ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากถึง มาร์ค มาเฟีย
  • พี่เห ประธานกลุ่ม พิทบูล อำนาจเจริญ ฝากผมช่วยเปิดกระทู้ขอบคุณพี่มาร์ค เนื่องด้วยพี่เหท่านติดราชการ

จึงโทรศัพท์มาบอกผมครับ

ขอขอบคุณพี่มาร์คเป็นอย่างมากครับ ที่มาร่วมงานและบรรยายความรู้ต่างๆเกี่ยวกับเรื่อง การกำเนิดของสุ

นัขพันธ์พิทบูล , การเลี้ยงพิทบูลยังไงให้ดีกับตัวเราและกับหมาของเรา และเรื่องต่างๆอีกมากมายครับ

งานมิตติ้งกลุ่มอีสานที่ จ.อำนาจเจริญ วันที่ 4 มิ.ย 54 เวลา 16.00 - 24.00 มีสมาชิกมาร่วมงานจาก

หลายกลุ่มอาทิ กลุ่มอำนาจเจริญ , อุบลฯ , ศรีษะเกษ , ร้อยเอ็ด , มุกดาหาร , ยโสธร , บุรีรัมย์ , สุรินทร์

และโคราช มีผู้มาร่วมงานกว่า 100 คน

งานมิตติ้งครั้งต่อไปยังกำหนดวันไม่แน่ชัด แต่น่าจะเป็นเดือน พ.ย 54 จึงขอเรียนเชิญทุกท่านครับ

ขอบคุณครับ
  • image

ไฟล์แนบ
    207532.jpg 289K
  • image

บรรยากาศที่พี่มาร์คกำลังบรรยายความรู้ต่างๆเกี่ยวกับเรื่องพิทบูลให้เราฟังครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0947.JPG 283K
  • พิธีกร คุณข้น พิทบูล ร้อยเอ็ด

• เรื่องร้องเพลงต้องยกให้เค้าจริงๆ เยี่ยมไปเลยคุณข้น :063:
  • ชอบมากๆๆเพลงอ่ะพี่ข้น ของปลอม กับบ้านมาหัดร้องเลยพี่ อิอิ
  • 55+ ถ้าโคราชจัดงานจะเอาคุณข้นนี่แหละมาร้องเพลง :o003:
  • สุดๆไปเลยงานนี้มันส์จิงๆ ทุกท่านเป็นกันเองใด้พบพี่น้องอิสานบ้านเราหลายจังหวัด มะคักแท้น้อ555 ขอบคุณพี่พิทเห และพี่ๆอำนาจเจริญที่เป็นเจ้าบ้านต้อนรับ ป๋ามาร์คที่ให้ความรู้ พี่ๆชาวพิทบูลทุกท่านที่มาสนุกด้วยกัน หมูอบโอ่งอร่อยมากๆ :o043:
  • อยากไป ครับอยากไป ครั้งหน้าถ้ารถซ่อมเสร็จ(มีตังค์ซ่อม)จะขอไปร่วมงานด้วย ครับ
  • ดีจังเมื่อไหร่ตะวันออกจะมีกะเค้ามั่งครับ
  • อิจฉาจัง อยากมีโอกาสร่วมกิจกรรมบ้างจัง ถ้าพี่มาร์คมาอ่าน ขอฝากอันนี้ด้วย อยากได้คำตอบ http://www.pitbullzone.com/community/discussion/23092/สงสัยขอความกระจ่าง
  • ถามนิดครับอยากซื้อf1อยู่กล้วยน้ำไท หาซื้อได้ที่ไหนครับพี่
  • มาเลยพี่หล้า อยากให้มาครับ
  • แถวนั้นไม่รุ้อ่ะ แต่แถวพระราม2ตรงบิ๊กซีพระราม2มีคร้าบ
  • งานมิตติ้งที่อำนาจขาดไม่ได้ตองขอบคุณเจ้าของสถานที่ หน่วยพัฒนาการเคลื่อนที่ 51 และพี่ๆทหาร เสียสละเวลาเป็นอย่างมาก ประทับใจที่สุด เดินทางไกลแต่ไปถึงแล้วหายเหนื่อยทันที่ครับ ขอบคุณพี่เห หัวเรือใหญ่ งานสนุกมากครับพี่ ผมว่านะจัดเป็นงานประจำปีได้เลย สนามกอล์ฟสุดสวย เจ้าหน้าที่สุดใจ โอ้ยสุดบรรยายครับพี่
  • กล้วยน้ำไทย น่าจะเป็นอุดมสุขนะที่ใกล้สุข
  • ถ้าปัจจัย พร้อม เมื่อไหร่ ไม่ต้องห่วงครับ เอ็กซ์ ผมไปแน่ๆ :)
  • มิตติ้งพิทบูลอีสาน สนุกมากกลุ่มอำนาจเป็นกันเอง อีกอย่างสถานที่...บอกได้เลยว่า มีอีกก็มาอีก ขอบคุณมากครับ ทีมงานคงเหนื่อยกันทุกท่าน แต่ไปถึงงานมีแต่รอยยิ้มเห็นแล้วประทับใจมาก ฝากขอบคุณเจ้าของสถานที่ทีมงานทหารทุกท่านด้วยนะครับ พี่เห...
  • ถ้าพี่หล้ามา ผมจะรอไปพร้อมพี่อยู่ที่โคราชครับ :o003:
  • พี่ เห เท่ เกิ๊น คับพี่ ....................สุดยอดคับพี่

tutie จาก ฝึกรบพิเศษ ที่4 (นานมาแร้ว) ขอ คาราวะ นายทหารอย่างพี่เห ด้วย คับ

" รัก และเชิดชู นักรบไทย "

image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 22K
  • เท่ห์มาเลยคุณตี๋
  • ขอบคุณ พี่เห และเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆทุกท่าน สำหรับการร่วมกันสรรค์สร้างมิตรภาพในกลุ่มเรา ขอบคุณสำหรับการต้อนรับอย่างอบอุ่น และการให้ความสนิทสนมเป็นกันเอง ตอนที่ผมเดินทางไปถึงก็รู้สึกตื้นเต้นที่เห็นคนมาร่วมงานเป็นจำนวนมาก เห็นรถจอดเต็มลาน แต่ผมก็รู้สึกผิดมากที่เดินทางมาถึงงานล่าช้ากว่ากำหนดและยิ่งรู้ว่าหลายท่านเดินทางมาเพื่อต้องการเจอผม มาเพื่อต้องการให้กำลังใจ และมาถึงงานตั้งแต่เที่ยงแล้ว และที่สุดของที่สุด ที่ทำให้ผมรู้สึกตัวชาจนขนลุกพูดอะไรไม่ออกด้วยความตื้นตัน ตอนที่มีเพลงดอกไม้ให้คุณดังขึ้น แล้วแต่ละท่านก็เดินเอาดอกกุหลาบสีแดงมามอบให้ เพื่อเป็นการให้กำลังใจเพื่อให้ผมเดินหน้าต่อไป และขอถ่ายรูปไว้เป็นที่ระลึก

และท้ายสุดต้องขอขอบคุณน้องเอกซ์ที่เปิดกระทู้นี้ขึ้นมา ผมอยากจะบอกว่ามันเป็นวันที่ผมมีความสุขมากที่สุดวันหนึ่งในชีวิต ผมสัญญาว่าจะไม่ทำให้พวกท่านผิดหวังครับ
  • พึ่งกลับจากอีสานหรอพี่มาร์ค ไปเที่ยวมาหลายจังหวัดเลย
  • กระทู้น่าชมเชย ให้กำลังใจทุกท่าน
  • image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    c44f95a1ae.jpg 268K
    72809f4408.jpg 176K
    ad541ee461.jpg 276K
    09b3291be7.jpg 191K
    3875500d58.jpg 222K
  • พวกเราจะมีมีทติ้งครั้งสำคัญที่ ปากเซ โดยพี่แจ๊ค มาเฟียฝั่งลาว เร็วๆนี้
    ใครสนใจลงชื่อไว้เลย ฮ่าๆๆๆ
  • image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0920.JPG 262K
    IMG_0997.JPG 288K
    IMG_1029.JPG 263K
    IMG_1032.JPG 226K
    IMG_1045.JPG 288K
    IMG_1047.JPG 294K
    IMG_1049.JPG 238K
  • image

พี่แจ๊ค มาเฟียฝั่งลาว
    ไฟล์แนบ
    IMG_1149.JPG 228K
  • image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1052.JPG 241K
    IMG_1063.JPG 297K
    IMG_1064.JPG 292K
    IMG_1067.JPG 275K
  • image

เฮียสอง ประธานกลุ่มพิทบูล อุบลฯ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1069.JPG 259K
  • image

อีกซักภาพกับ พี่แจ๊ค มาเฟียลาว ปากเซ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1081.JPG 254K
  • image

image

image

image

image

image

ไฟล์แนบ
    IMG_1136.JPG 247K
    IMG_1139.JPG 255K
    IMG_1140.JPG 266K
    IMG_1143.JPG 290K
    IMG_1144.JPG 261K
    IMG_1145.JPG 266K
  • พี่มาร์คยิ้มไม่หุบ ยิ้มมากไม่ค่อยดีนะพี่ เดี๋ยวดูแก่ :o003:
  • ยิ้มที ตีนกาเพียบเลย มาเฟีย แสดงว่าเริ่มเข้าวัยแก่ ว๊าก!!!!!!!!!!!!!!!.....ฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ก่อนอื่นต้องขอโทษป๋ามาร์ค มาเฟีย ที่ต้ัองฝากน้องเอ็กซ์เปิดกระทู้ใหม่ให้ เนื่องจากผมติดราชการเร่งด่วนออกนอกพื้นที่และไม่ทราบจะเสร็จภารกิจเมื่อไร่ เลยต้องขออภัยมาไว้นะที่นี่ด้วยที่ไม่ได้มาเปิดกระทู้ด้วยตนเอง ส่วนการตั้งหัวข้อกระทู้ก็เป็นแนวคิดผมเองที่ต้องการประชาสัมพันธ์งานของกลุ่มให้เป็นที่รู้จักและเป็นการประชาสัมพันธ์กิจกรรมดีๆที่เสริมสร้างความรัก ความสามัคคี และได้ให้ผู้มีใจรักพิทบูลได้มารวมตัวกันฯ และที่สำคัญได้กล่าวขอบคุณป๋ามาร์คอย่างเป็นทางการและด้วยความจริงใจต่อกัน ผมในนามผู้จัดงานและเพื่อนๆกลุ่มอีสานที่ร่วมจัดงานในครั้งนี้ ขอขอบพระคุณป่ามาร์คเป็นอย่างสูงที่ให้เกียรติมาร่วมงานตามคำขอตัวความเต็ํมใจและจริงจังจนทำให้งานนี้บรรลุผลสำเร็จและเป็นที่ชื่นชมแก่เพื่อนๆ ผมหวังใจว่าป๋ามาร์ค มาเฟีย จะคงรักษาความเป็นมิตรและเพื่อนแท้กับพวกเรา และตั้งใจส่งเสริมกิจกรรมดีๆเพื่อพัฒนาสังคมพิทบูลของเราด้วยความเสียสละ จริงใจ และเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมให้เป็นที่ประจักษ์และยอมรับของสังคมอื่นให้เจริญก้าวหน้าต่อไป ท้ายนี่หากป๋ามาร์ค มาเฟีย จะมีเรื่องใดที่จะให้ช่วยเหลือตอบแทนความเป็นมิตรแท้ เรายินดีที่จะสนับสนุนด้วยใจดัวยเช่นกัน.........ขอขอบพระคุณ

ปล. หากไม่เป็นการรบกวน ผมขอปักหมุด เพื่อแสดงการขอบคุณนี้ไว้นานๆด้วยนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    Untitled-412.jpg 191K
  • ชอบมากๆ บรรยากาศแบบนี้
    ป๋า บอกไปเลย เปลี่ยนดอกกุหลาบเป็นตังค์ได้มะ 555
  • ขอบคุณน้องตี๋มากนะครับ พี่เป็นแฟนคลับติดตามการฝึกสุนัขของเราอยู่นะ ขอให้ช่วยกันพัฒนาพิทบูลต่อไปนะครับ
  • ฝากอีกทีครับ

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!
  • ขอบคุณคับ พี่เห คุณเอ็ก และทุกๆๆท่านคับ ........

ผม ดีใจที่ได้รุ้ จัก กับ พวกท่าน คับ ผม

และ ชอบเห็นบรรยากาศ แบบนี้ มากกว่า ........ การโต้เถียงกัน

พิทบูล นำพา ให้ พวกเราได้เจอกันจริงๆๆ คับ ทำให้ มี เพื่อน มีพี่ มีน้อง กัน ทั่วประเทศ

นี้แหละ ผมว่ามันสุดยอด

....................................มีโอกาส ได้ไปเยี่ยมชม และร่วม สนุกด้วยนะคับ พี่เห
    ด้วยความเคารพ อีกครั้ง คับผม ............... :015:

image
    ไฟล์แนบ
    100_1831.JPG 71K
  • คราวหน้าผมไม่พลาดแน่นอนคับ พี่เห

เห็นภาพแล้วอบอุ่นมากๆคับ

งาน ปากเซ เจอกันแน่นอนคับ
  • งานนี้บอกใด้คำเดียวว่าสุดยอดดด ทั้งสถานที่ ทีมงานความสนุก และมิตรไมตรีที่มีให้กัน ตลอดทั้งงาน อบอวลไปด้วยรอยยิ้มเสียงหัวเราะ ความเป็นกันเองของทุกท่าน ทำให้ความเหนื่อยล้าจากการเดินทาง หายไปเป็นปลิดทิ้งเลย ป.ล. ผมไม่ใด้ดื่มเบียร์มาปีกว่าแล้ว แต่คืนนั้นชนแก้วกระจายเลย555 :o043:
  • หวัดดีน้องบูม งานปากเสก็วางแผนไว้เหมือนกันแต่ตอนนี้ให้เพื่อนแจ็ค มาเฟีย ผู้กว้างขวางในปากเส ได้ปลุกกระแสะเพื่อนๆชาวลาวและคนเวียนดนามที่นั่นได้เลี้ยงพิทบูลให้กว้างขวางกว่านี้ก่อน เมื่อทุกอย่างพร้อมจะได้มีตติ้งทั้งคนไทยและคนลาวเป็นการเชื่อมความสัมพันธุ์พิทบูลไทยและลาวใต้ไปเลย อาจต้องใช้เวลาก่อน แต่ถ้าหากจัดกลุ่มไปเที่ยวได้เลย ราคาพิเศษถูกว่าเท่าตัวเพราะเพื่อนๆที่นั่นเยอะครับ โทษทีหายไปนานเพิ่งประชูมเสร็จครับ
  • ป๋ามาร์คกุหลาบที่พวกเรามอบให้ทุกคนรักษาไว้ด้วยนะครับ มีตติ้งคราวหน้าเก็บหลักฐานมาให้พวกเราดูด้วยนะ ว่ายังรักกันเหมือนเดิมหรือเปล่า ฮ่าๆๆๆๆ
  • พี่มาร์ค อยากชมภาพที่ผมถ่ายไว้รึเปล่าพี่ ถ้าอยากชมเอาอีเมลมานะพี่ เดี๋ยวผมส่งให้ ( เด็ดๆทั้งนั้น ) :o003:
  • กุหลาบ เก็บไว้ในรถมันคงร้อนมาก มาถึงบ้านเหี่ยวหมดเลย :p

เอ๋กซ์พูดแบบนี้ เดี๋ยวงานเข้าหรอก ฮ่าๆๆ
  • บ้านเกิดอยู่ยโสธรแท้ๆ กลับไปไม่ได้เสียดายจัง สักวันเราต้องไปงานแบบนี้ให้ได้
  • อ่านแล้วปลื้มจังพี่
    ความจริงใจมันดีอย่างนี้นี่เอง
    ปาหนัน***
  • งานหน้าอยากให้ทุกๆคนมาร่วมงานครับ ไม่ว่าจะภาคอีสาน , ภาคกลาง , ภาคใต้ และทุกๆภาคครับ งานนี้มีแต่

มิตรและไมตรีครับ
  • อยากไปครับ ต้องมีสักวันๆ :-D