ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานต่อไปของพวกเรา Thailand Dog Show
  • งานนี้นอกจากประกวดบูลลี่แล้ว ถ้าจะมีแข่งลากน้ำหนัก ใครสนใจลงบ้างครับ ขอซาวด์เสียงไว้ก่อน และหมากล้ามด้วยนะ ลงชื่อกันไว้ก่อนเลย แต่ถ้าไม่มีจะได้งด เพราะเรารับสมัครล่วงหน้าอย่างเดียว ไม่มีการรับสมัครหน้างาน

หลายคนบอกจะมา พอวันงานจริงๆก็ไม่มา หายไปเฉยๆ เซ็งงงงงง
  • คุณ chit_rnfc
    ผมต้องขอขอบคุณที่คุณผีบางคนเข้าใจและสำหรับmae_1421ที่คอมเม้นว่า เห็นด้วยครับ/ที่ควรจัดสัมนาก่อนเท่าที่เห็นในงานพัทยา บางรุ่นก็ยังค้านสายตาเช่นรุ่นหมากล้ามตัวเมีย(คุณเขียนแบบนี้เพราะอะไร)เพราะผมเห็นว่าการประกวดในงานที่พัทยาในครั้งนี้พี่โฟก,คุณโอ,คุณเพชร ได้ทุ้มทุนอุตส่าเชิญคณะกรรมการต่างประเทศมาเพื่อยกระดับในการประกวดและเพื่อหมดข้อกังขาในการตัดสิน อย่างทุกๆสนามที่ผ่านมา ผมก็เห็นหลายๆท่านบอกว่างานครั้งนี้OKสุดๆ พี่บิวยังเอ่ยปากเองเลยว่าหาข้อติมิได้เลย ผมก็เห็นมีแต่คุณmae_1421นี่แหละ แล้วทำไมคุณmae_1421เจาะจงรุ่นหมากล้ามตัวเมียด้วย คุณmae_1421คอมเม้นแบบนี้ได้อย่าง เพราะคณะกรรมการตัดสินหมากล้ามตัวเมียก็เป็นชุดเดียวกันกับตัดสินหมากล้ามตัวผู้และยังตัดสินอีกหลายๆประเภทด้วย อย่างนี้แสดงว่าคุณmae_1421ก็ดูถูกในการตัดสินของคณะกรรมการต่างประเทศที่ทางผู้จัดเค้าเชิญมานะซิ และการที่หมาค่ายRednose family club(ทางค่ายผม)ได้ที่1 หมาพี่คิมได้ที่2 และหมาคุณตั๊วได้ที่3 แล้วมันค้านสายตาตรงไหน ในเมื่อคุณไม่ยอมรับในสายตาของการตัดสินของคณะกรรมการต่างประเทศที่ทรงคุณสมบัติแล้ว งั้นงานที่เมืองทองที่พี่มาคร์จะจัดแข่งลากแน่ๆ ผมว่าเรามาร่วมสนุกกันในงานดีกว่า เพราะผมเห็นคุณmae_1421ก็เสนอตัวลงแข่งลากด้วยนี่และส่วนทางค่ายผมลงแน่นอน สุดท้ายนี้ผมอยากจะบอกว่างานที่พัทยาที่ผ่านมานี้เป็นงานแรกและงานเดียวในขณะนี้ที่รวมหมาบลูลี่และพิทบลูได้มากที่สุด(ถึงงานที่พัทยาคูมะผมยังไม่ติด1ใน3แต่งานที่เมืองทองผมลงทั้งหมากล้ามและลากน้ำหนักแน่นอน)

ก็อย่างที่ผมเขียนข้อความครับ ที่ควรจัดสัมนาก่อน เพราะจะได้เข้าใจแนวทางการตัดสินที่ชัดเจนของแต่ละรุ่น หากมีประเด็นนอกเหนือก็ตั้งคำถาม เพราะเรื่องนี้เคยมีกระทู้ยาวไม่รู้จบมากแล้ว เพราะความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ในสายตาผมผมก็บอกว่าผมชอบแบบ classic style แล้วถ้า บางคนก็อาจจะชอบในแบบที่ตนชอบ ขออภัยที่พูดเช่นนี้คุณ chit_rnfc ^:)^ ถ้ามีลากจริงแล้วเจอกัน

พี่มาร์คผมลากน้ำหนักรุ่น ๔0-๕๐ ปอนด์ 1 ตัวครับ
    หมากล้าม 1 ตัว
  • เอาว๊อยยยย เริ่มมีกำลังใจแระ
  • หมากล้ามก็ลง ลากน้ำหนักก็จะลง นับหนึ่งเช่นกัน
    จะลงจนกว่าจะได้เหรียญ ดูซิว่ามันจะทำได้ขนาด
    ไหน
  • น้อง เเพร บ้านโป่ง ไม่รู้ไปป่าวครับ

อยากเจอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • หมากล้ามก็ลงเพศผู้+ ลากน้ำหนัก 51-60 ปอนด์ Heavy load team ครับimage
    ไฟล์แนบ
    wp-9.jpg 16K
  • image
    ไฟล์แนบ
    a-7.jpg 60K
  • คุณ weightpull ภาพ 12:05 ถ่ายได้สวยครับ =D>
  • แวะมาอับเดทสถานการณ์ เนื่องจากตอนนี้งานนี้ยังเป็นเพียงแค่โครงการที่เราจะจัดอยู่นะครับ แต่ยังไม่ได้มีข้อสรุปเรื่องรายละเอียด ผมนำข่าวมาแจ้งล่วงหน้าเพื่อให้เราได้เตรียมตัวกันแต่เนิ่นๆ เพราะเงื่อนไขข้อจำกัดเรื่องเวลาที่สั้นมากๆ ส่วนการประกวดบูลลี่ก็ยังหนักใจเรื่องตัวกรรมการที่จะมาทำการตัดสิน หากมีข้อสรุปเมื่อไรจะรีบแจ้งให้ทราบ หากว่าเวลามันกระชั้นชิดมากผมก็อาจจะต้องของดไปก่อนนะครับ

แต่กิจกรรมต่างๆ เรามีการสานต่อแน่นอนครับ ถึงงานนี้ไม่ทันเราก็ยังมีงานหน้า ท่านที่ฟิตซ้อมสุนัขอยู่แล้ว จึงไม่ต้องห่วง
  • ผมว่า ความคึกคักเริ่มเพิ่มมากขึ้น แร้วคับ ของ พิทบูลบ้านเรา ทั้งแนวประกวดสวยงาม และกิจกรรม

ร่วมด้วยช่วยกัน คนละนิด สังคมเติมโต และยิ่งใหญ่ มิตรภาพเต็มประเทศ

พิทบุลไทย จงเจริญ :020: :060:

• จงเจริญ :063: :030: :060: image
    ไฟล์แนบ
    247981_151252228278171_131309286939132_278531_596559_n.jpg 81K
  • ภาพนี้สวยจังอ้น ทำพรือๆๆ สอนบ้างจิ
  • ต้องถามภัทรละพี่ พวกชอบทำภาพแปลกๆๆฮ่าๆๆ
  • พี่ว่าภาพ นี้ดูแนว ดี เหมือนอารยธรรม โบราณ ไงไม่รุ้เพราะสี ได้ด้วย
  • สู้ๆคร๊าบ...พี่น้องคร๊าบ...ในแบบมิตรภาพนะ555 :o068:
  • ตี้ ดัดแปลงไปเป็นพลังงานทดแทนปั่นไฟหรืออะไรได้บ้างครับ.
  • เจ๋งอะพี่ตี๋ 55555+
  • เจ้าแท้งของพี่หมวดเป๋และเจ้าโซโลของพี่บอยออกมาช่วยสร้างความมั่นใจในการแข่งขันลากน้ำหนักหน่อยเร็ว ถ้าพวกพี่ไม่ออกมาลงเล่นด้วยล่ะก็งานนี้คงหมดสนุกแน่ ผมว่าสีสันมันอยู่ที่พวกพี่ๆนะ และถ้ามีพวกพี่ๆร่วมด้วย งานกล้ามและงานลากน้ำหนักคงไม่ล้มแน่นอน
  • งานนี้ไม่พลาดแน่นอนครับ...^^...
  • เห็นว่าวันที่ 8 จะมีการประชุมร่วมกัน เพิ่งรู้เมื่อกี้นี้เอง ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบครับ
  • ลุย....เลยป๋า
  • สวัสดีครับ พี่วีระ เสือซุ่ม แห่ง Heavy Load Team.

ผมลงด้วยทั้ง หมากล้าม และ ลากน้ำหนัก รุ่น 61-70 ปอนด์ Heavy Load Team.

มาร่วมแรงร่วมใจกันหน่อย เริ่มซ้อมกันตั้งแต่วันนี้เลย แล้วเจอกัน.
  • ปอม งานนี้พี่จะได้ถือโอกาสไปศึกษาดูงาน ลากน้ำหนักด้วย ขอสนับสนุนครับ
  • เรดทาโร่อีกหนึ่งเสียงด้วยครับ ขอลงลากนำหนัก
  • ที่มาของ เครื่องวิ่งพิทบุลป่าวเนี่ย พี่ตี๋ ฮ่าๆๆๆๆ
  • สุดยอด :013:
  • ครับพี่เก้ว ดูในยูทูปล่วงหน้าได้เลย ได้บรรยากาศไปอีกแบบ.

ยินดีต้อนรับเข้าสู่กิจกรรมลากน้ำหนักทุกท่านนะครับ.
  • ตกลงประกวดอะไรมั่งครับพี่ ใครเป็นกรรมการครับ
  • โทรคุยกับพี่อู๊ดมา
    แกบอกว่าดีวันฟูลออฟชั่นแน่นอน
    ความสามารถของพิทบูลจะเป็นด้านบวกบ้างก็คราวนี้แหละครับ
  • 55555....เเพรไปเเน่ค่ะน้าผี...ขอบคุณน่ะค่ะ.อิอิ
  • อยากเห็นหมาลากในงานเหมือนกันนะครับ
  • ดีใจจังงานลากในเมืองหลวงจะกลับมาแล้ว เปิดรับสมัครอย่างเป็นทางการเลยพี่มาเฟีย ศูนย์ฝึกดีวันฟลูออฟชั่ขนาดนี้ ไม่จัดไม่ได้แล้วนะพี่ จัดประกวดกล้ามวันเดียวกับลากน้ำหนักเลย เพราะหมาประกวดเสร็จก็ลงแข่งหมากล้ามต่อได้เลย เพราะหมากล้ามและหมาลากพี่บอกว่าอยู่ในประเพศADBAมันกลุ่มเดียวกันอยู่แล้ว สนับสนุนเต็มที่ครับ
  • แน่นอนแล้วครับ เราจะมีงานใหญ่กันอีกครั้ง สองวันเต็มๆ ในวันที่ 1และ 2 กรกฏาคม กิจกรรมที่มีแน่ๆก็คือ

ประกวดบูลลี่
    ประกวดหมากล้าม
    แข่งลากน้ำหนัก

รายละเอียดจะนำมาลงให้ทราบในลำดับต่อไปครับ
  • มาแล้วครับ โปรแกรมประเภทของการประกวดและการแข่งขัน ครบเซต
  • งานมีทั้งหมด 4 วัน พฤ-อาทิตย์ เราได้เวลามาสองวัน ศุกร์กับเสาร์ งานนี้ต้องขอความร่วมมือร่วมใจจากทุกท่านอีกเช่นเคย มาช่วยกันแสดงพลังให้โลกรู้

วันศุกร์ ประกวดหมากล้าม และแข่งลากน้ำหนัก สลับการโชว์ กิจกรรมแนวเอกซ์ตรีมจากศูนย์ฝึกดีวัน
    วันเสาร์ประกวดบูลลี่ สลับการโชว์สาธิตการลากน้ำหนัก กิจกรรมแนวเอกซ์ตรีม และโชว์หมากล้าม

งานนี้เป็นงานใหญ่มาก คนมาชมงานเป็นแสนคน มีร้านค้าจำหน่ายสินค้าหลายร้อยร้านค้า มีหมามาในงานเป็นพันตัว ทั้ง 4 วันมีการประกวดหมาของสมาคมใหญ่ ดังนั้นต้องขอความร่วมมือจากพวกเรามาช่วยกันสร้างภาพพจน์ที่ดีให้แก่สุนัขที่เราชื่นชอบ และช่วยกันระมัดระวัง อย่าประมาทอย่างเด็ดขาด สองวันที่เราได้มา เราจะประกาศให้โลกรู้ว่า วันนี้กลุ่มพวกเรายิ่งใหญ่และแข็งแกร่งแค่ไหน

อย่าปล่อยให้ผมเดินคนเดียวอย่างเดียวดายนะครับ :-D
  • เย่!!! แต่น่าจะเอาวันประกวดเป็นวันเสาร์อะพี่มาร์ค วันศุกร์หยุดงานไม่ได้อะ ว่าจะไปวันเสาร์แทน วันอาทิตย์ก็ไม่ลงไม่เลือกมันละ สส. ดูหมาดีกว่า 555
  • พี่มาร์ค ชัวร์ๆๆนะคับ 1-2 กรกฎา สถานที่ชัดเจน ยังคับ
    เผื่อจะขึ้นไปบ้าง
  • เจอกันแน่นอน แถวบ้านพอดี ฮ่าๆๆ
  • อ่าวนี้ ตี้ อยู่ๆทำไมไปด่าท่านพี่เขาหละ หลายคำด้วย55555 ตี้เอาชิบิงมาให้ดูบ้างดิ อยากเห็นตัวจริง
  • แก้แร้วคับ ฮ่าๆๆๆ

พิมพ์ผิดบ่อยคับรีบสะกด ได้ไหนเอานั่น แย่จริงๆๆ เลยเรา
  • แล้วอย่าลืมเอาชิบิง มาโชว์พีด้วยนะครับ
  • ใครเป็นกรรมการบูลลี่ครับพี่ ตกลงเป็นวันที่1'2 นะครับ จะได้เตรียมแท้งถูก555
  • แฮะๆเอาไปลำบากจังคับ หาดใหญ่ กทม เชียว .......
    ไว้ให้ มัน ลงแข่งอะไรได้ มีดอกาส จะพาไป ร่วมสนุกคับ ^ ^

เอาไปก้อไม่รุ้ไปแข่งอะไรกับเขาคับพี่ ยางก้อลากได้เส้นเดียว กล้ามก้อไม่มี มีแต่มัน ฮ่าๆๆๆ
  • เอาลงมาเดินเล่นไงพี่ตี้ ฝึกโชวเลยไง ฮ่าๆๆ
  • กรรมการเราจะใช้สามคน ร่วมกันตัดสินครับ ตอนนี้กำลังทาบทามอยู่ และพี่ก็จะลงไปเป็นหนึ่งในสามด้วยครับ
  • ตี้ ขึ้นเครื่องบินมาเลย .. เดี๋ยวให้คนที่อยากเห็นเป็นสปอนเซอร์ให้ อิอิ :o028:
  • ฮ่าๆๆ พี่มาร์คลงด้วยเอาสาวไปจูงหมาเล่นดีกว่า
  • ที่1 กล้ามจองละกันครับ555 แต่ลากเนี้ยสนามแรก ต้องวัดกันหน่อย :-D
  • เอาเจ้าแทงค์ลงลากด้วยเหรอครับหมวด?