ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานต่อไปของพวกเรา Thailand Dog Show
  • เป็นความคิดที่เยี่ยมมากเลยครับพี่มาร์ค 2วันประกวด + กิกรรม พี่มาร์คผมขอเสนอให้มี EXIBITION ให้ความรู้เกี่ยวกับพิทบลู ประวัติ ตั้งแต่อดีตไปจนถึงปัจจุบัน จนถึงลักษณะประเภทเรียกของพิทบลู และอื่นๆ เพื่อให้ทุกคนเข้าใจประเด็นจุดมุ่งหมายการเลี้ยง ตลอดจนมีเวที ทอร์ค เพื่อให้บุคคลซักถาม และให้ความรู้ครับ ส่วนเรื่อง EXIBITION ถ้าไม่มีใครออกแบบ ผมยินดี DESIGN ให้ครับ

/ปอม ลากๆๆ มันอยู่ในสายเลือดอยู่แล้วครับ ลืมถ่ายรูปคุ๊กกี้วันงานเลยปอม /
  • เอาด้วยสิคร๊าบบบบบบ
  • แบ่งงานเป็นวันหมาประกวด กับ วันหมาทำกิจกรรมก็ดีนะครับพี่มาร์ค
  • เสียดายเวลามีน้อยไปนิด อยากจัดสัมนาก่อนสักครั้ง เรื่องการให้ Point และวิธีการจูง จะได้เข้าใจตรงกัน บ้านเราจะได้มี ABC แชมเปี้ยนเสียที :-D
  • มีอะไรให้ ญ พอจะช่วยได้
    ช่วยเต็มที่ค่ะ 555
    ว่าแต่ไม่รู้จะช่วยไร
    ตอนนี้ช่วยให้กำลังใจไปก่อนแล้วกัน
    :030:
  • พี่ยุทธ กิจกรรมมันเข้าทางต้องเอาซะหน่อย

ผมขออาสานำสุนัขมาร่วมกิจกรรมลากน้ำหนักในงานด้วย 1 ตัว ขอแนวร่วมด่วนครับ (จะได้จัดประชุม)
  • เด๋วจะหาทางไปสักวันค่ะ ไม่ศุกร์ ก็เสาร์ เอ...วันอาทิตย์ที่ 3กค.นี่เลือกตั้งใช่ไหมคะ กลัวคนจะกลับ ตจว.กันจังเลยเสาร์อาทิตย์
  • 101อยากช่วยครับป๋ามาร์ค มีไรวันที่4 ที่อำนาจบอกเลยนะครับป๋า
    ยินดีมากครับที่มีส่วนร่วมให้พิทบูลบ้านเราก้าวไปข้างหน้า และพัฒนาให้ดีๆยิ่งๆขึ้นไป ;-)
  • สวัสดีครับ DNATRICOLOR พี่ปอมหรือเปล่า?
    ผมอ้วนนะพี่..
  • ก็ดีนะครับพี่ จัดสัมนาแนวทางก่อน จะได้เข้าใจถูกต้องตรงกัน

เรื่องคะแนนสะสม แล้วเป็น ABC แชมเปี้ยน ก็น่าสนใจนะครับพี่ฮ่าๆๆ
    เพื่อนๆสมาชิกหลายๆท่านจะได้มีอะไรทำกันเป็นชิ้นเป็นอันเพิ่มขึ้นอีก
    หนึ่งเรื่องหรือหลายเรื่องนะครับ
  • ประกวด แนะแนว ให้ความรู้ มีพริตตี้ ได้ดีครับ ยกนิ้วให้
    แต่อย่าเอาพริตตี้มาประกวดกันเลย ผมดูแล้ว ไม่สร้างสรรค์ เข้าใจว่าสีสัน แต่ ไม่เหมาะ ให้ความรู้จะดีกว่า
  • เสียดายจังที่ไม่ได้ไปร่วมงาน
  • เห็นด้วยครับ / ที่ควรจัดสัมนาก่อนเท่าที่เห็นในงานวันพัทยา บางรุ่นก็ยังค้านสายตาเช่นรุ่นหมากล้าม เมีย
  • น่าจะจัดงานที่หัวหินบ้างนะคับ เพราะที่หัวหินก็มีคนเลี้ยงเยอะ
  • สนับสนุนครับกับกิจกรรมลากน้ำหนักนะ พี่มาเฟียจัดแข่งเลยเรื่องหมาแข่งไม่ต้องกลัวหลอก ถ้าไม่เริ่มทำก็ไม่ได้ทำสักที อย่างน้อยก็มีหมาของคุณปอม,เจ้าใจแอ้นและหมาที่ไปลากในดีวันอีกหมาพี่บอยอีกแล้วยังเจ้าแท้งหมาเทพของหมวดเป๋และผมว่ายังมีหมาอีกหลายตัวที่อยากทำกิจกรรมนี้ (ไม่ต้องโชว์ขั้นรายการอย่างที่ปอมเสนอหลอก)จัดเลยพี่
  • งานนี้เยอะทั้งคน ทั้งหมาค่ะ นานาสายพันธุ์ นานาจิตตัง พวกที่พาไปหลายตัวแล้วปล่อยให้เดินเล่นตามสบายก็มี ใส่สายจูงก็มี ใส่รถเข็นแล้วตัวเล็กๆที่อยู่ข้างในคอยเห่าชาวบ้านไปทั่วก็มี ชื่นชอบพิทบูลก็มี รังเกียจพิทบูลก็มี ยังไงก็ขอเป็นส่วนหนึ่งที่ช่วยส่งเสริมภาพลักษณ์ที่ดีของพิทบูลค่ะ แล้วเจอกันค่า

• ตอนนี้กำลังถอดแบบต่อรถอยู่ครับ ใจเย็นๆ จัดแน่ๆครับ

ใครพาหมาพิตบูลไปเดินเที่ยวงานนี้ ก็ระมัดระวังหน่อยนะครับ
    ถ้าจะให้ดีไปเดินตัวเปล่าดีกว่า เสียวครับ
  • ผมขอฝากข้อคิดและเตือนใจ สำหรับท่านที่ต้องการไปร่วมงานกับ Thailand dogshow ครั้งนี้นิดนะครับ

เนื่องจากงานนี้ เป็นงานที่เน้นลักษณะงานแสดงสินค้าเกี่ยวกับสุนัข ดังนั้นถ้าใครที่เคยไปงานที่เมืองทองจะทราบว่า จะมีสุนัขบ้านพันธุ์ต่างมาเดินเที่ยวกันเป็นจำนวนมาก และจะมีจำนวนหนึ่งที่พามาเดินเล่นโดยไม่อยู่ในสายจูง

สิ่งที่ผมจะฝากไว้ก็คิอ ด้วยพิทบูลในสายตาของบุคคลอื่น เหมือนผู้ร้ายอยู่แล้ว หากเราไม่ระวังและควบคุมสุนัขของเราให้ดี ไม่ว่ากรณีหมาเขากัดเราก่อนหรือไม่ก็ตาม ผลที่ตามมาสำหรับภาพพจน์พิทบูลและบูลลี่จะยิ่งติดลบมากเข้าไปอีก

ดังนั้น ผมเสนอแนะว่า ถ้าท่านต้องการนำหมาไปประกวดในงานนี้ควรมีบล็อคสำหรับใส่สุนัขไปด้วย และควรควบคุมสุนัขของท่านด้วยความระมัดระวังอย่างยิ่งยวด การโชว์หมาควรทำเท่าที่จำเป็น ปลอกคอประเภทหนังหรือไนล่อนที่บังคับได้ไม่ดี ควรหลีกเลี่ยง งานนี้คงต้องเป็น Choke chain เท่านั้น

ไม่อยากให้โศกนาฎกรรมมาเกิด ขณะที่พวกเรากำลังไปได้ดีในตอนนี้นะครับ ขอฝากทุกๆคนไว้ด้วย
  • เห็นพี่มาร์ค ออกมายืนยันแบบนี้ก็ ชื้นใจเลยครับ/ ปอมถึงพี่จะใหม่แต่ขอส่งเป็นตัวที่ 2ครับ
  • มีทั้งหมากล้ามและลากน้ำหนักแบบนี้กลุ่ม REDNOSE FAMILY CLUB ขอไปมันส์ด้วยครับimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    P1090110.JPG 67K
    P1090140.JPG 64K
    P1090139.JPG 60K
  • สนับสนุนครับงานลาก และหวังว่าคงได้เจอกันนะครับคุณ mrw
  • หมาลากมีใครพร้อมแล้วบ้างครับ ไม่แน่จัดเลย
  • โว้จะได้ดูของจริงแล้ววว
  • อยากดูอยากดู...เป็นตามันส์...
  • นี่ไงไอ้หมามีประสิทธิภาพ แล้วไปงานก็ไปสั่งให้หมาฆ่าอีกน๊ะแล้วอย่าลืมเขียนป้ายไปติดด้วยน๊ะว่าหมาตัวอื่นมันไร้ประสิทธิภาพ เค้าจัดงานให้แล้วยังจะไปข่มเค้าอีก แย่จริงๆเลย
  • ฝากพี่ๆ REDNOSE FAMILY CLUB คร้า....... :m93: image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2057.jpg 209K
  • ปอม พี่ขอเป็นแนวร่วมด้วยคน

ยินดีครับ แมน ได้เจอกัน
  • เห็นพี่ต๊ะบอกว่าผู้ร่วมงานเป็นแสนครับงานนี้ ฝากรูปด้วยนะครับ... :020:

image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC00347.JPG 280K
    DSC00358.JPG 184K
  • เป็นไงพี่tex ผมบอกพี่แล้วว่า ก่อนลงประกวดกินก่อนเลย 2 ขวด แล้วเอาถ้วยกลับบ้าน555+
  • ช่วงเช้าเอา Body Builder ไปส่งให้เจ้า Chocolate ไม่ทันจริงๆ ครับ ต้องขออภัยด้วย... :013:

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC00355.JPG 184K
    DSC00358.JPG 144K
    DSC00349.JPG 218K
    DSC00354.JPG 202K
  • พี่เต็ก โหด เท่ สุด ^ ^
  • หมาแดง สวยๆๆทั้งนั่นเลยนะคับ

ผมอยากไปร่วม งานมาก กิจกรรม ต่างๆๆ
    แต่มันติด ที่ว่า เอาหมาไปยากจัง อยากไปร่วมด้วยคับ
  • งานจะออกมาเป็นอย่างไรก็อยู่ที่ความร่วมมือของพวกท่าน ผมเป็นเพียงผู้จุดประกายเท่านั้น
    ฝากพวกท่านสานต่อด้วยนะครับ
  • ร่วมด้วยช่วยกันครับพี่ Mark

แค่ตี้ดูในรูปยังว่าพี่เท่ ถ้าเห็นตัวจริงแล้วจะตกใจ... :015:
  • ผม ชอบพี่คับ พี่ แนว ไม่เหมือน ใคร ตัวของตัวเองสุดๆๆ ^ ^
  • Qu: GHOST นี่ไงไอ้หมามีประสิทธิภาพ แล้วไปงานก็ไปสั่งให้หมาฆ่าอีกน๊ะแล้วอย่าลืมเขียนป้ายไปติดด้วยน๊ะว่าหมาตัวอื่นมันไร้ประสิทธิภาพ เค้าจัดงานให้แล้วยังจะไปข่มเค้าอีก แย่จริงๆเลย

......................

Re: ทำใมคิดอย่างน้านน ไม่ได้หมายความว่าสุนัขอื่นไม่มีประสิทธิภาพไหน ๆ ก็มาดูแล้ว "ไม่รู้เลยหรอว่ามีคนเค้าขอมา...อยากเห็น"เลยโชว์ ไม่คิดจะข่ม(หรือไปแย้งซีนใคร) คิด*....มากไปนะคะเนี่ย

• ผมว่า ตะกร้อ ใส่ไปด้วย ก้อดีคับ น้าผี และ โช็คเชน
    อย่ามองว่าไปฆ่าหมาคับ ^ ^

แต่ต้องระวังให้แน่นและดีหน่อยคับ
  • loginแล้ว

ไฟล์แนบ
    P1090098.JPG 55K
  • ผมว่าคุณผีคงเพิ่งรู้จักพิทบลู ถึงไม่รู้ว่าคำว่ามีประสิทธิภาพของพิทบลูคืออะไร มีหลายๆบทความที่เขียนอยู่ในพิทบลูโซนและอีกทั้งที่พี่มาคร์เขียนลงหนังสืออีกว่า ประสิทธิภาพของพิทบลูคือ มันเป็นหมาที่แข็งแรงทรงพลัง,มีความอดทนสูง,มีความมุ่งมั่นและใจเกินร้อยนี่คือประสิทธิภาพของพิทบลูต่างหาก ส่วนที่คุณผีเห็นว่าผมสั่งคูมะฆ่ามันนั้นมันคือความนิ่งของของหมาและเป็นสิ่งที่หมากับเจ้าของมันเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน หรืออย่างที่พี่มาคร์เคยพูดว่าเจ้าของต้องเป็นจ่าฝูงงัยถึงจะคุมมันได้นะ และอีกอย่างสิ่งที่ผมทำไปมันเป็นการอยากชมของปอมที่ขอบอกว่าลองกับหมาเค้าเลยดีกว่า อยากดูว่านิ่งขนาดไหน และสุดท้ายปอมยังชมเลยว่า(นายแน่มาก)และผมอยากจะบอกคุณผีอีกนิดว่าแม้กระทั่งรอนและคณะกรรมการต่างประเทศยังแนะนำพี่มาคร์เลยว่าสิ่งสำคัญอย่างมากในการประกวดคือ แฮนเลอร์กับหมาต้องเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกันสั่งโชว์ต้องโชว์สั่งนิ่งต้องนิ่ง แต่ในงานพัทยาครั้งนี้ที่รอนและคณะกรรมการเค้ายอมอนุโลมให้ก็อย่างที่พี่มาคร์เขียนบอกงัยว่า มันเป็นจุดเริ่มต้นเท่านั้น คุณผีกลับไปอ่านที่พี่มาคร์เขียนซะบ้างนะจะได้รู้อะไรมากขึ้น
  • ผมต้องขอขอบคุณที่คุณผีบางคนเข้าใจและสำหรับmae_1421ที่คอมเม้นว่า เห็นด้วยครับ/ที่ควรจัดสัมนาก่อนเท่าที่เห็นในงานพัทยา บางรุ่นก็ยังค้านสายตาเช่นรุ่นหมากล้ามตัวเมีย(คุณเขียนแบบนี้เพราะอะไร)เพราะผมเห็นว่าการประกวดในงานที่พัทยาในครั้งนี้พี่โฟก,คุณโอ,คุณเพชร ได้ทุ้มทุนอุตส่าเชิญคณะกรรมการต่างประเทศมาเพื่อยกระดับในการประกวดและเพื่อหมดข้อกังขาในการตัดสิน อย่างทุกๆสนามที่ผ่านมา ผมก็เห็นหลายๆท่านบอกว่างานครั้งนี้OKสุดๆ พี่บิวยังเอ่ยปากเองเลยว่าหาข้อติมิได้เลย ผมก็เห็นมีแต่คุณmae_1421นี่แหละ แล้วทำไมคุณmae_1421เจาะจงรุ่นหมากล้ามตัวเมียด้วย คุณmae_1421คอมเม้นแบบนี้ได้อย่าง เพราะคณะกรรมการตัดสินหมากล้ามตัวเมียก็เป็นชุดเดียวกันกับตัดสินหมากล้ามตัวผู้และยังตัดสินอีกหลายๆประเภทด้วย อย่างนี้แสดงว่าคุณmae_1421ก็ดูถูกในการตัดสินของคณะกรรมการต่างประเทศที่ทางผู้จัดเค้าเชิญมานะซิ และการที่หมาค่ายRednose family club(ทางค่ายผม)ได้ที่1 หมาพี่คิมได้ที่2 และหมาคุณตั๊วได้ที่3 แล้วมันค้านสายตาตรงไหน ในเมื่อคุณไม่ยอมรับในสายตาของการตัดสินของคณะกรรมการต่างประเทศที่ทรงคุณสมบัติแล้ว งั้นงานที่เมืองทองที่พี่มาคร์จะจัดแข่งลากแน่ๆ ผมว่าเรามาร่วมสนุกกันในงานดีกว่า เพราะผมเห็นคุณmae_1421ก็เสนอตัวลงแข่งลากด้วยนี่และส่วนทางค่ายผมลงแน่นอน สุดท้ายนี้ผมอยากจะบอกว่างานที่พัทยาที่ผ่านมานี้เป็นงานแรกและงานเดียวในขณะนี้ที่รวมหมาบลูลี่และพิทบลูได้มากที่สุด(ถึงงานที่พัทยาคูมะผมยังไม่ติด1ใน3แต่งานที่เมืองทองผมลงทั้งหมากล้ามและลากน้ำหนักแน่นอน)image
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 19K
  • ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับใคร แต่ที่เห็น หมากล้ามตัวเมีย ไม่สวยสักตัวผอมตัวลีบ ตัวที่ได้ที่ 1 สภาพขนแย่มากๆ มีโหว่เป็นรูใหญ่ๆ ส่วนคูมะ ตัวเล็กจิ๋วนิดเดียว
  • มันค้านตรงไหนบอกหน่อยคุณ mae 1421
  • หมากล้ามเพศเมียที่ได้ที่ 1 ชื่อดุ๊กดิ๊กค่ะ การแข่งขันหมากล้ามเนื้อเค้าดูที่"กล้ามเนื้อ"ค่ะ (ลืมหรอ) สภาพขนนั่นไม่เกี่ยวนะไม่ใช่การประกวดสวยงาม (แง่วววว) ส่วนคูมะ ถึงจะเล็กเราว่า"เล็กพริกขี้หนู" นะคะ
  • หมากล้ามต้องเดินหน้าต่อไปครับ เรายังอยู่ในช่วงแค่เริ่มต้น
    อยากเห็นหมาหุ่นแบบนี้เยอะๆ ให้เมืองไทยครับ

image
  • อยากไปๆๆๆจัง เซ็งตรงที่รถติดมากมาย แล้วมาจัด ศุกร์-เสาร์ ยังไงก็อดไป ทำงานอีก หยุด วันอาทิตย์ โอ๊ยๆๆๆๆ อยากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไป
    ไฟล์แนบ
    IMG_1327.JPG 293K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SAM_0877.JPG 56K
  • คึกคักๆ
    พลาดมา ลายงานแล้วimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_0708.JPG 155K
  • image
    ไฟล์แนบ
    wp-17.jpg 45K