ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• -*-
    ไฟล์แนบ
    dscf0721.jpg 128K
    dscf0722.jpg 115K
    dscf0724.jpg 109K
    dscf0727.jpg 144K
  • ตัวเมียขายคับ
    2 ตัว 6000 . คิดซะว่าขอค่าอาหารนะคับ
    น้องเค้าจะไปทำงานต่างจังหวัดต้องย้ายบ้านด่วน
    2 ตัว 6000ไปเลยคับ ตัวเมียเพิ่งจะ 1 ขวบimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    dscf0710.jpg 186K
    dscf0716.jpg 160K
    dscf0718.jpg 163K
    dscf0719.jpg 158K
  • ขายทำไม่หรอครับ ไม่สงสารมันหรอครับอยู่ด้วยกันมาตั้งนาน
  • ไม่รู้คับ
    ไม่ใช่หมาผมคับช่วยน้องเค้าขาย
  • หมาจมูกด่าง อุ๊ยๆหรือว่าจมูกแดง ตาไม่ค่อยดี
  • คุณเจ้าอย่าคิดว่าคนอื่น ไม่รู้นะครับ บอร์ด สงบเงียบมาทั้งวัน พอคุณเริ่มล๊อกอินเข้ามา ตั้งแต่ประมาณ 4 ทุ่ม
    ก็มีผีเสี้ยม ผีเลีย ผีเกรียน ไปป่วนทุกกระทู้ อย่าคิดว่าคนอื่นโง่นะครับ เลิกซักที พฤติกรรมแบบนี้ มันไม่ช่วยอะไร
  • แก้นิด ที่บอกว่าคุณเจ้า หมายถึง เจ้าของกระทู้ ........... ผีตัวเดิม
  • พูดงี้คุณว่าผมไปป่วนกระทู้คนอื่น เพื่อ????
    ไปสืบมาไห้ดีแล้วค่อยมาพล่ามไป
    อย่ามาใส่ร้ายคนอื่นแบบนี้หว่ะ หรือไปเช็ก IP มาเลยไป
    อย่ามาเด็กน้อยใส่ครับโตๆๆกันแล้ว
    ผีมันมีมาตั้งแต่สมัยไหนแล้ว
    ผีมีกี่ประเภท เป็นยังใง แยกแยะไม่ออกหรอ??
    โง่มาอย่าอวดฉลาดนะครับ
    แสดงเกินไปและ ถ้าเป็นคนๆๆต้องเป็นมึงไอ้ควายที่ไม่ล็อกอิน
    กูล็อกอินตลอดไม่เคยหดหัว
    กูแสดงตัวเปิดเผยตลอดสัด
    แน่จริงมึงโทรมานัดเลยก็ได้ ตามเบอร์ที่กูลงขายหมาหน่ะ
    คนจริงเหมาะกับหมาเทพเว้ยย
    ไม่ใช่หน้าตัวเมีย แต่เลี้ยงพิท
    คนจริงล็อกอินตลอด รับผิดชอบทุกคำพูด

ควายโทรมาเลยแน่จริงนะถ้าไม่แน่จริงก็เป็นผีอยู่อย่างงี้แหละม่มีใครรู้จักมึงหรอก
  • โทรมาๆๆ รอรับสายอยู่
    หรือว่าเก่งแต่หน้าคอมหรือ
    อยากเจอจังพวกแบบมึงนี่
    เจอกูเข้าไปฉี่รดกางเกงแน่สาดด
  • แหกตาดูก่อนพูดอะไรมั่วๆๆนะไอ้ผีใต้กระโปรงเอ้ย
    ไปเอากระโปรงแม่งมาใส่ไช่วๆๆ
  • ล๊อกอินที่พึ่งสมัคร เมื่อวาน ??????
  • เออ
    สมัครตอนไหนก็ยังดีกว่าคนที่ไม่กล้าล็อกอิน
  • จากทั่วไปที่สังเกตุนะครับ ถ้าคนใหม่ ไม่เคยมีล๊อกอินมาก่อน อย่างน้อยจะไม่กล้าโพสขายหมา
    ลงรูปก็ยังเเทบไม่ใด้เลย ถ้าคุณพึ่งเล่นจริง ทุกคนเคยมีประสบการอย่างนี้ แล้วอย่าบอกว่า คุณเป็นเทพ
    คุณฉลาด กว่าใครเค้า เพราะสิ่งที่คุณทำ มันฟ้องว่าไม่ไช่ ล๊อกอินอย่างคุณ ไอ้จุกไอ้เปีย ไอ้เป๋อไอ้ป่อง
    ที่ใหนก็กล้า ครับ
  • 5555+
    ประสาทหลอนป่าวถ้าเช็กดูต้องดูให้ครบ
    ก็บอกแล้วใงว่า ที่จริงเล่นเว็บนี้มานานแล้ว
    แต่ไม่ได้สมัคร ...แล้วใง
    ขั้นตอนการลงรูป เค้าโพสถามกันตอบกันบ่อยจะตาย
    โง่...หรือแกล้งโง่
    ..........สมัครไหม่จำเป็นมั้ยที่จะต้องมาแนะนำตัว
    ขายหมาแล้วใงใครก็ขายกัน
    ถ้าบอกใครที่ไหนก็กล้าอย่างน้อยก็คุณคนหนึ่งที่ไม่กล้าล็อกอิน
    ไปสืบมาให้ครบครับ
    อยากรู้จักผมจริงโทรมาตามที่บอกครับไม่อยากพูดหลายรอบเบื่อ...
  • เรื่องโง่ๆๆนี่ฉลาดนัก
  • สุนัขจมูกด่างมียีนส์ด้อย ลูกอาจพิการ หรือหูหนวกตาบอดได้ ทางที่ดีทำหมันเถอะ ลูกที่เกิดมาจะได้ไม่เป็นหมาวัดหรือถูกทิ้ง นี่คือเรื่องจริง ไม่ได้ขัดใคร
  • สวยคับท่าน
  • สุนัขจมูกด่างมียีนส์ด้อย ลูกอาจพิการ หรือหูหนวกตาบอดได้ มันเกียวไรวะ เอาวิชาการแพทย์มายืนยันหน่อนดิ มันเกียวไรวะเพิ่งได้ยินวะ 55
  • ราคานี้อย่าถือว่าเป็นการซื้อขายเลย ถือว่าช่วยค่าอาหารเจ้าของหมาเถอะ คนจะซื้อ-ขายหมา เจตนาและจุดประสงค์ต่างกัน ถ้าจะให้คำแนะนำหรือตักเตือน ก็ควรใช้คำพูดของสุภาพชนนะครับ คนเลี้ยงสุนัขชนิดเดียวกัน น่าจะเข้าใจห้วอกกันดี.. ส่วนเรื่องจมูกหมา ความเห็นส่วนตัว ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเรื่องสุขภาพ แต่ส่วนใหญ่มันจะถ่ายทอดทางกรรมพันธุ์ ถ้าจะใช้สุนัขเป็นพ่อพันธุ์ อาจทำให้ลูกมีจมูกแบบนี้ได้ ซึ่งตามมาตรฐานสายพันธุ์ ก็ไม่ได้กำหนดไว้ แต่ถ้าเป็นพันธุ์อื่นถือว่าเป็นข้อด้อย แต่หมาสวยหรือไม่ อยู่ที่เจ้าของรักและดูแลเอาใจใส่มากกว่า เพราะหมาสามารถพัฒนาให้ดีขึ้นได้ ถ้าคนที่รับไปรู้จักวิธีการพัฒนาสุนัข
  • ตื่นมาพอดีเลย เขาจะขาย จะซื้อ จะแจก มันก้อเรื่องของเขาเถอะครับ เห็นไปยุ่งกับเขาทุกกระทู้เลย
    กูละเบื่อ
  • ไม่ได้อ้วนนะ ว่าไอ้ผีที่ชอบเสี้ยมครับ ว่าจะเขามาดูหมาที่เขาลงขาย เซ็งแต่เช้าเลย
  • จมูกดำ จมูกแดง จมูกด่าง มีใบเพ็ดหรือไม่มีก็เห็นพิททุกตัวพร้อมที่จะตายแทนนายมันได้เสมอ ชอบพิทเพราะนิสัยไม่ได้ชอบเพราะมันสีสวยหรือตัวเตี้ยเท่าขวดเครื่องดื่มชูกำลัง
  • คนสมัยนี้ทำไมชอบดูหมาที่ สีบ้างล่ะ จมูกบ้างล่ะ หมาจะดีไม่ดี มันไม่ได้อยู่ที่สีกับจมูกครับพี่น้อง....
    มันมาจากตัวหมามากกว่าครับ มันมาจากข้างใน พิตบูลมีดีในตัวมันอยู่เเล้วครับ คนต่างหากที่ชอบตัดสินหมาว่ามันดีไม่ดี ทั้งๆที่ยังไม่ได้เห็นนิสัยเเละตัวจริงของมัน..... อย่าตามกระเเส ตามคำบอกเล่าครับ สัมผัสก่อน...เเล้วจะรู้ว่าพิตบูลดีๆ เจ๋งๆ มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับสี เรื่องของสีสันภายนอก เป็นความชอบของเเต่ละคนครับ..
    ขอโทษนะครับ....ที่เข้ามายุ่ง
  • หมาสวยแต่ดูไม่จี๊ด ไอ้คนขายมันจี๊ดกว่าหมาอีก
  • เห็นด้วยกับคุณ MakotoHIN29 ทุกประการครับ พูดได้ดีมากครับ
  • ผมแถมอีกข้อ รูปในเว็ปเชื่อได้ครึ่งหนึ่ง ส่วนอีกครึ่ง ต้องดูตัวจริงๆครับ
  • ผมแถมอีกข้อ รูปในเว็ปเชื่อได้ครึ่งหนึ่ง ส่วนอีกครึ่ง ต้องดูตัวจริงๆครับ

.....................................................................................

พี่ Auun เก่งจัง :006:
  • หมาจมูกด่าง คือหมาที่มีสายเลือดจมูกดำและจมูแดง ผสมปนเปกันอยู่ จมูกดำยีนส์เด่น จมูดแดงยีนส์ด้อย ถ้าหาว่าจมูกด่างเป็นยีนส์ด้อย ไอ่เรดโนสไม่ด้อยกว่าเหรอครับ แต่ถึงยีนด้อยในที่นี้มันเป็นยีนส์ของสีผิวครับไม่เกี่ยวกับสุขภาพ อย่างคนเอเชียผิวดำแดง คนยุโรปผิวสีเผือก ก็เห็นฝรั่งเค้าก็แข็งแรงดีนิครับ
  • รูปลักษณ์ภายนอกไม่ต้องดู วันหน้าซื้อหมาแค่คลำก็พอ
    ซื้อหมาใครบ้างไม่ดูสี ไม่ดูจมูก ไม่ดูลักษณะภายนอก มีด้วยหรือ ซื้อแปรงสีฟันใช้3เดือนที้ง ยังเลือกสีเลย
    เลือกสีแฟชั่นตรงไหน
  • ฝรั่งผิวขาวครับไม่ใช่ผิวเผือกไม่ใช่ยีนส์ด้อยครับ ส่วนเอเชียผิวเหลืองครับ การใช้คำไม่ถูกทำให้เข้าใจผิดได้มากครับ
  • สุนัขยังอยู่ใหมครับ ที่ใหนครับ
  • ผมซื้อแล้วครับ ผมขออย่างเดียวถ้าได้ลูกมันขอให้ลูกมันเกิดมาเป็นหมาพิทบลู อย่าเกิดมาเป็นควาย จบข่าว
  • ยาว เรื่องจมูกเนี่ยฮ่าๆๆๆ ดีคับได้ความรู้อีกเพียบ
  • ขายยังง่ะครับ
  • ถ้ายังไม่ขายถึงสิ้นเดือนกลับจากทำงานแล้ว ผมจะไปดูครับ อยู่อำภอไหนของขอนแก่นครับ
    ผมอยู่ อุดรฯ
  • ขอบคุณทุกกระทู้ครับ
    แหม..พึ่งเข้ามาดูครับ
    เรื่อองจมูกครับ
    เรื่องรูปลักษณ์ภายนอกมันแล้วแต่คนชอบ
    ....หมาพิทบลูไม่ได้ดูที่รูปลักษณ์คับ...เรื่องอขงหมาพิทบลูมันอยู่ที่ใจครับ
    จะรูปร่างเหมือนหมาวัดแต่ใจสู้เหมือนพิทบลูก็คือพิทบลูครับ
    ขอบคุณที่ดันกระทู้นะครับ
    .........ถ้าดูกันที่จมูก...หมาผมอาจไม่สวยเท่า...
    แต่ถ้าวัดกันที่ใจหมาผมไม่แพ้ใคร
    สำหรับคนที่สนใจครับ
    ขอนแก่นอำเภอเมือง..โทรนัดก่อนได้คับ
  • บ้านไหม่ที่ต่างจังหวัดไม่มีที่เลี้ยงเลยคับ
  • ไม่มีใครเขาบอกว่าไม่ต้องดูภายนอก
    ผีตัวบน...ซื้อหมาใครบ้างไม่ดูสีภายนอก ผมตอบเลย ก็ดูอยู่เเล้ว เเต่ก็บอกเเล้วไงครับ. ว่ามันเป็นความชอบของเเต่ละคน
    เเล้วถามหน่อย เเปรงสีฟันที่เลือกสีมาน่ะ มันใช้เเปรงฟันใช่ใหม กลไกการทำงานจุดประสงค์มันเพื่อทำความสะอาดฟันใช่ใหม เเล้วจะเลือกมากไปทำไม..... เลือกไม่ว่า เเต่ทำไมต้องบอกว่าสีนู้นสีนั้นไม่ดี
    ก็บอกเเล้วว่าสีมันอยู่ที่ความชอบของเเต่ละคน ถ้าไม่ชอบหมาจมูกด่างก็อย่าไปว่าเขาครับ....
    เเล้วก็อย่าบอกว่าหมาสีไหน ดีกว่าหมาจมูกด่าง..
    เลือกสีเเฟชั่นตรงไหน.... ก็ตรงที่เดี๋ยวนี้เขาฮิตหมาจมูกเเดงไงครับ.. ผมดูจากคำพูดของคุณก็พอจะเดาได้ว่าคุณไม่ชอบหมาจมูกด่าง ผมไม่รู้จักคนขาย ไม่มีส่วนได้เสีย เเต่ก็ไม่อยากให้ใครไปว่าหมาของเขา...
    ก็อย่างที่บอกครับ ไม่มีอะไรเเน่นอนหรอกครับ... ไอ้สีที่ว่า ดีๆ มันก็ไม่ได้หมายความว่าจะดีไปหมด...
    ส่วนสีที่ด่างๆ ก็ใช่ว่าจะเเย่ไปซะหมด มันอยู่ที่ความชอบครับ คนที่ชอบด่างๆ อาจจะมีก็ได้ ถ้าคนเราชอบเหมือนกันหมด ทุกวันนี้คงจะมีหมาเเค่สีเดียว เเบบซ้ำๆ
    กับการที่มีหมาหลายๆเเบบ หลากสี อันไหนจะทำให้ หลากหลายมากกว่ากันครับ
  • พิทบลูหล่อมากๆครับ
  • ขอบคุณค้าบบ
  • น้าผี พูดถูกครับ GHOST 12:38AM

สีของสุนัขเป็นส่วนหนึ่ง ที่ทำให้คนตัดสินใจเลือกสุนัขมาเลี้ยง
    แต่ละคนชอบสีไม่เหมือนกัน เรื่องใจ(จิตประสาท)ก็อย่างสำคัญเช่นกัน

• สวยทั้ง 2 ตัวเลยครับ
  • บริการส่งให้มั้ยครับ