ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะ5เดือนแล้วไม่อยากจะกินอาหารเลย
  • ก็ทำตามที่พี่ๆบอกรอให้หิวจัด วาง5นาทีนิ่งยกขึ้นก็ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ
  • ยกขึ้นแล้วสงสารให้กินต่อเปล่าครับ ออกกำลังด้วยหรือเปล่า ให้กินขนมทั้งวันด้วยไหม
    ปล.สุนัขอ้วนไม่ใช้สุนัขที่สุขภาพดีเสมอไปนะครับ ถ้าสมส่วนโตตามอายุก็น่าพอใจนะครับขอให้สุขภาพดีก็พอ
    บางตัวอ้วนหน้าทิ่มเลยเห็นแล้วก็ฮาดี
  • ดัดไปเรื่อยๆครับ ระเบียบวินัยเรื่องการกินนี่สำคัญเหมือนกัน

เต็มที่ ไม่กินเก็บ ผมให้เต็มที่ 7 วันครับ รับรองวันที่ 8 หิวโซฮ่าๆๆ
  • ขอบคุณครับ ลองอีกที่
  • เจ้าไวท์ บารอน ที่ตอนนี้ไปอยู่กับเฮียเหลียง

ผมเอามาฝึก โดยการให้กินน้อยๆ กินแบบไม่อิ่ม ทำอยู่ไม่กี่วันเอง
    ตอนนี้วางเป็นกิน อาหารเอฟวันม่วงเปล่าๆ ล้วนๆ ไม่มีคลุก แค่เห็นหยิบจานข้าวก็วิ่งมารอแล้ว

ปัญหาหมากินยากที่ผมเจอ สาเหตุล้วนมาจากเจ้าของครับ
  • ออกกำลังด้วยครับ ใช้พลังงานเยอะๆ
  • 5 วันเต็มๆให้แต่น้ำใจแข๊งหน่อย รับรองเกลี้ยง 2-3 วันไม่ได้ผลหรอกหมามันอึด
  • ของผมอายุ 50 วัน หนัก 4 Kg.ปรกติไม๊ครับ
    เรสโนสบ้านๆนะครับ
  • อย่าเครียดครับ ช่วงประมาณ 5 เดือนเนี่ยแหละครับ หมาจะไม่ค่อยยอมกิน อาจเป็นเพราะส่วนนึงมันกำลังผลัดฟันอยู่ อาจจะเจ็บฟันแล้วไม่อยากกิน ก็ต้องให้ออกกำลังกายเยอะๆ อย่าให้ขนมเยอะ และก็ต้องดัดไปเรื่อยๆล่ะครับ หมาผมช่วงอายุเท่านั้นก็ไม่ค่อยยอมกิน ก็ดัดไปสองวันเต็มๆ หลังจากนั้นกินแหลก
  • ช่วยเจ้าของประหยัดดีครับ :o037:
  • ปัญหากินยากหายไป จากการแนะนำจริง ๆครับ เพราะผมก็เกิดกับตัวอยู่ที่คนเลี้ยงเท่านั้นไม่ใช่หมา
    เอาหัวโขกชาม3ทีไปเรื่อย ๆ แล้วหมาจะกินอิ่มกินง่ายแน่นอน