ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนเชิญเข้าร่วมประชุมจัดตั้ง ABC
  • อ่านเรื่องนี้แล้วสลด กูไม่สนใจหลอกว่าใครได้อะไรเสียอะไร มาเฟียรู้จักกูดีคนอย่างกูไม่ต้องแอบด่าด้วย
    เรื่องวงการหมาผลประโยชน์หมาไร้สาระมากสำหรับกู ไอ้อีที่ปั่นให้คนทะเลาะกันมึงไปถามคนที่บ้านมึงดิ
    เค้าตั้งใจบรีดให้มึงเกิดมามั้ยมึงถึงมีปมด้อย แต่งเรื่องโกหกตอแหลได้ขนาดนี้กูยอมแพ้ =D> ^:)^
  • ผมกับพี่มาร์คความคิดเห็นไม่ตรงกันผมยอมรับ
    ผมไม่ยอมเข้าร่วม ABC เนื่องด้วยปัจจัยหลายอย่างอันนี้ผมยอมรับ
    ครอบครัวเดียวกัน อยู่บ้านหลังเดียวกัน จำเป็นเหรอครับที่ต้องทำงานเหมือนกัน และมีอุดมการ์ณเดียวกัน.?

แต่กูไม่เล่มเกมส์สกปรกอย่างนี้แน่นอน..!!
  • ขอตอบผี..

ที่บอกว่าหมาบีบีมีปัญหา ให้ดูที่ผลงานดีกว่ามั้งครับ เพราะเกือบ 20 รางวัลจากหมาที่บรีดโดยฝีมือบีบีเกิดในประเทศได้ ตอบทุกคนไปแล้วและยังเป็นข้อพิสูจน์ว่า

1.การตัดสินของเรา ในงานต่างๆ เราไม่เคยเล่นพวก แต่สุนัขของเราที่สมควรจะต้องได้ ก็ควรจะได้รางวัล และเราพร้อมตอบทุกคำถาม

2.ในกรณีการตัดสินจากบีบี ในกรณีของ hotman ที่ผ่านมางานต่างๆคนคัดค้านสายตา แต่ทำไมงานนี้รอน รามอส ตัดสินตัวมันเองก็ชนะหมานอกและได้ ที่ 1 เช่นกัน ถามว่าทำไมไม่มีคนออกมาคัดค้าน

ถามว่ากลัวการผลักดันสมาคม abc ของพี่มาร์คในครั้งนี้มั้ย ตอบว่าเราไม่กลัวเพราะทุกคนหวังดีเพื่อวงการ ส่วนเรื่องอื่นๆในตอนนี้ บิกชิว ตอบให้หมดและ

ขอบคุณครับ

กอฟ บีบี
  • สุดท้ายอยากจะเป็นหอกกันใช่มั๊ยครับ ไม่มีใครว่าพวกท่านเลยครับผมแค่เห็นว่าป๋าเค้าเขียนบอกว่าคนใกล้ตัวบางคน แล้วเน้นคำว่า วันนี้ แสดงว่ามันยังอยู่ ผมก็เลยเปรียบพวกนั้นว่ามันเป็นหอกข้างแคร่ ผมไม่ได้บอกเลยว่าใครเพราะผมก็ไม่รู้ แต่ถ้าจะรับผมก็ไม่ได้ว่าเพราะผมจะได้รู้ซักทีว่า คนบางคนที่ยังอยู่ถึงวันนี้มันเป็นใครกันแน่ ผมจะได้หมดข้อสงสัยกันไป ขอบคุณครับที่ทำให้ผมกระจ่าง สงสารป๋าเค้าครับคนเรามันไม่ต้องดีกว่าใครหรอกครับ แค่อย่าเลวกว่าใคร ผมว่าก็เกินพอแล้วครับ
  • ไอ้ผีนี่มันจะออกมาแว๊ปนึงให้บอร์ดร้อนระอุ แล้วทุกครั้งมันก็จะกล่าวถึงอาหารหมาที่พี่มาร์คทำ ทำให้เกิดการแตกแยก โดยทำให้อ่างที่พวกเรากำลังลงสนุกๆกันอยู่ มันก็โยนตัวเหี้ยลงมาทำให้เราหมดสนุก ต้องช่วยกันจับเหี้ยออกจากอ่างก่อนทุกครั้งไป งานนี้ผมว่ามานิ่งๆดีๆแล้ว แม่งเหี้ยมาได้ใจมาก ขอเตือนไว้เลยนะครับ ขอย้ำอีกครั้งขอเตือนไว้เลยนะครับ อย่าทำอย่างนี้อีก ผมไม่ชอบครับ ผมไม่ชอบจริงๆ ขอบคุณครับ
  • งั้นก็เป็นประเด็นอาหารหมาใช่มั๊ยครับหมวด
  • อย่ามั่วอย่าโยงประเด็น อย่าซื่อบื้อ อะไรทำได้ก็ทำไป อะไรทำไม่ได้ ก็ค่อยทำอย่าในร้อน กันนักครับ
  • ผมขอร้องเถอะครับ ผมไม่อยากทะเลาะกับใครแล้ว ผมเหนื่อย เหนื่อยใจมากด้วยตอนนี้
    แค่การทำให้ ABC มันเกิดก็เครียดสุดๆอยู่แล้ว เรื่อง ABC ผมพูดไปแล้วว่าจะทำ หากไม่ทำก็เสียคน
    แต่หากยังมีคนมาเสี้ยมให้ตีกัน มันก็ปั่นป่วนมากขึ้นไปอีก วันๆต้องมาคอยแก้ต่างก็คงไม่ต้องทำอะไรแล้ว

ผมไม่รู้ว่าใครมีเจตนาอย่างไร ใครจะหมั่นใส้ผมแค่ไหน แต่ลองสมมุติดูเองเล่นๆ หากท่านอยู่ตรงจุดที่ผมยืนตอนนี้ท่านจะทำอย่างไร
  • ตอบมาเฟีย ถ้าเป็นมาเฟีย ตรู่จะไม่ทำอะไรทั้งนั้น แกล้งทำเว็ปล่มซะ 1 อาทิตย์ หรือ 2 อาทิตย์
    ตรู่เปิดเว๊ปให้เล่นฟรี ให้มาหาเพื่อนหามิตรภาพกัน ให้เสพความรู้กัน พวกแม่งเสือกจะมาทำลาย
    ขัดแข้งขัดขา ยุแยงให้เค้าทะเลาะกัน เฮี้ยจริงๆ

ตรู่ทำอาหารหมาของตรู่ ตรู่ผิดตรงไหน
    ตรู่สนับสนุนกิจกรรมต่างๆ ก็เงินตรู่ ตูร่จะเอาเงินจากไหนมันเกี่ยวอะไรกับพวกมึงเพราะเงินก็เงินตรู่
    ตรู่จะขับรถอะไร ตรู่จะซื้อรถอะไรก็เงินตรู่
    ทุกอย่างก็ของตรู่ ตรู่ขอเงินพวกมึงมาทำเร่อ
    สิ่งที่ตรู่ทำอยู่ก็เพื่อสังคมพิทบูลและสังคมที่ตรู่รัก

แล้วพวกมึงล่ะทำอะไรเพื่อใครบ้าง ถ้าพวกมึงไม่อยากมาเล่นในบอร์ดนี้หรือไม่
    ชอบขี้หน้าตรู่ พวกมึงก็ไปหาที่ชอบที่ชอบของพวกมึงกันเอง เข้าใจมัย สัดดดดดด

• ยิ่งคิดยิ่งอ่านยิ่งเบื่อวงการหมา ผมเดินทางอยู่ในบ้านมีเพื่อนรู้ใจไม่กี่คนใจอยากจะช่วยพี่เรื่อง ABC แต่จะให้ช่วยอย่างไรในเมื่อไม่รู้เรื่องการประกวดจะช่วยดันก็ไม่รู้จะดันยังไง หมาสักตัวกูก็ไม่มีทุกวันนี้แค่มีเพื่อนมีน้องในนี้เอา ฮาไปวันๆว่างก็ชวนกันไปเที่ยวไม่ว่างก็คุยเอ็มโทรศัพท์คุยกันไปวันๆ เกิดประเด็นนี้ขึ้นมาก็ดี ผมก็อยากรู้ว่าพี่ว่าเพื่อนผมคิดปัญญาอ่อนไปตามตัวอักษรหรือปล่าว ผมคุยโทรศัพท์กับมาเฟียรู้ว่าพี่เคลียด เอาเป็นว่าพี่รู้สึกอย่างไรก็ทำไปแบบนั้นอยู่ตรงไหนสะบายใจไม่ระแวงก็ทำ ส่วนตัวผมคงชัดเจนคงจะร่วมแค่เที่ยวสนุกกันถ้าเรื่องกิจกรรมหมาจบกันที จะว่าถอดใจก็ว่าไปเบื่อฉิบหายกูไม่รู้จะทนไปเพื่ออะไร ดีใจกับมึงด้วยผีกูไม่เอาแล้ว

ป.ล ไอ้ผีตัวบนมึงอ่ะตัวเขี่ยเลย มึงเก่ง
  • แค่อยากบอกพี่มาร์คว่า มีคนในโลกพิทบูลโซนมากมายรู้ว่าพี่ทำเพื่อวงการพิทบูลมาแล้วมากกว่า10ปี และคนเหล่านั้นก็เชื่อว่าพี่จะยังคงทำต่อไป ไม่รู้จะพูดอะไรหรือทำอย่างไรเพื่อให้วงการสงบมีบรรยากาศเฮฮาเหมือนเมื่อ10ปีก่อน ผมเป็นแค่คนคนนึงที่หลงใหลใน พิทบูล แนวบลูลี่เรด เพราะพี่และไทเกอร์ เอาเป็นว่าขอบอกพี่ว่า
    You'll never walk alone ละกันครับพี่ (ผมรู้ว่าพี่ แมนยูฯ )

Ps.75%
  • ถึงเวลาแล้วครับที่ต้องทบทวนอะไรบางอย่าง ผมว่าการเดินช้าๆไม่ได้แปลว่าจะไม่ถึงครับบางทีระหว่างทางอาจจะมีบางคนอาจอยากหยุดดู หรือแวะไปทางอื่นอยู่ ด้วยความเพลิน การที่เรารีบไปเรียกให้เค้ารีบตามมาในขณะที่เค้ายังเพลินอยู่แน่นอนครับว่าเค้าคงยังไม่ตามมาแน่ครับ ดังนั้นใครเดินก่อนแน่นอนครับว่าถึงก่อนแน่นอนแล้วเมือ่ถึงแล้ว เราค่อยตะโกนบอกให้เค้าตามมาก็ได้ครับแล้วเค้าก็จะรู้เองว่าทางนี้มันปลอดภัย
  • เป็นผู้ใหญ่แล้วก็อย่าโตแต่ตัว สมองความคิดควรจะโตตามด้วย มาร์คไม่ต้องทำอะไรมาก แค่ทำตัวดีๆเป็นผู้ใหญ่ที่น่านับถือ เป็นกลางแล้วคอยสนับสนุนกิจกรรมที่มาร์คบอกว่าชอบ บอกว่ารักนักรักหนาดีกว่า แล้วก็เรื่องของคำพูด เป็นผู้ใหญ่แล้วพูดอะไรออกมาก็ทำให้ได้ ไม่ใช้เวลาผ่านไปก็ลืมกลืนมันกลับลงกระเพาะย่อยสลายแล้วหายไป ไม่รักษาคำพุด ไม่มีจุดยืน อีกเรื่องก็เรื่องชอบทำตัวกร่าง กูแน่กูเจ๋งอยู่คนเดียว คนอื่นเลวหมด ใครๆต้องยอมต้องก้มหัวให้ พรรคพวกเพื่อนฝูงจะคิดถึงก็ต้องเมื่อภัยมาถึงตัว

เข้าประเด็น เรื่องงานประกวดที่พัทยา คุณไม่ละอายใจกับสิ่งที่ทำ กับสิ่งที่พูดบ้างหรือ พวกเด็กอาจจะไม่รู้ แต่เพื่อน พี่น้อง คนที่ทำงาน คนที่ต้องเหนื่อยร่วมกับคุณ เครดิตของคนเหล่านี้ไปไหนเสียหมด

ชมรม ABC อะไรนี้ก็เช่นกัน คุณจะให้คนอื่นเข้ามาร่วมกับคุณ แต่คุณไม่ร่วมมือทำงานกับคนอื่น แถมยังขโมยความคิดของคนอื่นไปทำหน้าตาเฉย คงไม่ต้องบอกว่าบทสรุปจะเป็นอย่างไร เรื่องนี้ใครพระเอกใครผู้ร้าย เดี๋ยวก็ถึงตอนอวสารแล้ว

อนาคตที่กำลังจะเกิด Thailand Dog Show ที่เมืองทอง มาร์คจะทำอะไรของมาร์คก็ทำไป แต่ทำเฉพาะสินค้าผลิตภัณฑ์ของมาร์ค มาร์คอย่าคิดเองคนเดียว เอาชีวิตสมาชิคและศักดิ์ศรีของคนพิตบลูเข้าไปเสี่ยงด้วย ถ้ายังมีแผนไม่มีแนวทางที่ดีพอ
  • เท่าที่อ่านดู เป็นผีธุรกิจป่วนครับ เพราะเหตุผลก็งั้นๆแหละ จะดึงเข้าอาหาร เข้าบูลลี่อย่างเดียวเลยในทุกครั้งที่มันมาป่วน

เมืองไทยมันไม่พัฒนาเพราะพวกนี้แหละ กลัวคนอื่นจะเด่นกว่า กลัวเค้าจะได้เยอะตัวเองได้น้อย หมั่นไส้กันเข้าไป แต่ตัวเองไม่ได้ทำอะไร

มารไม่มีบารมีไม่เกิดครับ ป๋าสู้ๆครับ BBสู้ๆคับ เฮียเหลียงสู้ต่อไปคับ... เดินมาไกล อย่าไปสนใจเห็บไรหมา :-@ ..

ใครจะมองคุณได้เท่าไหร่ ใครจะมองคุณได้ยังไง อย่าไปสนใจครับ ได้หรือไม่ได้มันไม่ไปหนักหัวคนทั่วไป

เพราะพวกคุณอยู่ในพวก ได้แล้วคืนสังคมหมาของเรา

ถ้าคุณยากจนแร้นแค้นจะมานั่งทำเพื่อหมาก็ลำบาก ทำไปไม่ได้ซักบาทจะทำไปทำไม

ขอให้พวกท่านทั้งแก๊งค์มีชีวิตที่สุขสบาย มีกินมีใช้ตลอดไป ทำใจร่มๆ หัวเราะให้เพลิดเพลิน เอาความบันเทิงมามอบให้เรา เราเรื่องดีๆมาให้วงการ กินเหล้าให้สนุก สังสรรค์ให้เฮฮา แล้วร่วมพัฒนาวงการหมาต่อไปครับ

จัดไปยาวๆ ผมเพิ่งมาเลี้ยง พี่อย่าเพิ่งถอยครับ หุหุหุ
  • คูณโจผมว่าลองมองลึกๆกว่านี้จะดีกว่าอย่าอยู่กับสำนวนสวยงามนักเลย ถ้าอยากจะมีส่วนร่วมผมว่ามันต้องมากกว่านี้แต่ถ้ายังไม่เข้าใจลึก ควรจะหยุดดูครับงานหมาก็มาบ้างจะได้รู้องค์ประกอบ หรือถ้าอยู่ไกลก็ดูเฉยๆทำบังกะโลไปแล้วกัน
  • ทางออกของมาร์ค มาร์คต้องหยุดหล่อคนเดียวเสียที เพราะทุกอย่างคุณทำคนเดียวไม่ได้ / มาร์คไม่ใช่ผู้ทรงอิทธิพลในวงการบูลลี่ และเคยถากถางดูถูกบูลลี่ไว้ว่า หมาเหี้ยอะไรทำห่าอะไรก็ไม่ได้เลี้ยงเปลืองอาหาร ให้ฟรีๆกูก็ไม่เอา คนอย่างนี้จึงเป็นไปไม่ได้ที่จะขึ้นมาก่อตั้ง และให้คนอื่นน้อมรับ ถ้ามีไหนลองเอ่ยชื่อคอกที่เข้าร่วมกับคุณให้ผมฟังชัดๆหน่อย
  • สวัสดีครับ เรื่องที่ผีเอามาเล่นเนี่ย
    บอกตรงๆครับ รู้แล้วรู้สึกไม่สบายใจเลย ต้องยอมรับว่าวันนี้วงการของเราแตกออกเป็นสองขั้วในเรื่องของสมาคม ABC อะไรเนี่ย....แต่ผมเชื่อสปิริตของพี่ๆน้องๆในกลุ่มของผมว่าเรามีอะไร เราเล่นกันในเกมส์ เที่ยวกัน กินกัน แต่เดินกันคนละทางในเรื่องของงานได้

มาลูกที่ผี มาเขี่ยให้พี่น้อง SCUBAPIT ต้องแตกกัน อันนี้ผมรับไม่ได้ มิตรภาพของคุณและเพื่อนกับมิตรภาพของผมและพี่น้อง SCUBAPIT มีค่าเท่าๆกันครับ ขอให้อย่าเอามาใช้ในเกมส์นี้
    อย่าทำให้มาเฟียรู้สึกว่าตัวเองอยู่อย่างลำพัง เรื่องแบบนี้มันมีเหตุผลในตัวของมัน ผมขอนะครับ

บอกตรงๆตอนนี้ ผมเอือมกับวงการหมามากๆ จนต้องเริ่มคิดแล้ว ว่าอนาคต จะยังไงดี
    อยากเที่ยวอยากหัวเราะกอดคอเฮฮากันมากกว่า

• บอกตามตรงว่า เหนื่อยใจ และรู้สึกท้อ แต่ผมจะไม่มีทางถอยแน่นอน
    เพราะที่ผ่านๆมา ไม่ว่าผมจะทำอะไร มันก็ไม่มีทางอยู่แล้วที่คนทุกคนจะต้องเห็นด้วย
    แต่ผมจะให้เวลาและผลของมันเป็นเครื่องพิสูจน์ เพราะสิ่งที่ยากมันไม่ใช่การพูด แต่มันคือการลงมือ

ผมเข้ามายืนยันอีกครั้งตรงนี้ว่า ทุกอย่างที่ผมพูดไป ผมคงต้องเดินหน้าต่อ ผมจะยอมแพ้ง่ายๆไม่ได้
    เพราะหากผมยอมแพ้ ก็หมายถึงว่าทุกคนที่คอยสนับสนุนผม ก็ต้องพ่ายแพ้ตามผมไปด้วย
    กว่าจะยืนอยู่ตรงจุดนี้ ผมได้สู้มาแล้ว 12 ปี และก็ไม่เคยมีอะไรได้มาแบบง่ายๆแบบไร้คำวิจารณ์
    แต่ผมก็สามารถสยบเสียงวิจารณ์ได้หมด ครั้งนี้ก็เช่นกัน ผมจะให้ผลงานมันเป็นเครื่องพิสูจน์อีกครั้ง

ผมอยากเห็นบรรยากาศแห่งความสนุกสนาน ผมอยากได้ยินเสียงหัวเราะ และผมจะนำมันกลับมา
    ผมไม่ต้องการทะเลาะกับใคร วันนี้ผมก้าวมาไกลเกินกว่าที่จะมาแคร์คำพูดของคนที่ไม่มีตัวตน
    มันจะเป็นใครผมก็ไม่สน และผมก็ไม่สนที่จะอยากรู้ด้วย รู้ไปมันก็ไม่ทำให้อะไรดีขึ้นมา มีแต่จะเสียใจมากขึ้น
    ส่วนนักวิจารณ์มันทำได้ก็แค่เพียงวิจารณ์เรื่องของชาวบ้าน แต่มันไม่มีทางที่จะกลายเป็นผลงานให้คนยอมรับได้

ใครจะคิดอย่างไรผมคงห้ามไม่ได้ ในบอร์ดนี้ผมว่าอายุผมก็เป็นรุ่นพี่ของหลายๆคน และความเป็นพี่คน ยอมได้ก็ต้องยอม
    ถึงน้องมันจะงอแง ไม่มีเหตุผล เอาแต่ใจ แต่น้องมันก็คือน้อง และก็คงไม่มีพี่คนไหนอยากทำลายอนาคตน้อง
    วันไหนมันพร้อม มันเห็นดีด้วย มันก็คงเข้ามาเอง ไม่ว่าข้างหน้าจะเจออะไร ผมก็ยังยืนอยู่ตรงนี้ ดังนั้นอยากมาวันไหนก็มาก็แล้วกัน

และทุกสายที่โทรมา ผมขอสัญญาว่ามันจะไม่สูญเปล่า ขอบคุณมากๆครับ

หมายเหตุ
    ถึงไอ้ผีหัวจวย พ่องมรึงตาย เลิกเสี้ยมเลิกเห่าหอนได้แล้ว ไร้สาระว่ะ สิ่งที่กูกำลังทำ มรึงก็ทำได้แต่มรึงไม่เคยคิดจะทำ เพราะมัวแต่อิจฉาชาวบ้าน แต่พอกูลงมือทำ มรึงก็ว่ากรูหล่อคนเดียว โธ่ ไอ้ฟาย มึงลืมไปแล้วหรือว่า กูหล่อมานานแล้ว ไม่ใช่เพิ่งมาหล่อวันนี้ ฮ่าๆๆๆ :-D
  • น้าผีครับ มันเป็นสไตน์การเขียนของผมเอง ผมอาจจะความรู้น้อยในเรื่องพิทบูล แต่ผมไม่สนเบื้องหลังของการทำงานเท่ากับเบื้องหน้าที่มันจะออกมาซักเท่าไหร่ ตัวผมเองถนัดด้านนกครับ และก็อยู่ในจุดยืนที่ต้องเริ่มต้นแล้วก็ขอความร่วมมือจากสังคมเหมือนกัน เลยพอมองออกและเข้าใจถึงคนที่"ทำงาน"ครับน้าผี

ผมทำงานด้านนกที่จัดครั้งแรกในไทยตั้งแต่เริ่มจากขาดทุนทุกๆแมต จนตอนนี้คนเยอะแยะมากมาย พูดกันปลูกฝังกันเพื่อไม่ให้เกิดเหมือนวงการนกหัวจุก มันอาจจะเทียบไม่ได้กับความยิ่งใหญ่ของวงการหมา

แต่มันเริ่มมาจากหัวใจเหมือนกันครับน้าผี

ถ้าวันนี้มันเริ่มจากการเหยียบหัวใจคนทำงาน อีกหน่อย พิทบูลมันไม่เหลืออะไร ผมไม่เดือนร้อนครับ แต่พวกท่านแหละจะตายห่ากันหมด ผมก็เลี้ยงหมาอยู่บ้าน เลี้ยงนกให้สบายใจทำงานในเส้นทางผมต่อไป

ไม่อยากเข้ามาออกความเห็นให้ใครเกลียดหรอกครับ เพราะที่นี่มันร้อนแรง แต่อย่างน้อยๆ หนึ่งเสียงของผมก็อยากเป็นกำลังใจให้คน "ทำงาน" ครับ

วงการนี้พรรคพวกขู่ผม แนะนำผมมาสารพัดแล้วหละก่อนจะเข้ามา ... ว่ามันเน่า มันเละ มันตัดขากัน ผมไม่ได้เข้ามาเล่นในนี้โดยไม่รู้จักใครมาก่อน คนเลี้ยงพิทบูลรุ่นเก่าแรกๆให้คำแนะนำมาตลอด

แต่ผมแยกครับ ระหว่างเรื่องส่วนตัวกับการทำงาน ชั่งน้ำหนักตัดส่วนเสียมองส่วนดี ... ก็เท่านั้นเอง

หรือท่านน้าผีทั้งหลาย.... ไม่อยากให้ .. ใคร.... ทำอะไรซักอย่างเลยครับ

น้าผีเป็นผ่านค้านที่ดีต่อไปเถอะครับ "ย้ำนะครับ อยากให้เป็นฝ่ายค้านที่ดี" :065:

ยังไงเราทุกคนก็ "พิทบล" เหมือนกัน ....
  • GHOST 2:56PM Permalink

ทางออกของมาร์ค มาร์คต้องหยุดหล่อคนเดียวเสียที เพราะทุกอย่างคุณทำคนเดียวไม่ได้ / มาร์คไม่ใช่ผู้ทรงอิทธิพลในวงการบูลลี่ และเคยถากถางดูถูกบูลลี่ไว้ว่า หมาเหี้ยอะไรทำห่าอะไรก็ไม่ได้เลี้ยงเปลืองอาหาร ให้ฟรีๆกูก็ไม่เอา คนอย่างนี้จึงเป็นไปไม่ได้ที่จะขึ้นมาก่อตั้ง และให้คนอื่นน้อมรับ ถ้ามีไหนลองเอ่ยชื่อคอกที่เข้าร่วมกับคุณให้ผมฟังชัดๆหน่อย

------------------------------

ห่วงเหลือเกินนะกลัวคนอื่นจะได้ดีเกินหน้า ฮ่าๆๆ แค่ความคิดก็บ้องตื้นแล้ว สมองคิดอะไรได้แค่นี้จริงๆหรือ เก่งจังนะเรื่องตอกลิ่มสร้างความแตกแยก ดีแล้วที่ไม่ลงชื่อมา คนรู้ว่าคุณเป็นใครคงต้องเอาปี๊บคลุมหัว

ผมเสนอตัวเข้ามาจัดตั้งองค์กรที่เป็นกลางให้ ผมเข้ามาช่วยทำให้มันมีระบบ เพื่อให้ภาพรวมมันดูดีขึ้น ลดความขัดแย้ง ทำให้กลุ่มคนรักทั้งสองสายพันธ์อยู่รวมกันได้อย่างสันติ และผมไม่ได้ทำเพื่อบูลลี่พันธ์เดียว ผมทำในชื่อหมาพิตบูล ผมมีกิจกรรมสำหรับพิตบูล และก็ถือโอกาสพ่วงเอาบูลลี่เข้ามาด้วย ใครเห็นด้วยก็เข้ามา ใครไม่เห็นด้วยก็ไม่ได้บังคับเสียหน่อย
    หากผมทำสำเร็จผมก็ได้รับคำชื่นชม ตัวผมเองก็มีความภาคภูมิใจ และผลของมันก็เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม
    แต่คนที่ไม่ลงมือทำอะไร คอยเตะตัดแข้งตัดขาคนอื่น ถามหน่อยคุณเคยสร้างอะไรตอบแทนสังคมแห่งนี้บ้าง นอกจาก สร้างความรำคาญ ฮิ้วๆๆๆๆ

และไม่ต้องเดือดร้อน เพราะผมไม่ได้จะทำฟาร์มเลี้ยงหมาบูลลี่ เข้าใจไรผิดเปล่า ฮ่าๆๆๆ

• น้องผี อย่าเล่นวิธีแบบนี้กับกลุ่ม scubapit พวกผมยังเหนียวแน่นและมั่นคงกันอยู่เสมอ

โจครับอย่าลืม ของผมนะ
  • โห เฮียกว่าจะมา นี่ถ้าผมไม่ใช่เทพ คงยืนระยะไม่ครบยกแล้ว ฮ่าๆๆๆ
  • เทพหัวดอ หลงตัวซะเหลือเกิน ฝากบอกรอนพันธมิตรคุณด้วยหางานใหม่ได้หรือยัง2เพราะ abkc จะยุบแล้ว กั๊กๆกิ้วๆ
  • ก็มาร์คไม่เอาบูลลี่ เกลียดเข้าไส้ แต่มาร์คขอหาแดกกับบูลี่ได้ไหมครับพีน้อง
    สมาคม abc แดกเป็นลูกโซ่ถอดใจได้ไงเงินล้วนๆ ใครมีก็รีบเอาไปขึ้นทะเบียนซะลูกออกหลานออกเอามาขึ้นนะ
  • :065: หลังเย็นวันเสาร์ จะประมาลภาพมาฝากครับเฮีย :X
  • เฮียเหลียง เฮียยุทธ อย่าเพิ่งท้อดิครับ กลุ่ม101อยู่เคียงข้างท่านพี่อยู่เสมอครับ
    สู้ๆป๋ามาร์ค อย่าไปแคร์พวกผีบ้า555 :062:
  • พี่น้องร้อยหนึ่งที่เคารพรัก ผมว่าตัวผมเองน่าจะเหมาะกับบทบาททางด้านความบันเทิงมากกว่าครับ
    แต่ขอสัญญาครับ ว่าถ้าวงการมีงานใหญ่ๆดีๆ จะไปร่วมด้วยทุกงานที่มีเวลาเหมือนเคยครับ

เรื่องการตัดสินใจในการจัดตั้ง ABC ก็ขอให้อิสระในการทำงานกับมาเฟียเต็มที่ครับ
    เสียงส่วนใหญ่ว่าไง ก็ว่าไป แต่ผมขออยู่เป็นฝ่ายบันเทิง ก็แล้วกันครับ

ก็หวังนะครับ ว่าสิ่งดีๆจะเกิดกับเพื่อนๆทุกๆคน

วันนี้ผมคิดว่าพวกเรา SCUBAPIT กลุ่มที่เราตั้งกันขึ้นมาบนเรือลำนึง เพื่อไว้สุมหัวเที่ยวกัน อาจจะตัดสินใจผิดที่ไปรับงานที่พัทยามาทำ จึงทำให้ต้องถลำลึกลงไปในบทบาทของผู้ที่เกี่ยวข้องกับการขับเคลื่อนของวงการของเรา วันนี้ผมขอนำกลุ่มSCUBAPIT กลับมาอยู่ที่จุดเดิมครับ
    จุดที่พวกเราทุกคน มาเฟีย เฮียใหญ่ จอนนี่ ปอม ธีและผม กอดคอกันเที่ยวแบบพี่น้อง ไม่มีการพูดคุยเรื่องหมาๆ ไม่มีใครคุยถึงเรื่องที่ขัดแย้งกันในบอร์ด มีแต่เสียงหัวเราะเฮฮาก้องอยู่ในหัวของเรา

อย่าลืมคติของกลุ่มเราครับ "SCUBAPIT จงใช้ชีวิตให้คนอิจฉา"

หวังว่าป๋าคงเข้าใจในบทบาทที่ผมเลือกนะครับ เสียงหัวเราะของพวกเราพี่น้องยังก้องอยู่ในหูผมครับ และผมยังจำเวลาทุกห้วงที่เราได้มีความสุขร่วมกันครับพี่น้อง SCUBAPIT
  • มาเฟียโดนด่าทีไร scubapit มีโดนตลอดกลุ่มนี้มีไว้มันส์ไม่ได้มีไว้รองมือรองตีนใครตาม ตี๋่.ย กิจกรรมหมาขอถอนตัวไม่ข้องเกี่ยว มาเฟียจะได้ทำงานโดยไม่ต้องระแวงครับ

• ก่อนวันงานพัทยา1วันกลุ่มร้อยเอ็ดกับเฮียเหลียงเฮียยุทธนั้งรถตู้ปูเลงๆออกติดป้ายงานตามเสาไฟในเมืองพัทยาแถมแอร์ก็ดันเสียอีกร้อนก็ร้อนแต่ใบหน้าของทุกคนกลับมีแต่ร้อยยิ้มทั้งๆที่ถ้าเฮียใช้พวกเราหรือทีมงานไม่ต้องไปทนแดดทนร้อนด้วยเลยก็ได้พวกเรายอมรับเลยครับว่าทุกคนทำด้วยใจจริงๆภาพนั้นจะอยู่ในใจพวกเราตลอดไปครับ....พวกเฮียได้ใจพากเราไปเต็มๆครับ
  • ผมเองคงต้องถอนตัวเหมือนกันครับหลังจากเหนื่อยกับวงการนี้มานาน แต่ผมจะเหลือพี่น้องผมไว้ทำหน้าผีต่อไปครับหวังว่าทุกคนคงเข้าใจผีอย่างผมน๊ะครับ
  • 55555 กูกะลังซึ้ง จะมาเบรกอารมย์ ทำบ้าไร
  • ปล่อยให้ผีกระอักเลือดตายไปเถอะพี่น้อง ทั้งที่ผ่านๆมาก็ไม่เห็นจะมีใครให้ความสำคัญ พอมีคนอื่นจะเอามาทำก็ขวาง :-D

เหลียงพี่ไม่จำเป็นต้องระแวงใครหรอกครับ เสียเวลา รกสมองด้วย เอาเวลาที่มีค่าไปเฮฮากันดีกว่า ถึง ABC เกิดหรือไม่เกิดพี่ก็ต้องยืนอยู่ตรงนี้ ก็แค่หาอะไรมาทำเล่นๆแก้เซ็ง เพราะวงการหมามันให้อะไรแก่พี่เยอะ ดังนั้นการทำอะไรตอบแทนคืนกลับไป มันจึงเป็นเรื่องธรรมดาครับ หากมองกันจริงๆ มันก็แค่การทำกระดาษบันทึกข้อมูลทางสายเลือดให้คนเก็บไว้ มันไม่ได้ทำอะไรให้ใครเสียหายเลย เพียงแต่ว่ามันอาจจะเพิ่มต้นทุนและสร้างความยุ่งแก่คนบรีดหมามั่วๆมากกว่า และพี่เชื่อว่าโปรเจดนี้ใครยิ่งขวางก็ยิ่งโดนด่า เพราะมันเป็นประโยชน์แก่คนส่วนใหญ่ พี่เองก็ไม่ได้ทำอะไรที่เลวร้าย มาตรฐานไม่มีก็ไปเสาะหามาให้ กรรมการไม่มีก็พยายามสร้างให้ ดังนั้นคนที่กลัวการเกิดของ ABC ก็คือคนที่ไม่ต้องการให้วงการบ้านเรามันเป็นระบบมากกว่า

ที่สำคัญพี่ก็ไม่ได้บังคับให้ใครมาเป็นสมาชิกด้วย ใครอยากมาก็มา ใครไม่มาก็ไม่ได้ว่า ถ้าเกิดมีเงินรายได้ก็ไม่ได้เอาเข้ากระเป๋า ทุกบาททุกสตางค์ก็เอามาใช้กับกิจกรรมเพื่อสมาชิก โกงก็โกงไม่ได้ จำนวนหมาจำนวนคอกมันก็ฟ้องอยู่แล้วว่าเงินมันเข้ามาเท่าไร พี่จึงไม่เห็นว่ามันจะมีอะไรเสียหาย องค์กร ABC มันเป็นเพียงอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับคนเลี้ยงหมาพันธ์นี้ บางคนเขาอาจจะอยากให้หมาเขามีใบเพด ถึงมันจะไม่ใช่ของนอก แต่มันก็สามารถใช้อ้างอิงได้เหมือนกัน มันแค่นั้นจริงๆ หรือแม้แต่ใครจะตั้ง อีกองค์กรมาแข่ง เขาก็มีสิทธิ์ ไม่มีใครหวงห้าม และถ้าคิดว่าทำได้ดีกว่า ก็ควรจะลงมือทำ

แต่ที่ งง ก็คือ การกำเนิด ABC ทำไมใครบางคนถึงต้องออกอาการต้องดิ้นพลาดขนาดนี้ด้วย :003:
  • ต้องยอมรับครับว่าเวลาทำอะไรแบบเป็นทางการเนี่ยป๋าเหมาะมากกว่าพวกเก่งแต่ปากมากเลยครับ ดังนั้นคนที่จะทำให้มันเป็นรูปเป็นร่างได้มันต้องพี่คนเดียวนี่แหละที่จะเริ่มได้
  • รู้สึกว่าผีบางตนมันมุ่งเจาะสกูบ้าพิตจิงๆนะ เขี่ยจัง แมร่งคงคิดว่าจะเจาะแตก ขำว่ะ

กลุ่มนี้เขาผูกกันด้วยความฮา มันไม่ได้มีผลประโยชน์อะไรเลย มีแต่เรื่องเสียตังทั้งนั้น ประโยชน์ประการแรกเขาเอาไว้แค่ลงขันเหมาเรือไปดำน้ำ และก็หาเรื่องเที่ยวแก้เซ็งเท่านั้น ฮิ้วๆๆๆ
  • เอาเป็นว่าน้าผีก็ป่วนมาพอสมควรแล้ว ผมว่าหยุดพักยกให้ผมลองได้ทำดูก่อนนะครับ เอาไว้รอด่าอีกครั้งตอนที่ผมทำอะไรที่เสียหายนะครับ

ผมว่าผมก็ยอมลงให้ขนาดนี้แล้ว แต่จะให้หยุดตอนนี้มันก็คงไม่ได้จริงๆครับ เพราะคนที่เขาเอาด้วยมันก็มี และต่อไปหากมันไม่เวิร์คจริงๆมันก็ต้องปิดตัวเองลงอยู่ดี และอีกอย่างความขัดแย้งมันไม่ทำใหใครมีความสุขหลอกครับ
    มาช่วยกันสร้างเสียงหัวเราะกันดีกว่า ลองนึกดูถ้าในหนึ่งปีมีงานสักสามสี่งาน ในงานก็มีแต่เสียงหัวเราะและการกระเซ้าเย้าแหย่ มันสนุกขนาดไหน ผมเชื่อว่าคุณเอก็ไม่ได้ชอบความขัดแย้งหรอกครับ เพียงแต่พอได้เถียงกันแล้วมันอินในบทบาทมากไปหน่อย ดังนั้นอย่าอินในบทบาทจอมปลอมอันนี้มากจนเกินไป จนลืมว่าจริงๆแล้วเรามาเลี้ยงหมากันเพื่ออะไร

ส่วนเรื่องรายได้ที่จะเกิดขึ้น ผมว่าตอนนี้คงไม่เท่าไรหรอกครับ ถ้าเป็นไปได้ผมจะพยายามนำมาลงให้ทราบเป็นระยะ ซึ่งใจจริงก็จะหาโอกาสเปิดให้สมัครกันฟรีๆอยุ่แล้ว แต่จะเปิดฟรีไปเลยมันก็จะดูไร้ค่าเกืนไปหน่อย อีกอย่างองค์กรมันก็ต้องมีค่าใช้จ่ายมาเพื่อเลี้ยงตัวมันเอง มันจะได้ไม่เป็นภาระแก่ใครคนใดคนหนึ่ง ซึ่งผมคงจะควักให้ตลอดมันก็คงไม่ไหว และอีกไม่กี่วันก็คงได้เห็นแล้วหน้าตาใบเพดมันออกมาเป็นอย่างไร

เรามารวมกันเพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน อย่าลืม ดังนั้นรักกันดีกว่านะพี่น้อง

ขอขอบคุณเป็นการล่วงหน้านะครับ :-D
  • ช่างไม่รู้อะไร หรือรู้ แต่กลบเกลื่อนออกสื่อ ในความหมายที่เค้าสื่อกันแน่ หยุดทำหน้าชื่นอกตรมซะที
    ที่อ่านๆมา ไม่เคยมีผีตัวใหน ออกมาขัดขวาง การก่อตั้ง ABC เลย แต่ประเด็นมันมีอยู่ว่าคุณ ทำไม่ถูก
    มองข้ามหัว คนอื่น เอาแต่ความดีเข้าตัวอยู่คนเดียว คุณเองที่รู้อยู่แก่ใจว่าเสียง ที่สนับสนุน จริงแล้วเค้า
    ไม่ใด้รู้ตื้นลึกหนาบาง ของนิสัยใจคอของคุณเลย ถ้าคนที่มองอะไรๆออกเค้าจะรู้ว่าถ้านิสัยของคุณ มันดี
    จริง ทำไมตอนนี้คุณถึงโดดเดี่ยวจากพี่น้อง เพื่อนฝูง แล้วคุณก็ไม่ตอบผีตัวก่อนๆ ให้หายคาใจกับคำที่ว่า
    คุณโขมยไอเดีย
    เรื่องมันเป็นอย่างไรกันแน่ตรงนี้เรื่องธุระกิจมันน้อยนิดอย่างที่คุณว่า แต่คุณก็ยังเบี่ยงแบนประเด็นว่าที่คุณ
    โดนโจมตีเพราะผลประโยชน์ นิสัยอีโก้ สูงๆของคุณเลิกเถอะ คำว่ามาเฟียของคุณ ถ้าคนรู้จักคุณจริงจะรู้
    ว่าคุณ ไม่คุณสมบัติ กับคำๆนี้ แม้แต่น้อย คุณไม่ใด้น่ากลัวอะไรเลย กระทู้นี้ไม่ต้องตอบ ขอแค่เก็บไปคิดซักนิด
    คุณคือสรรพยากร ที่ดี ของวงการ ไม่มีใครสงสัยในข้อนี้ แต่คุณเลือกที่จะใช้ ชื่อเสียงและประสบการณ์อย่างผิดเอง
  • ครับ รับทราบครับ

เออ แต่ไอ้ที่ว่าขโมยไอเดียนี่มันยังงัยครับ ช่วยขยายความหน่อยได้ไหม
    และถ้ามันขโมยไอเดียใคร ผมจะหยุดเดี๋ยวนี้เลยครับ อันนี้พูดจริงๆนะ

อีกอย่างชื่อมาเฟีย มันเป็นเพียงนามปากกาที่ตั้งเล่นๆขำๆครับ อย่าไปจริงจังกับมันเลยนะ
  • เห็นด้วย คับพี่ มาร์ค หมาผมซื้อมา พ่อ แม่ เป็นใคร ผมจะถามใครที่ไหน ต้องเริ่มต้นใหม่ ถ้าไม่เริ่มก็ไม่เกิด เอาใจช่วยจ๊ะ

กุหลาบเวียงพิงค์ ~*

ใจเย็นๆจะน้าผีimage
    ไฟล์แนบ
    images (1).jpg 10K
    ghostbusters.jpg 21K
    09.JPG 67K
  • เรื่องขโมยไอเดียคนอื่น สิ่งนี้ผมซีเรียสมากจริงๆนะครับ น้าผีโปรดอย่าพูดมั่ว และนิสัยผมก็ไม่ชอบการเดินตามก้นใครด้วย
    เพราะนิสัยผมชอบการริเริ่มมากกว่าเดินตามครับ หลายสิ่งที่ผมได้ทำมาถึงแม้ว่าผมจะไม่ได้ทำเป็นคนแรกในโลก
    แต่ในเมืองไทย ผลงานผมส่วนมากจะเป็นคนแรกแทบทั้งนั้น ไม่ว่าการทำเว็บหมาพิตบูล การเล่นหมาแดงบูลลี่คนแรกของเมืองไทย การจัดมีทติ้งหมาๆ การจัดแข่งลากน้ำหนัก การประกวดหมากล้าม การทำอาหารหมาราคาเดียวทั่วประเทศพร้อมบริการส่งฟรี การทำตลาดอาหารเสริม การทำอาหารเกรดหกดาวโปรตีนสูง ฯลฯ
  • พอเถอะผมไม่พูดอะไรแล้ว และถ้าคุณคิดว่าสิ่งที่คุณทำ คือการกำลังดักจับใครบางคน
    เพราะสิ่งที่คุณทำคุณพูด คุณรู้อญู่แก่ใจ แต่จะบอกให้ถ้าคุณจะจับคนด้วย วิธีนี้ ไม่ใด้ กินหรอก
  • เฮ้อออออ ก็คิดซะอย่างนี้

สาบานต่อฟ้าดิน ผมไม่ได้ต้องการรู้เลยด้วยว่าคุณเป็นใคร ยิ่งคุณพูดแบบนี้คุณยิ่งไม่ได้มีค่าอะไรเลยที่ผมต้องไปให้น้ำหนัก ผมเพียงแค่ต้องการอยากรู้ว่าทำไมคุณจึงคิดว่าผมไปขโมยไอเดียของใคร และทำไมคุณจึงคิดเช่นนั้น

มาร์ค คนนี้เกิดมาเป็นผู้นำครับ ไม่ใช่เกิดมาเพื่อเป็นผู้ตามแน่ๆ
  • โธ่นึกว่ามีข้อมูลเด็ด ท้ายสุดก็เป็นเพียงไอ้ผีขี้อิจฉา คนอย่างมึงมันไม่ได้ขี้ตีนมาร์คเขาหรอก ทำมาพูดดีขนาดมาเฟียยังไม่ทันต้อนก็รีบจนมุมไปไม่เป็นแล้ว พอเหอะเหม็นขี้ฟันว่ะ 5555
  • ผมถึงสงสัยอย่างไรว่าผมไปก๊อปปีไอเดียใครตอนไหน ส่วนมากผมจะโดนก๊อปปี้มากกว่า และทุกวันนี้ผมก็มั่นใจว่าหลายอย่างในวงการพิตบูลตอนนี้ผมเป็นคนเริ่มก่อนแทบทั้งนั้น

พอเหอะน้าผี คุณยิ่งพูดคนยิ่งเห็นใส้เน่าๆของคุณครับ :064:
  • เชื่อว่าคนไทยในบอร์ดเกินครึ่ง คิดว่ามาเฟียปลอมเป็นผี มาอวยตัวเอง ( แล้วก็อย่าพูดว่าผมไม่ทำหรอกครับ
    อายเวปมาสเตอร์ )
  • นอนดีกว่า เสียเวลาเจงๆ ฮ่าๆๆๆๆ

คุยกับคนพาล มันปล่าวประโยชน์จิงๆนะพี่น้อง ไหลไปเรื่อย
  • อีกอย่าง ผมล๊อคอิน และก็พูดทุกประโยคด้วยตนเอง อ่านดูดีๆนะจ๊ะ

ผมเกิดมาเป็นผู้นำ ผมคือคนริเริ่มสิ่งใหม่ให้แก่วงการ ผมคือสุดยอดนักการตลาดอันดับต้นๆของประเทศไทย ฮา.......
  • ป๋าพอเถอะอย่าไปบ้าตามมัน
  • ใครๆก้อชอบ เป็นคนดีคนเก่ง แต่คุณจะเที่ยวไปบอก ใครๆว่าคุณเป็นอย่างนั้น หรือให้คนอื่นบอกคุณเอง ( คุ้นรึเปล่า )
  • ก็คุยกับมันเล่นขำๆแก้เซ็งไปอย่างนั้นละ ฮ่าๆๆๆ

สวัสดีนะพี่น้อง คุณหลอกใครก็ได้แต่คุณหลอกตัวเองไม่ได้ บ้ายบายนะน้องชาย ฮิ้วๆๆๆๆ :-D
  • เฮียเหลียงและพี่ยุทธ เข้มแข็งเข้าไว้ ถ้าเว็ปขาดเฮียหมดสนุกแน่ผมโครตชอบเฮียเลยโครตสนุกยิ่งงานพัทยาได้เจอตัวจริงสุดยอด อย่าท้อดิเฮีย อย่าใส่ใจพวกผี่เร่ร่อน ส่วนพี่มาร์คก็สู้ต่อไปทุกอย่างอยู่ที่ใจ จุดหมายมีไว้ให้พุ่งชน พี่แอ๊ด คาราบาว สมัยก่อนยังด่าเครื่องดื่มชูกำลังเลย เดี๋ยวนี้เป็นไงขายมันกระฉูด .....คาราบาวแดง ส่วนพวกผีเลวๆๆๆจับถ่วงนำให้หมด จากผีดี