ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเฮียมาร์คหน่อยครับ
  • เขาเรียกว่าการถ่ายทอดทางพันธุกรรม..
    ไม่ใช่แค่โครงสร้างอย่างเดียว.. แต่รวมถึงอุปนิสัยใจคอของสุนัขด้วย..
    การเลี้ยงดูก็มีส่วนประกอบเช่นกัน..
  • ขอบคุณครับ
  • ผมสมาชิกใหม่เพิ่งเข้ามาครับ รบกวนถามคุณมาร์ค หมาตัวนี้ของพี่ชื่อไรครับ มีลูกของหมาตัวนี้ไม๊ครับ หน้าตา รูปร่าง แหม ได้ใจจริงๆครับ ก๊อปรูปมาโดยไม่ได้ขออนุญาติ คงไม่ว่ากันนะครับ
    อยากได้มาเลี้ยงบ้างครับ อ่านข้อความต่างๆมาแยะแร๊ะครับ ส่วนตัวชอบหมาแบบนี้ครับสูงล่ำๆ ไม่เตี้ย!!! ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    ไฟล์แนบ
    191406.jpg 94K
  • ลองใหม่ครับ เป็นแร๊ะ เย้ๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    191406.jpg 94K
  • มันชื่อบีเจครับ รายละเอียดส่วนตัวก็ดูจากตรงนี้เลยครับ

http://pitbullzone.com/pedigree/pid/4/marks-pitbullzone-diamond-eye-bj
  • โอว์ สุดยอดครับคุณมาร์ค ตอบรวดเร็วทันใจมากครับ ช่วงนี้มีลูกของเจบีหรือตัวที่ใกล้เคียงกันมั่งไม๊ครับ มีงบตั้งไว้ในใจเหมือนกัน อยากได้สูง ล่ำๆ สำหรับพ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ หมาแดงก็ดี หรือหมาสีเทาก็สวยเหมือนกัน
    ถามแบบไม่ค่อยรู้อะไรจริงๆนะครับ ไม่มีการโกหกครับ ขอขอบคุณคุณมาร์คอีกจั๊กรอบครับ อ่อ ลืมบอกผมอยู่เพดบูนครับ

image
    ไฟล์แนบ
    413667_12199958.jpg 12K
  • โทรถามคุณตั๊ว เรดโซน 081 755 0792
    หรือคุณ โต 082 333 3545 ดูนะครับ เขาอาจจะมีอยู่ครับ
  • รบกวนอีกแล้วนะครับ
    ให้กินนมสดดีมั้ยครับ
    หมาผมอายุ4เดือนครับ
  • ดีครับ แต่ระวังมันจะท้องเสียนะครับ หมาบางตัวมันแพ้นมวัว ถ้าถ่ายไม่เหลวก็ตามสบายเลย เริ่มจากทีละนิดก่อนสร้างความคุ้นเคย
    ถามต่ออีกหน่อยนะครับ ประโยชน์ที่หมาจะได้จากนมคืออะไรครับ
  • โหเพ่ ถามแบบนี้ ไม่รู้จักนมหรือครับ
  • พี่มาร์คค๊ะ หนูอยากทราบว่า
    ถ้าหมาของหนูไม่รู้ประวัติทางสายเลือด
    ไม่ทราบอายุที่แน่ชัด
    เราสามารถลงแข่งประกวดหมาได้มั้ยอ่ะค๊ะ
  • กะว่าจะให้มันลงแข่งหมากล้ามงาน Thailand dogshow ดู
    แต่ท่าทางจะฟิตไม่ทัน 555
    image
    ไฟล์แนบ
    32.jpg 154K
  • ไม่ได้เจตนาจะกวนนะครับ
    แต่ผมนึกว่ามันอาจจะมีข้อแตกต่างระหว่างหมากินกับคนกินอ่ะครับ
    ต้องขอโทษที่คำถามอาจจะดูโง่ไปหน่อยนะครับ
  • อายุหมาถ้าไม่ทราบจริงๆก็ต้องกะเอาครับ

เรื่องนม ไม่ได้ต่อว่านะครับ แต่ไม่รู้จะตอบอย่างไรดี ฮ่าๆๆ
  • ขอถามให้แน่ใจนะครับ
    ถ้าให้นมแล้วช่วยให้สูงจริงมั้ยครับ

• ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ อาจช่วยได้นิดหน่อยมั้ง
  • OK เข้าใจแล้วครับ
    ขอขอบคุณเช่นเคยครับ
  • เฮียมาร์ค วันนี้ผมได้คุยกับลูกน้องเก่าเฮียด้วย พี่เค้าชื่อ บุญชนะ ครับที่อยู่โคราช
    ที่เป็นซุป อ่ะ แหมๆตำแหน่งเดิมเบิ้มไม่ใช่เล่น..แต่อย่างว่า มาทำเองดีกว่าเนอะสบายจายยยส์...
  • เฮียมาร์คครับ
    อยากถามเรื่องการออกกำลังกายหน่อยอ่ะครับ
    ปกติแล้วผมวิ่งออกกำลังกายตั้งแต่จันทร์-ศุกร์เลยครับ ตกวันละ 2-3 กิโล
    ถ้าผมพาหมาไปวิ่งด้วยซักอาทิตย์ละ 3 วัน (จันทร์ พุธ ศุกร์)
    เยอะไปรึเปล่าครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    (หมาผมอายุ4เดือน27วันครับ)
  • พี่ มาร์ คับ ผมอย่าเลี้ยงบลูลี่ แต่ยังรู้จักบลูลี่ดีพอพอจะบอกวิธีดูหมาให้ทีได้มะคับ ผมมี 5 ขอที่พี่บอกแล้ว กล้าถาม กล้านำเสนอ กล้าคัดค้าน กล้าสนับสนุน กล้ารับผิดชอบ อย่าเลี้ยงบลูลี่ซักตัวแนนำหน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหลับคำแนนำ
  • คุณ kunuii ครับ ลองเข้าไปอ่านโพสของเฮียมาร์ค เรื่อง "วิธีการเลือกลูกสุนัขมาเลี้ยง" ดูสิครับ
    ผมว่าสิ่งที่คุณต้องการน่าจะอยู่ในนี้ กระทู้อยู่ถัดจากหน้านี้ไปนิดหน่อยเอง
    (ขออภัยที่เข้ามาโพสโดยไม่ได้รับเชิญ)
  • ขอบคุนคับ
  • คร้าบบบบ

• พี่ rockbass เลี้ยงบลูลี่อยู่ป่าว มีจะสอบถามหน่อย
  • ไม่ครับ ผมเลี้ยงสายเรสโนดอยู่ครับ
    แต่ตัวต่อไปอาจจะเป็นบูลลี่
  • สวัสดีครับพี่มารค์ ผมเลี้ยงหมาแดงอยู่ที่โคราชครับ อยากถามว่าแนวนี้ จะทำกล้ามได้ไหมครับ และยากหรือเปล่าครับ พอดีวันงานพัทยา เห็นเจ้า แทงค์ ของหมวดเป้แล้วชอบครับ รบกวนพี่มารค์แนะนำวิธีให้หน่อยนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
  • *หัวข้อทั้งหมด แดงๆ
    Kriangsak พฤษภาคม 26 Permalink
    มีมี่ ตัวเมียครับ

พิซซ่า ตัวเมียครับ

ไฟล์แนบ
    IMG_0614.JPG 256K
    IMG_0620.JPG 297K
    IMG_0618.JPG 271K
    IMG_0622.JPG 288K
    IMG_0628.JPG 286K
    IMG_0629.JPG 295K
    IMG_0638.JPG 283K
    IMG_0634.JPG 299K
    IMG_0737.JPG 251K
    IMG_0763.JPG 185K
    IMG_0769.JPG 248K
    IMG_0771.JPG 255K
    IMG_0738.JPG 277K
    IMG_0741.JPG 265K
    IMG_0744.JPG 256K
    IMG_0746.JPG 288K
    IMG_0753.JPG 275K

bestfatheryou พฤษภาคม 26 Permalink
    ของใครอะพี่ เท่มาก =D>
    samoorai พฤษภาคม 26 Permalink
    :m15:
    samoorai พฤษภาคม 26 Permalink
    แดงๆนี่สวดยอดที่สูดแล้ว
    Kriangsak พฤษภาคม 26 Permalink
    ไลเกอร์ ตัวผู้ครับ

• :-S ผมอยากได้หมาพันธ์ พิตบูล สายบูลลี่ราคาเท่าไรคับ

และบูลลี่ ดุ มากไมคับ

บูลลี่ราคาเท่าไรคับ
  • เฮียมาร์คครับ ให้หมากินตับมากๆ แล้วจะมีปัญหาเกี่ยวกับกระดูกจริงรึเปล่าครับ
  • ตอนนี้..1 ขวบ 6 เดือน มันยอม พุดเดิล ตลอด ไม่รู้ว่ามันจะขย่ำพี่ชายต่างสายพันของมันรึปล่าวกลัวซะเหลือเกิน
  • ตับโดยเฉพาะตับไก่ จะเป็นแหล่งรวมของสารพิษ เช่นยาฆ่าแมลง สารกันบูด สารกันเชื้อราในอาหารสัตว์ ที่ไก่กินเข้าไป มันก็จะไปรวมอยู่ที่ตับ และไก่ยุคปัจจุบันก็อายุสั้นมากเพียง 30 วัน ผมจึงไม่อยากแนะนำให้ใช้ตับไก่เป็นอาหารสำหรับสุนัขครับ

ส่วนปัญหาเกี่ยวกับกระดูกเพราะกินตับ ไม่มีข้อมูลครับ

คุณมดเรื่องมันจะขย่ำตอนไหน อันนี้ตอบไม่ได้จริงๆครับ ทางที่ดีคืออย่าประมาทเป็นดีที่สุดครับ
  • ขอบคุณ เฮียมาร์คอีกครั้งครับ
  • พี่มาร์คหมาที่บ้านออกลูกหมา10ตัวแม่หมานมไม่พอ เลยซื้อนมวัวให้ลูกหมากินแต่ดันไปซื้อนมช็อคโกแลตผลปรากฏว่าตายไป 1ตัว แล้วอีก9ตัวที่เหลือจะเป็นอะไรมั้ยค่ะ ช่วยตอบทีคะกลัวมันตายหมด
  • ท่านพี่ ท่านใด หนังสือสุนัขพิทบูล มีวางแผงขายให้ซื้ออ่าน หรือว่า ศึกษา

ชื่อ หนังสือว่าอารัยหรอครับ ผมอยากจะหาซื้อมาศึกษาครับ

มือใหม่กำลังศึกษาอยู่ครับ
  • ตอบคุณ 223344
    ช๊อกโกแล๊ต จัดเป็นอาหารอันตรายสำหรับสุนัขครับ กินแล้วมันอาจจะไม่ตายทุกตัว แต่หมาที่กินช๊อคโกแล๊ตแล้วตายก็มีครับ

อาทิตย์แรกน้ำนมมีน้อยเป็นเรื่องปกติ แต่มันเป็นน้ำนมที่มีคุณค่ามาก เขาเรียกน้ำนมเหลือง ต้องพยามให้ลูกหมากินทุกตัว เพื่อสร้างภูมิคุ้มกัน และไม่ต้องกังวลมาก ถ้าแม่หมาสมบูรณ์ดี น้ำนมจะมาเยอะในอาทิตย์ต่อมาครับ
  • ป๋าห้อง พิดโลก เข้าไม่ได้คับ
  • มีที่รับฝึกพิทบูลไหมครับ ราคาเท่าไหร่
  • เวลาเอาพ่อพันธุ์หรือแม่พันธุ์มาจากเมืองนอก มันไม่มีปัญหาเวลาเปลี่ยนเจ้านายหรือค่ะ มีวิธีทำให้มันเชื่อเราได้อย่างไร (เพราะมันโตแล้ว)ค่ะ
  • ไม่มีปัญหาครับ
  • หมาส่วนมากมันจะรู้คับใครเป็นใคร เราเลี้ยงเขามา อะไรผิด เราก็ตีเขาตั้งแต่เล็กๆเขาหิวก็เราเอาไห้กินประจำ
    คนที่จะทำให้หมารู้ ว่าเราเป็นใคร ผมว่ามัน ต้องรู้เองเป็นธรรมดาคับ และก็น้ำเสียงในการเลี้ยงด้วยคับ พวกที่ชอบทำเสียง อ้อนหมา แบบนั้นผมสังเกตุ สั่งหมาไม่ค่อยได้คับ ต้องมีเสียงนิ่ม เสียงแข็งคับ ให้เขารู้ว่าเสียงไหนแบบไหนคืออะไร อย่างนี้แหละคับ ที่เค้าว่ากันว่า หมามันรู้ภาษา 5555
  • พี่มาร์คครับ การลงโทษหมา ด้วยการตี ดีมั้ยครับ ถ้าไม่ดี แล้วเวลาเค้าทำผิดควรยังไงครับ
    อีกข้อนะครับ เวลาหมาผมมันไปวิ่งเล่นนอกบ้าน แล้วเรียกไม่กลับ ควรทำยังไงครับ
  • ถ้าจะตีก็ตีได้ครับ แต่ก่อนจะตี หมาต้องยอมรับก่อนว่าเราคือนายเขา และควรตีในขณะที่เวลามันทำผิดซึ่งหน้าเท่านั้น

หมาที่เรียกไม่กลับแสดงว่ามันยังขาดวินัย เราต้องควรฝึกเรียกให้เขามาหาทุกครั้งก่อนที่จะปล่อยนอกสายจูง
    ปกติหมามันต้องเรียกแล้วมา ไม่ใช่เราวิ่งไล่จับหมาครับ เพราะไม่มีทางไล่มันทัน ดังนั้นการเรียกให้มันวิ่งกลับมาหาเองจึงเหมาะที่สุด
  • ขอบคุณมากครับ
  • อากาศร้อน เป็นปัญหาต่อการกินอาหารรึเปล่าครับ
    ถ้าเป็นแก้ยังไงครับ
  • อากาศร้อนมีผลทำให้สุนัขกินอาหารน้อยลง ไม่ต้องกังวลครับ
  • พี่มาร์คครับ..ผมอยากได้หมาแดงที่ทำกิจกรรมอย่างลากน้ำหนักได้..ต้องดูลักษณะอย่างไหนถึงจะเหมาะสมครับ
    เรื่องสัดส่วน/รูปร่าง นะครับ
  • ดูหุ่นนักกีฬาหน่อย แต่สิ่งสำคัญที่สุดคือนิสัย ต้องดื้อๆ และไม่ขี้กลัวครับ