ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจน ขอโชว์ลูกสาวมั่ง 1 เดือน
  • พี่อ้วยเค้าแซวเล่นอย่าคิดมากนะคับคุณเจน
    .หมาคุณน่ารักคับ

............ อีกอย่างพี่เขาขอโทษร้ว น้าผี ก้ออย่า จุดประเด็นต้อนเลยคับ ^ ^
    รักกันเพื่อมิตรภาพ ดีกว่าคับ
  • ^ ^ คุณอ้วนแซวเล่นจิงๆ

รักกัน รักกัน
  • :-D ... ขอบคุณคุณ janny ที่ให้ความร่วมมือปั่นกระทู้ซะฮอต 5555
    ผมกะแล้ว ต้องมีแฟนคลับ(ทั้งรักและทั้งเกลียดผม)ตามมาให้กำลังใจเพียบ...
    คุณ janny กระทู้นี้คุณเกิดแล้ว.. :o028:

ปกติ คนที่ตั้งกระทู้แบบนี้ ไม่ค่อยมีใครสนใจหรอกครับ
    ต้องประมาณนี้ถึงมีคนเข้ามาดู นีก็640กว่าคนแล้ว เม้นท์อีกเพียบ
    หมา ผมเอ็นดูทั้งนั้นล่ะครับ เจ้าของหมาใครๆก็รักหมาตัวเอง แต่ถ้าสวยจริงถึงบอก
    แต่ตัวนี้ยังเล็กเกินไป การเลี้ยงหมาให้สวย มีองค์ประกอบหลายอย่าง คุณ janny ไม่ต้องเครียด
    ส่วนกระทู้ก่อนหน้านี้ ที่กลัวหมาจะก้าวร้าว ผมเห็นพี่ๆเพื่อนๆ เข้าไปให้ความรู้แล้วผมเลยไม่ได้แสดงความคิดเห็น
    หมาคุณ ปกติดี การที่มัน "แฮ่" มันเป็น "สัญชาตญานของสัตว์กินเนื้อ"
    ถ้ามีโอกาสสังเกตแม่หมาเลี้ยงลูกหมา บางครั้งแม่หมาจะแหย่ลูกหมาให้แสดงพฤติกรรมแบบนี้ออกมา
    เป็น"สัญชาตญาณดิบ"ในการแสดงออก เพราะลูกหมายังเล็กเกินไปที่จะเข้าใจในสภาวะแวดล้อมรอบตัวมัน
    ซึ่งมันยังไม่สามารถป้องกันตัวเองได้ ซึ่งได้แสดงออกมาแบบนี้
    ลองจับลูกหมาหงายท้องแล้วใช้มือเขย่าตรงหน้าอกซิครับ มันก็จะทำแบบนั้นเหมือนกัน
    แต่ถ้าตัวไหนทำแล้วเงียบ ไม่มีปฏิกิริยาตอบโต้ "หมาเอ๋อ" แน่นอน

สำหรับกระทู้นี้ ผมเคยแสดงความเห็นคล้ายกันก่อนหน้านี้

http://pitbullzone.com/community/discussion/22454/22-เดือนนี้ครบ3เดือนติชมทีครับ-#Item_37

คุณ janny ก็รู้ว่าผมมาให้คำแนะนำในการอัพรูปเว็ป..
    ผมเลยแสดงความคิดเห็นหยอกไป ในลักษณะเวลาเราไปเยี่ยมเพื่อน คนรู้จักคลอดลูก ส่วนใหญ่คนก็ต้องบอกว่า "เด็กอะไร น่าเกลียดน่าชัง" ในกระทู้ความรู้สึกก็ไม่ได้ต่างกันเลย
    แต่คุณอาจจะไม่เข้าใจ ตอบมาแบบนั้น ก็เลยรู้แล้วว่า อีกพัก แฟนคลับผมต้องตามมาให้กำลังใจแน่นอน
    ผมเลยลบกระทู้ที่ผมแนะนำการอัพภาพออกหมด..
    แล้วสิ่งที่ผมคิดก็เป็นจริง กระทู้นี้ร้อนเลย

:o037:

การแสดงความคิดเห็นที่สร้างสรรค์ เป็นประโยชน์ ประกอบด้วยเจตนาดี เขาเรียกว่า"แนะนำ"
    การแสดงความคิดเห็นที่ก่อความขัดแย้ง สร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่น สร้างความแตกแยก
    ประกอบด้วยเจตนาดี "แต่ประสงค์ร้าย" เขาเรียกว่า "เสือก"

ดังนั้น ใครจะอยู่ฝ่าย "แนะนำ" หรือฝ่าย "เสือก" ก็คิดเอาเองนะครับ โตๆกันแล้ว

ส่วนใครที่อยากดูหมาผม
    Beside Road terrier อยู่ในกลุ่ม Parking Dog
    อายุ9เดือน เพศผู้ นิสัยดี ร่าเริง ไม่ดุร้าย
    มีฝรั่งมาขอซื้อ5แสนไปทำพ่อพันธุ์ ผมไม่ขาย และไม่ให้ด้วย
    ถือว่าไม่ให้เกียรติกัน เพราะส่วนใหญ่ ผมให้ "ฟรี" :o027:

image
    image
    image

ปล.ผมกลืนน้ำลาย เป็นเรื่องปกติ เพราะคนอย่างผมสำลอกน้ำลายใส่ผู้อื่นไม่เป็น
    ขอบคุณสำหรับมิตรไมตรี เพื่อนๆชาวพิทบูลโซน
    ไฟล์แนบ
    J10635271-0.jpg 89K
    J10635271-2.jpg 91K
    J10635271-3.jpg 59K
  • ดังนั้น ใครจะอยู่ฝ่าย "แนะนำ" หรือฝ่าย "เสือก" ก็คิดเอาเองนะครับ โตๆกันแล้ว

...........................................................................................

ไม่สลด.....กูละเชื่อเมิงเลยไอ้ Auun :012:
  • ขอบคุณคุณ janny ที่ให้ความร่วมมือปั่นกระทู้ซะฮอต 5555
    ผมกะแล้ว ต้องมีแฟนคลับ(ทั้งรักและทั้งเกลียดผม)ตามมาให้กำลังใจเพียบ...
    คุณ janny กระทู้นี้คุณเกิดแล้ว.. :o028:

..................................................

นิสัยแม่งเหมือน..ชิวาว่า...เลย เห่าเก่ง เก่งแต่กับผู้หญิง เค้าปั่นกระทู้ตรงไหน น้าผีเค้าด่ามึงกันเอง
    มึงไม่อยากตอบ หรือจะตอบแบบนี้ มึงไปตอบกระทู้เพื่อนๆมึงโน่น มึงจะจัดแจง คาดหวังอะไร กับใคร
    ให้มันมากมาย ร้อยพ่อพันแม่ คิดมากไประวังขี้ไม่ออกนะมึง.....อย่าให้เห็นว่ามึงทำเฮียๆแบบนี้อีกนะ
    เก็บปากเก็บลิ้นของมึงไปเลียรุ่นใหญ่ของมึงเถอะ บอร์ดนี้มีคนหลายระดับ คงไม่ถูกใจมึงไปซะทุกคนหรอก
    ผ่านๆไปบ้างก็ได้ แต่กูเชื่อว่ามีเกินครึ่งเว็บ(ที่มึงไม่ได้เลีย) เกลียดมึงแน่ๆ เชื่อกู..... :025:
  • เอาขนที่ติดข้างปากมึงออกบ้างนะ ไอ้อวยหัวควย
  • ถุยๆๆ ไอ้เหี้ยเอารูปหมานอกมาทำเป็นรูปประจำตัว
    หมาของมึงยังกะหมาวัดเป็นขี้เรื้อน 55555++
  • ไอ้สัตว์นี่แม่งกวนตีนมากเลยว่ะไม่มีใคนเค้าปั่นหรอกไอ้ควายมึงคิดว่ามึงเป็นเหี้ยไรว๊ะ ทำมาเป็นแก้ตัวไอ้เห็บควาย แม่งเสือกทุกกระทู้ไอ้อ่อนเอ้ยมึงมันไม่ได้เรื่องจริงๆ
  • ไอ้ อ้วน ตอนเรียนมัธยมมันคงโดนเพื่อนๆแกล้งจนมันเก็บกด จนโตมาเลยเป็นคนแบบนี้

หรือไม่ ตอนเรียนประถมอาจโดนครูพละล่วงเกินทางทวารหนัก โดยใช้นกหวีดยัดรูตูด แล้วตามด้วยกระบอง

.....โดนซะบ้าง ข้อหา หมั่นไส้ ตอนแรกอ่านกระทู้นึกว่าจะเป็นแค่คนปากหมาคนนึง แต่ดูมันตอบกลับแล้วของ

ขึ้น แม่งไม่รู้ตัว เพื่อนๆคนไหนที่เข้าข้างมัน ผมว่าอย่าเลย ดูก็รู้ว่าแม่งผิดหรือถูก....

:025:
  • หมาตัวละ 5 แสน โถ ๆ ๆ ไอ่เกรียน Auun
  • อีเจน กูรู้ ว่า มิง ไม่ใช่เด็กอมมือ
    แต่ มิงคิดแง่ บวกบ้างได้ม้ะ อิลาว อย่าติดลบ ให้มันมากนักนะ ควาย
    และมิง รู้จัก คำว่า แซว ไว้บ้างนะ อย่าลาวให้มากนัก เบื่อ
  • ขอโทษนะครับพี่ๆผีทั้งหลาย จากที่ผมเคยพูดคุยกับคุนอ้วน ผมคิดว่าครั้งนี้คุนอ้วนน่าจะแซวเล่นมากกว่า คนสุภาพและมีความคิดมองโลกในแง่บวกอย่างนี้ ไม่ใช่คนจะมาว่าใครง่ายๆหลอกครับ ทุกกระทู้ที่ที่โพสรูปไม่ขึ้นเขาจะไปแนะนำเสมอ แล้วถ้าโดนด่ามากๆแล้วเค้าตอบกลับน้าผีแค่นี้ผมว่าเค้าสุภาพแล้วนะ แล้วเรื่องหมานะคุนอ้วนเค้ายังไม่มีพิทบูลหรอก เค้าบอกหลายทีแล้วว่ากำลังหาอยู่ จะใด้ไม่เข้าใจผิด ขอบคุณล่วงหน้าถ้าพี่ๆผีเข้าใจ :o043:
  • อ้าวไอ้อ้วนไอ้หน้าตัวเมีย ห่างโผล่แปลงร่างเป็นผีด่าเจ้าของกระทู้เลยรึมึง
  • คุณsamrin ผีอีอ้วนมันด่าคุณว่าอีลาวอ่ะ :-)) :-)) :-))
  • ไอ้ควายอ้วน มึงคิดการที่มึงด่าหมาเค้าเนี้ย มึงยังจะถือเอา เป็นความดีความชอบ ของมึงที่
    ทำให้กระทู้ เค้าฮอท งั้นสิ ไอ้ขี้ประจบ ไอ้ลูกกระโปก ไอ้ขี้เลีย
  • คุนผีข้างบนครับคุนเข้าใจอะไรผิดมั้ง ผมพึ่งเข้ามาพี่ผีคงไม่ใด้ว่าผมหรอก แต่ถึงจะลาว ลาวไม่ใด้เป็นผีอย่างคุนนะ555
  • อีเจน กูรู้ ว่า มิง ไม่ใช่เด็กอมมือ
    แต่ มิงคิดแง่ บวกบ้างได้ม้ะ อิลาว อย่าติดลบ ให้มันมากนักนะ ควาย
    และมิง รู้จัก คำว่า แซว ไว้บ้างนะ อย่าลาวให้มากนัก เบื่อ

ระวังคำพูดมึงหน่อยนะไอ้อ้วน...พี่น้องชาวลาวก็เล่นเว็บ pitbullzone เยอะนะ กรุณาใช้คำอื่นเถอะ

คนที่มาเข้าข้างมัน หรือแก้ตัวให้มัน คิดดีๆนะ อย่าเอาชื่อเสียงมาเสียกับคนๆนี้เลย.... :003:
  • เสาร์-อาทิตย์ ผมใช้เวลากับครอบครัว.. ไม่จำเป็นที่ต้องนั่งเฝ้ากระทู้โต้ตอบ ไม่จำเป็น
    ผมยอมรับว่า ใช้กระทู้ "ล่อตะเข้" หลอกให้ผีที่ไม่ชอบผม ด้วยเรื่องอะไรก็ตาม
    เข้ามาด่าได้เลย..แต่ก็ไม่คิดว่า มันจะเป็นอย่างนี้ ขอโทษที่ทำให้เดือดร้อน
    เพื่อนๆหลายคน บอกว่าให้เลยตามเลย แต่ผมก็อยากจะให้แง่คิดคนที่สร้างเดือดร้อนในเว็ปนี้
    ได้กลับไปเรียก"สติ" นั่งคิด นอนคิด
    ว่า ทุกวันนี้ "เราเลี้ยงหมาเพื่ออะไร" "เราเข้าเว็ปนี้เพื่ออะไร"

ผีต้องแบ่งเป็น2ประเภท
    ผีดี เขาเรียก เทพดา นางฟ้า
    ผีชั่ว เขาเรียก ผีห่า ซาตาน เปรต หรืออสูรกาย
    คนคิดดี และหวังจะให้คนอื่นทำดี ควรได้รับการยกย่อง สรรเสริญ
    คนคิดไม่ดี และหวังจะให้คนอื่นทำไม่ดี ไม่ต่างอะไรกับสิ่งที่ไร้ค่าในสังคมนั้นๆ
    ฉะนั้น อย่าทำตัวเป็นกาฝากเว็ป หรือขยะสังคม โดยการกระทำเช่นนี้อีก

ผมเคยบอกว่าแล้ว ผมลูกผู้ชาย ไม่จำเป็นที่ต้องมาด่าคนอื่น ผมล็อคอินตลอด
    ผมไม่เคยดูถูกใคร.. ไทย เจ๊ก ลาว แขก บัง .. คนทั้งนั้น
    ผมเคารพสิทธิความเป็นคน ทุกคนเท่ากัน ไม่จำเป็นที่ผมจะต้องทำเช่นนั้น
    ผมทำงาน ไหว้คนตั้งแต่ยาม ภารโรง แม่บ้าน ยันถึง CEO บริหารองค์กร
    และผมก็เคารพสิทธิ์ในการใช้เว็ปนี้ด้วยเช่นกัน

คุณผีที่ด่า เจ้าของกระทู้ .. คุณแย่มาก
    ถึงเขาจะด่าผม ก็เป็นสิทธิ์ของเขาที่ทำได้ เพราะผมใช้คำพูดไม่ดีกับเธอก่อน
    ฉะนั้นการด่าเธอด้วยเหตุผลใดก็ตาม ก็ไม่สมควร
    และผมคิดว่า เว็ปคนเลี้ยงสุนัข คนที่เข้ามาใช้เว็ปควรที่จะมีจิตใจที่ดี
    ควรหาความสุขและความรู้ จากการเล่นเว็ปนี้ ดีกว่ามาทะเลาะกันด้วยเรื่องเหตุผลไม่พอใจส่วนตัว
    และไม่คิดว่าจะคนทำตัวแบบนี้ จะสามารถเลี้ยงหมาให้ดีได้

เมื่อคุณ(ผี)ไม่พอใจผม เพราะว่าผมคิดที่สนับสนุนเข้าของเว็ป คุณควรไปตั้งกระทู้ แล้วโพสต์ด่าผมตรงๆ
    ไม่ควรใช้พื้นที่กระทู้ของคนอื่นมาทำกิริยาเช่นนี้
    หรือเพราะ คุณมันไม่มีที่ยืนในเว็ปนี้ ถึงเร่ร่อนด่าคนนั้น คนนี้ในกระทู้ต่างๆไปทั่ว
    เพราะผี ไม่มีสิทธิ์ที่จะตั้งกระทู้ เหมือนคนอื่นเขา
    ถ้าจะล็อคอินแล้ว มาทำตัวแบบนี้
    อย่าหวังว่าจะมีที่ยืนในเว็ปนี้เลย ในสังคมคนเลี้ยงหมาเขาก็บอกว่าเป็น "ส่วนเกิน"

Beside Road Terrier มันแปลว่า หมาข้างถนน หรือว่าพันธุ์ทางนั่นล่ะ
    ผมโพสต์สนุกๆ ก็ไม่คิดว่าจะจับมาเป็นประเด็นได้ :m53:
    ทีหลังจะว่าใคร หัดสำเหนียกสักนิด อย่าเข้าประเภท "ฟังไม่ได้ศัพท์ จับมากระเดียด"
    คุณจะด่าผม เพราะผมมีใจเมตตารักหมาข้างถนนรึ?
    ถ้าอย่างนั้น คุณกลับไปบ้าน ไปคุกเข่าต่อหน้า"ท่านเทพพิทบูล"ของคุณ
    พนมมือแล้วพูดว่า "ท่านเทพพิทบูลครับ ผมทำอย่างนี้ ผมผิดหรือเปล่าครับ?"
    ถ้า"ท่านเทพพิทบูล"ของคุณ พยักหน้า กระดิกหาง เลียปากคุณ
    ก็หมายความว่า"ดีแล้วลูก ที่ลูกสำนึกผิด!!!" :o018:

คนมีศีล .. เรียกว่า "มนุษย์" คนไร้ศีล ก็ไม่ต่างจาก "เดรัจฉาน"

• ใจเย็นครับน่าจะเป็นเรื่องเข้าใจผิดในความรู้สึกและคำพูดกันเราคนไทยด้วยกันให้อภัยกันเถอะครับ
  • พอเป็นคนสร้างภาพว่าตัวเองเป็นคนดี ควยเถอะอีอ้วนเหน้าหนังตีน
  • ถ้าว่าผม "มุ่น" ผมเฉยๆนะ ยอมรับ ว่ากำลังศึกษาสายพันธุ์พิทบูลอยู่
    ในเมื่อสังคมคนเลี้ยงพิทบูล มักบอกว่า "จงเลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบต่อสุนัขและสังคม"

แต่สำหรับ
    GHOST 2:16AM Permalink
    พอเป็นคนสร้างภาพว่าตัวเองเป็นคนดี ควยเถอะอีอ้วนเหน้าหนังตีน
    ---------------------------------------------
    ผมมีสังคมของผม ไม่จำเป็นต้องสร้างภาพ..
    คุณเอาคำพูดเหล่านี้ ไปพูดกับคนในครอบครัวและคนรอบข้าง
    ก่อนที่จะมาแสดงความคิดแบบนี้ในที่สาธารณะ
    จะสามารถทำให้คุณคิดในแง่ดีกว่านี้บ้าง

ด้วยความเคารพ..
  • ผมอ่าน ดูแร้วผี เสี้ยม จริงๆแหละคับ
  • ผมอ่าน ดูแร้วผี เสี้ยม จริงๆแหละคับ

............................................

tutie ผมเป็นคนนึงที่แอบชื่นชมคุณ แต่เห็นคุณเข้าข้าง เพื่อนคุณจนลืมว่าเพื่อนคุณก็ผิด

ตอนนี้ คุณtutie คุณก็แค่คน.....คนนึง :012:
  • คนมีศีล .. เรียกว่า "มนุษย์" คนไร้ศีล ก็ไม่ต่างจาก "เดรัจฉาน"

......................................................................

ไอ้ Auun มึงด่าตัวมึงเองหรา
  • คนมีศีล .. เรียกว่า "มนุษย์" คนไร้ศีล ก็ไม่ต่างจาก "เดรัจฉาน"

......................................................................

GHOST มิถุนายน 5 Permalink

ไอ้ Auun มึงด่าตัวมึงเองหรา

......................................

ไม่จบ.. ยังก็ขอบคุณ.. ที่ยังทำให้รู้ว่ายังกลุ่มคนเลี้ยงหมาพิทบูลเลวๆอยู่ในวงการ.. :064:
  • คือบางครั้งนะคับคนเราหัดปล่อยวางบางก้อดีนะคับ

และบางอย่างไม่ควรเสริมต่อทั้งๆๆที่ไฟ ใกล้ จะดับ

ผมไม่ได้ เข้า ข้างทางคุณอ้วน คับ
  • ไม่จบ.. ยังก็ขอบคุณ.. ที่ยังทำให้รู้ว่ายังกลุ่มคนเลี้ยงหมาพิทบูลเลวๆอยู่ในวงการ.. :064:

.............
    .........................

คุณยังไม่มี pitbull ซักตัวเลยไม่ใช่หรอครับ คุณตุ๊ด Aunn ไอ้กระเทยปากไว
  • อย่าลืมไปคุยกับ "ท่านเทพพิทบูล"ที่บ้านนะครับ