ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กิจกรรมหมาแดง
  • ตอนนี้กิจกรรมหมาแดงไปไหนหมดครับ มีแต่ข่าวพวกบูลลี่ตลอด อยากให้กิจกรรหมาแดงคึกคักเหมือนเมื่อก่อน ยิ่งเมื่อวานได้ดูรายการ TV ช่ง 9 เห็นพี่มาร์คจูงบูลลี่ยิ่งท้อใจ เฮ้อคงต้องขายหมาตัวเองไปซื้อบูลลี่เล่นกับเค้าบ้างแล้วครับ
  • บ้าเปล่า หมาประเภทไหนก็เล่นกิจกรรมได้ทั้งนั้นแหละอยู่ที่ว่าจะมากจะน้อย บูลลี่อาจจะเล่นกิจกรรมได้ไม่ดีเท่า

หมาสายอื่นเพราะจมูกสั้นแต่นั่นก็พิทบูลเหมือนกัน เอาไปคิดดีๆก่อนแล้วค่อยเปิดกระทู้ เดี๋ยวผีจะหลอกเอา
  • ตรงกันข้ามนะคับ ผมว่า กลุ่มหมากิจกรรม กำลังตื่นตัวสุดขีดมากว่านะคับ

ส่วนท่านใดชอบ รูปร่าง แบบไหน ก้อขึ้นอยู่ความชอบที่สำคัญ คือกิจกรรม ^ ^

หมาแดง ก้อ คึกคัก นะคับ
  • ไอ้ TANK มันเป็นหมาโคตรลากน้ำหนักไม่รู้เลยไงถามจริงๆ
  • เห็นพี่มาร์คจูงบูลลี่ยิ่งท้อใจ

เต็มเปล่า
  • ระวังผีเต็มกระทู้นะครับ
  • พี่ผีบนสุดช่วยอ่านดีๆก่อนนะครับกิจกรรมของบูลลี่คืออะไรผมรู้ดีครับ ส่วนพีtutie ถ้ามองจริงๆคงเป็นบางพื้นที่ที่มีเลี้ยงกันเฉพาะกลุ่มไม่เหมือนเมื่อก่อนซึ่งมีคนผลักดันอยู่ตลอด
    ส่วนถ้าคิดว่าผมโพสผิดจังหวะขอให้พี่มาร์คลบกระทู้นี้ออกด้วยครับ
  • สำหรับผม ช่วงนี้ หมาแดงก็มาแรงเหมือนกันนะครับ บลูลี่ก็มาเช่นกัีน ผมว่าพอ ๆ กันอ่ะครับ
  • ถ้าคุณ คิดว่า น่าท้อใจ ก็ คงน่าท้อใจแหละ มั๊ง..........
    ถ้ามี คนอย่างเจ้าของ กระทู้ งี้เยอะๆ น่าท้อใจ มากกว่าอีก
  • ลองเฟ้นหาผู้นำเรื่องหมาแดง และจัดตั้งกลุ่มทำกิจกรรมร่วมกันอย่างต่อเนื่องผมว่าน่าจะทำให้หมาแดงคึกคลื้นได้นะครับ
  • ผมว่าอย่าเปรียบเทียบกันเลยครับ คุณเจ้าของกระทู้
    คนเรารักหมาเหมือนกัน แต่ชอบต่างกันได้ครับ
    ผมไม่มีหมา ก็ยังไม่เห็นว่าอะไรดีกว่า เหนือกว่า หรือว่าแรงกว่ากันเลย
    ในสายตาเรา ในความคิดเรา เราชอบแบบไหน เราก็ทำแบบนั้นครับ

อย่าคิดมากเลยครับ..
  • ถามจริงๆครับ ต้องการอะไรกันแน่ ช่วยอธิบายหน่อยได้ไหม ?
  • เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ เข้าเว็บแค่สามครั้งเอง แล้วมาถึงก็เปิดประเด็นเรื่องกิจกรรมหมาแดง

ผมถามหน่อยที่ผมทำอยู่ทุกวันนี้ ทั้งประกวดหมากล้าม หมาลากน้ำหนัก หมากิจกรรมแนวเอกซ์ตรีม อันนี้เขาเรียกกิจกรรมหมาดำหรือครับ ที่ไปออกทีวี ก็บอกแล้วว่าไปโปรโมทงานที่เมืองทอง และก็เอาไปทั้งหมากล้าม หมาประกวด ทำไมต้องเอามาเป็นประเด็นด้วย ขนาดงานพัทยาเป็นงานบูลลี่แท้ๆ ผมก็ผลักดันให้มีประกวดหมากล้าม มีประกวดหมาแดง ผมว่าคนที่พยายามอนุรักษ์หมาแนวกิจกรรมในทุกวันนี้ มีผมอยู่ด้วยหนึ่งคนแน่ๆ

อย่าพยามแบ่งแยกเลยครับ ขนาดรวมกันยังไม่มีพลัง ถ้าแบ่งแยกคงเร่งให้ไปถึงจุดจบเร็วขึ้น
  • ครับผมเพิ่งสมัครที่นี่ใหม่จริงหลังจากกลับจากยุโรปซึ่งใช้ชีวิตเป็นขี้ข้าฝรั่งที่นั่นนานพอดู แต่ผมก็ทันเล่นบอร์ด kengzone และ pitbull group เมื่อหลายปีก่อนก็คงจะนานพอดู
    ผมเองเห็นว่างานลากน้ำหนักมันหายไปซึ่งไม่มีการโปรโมตเหมือนสมัยก่อนตอนที่คุณมี tiger หรือคุณว่าไม่จริง
    ตอนนี้แค่เห็นว่ามันเริ่มจับฉ่ายขึ้นทุกวันๆ ก็อยากให้เน้นหนักอย่างเมื่อก่อนบ้างก็เท่านั้น ตัวผมเองไม่ได้ต้องการอะไรมากไปกว่านี้ ถามใจคุณดูเถอะว่าตอนนี้คุณเองต้องการอะไร
  • ถ้าเล่นมานานจะสมัครใหม่ทำหอกอะไรไอ้เวน 5555
  • แหกตาอ่านด้วยครับว่าเล่นที่ไหน
  • ผมว่าทุกวันนี้ก็พยายามชักชวนคนนำหมามาทำกิจกรรมอยู่ตลอดนะ บูลลี่หรือพิตบูล ที่ผ่านๆมาผมจัดงานกลุ่มบูลลี่ก็พาหมามาโชว์ในงานตลอด แล้วทำไมตอนนี้ต้องแบ่งแยกด้วยละครับ
  • asin=asia +โค๊ดลับ หรือไม่
  • ไอ่คุณasinจะมาทำเท่ห์ทำห่าไรครับ ชอบแบบไหนก็ชอบไปหรือไม่พอใจมาเฟียยังไงก็บอกเค้าไป ไม่ใช่มาตั้งกระทู้ให้มีปัญหาแบบนี้ อยู่ยุโรปคิดได้แค่นี้หรอว่ะ
  • กรุณาอย่าแบ่งแยกเลยครับ ตัวผมเองเลี้ยงทั้งหมากิจกรรมทั้งบูลลี่ก็เห็นมีความสุขดีครับ หมาผมแบบไหนผมก็รักครับ
  • ผมว่าไม่ต้องแบ่งแยกนั่นดีแล้วครับ
    ให้ความสำคัญกับ พิทบูล ไม่ว่าจะเป็น
    แดง บูลลี่ กัด สีดำ เเดง ขาว หรืออะไรก็ตาม
    ที่เป็นพิทบูล (ยกตัวอย่าง)
    น่าจะให้ความสำคัญเท่าๆกัน
    ไม่ควรเน้นหนักอย่างใดอย่างหนึ่งหรอกครับ
    ถ้าแน้นหนักอย่างใดอย่างหนึ่ง
    คงจะแย่ครับเพราะพี่น้องเรามีมากมาย
    เลี้ยงกันหลากหลาย อย่างนี้นะดีแล้วครับ
    ทุกคนจะได้มีส่วนร่วม ไม่เน้นสีผมหนับหนุนครับเฮีย
    (ถ้าเน้นสี สายพันธุ์ คงมีคนหา และทอดทิ้งอีกเยอะ )
  • เหนื่อยเหมือนกันนะ ทุกวันนี้พยายามเที่ยวชวนคนนั้นชวนคนนี้นำหมามาทำกิจกรรม มีอัดฉีดรางวัลด้วย
    สิ่งดีๆ เยอะแยะกลับมองไม่เห็น แต่จุดเล็กๆน้อยๆที่ไม่ควรเป็นประเด็นก็นำมาขยายให้เป็นเรื่องได้
    นอกจากคอยตอกลิ่มสร้างความแตกแยก ถามหน่อย เคยคิดจะทำอะไรที่มันสร้างสรรค์บ้างไหม
    เคยฝึกหมามาช่วยผมบ้างไหม หรือว่าดีแต่พูด ดีแต่เพ้อเจ้อ เพ้อฝัน ไปวันๆ

ผมพยายามสร้างความรักความสามัคคี สร้างมิตรภาพ ในหมู่พวกเรา
    แต่ก็มีพวกมือไม่พายเอาเท้าราน้ำมายุยงให้เกิดความแตกแยก
    ไม่เข้าใจ ความชอบแตกต่างแล้วทำไมต้องแตกแยกกันด้วย
    ประเทศไทยแบ่งเป็นฝ่ายก็เพราะพวกสันดานเสียแบบนี้นี่ละ
    อีกหน่อยคนไทยขับรถต่างยี่ห้อกันคงต้องยกพวกตีกัน
    เพราะเสือกขับรถไม่เหมือนกัน เช็ดเป็ด
  • กิจกรรมมีทุกที่ที่คุณต้องการ
    เพียงเรามีเรา หากจะเดินไปทางใด ไม่หวั่น

ความสุขของการเลี้ยงหมา คือ ทำให้หมามีความสุขตามอัตภาพ ^^image

แม้บางครั้งเธอจะอารมณ์เสียใส่บ้าง แต่ก็เพราะแรงหึง 555+image
    ไฟล์แนบ
    kengzone.jpg 58K
    kengzone2.jpg 64K
  • 555อันหลังนี่เอ่อ คงไม่เกี่ยวก่ะหมามั้งค่ะ เกี่ยวกับควานช้างล้วนๆๆ ล้อเล่นอย่าโกรธกันน่ะ ถ้าเก่ยวกับหมาก็อย่างคุณว่ารักหมาแบบไหนมันก็หมาเหมือนกันสำคัญที่เราเติมความรักให้เค้าแค่ไหน เลี้ยงมาเยอะหลายพันธ์เหมือนกันด็อกโรดก็เลี้ยงและก็รักมันทุกตัวเราไม่น่าจะแยกสิ่งเหล่านี้เลยในเมื่อเลี้ยงแล้วมีความสุขทั้งคนทั้งหมา
    จะพิทแบบไหนก็รักหมด
  • เอ่อ...หน้าตาเอาจริงนะนั่น 555
  • เห็นมาเฟียเลี้ยงหมาแดงก็เลยมาเปิดกระทู้ขอความเห็นใจว่างั้น อยากดังว่างั้นเถอะ
  • กระทู้นี้เปิดเพื่อ??? งง :-(
  • ตั้งกระทู้เพื่อมาเขี่ยไง พวกเสี้ยม เห็นกระทู้โน้นก็ไปเขี่ย สันดานเลว เห็นมาเฟียจูงบูลลี่ แต่ไม่เห็นเจ้าแท้งลากรถ จะยุจะแยงไปถึงไหนละท่าน
  • สมแล้วไปที่บอกว่าเป็นขี้ข้าฝรั่ง เลยคิดได้แต่เรื่องโง่ๆ ไปอยู่เมืองนอกเมืองนา แต่กลับทำตัวยุแยงตะแคงรั่ว กลับมาเก็บขี้หมามึงเหอะ
  • ไอ้ asin มึงจะขายวัวขายควายก้อเรื่องของมึง อย่ามายุมาแหย่กุอ่านแล้วสมเพช ทำได้แค่นี้อ่ะนะ
  • สงสัยคงเพี้ยนมั้งครับ ไม่ได้รู้เลยว่าเค้าไปถึงไหนกันแล้ว คิดซ้ะใหม่น้ะ ก่อนที่จะเปิดประเด็น
  • กิจกรรมก็มีเยอะอยู่นะคับ ตามข่าวสารอีกนิดนะคับ มีเรื่อยๆคับไม่หวือหวาแต่ก็ยังมีเรื่อยๆอยู่คับ
    แค่กิจกรรมที่เราทำร่วมกันกับลูกน้องที่บ้านก็สนุกดีอยู่แล้วนะคับเอาเวลามาฝึกหมาบ้างเล่นบ้างก็ดีนะคับไม่จำเป็นต้องรอให้มีงานใหญ่ เตรียมความพร้อมไว้ตลอดก็ดีนะคับ
    ด้วยความเคารพimage
    ไฟล์แนบ
    21316546546khk.jpg 99K
  • ทำไมหรอ คนเล่นหมาแดงกับสายบูลลี่ ต่างกันหรอคับ งงง ทำไมต้องทะเลอะกันด้วย
    ผมก็เลี้ยงหมาแดงอยู่1ตัวเนี้ย