั้งหมด สี่วัน ไม่ทราบว่างานนี้มีใครสนใจจะไปร่วมบ้างครับ
  • งานมีประมาณปลายเดือน มิถุนานะครับ ตรงกันวันศุกร์กับวันเสาร์ เนื่องจากงานมีสี่วัน เราแบ่งวันหยุดมาได้หนึ่งวัน เราจะมีสนามของเราเองได้เวลามาเต็มวันทั้งสองวัน งานนี้ประสานผ่านมาทางคุณต๊ะ นิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยง อีกวันสองวันนี้เราจะมีการประชุมร่วมกันแลวจะรีบสรุปให้ทราบ

เนื่องจากเราได้เวลามาสองวันเต็มๆ เราจะมีการประกวดทั้ง พิตบูล หมากล้าม และบูลลี่ ตอนนี้ที่อยากทราบมากที่สุดก็คือ พวกเราพร้อมกันไหมครับ เหลือเวลาอีกแค่เดือนนิดๆเท่านั้น
  • เอาไงเอากันครับป๋าimage
    ไฟล์แนบ
    228055_219027518124727_100000524416816_852427_8025770_n.jpg 100K
  • รับปากกับรอนไว้ว่าจะจัดประกวดบูลลี่ อย่างน้อยปีละ 4 ครั้ง ใหญ่สอง เล็กสอง งานนี้ก็ต้องถามพวกเราแล้วละครับว่าไหวไหม

รอนเห็นด้วยเป็นอย่างมาก กับกิจกรรมของ ABC เรา รอนบอกมันเป็นสิ่งดีที่น่าส่งเสริม รอนบอกกลับไปแล้วจะพยายามหา โอลล์แฟมิลี่ เรด เรด โน๊ส งามๆ ให้ด้วยครับ
  • ได้ครับ หมาที่ไม่มีประวัติก็คงเอาเข้า ABC และตอนนี้เราก็ยังเป็นพันธมิตรของ ABKC อีกด้วยครับ ต่อไปเรากำลังจะร่วมมือกันผลักดันหมาอเมริกันบุลลี่ให้เจริญเติบโต วันนี้เรากลายมาเป็นผู้นำในเอเซียจริงๆแล้วครับ

ผมจะพยายามอับเดทสิ่งที่เราทำกับ ABKC ให้ท่านทราบเป็นระยะนะครับ
  • อ้าวมาตอบที่นี่ซะแล้ว
    หนูไปพิมพ์ถามที่หน้าถามเฮียมาร์คหน่อยครับ 555
    เห็นว่ามันไม่เกี่ยวกับหัวเรื่อง โทษทีค่ะ อิอิ
  • พร้อมตั้งแต่ปีที่แล้วละ งานแจ่มมาก 55+
  • งานจัดที่ใหนครับพี่
  • เมืองทองครับ
  • สนับสนุนครับ.. :063:
  • มีหมากล้ามไหม ครับ/รอบนี้ขอร่วมด้วยครับ
  • พี่มาร์คครับ OFRRN ในสายตาของรอนที่ว่างามๆเป้นแนวไหนครับ แบบดั้งเดิม หรือแบบยุค DUKE
  • โอ้วว ข่าวดีจริงๆด้วย มีตรงกับวันหยุดด้วย งานนี้ต้องได้ไปชัวร์ๆ :m93:
  • เยี่ยมครับ เอาใจช่วยครับพี่มาร์ค abc ก้าวต่อไป
  • kengzone 7:25AM Permalink พี่มาร์คครับ OFRRN ในสายตาของรอนที่ว่างามๆเป้นแนวไหนครับ แบบดั้งเดิม หรือแบบยุค DUKE

อยากทราบเหมือนกันครับพี่มาร์ค.
  • สู้ๆค่ะ ไปได้จะไปเชียร์อยู่แล้วววว
  • แบบ ADBA ครับ

และต่อไป การจัดงานพิตบูลกับบูลลี่จะเดินคู่กันไปครับ พิตบูลเน้น ADBA และกิจกรรม เช่นหมากล้าม ลากน้ำหนัก เราอยู่ในส่วน ABC ส่วนบูลลี่ ABKC ได้รวมมาตรฐาน UKC อยู่ในนั้นแล้ว เพราะหมาคลาสสิคบูลลี่ก็คือ อเมริกันพิตบูลในแบบ UKC ครับ
  • จัดไปครับพี่ :-D
  • มีงานมีโอกาศแบบนี้ ก็ต้องไม่พลาดอยู่แล้วครับ
  • งานพัทยาปีหน้ามีสองวันแน่ๆ
  • ว่าไงว่าตามกัน
  • ผมในนามตัวแทนของน้องๆ ในกลุ่มเล็กๆของเรา ต้องขอขอบคุณพี่มาร์ค และทีมงานมากครับ ที่ทำให้พวกเรากลุ่มเล็กได้มีวันนี้ และมีกำลังใจมากขึ้น โดยพวกผมบอกได้เลยว่าสิ่งที่พวกผมทำ และได้รับเป็นไปในทิศทางที่ดีขึ้น ค้นหาแนว และความเป็นตัวตนของพวกเรา เริ่มจากงานของพวกพี่ๆ ที่พัทยาครับ โดยปฏิเสธไม่ได้เลยว่างานในวันนั้น คือแรงผลักดันให้พวกเราเริ่มมีการเริ่มต้นนับหนึ่ง ขอขอบคุณมากครับ จากใจจริงของพวกเราขอบคุณครับ
  • พี่มั่นใจว่าต่อไปสังคมเรามีแต่โตขึ้น เราจะเลี้ยงด้วยความสุขและสนุกสนาน
    พวกเราแตกต่างในความชอบแต่ไม่แตกแยกแบ่งพรรคแบ่งพวก เรามารวมกันเพื่อเติบโตครับ
  • หนับหนุน
  • งานไทย์แลนด์ด๊อกโชว์ของถูกๆเพียบ55555
  • ส่งเสริมครับเยี่ยมๆ
  • เก็บเอาประสบการณ์จากครั้งที่แล้ว มาวางแผนปรับปรุงกันใหม่ ดีใจ ไอ้Chocolate จะได้เป็นหมาที่เริ่มต้นมีชีวิตใหม่
    :-? ;-)
  • หมากล้ามฟิตรอได้เลยครับ จะพยายามหาเวทีลงให้บ่อยๆ
    และอย่าลืมปลายปียังมีปฏิทินรอท่านอยู่ด้วยครับ
    แต่เรามีโควต้าลงรูปให้เพียง 12 ตัว เท่านั้น ต้องแย่งกันหน่อย
  • งานพัทยาไม่ได้ไป งานนี้ไม่มีพลาดแน่ว่าจะเอาเจ้า Shadow ไปเดินเล่นซ่ะหน่อย :-D image
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 77K
  • 101ไปด้วยคร๊าบ.....55มันส์ดี หนับหนุนๆ :006:
  • รอนบอกว่า แ...กทุเรียนกับเบียร์นอนไม่ได้ทั้งคืน ขอให้ทุกคนโปรดทราบ และทำตามอย่างเคร่งคัด..!!image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6957.jpg 76K
  • ไปชัวร์ค่ะ อย่างนี้เอาน้องหมาไปเดินเล่น
    ด้วยได้ป่าวค่ะ :)
  • งาน นี้ มีเก็บ ซีซี มั้ย ครับ พี่ มาร์ค
  • คุณปลาคับ ผมไปงานปีที่แล้วมีคนพาหมาจูงเดินเพียบเลยครับ
    หมาเข้าฟรีด้วย และมีพิทบูลหลายตัวเลย
    ที่สำคัญปีที่แล้ว มีพวกพ่อค้าจากสวนจตุจักรไปขายหมาพิทบูลด้วย
    โฆษณาซะโอเวอร์เลย555
  • มีครับ เราจะเริ่มเก็บสะสมแต้มเพื่อการเป็นแชมเปี้ยนด้วยครับ
  • ขอเสนอความมันส์ในงาน Thailand Dog Show ***ถ้าเป็นไปได้นะครับ***

เกี่ยวกับกิจกรรมลากน้ำหนัก หรือ ลากรถ จัดโชว์เพื่อคั่นรายการก่อน เพราะงานนี้มันอาจเร็วไปสำหรับการจัดแข่งขันแบบจริงจัง นักกีฬายังไม่พร้อมด้วย บอกไปเลยว่าปีหน้าเราจะมีการจัดแข่งขันสุนัขลากน้ำหนัก

เชื่อว่าถ้าจัดแข่งขันลากน้ำหนักในงานใหญ่ระดับนี้ได้ สามารถเรียกความสนุก ความน่าสนใจ จากคนดูได้ขึ้นมาอีกแยอะ จะได้ลบภาพเก่าๆ ที่ไม่ดีเกี่ยวกับอเมริกันพิทบูลได้ด้วย

*อเมริกันพิทบูล สามารถอยู่ร่วมกับเราได้ ถ้าเราเข้าใจที่จะอยู่กับสุดยอดสุนัขที่เรียกว่า อเมริกันพิทบูล*

ขอบคุณครับ
  • เอาด้วยคนพี่มาร์ค
  • เป็นไปได้มั๊ยครับพี่มาร์ค แบ่งกำลังไปจัดโชว์ เน้นความสามารถ ถือโอกาสเอาตอนนี้มาประมูลความสามารถสุนัขพิทบูลที่จะไปโชว์ในงาน ...

ประกาศให้โลกรู้ว่า พิทบูลเป็นหมาสวย มีสเหน่ แข็งแรง มากด้วยความสามารถ และที่สำคัญ พริตตี้สวยครับ 555

งานนี้ได้ไปถ่ายเตะตัดขาถ่ายรูปกับตาอ้นดีกว่า หึหึหึ

• แต่ละความคิดดีๆทั้งนั้น น่าเอาไปใช้
    เอาด้วยๆๆงานนี้
  • เราได้เวลามาสองวัน เหลือเฟือเลยครับ ตอนนี้ห่วงว่าจะทำอย่างไรถึงจะมีคนไปร่วมเยอะๆมากกว่า
    หนึ่งวันเป็นประกวด หนึ่งวันเป็นกิจกรรมดีไหม
  • ก็ดีนะครับ จะได้ไม่เหนื่อยมาก จัดเวลาง่ายสบายๆ แต่ละวันควรมี จุดโฟกัสแจ่มๆๆของแต่ละวันไปเลย เพื่อเรียกความสนใจ
  • ตอนนี้ต้องการ ทีมงานและอาสาสมัคร เพียบ
  • ทำอะไรบ้างครับ ลองแจงๆมาหน่อยครับพี่โดม เฮ้ยพี่มาร์ค
  • ถ้าประกาศค้นหาพิทบูลที่มีความสามารถพิเศษในเวปเพื่อไปโชว์ในงาน จะทันมั๊ยครับ ^ ^

ถ้าไม่ติดเรื่องงานจะขอเป็นอีกแรงช่วยกอบกู้คำว่าพิทบูลจากสังคมไทยครับ

งานนี้เอาด้วยคนนะครับ ไม่ทางใดก็ทางหนึ่งละ
  • ตอนนี้พี่จะอ๊วกแล้ว ทั้งงานประจำ งานบันเทิง ทั้งจัดตั้ง ABC ทำใบเพด ทำเว็บไซต์

http://www.abcdogclub.com

ยังไปไม่ถึงไหนเลย
  • เสียดายครับที่ไปร่วมงานด้วยไม่ได้เพราะอยู่ไกลจริงๆ ยังไงก็เอาใจช่วยครับ
    สู้สู้ครับพี่มาร์ค มาเฟีย