ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชีโก้ หมาแก่ผู้ซื้อสัตว์
  • ศัตรูที่ทุกคนไม่อยากพบเจอ บุกเข้าเขตบ้าน ชีโก้ปกป้องทุกคนในบ้านให้ปลอดภัยอีกแล้วคับimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF1584.jpg 156K
    DSCF1581.jpg 136K
    DSCF1582.jpg 178K
    DSCF1590.jpg 145K
    DSCF1588.jpg 151K
    DSCF1581.jpg 136K
    DSCF1582.jpg 178K
    DSCF1584.jpg 156K
    DSCF1590.jpg 145K
    DSCF1588.jpg 151K
  • แทรกรูปด้วยค่ะ
  • ทำยังงัยคับ รบกวนหน่อย
  • ขอบคุณคับที่แนะนำ ^^
  • แทนที่คุณจะไปตีงู คุณกลับรอดู ถ้าเกิดหมาคุณโดนฉกแล้วคุณจะต้องมานั่งเสียใจ :-q
  • น้องหมาเป็นอย่างไรบ้างค่ะ อัพเดตนิสสสสนึง
  • ทางที่ดีถ้าเห็นแบบนี้ ต้องพยายามทำให้มันแยกกันได้เร็วที่สุดนะครับ งูเห่าใช่มั้ยครับ พลาดสักที ถึงตายได้เลยนะครับ ยืนถ่ายรูปอารมณ์ดีเฉยเลยนะครับ ฮ่าๆๆๆ
  • เสียวมันโดนงูฉกอ่ะ
  • ว่าแต่ แก่แล้วยังแจ๋วอยู่เลยนะท่าน โชคดีที่ไม่เป็นไรครับ
  • อยากช่วยอยู่คับ แต่ว่าไม่กล้าเสี่ยง แล้วอีกอย่างผมมั่นใจชีโก้มันคับ ชีโก้ก็โดนฉกคับคางบวม แต่มันไม่เป็นอะไร ปล.งูเห่าตัวนี้ไม่ใช่ตัวแรกที่มันสู้ด้วยคับ แล้วก็ไม่ได้โดนฉกครั้งแรก(ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมไม่เป็นอะไรเลย) อีกอย่างที่ผมโพสหัวข้อนี้ก็ไม่ได้จะโชว์เพื่อความเท่ห์คับ ผมต้องการจะสื่อว่ามันเป็นหมาที่ซื้อสัตว์ปกป้องคนในบ้านได้ ผมเลี้ยงชีโก้มาปีนี้จะเข้าปีที่7แล้วคับ เพราะฉนั้นผมรักมันมากแน่นอนคับ ขอบคุณคับ
  • โชคดีจังเลยนะค่ะ
  • คับผม ใจอยากช่วยเหมือนกันแต่ว่างูกับผมเป็นอะไรที่เข้ากันไม่ได้จิงๆคับ กลัวมากๆ มันตายแล้วตอนเอาไปทิ้งยังกลัวเลยคับ
  • อิอิ เข้าใจครับ ล่าสุด งูเพิ่งเข้าบ้านผม แต่เป็นงูไรไม่รู้อ่ะ ดำๆใหญ่ๆ

ใจหนึ่งก็ อยากให้ออกไปไวๆ ใจหนึ่งก็ ไม่อยากทำร้ายมัน มันคงมาหาหนูกิน

สรุป เรียกชาวบ้านมาช่วยจับ คนจับเป็นนี่ ก็เหมือนง่ายไปหมด มาถึง ใช้ มือเอาถุงผ้าคลุมไว้ แล้วจับหัว และก็จับงูลงไป แล้วก็รูดปากถุง จบ 555
  • แล้วหมาโดนพ่นพิษใส่หมัยครับ
  • สงสัย มันโดน เข้าไป ด้วยป่าวคับ ..........
    แร้วไม่เป็นอะไรเลยหรอคับ ........
  • จริงของผี ไม่น่าเอาชีวิตของหมามาเสี่ยง
  • นมสวยมาก!!

ขอบอก ^^
  • อายหมามัน หมามันยังไม่กลัวเลย เจ้าของแบบนี้เป็นจ่าฝูงได้ไงฟระเนี่ย ปากก็บอกว่ารักมัน
  • คุณbankboom ระวังนะครับ กลัวว่าวันใดวันหนึ่งพลาดขึ้นมา

เดี๋ยวจะต้องมาเสียน้ำตานะครับ ด้วยความเป็นห่วงครับผม
  • โดนฉกแต่ไม่เป็นไรถือว่าโชคดีมาก(หรือว่ามันต้านพิษได้ ก็ไม่รู้)
    ของผมเคยโดนเหมือนกัน คิดว่าไม่เป็นไรแค่เฉี่ยวๆ แต่หลังจากนั้นสามชั่วโมง หามส่งโรงบาลสัตว์เกือบไม่ทัน อันตรายครับ
  • bankboom มิถุนายน 16 Permalink
    อยากช่วยอยู่คับ แต่ว่าไม่กล้าเสี่ยง แล้วอีกอย่างผมมั่นใจชีโก้มันคับ ชีโก้ก็โดนฉกคับคางบวม แต่มันไม่เป็นอะไร ปล.งูเห่าตัวนี้ไม่ใช่ตัวแรกที่มันสู้ด้วยคับ แล้วก็ไม่ได้โดนฉกครั้งแรก(ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมไม่เป็นอะไรเลย) อีกอย่างที่ผมโพสหัวข้อนี้ก็ไม่ได้จะโชว์เพื่อความเท่ห์คับ ผมต้องการจะสื่อว่ามันเป็นหมาที่ซื้อสัตว์ปกป้องคนในบ้านได้ ผมเลี้ยงชีโก้มาปีนี้จะเข้าปีที่7แล้วคับ เพราะฉนั้นผมรักมันมากแน่นอนคับ ขอบคุณคับ
    ......................................................................................
    อย่าเสี่ยงเลยครับผมเคยกลับไปเบตงแล้วตอนนั้นไปช่วยพี่ตี๋มัสแตงค์ตีงูพอดี
    หมาแกที่ชื่อมัสแตงกัดกับงูเห่ามา14ตัวอายุก็ราวๆหมาคุณนี่แหละ
    สุดท้ายก็พลาดเพราะงูครับอย่าเอาชีวิตหมาที่ซื่อสัตว์มาเสี่ยงเลยครับ
    ให้หมามันแก่ตายยังดีกว่าโดนงูกัดตายนะของแบบนี้อย่าไปมั่นใจในตัวหมาเลย
    ไค้มหรอกครับ บางครั้งงูตัวเดียวไม่จำเป็นต้องให้หมามันปกป้องหรอกครับ
    คนต่างหางที่ต้องปกป้องหมาบ้าง
  • http://www.pitbullzone.com/community/discussion/15244/แล้ววันนี้ก็มาถึง...อวสาน-mustang/p1
    ลองเข้าไปดูนะครับไอมัสแตงค์ตัวนี้ผ่านสมรภมูงูเห่ามา14ตัว
    สุดท้ายก็พลาดตัวที่14
  • เจ้าของไม่น่าปล่อยมันแบบนี้นะ ถ้าพลาดขึ้นมาจะว่างัย
  • ระยะพ่นน้ำลายพอดีคราวต่อไปอาจจะไม่โชดดียังงี้..สงสารหมาครับจะตายยังไม่รู้ตัว
  • สุนัข เตือน ภัยแบบนี้ เราควรดึงกลับคับและเป็นฝ่าายจัดการ เอง

เกมนี้เสี่ยงเกินไป เพราะพิษตัวเดียว หมา ทุกตัว คับ มันเล่นหมดกับงู

เกมนี้ ไม่อยากให้ เห็นเป็นเรืองน่าสนุก หรือเกมของหมา hero

เพราะงูพิษไม่ใช่คู่ชก เลย ถ้า เหตุฉุกเฉินว่ากันไป คับ

ทางที่ดีควรแยก และตีงูเองดีกว่านะคับ
  • น่าอายมากกว่าน่าโชว์ครับ

แทนที่จะเรียกหมาออกมาแล้วปล่อยให้งูเลื้อยหนีไป ยังมีอารมณ์วิ่งไปเอากล้องมาถ่ายรูปโชว์อีก
  • เจ้าของกระทู้แม่งอยากโชว์

นั่นมันงูเห่าแผ่แม่เบี้ยจะฉกเลยนะน่ะ พลาดนิดเดียวไอ้ลายเสือตายแน่นอน

มึงวัดดวงเอาชีวิตหมาตัวเองเป็นเดิมพันเพื่อจะได้ถ่ายภาพมาลง เพื่อให้คนอื่นเขาชื่นชมตัวเอง กูไม่ได้มองมึงว่าแจ๋วเลยว่ะ หมามึงมันแจ๋วกว่ามึงเป็นร้อยๆเท่า

แต่ความคิดมึงมันต่ำสุดๆ มึงรักหมามึงจริงรึเปล่าวะ หรือหมามึงเป็นหมาวิเศษโดนงูเห่ากัดแล้วไม่ตาย กูเห็นถ้าเป็นงูเห่ากัดแม่งไม่รอดสักราย

เป็นกูหาไม้ตีงูไล่หมากูหนีไปก่อนเลย กูรักหมากูกลัวมันจะโดนงูเห่ากัดตาย กูจะไม่ปล่อยให้หมากูสู้กะงูเห่าแน่นอน

รักหมากะอยากเอาหน้ามาให้คนอื่นชมมึง คิดได้นะมึง สมองใจสัสกว่าหมามึงอีก ยืนถ่ายรูปดุหมาตัวเองอยู่ได้

น่าสงสารไอ้หมาแก่มีนายใจหมาแบบนี้
  • มาร์คสั้นๆแต่โดน

น่าอายมากกว่าน่าโชว์ครับ
  • หมาตัวนี้ไข่ทองแดง ลิ้นดำ งูไม่ได้กิน
  • ถ้าพลาดขึ้นมาแล้วจะรู้สึกกูไม่น่าโง่เลยใจกูมันเสาะช่วยหมากูไม่ได้กูมันเลว
  • เมื่อต้นปีที่ผ่านมาผมได้กลับไปเที่ยวที่บ้านพ่อกำลังตั้งโต๊ะกินข้าวกัน ได้ยินเสียงหมาเห่านานมากเลยคิดว่าจะต้องมีอะไรแน่ๆพอเดินไปดู ก็เจอมันกำลังวิ่งวนงูเห่าตัวใหญ่อยู่ผมกลัวว่ามันจะโดนกัดก็รีบเรียกแต่มันไม่ยอมมายังวิ่งวนๆงูอยู่ ผมจึงตัดสินใจรีบไปเอาไม้กับโซ่เพื่อจะแยกแล้วจะได้ตีงู พอได้ของมาครบผมก็เรียกหมาแต่มันไม่มาผมเลยจะเดินเข้าไปแยก พ่อผมบอกว่าอย่าผมถามว่าทำไมพ่อบอกว่าถ้าเดินเข้าไปมันจะรีบตะครุบทันที ไม่ต้องเดินเข้าไปให้ผมเงียบๆให้หมามันมีสมาธิ ให้ผมไปเตรียมรถแล้วให้โทรไปหาสัตวแพทย์ไว้ก่อนเลยถ้าเกิดมันพลาด ผ่านไป10นาทีมันก็จัดการงูเรียบร้อย พ่อผมเลยเล่าให้ฟังว่าครั้งแรกที่มันเจองูพ่อรีบเข้าไปแยกแต่พอเดินเข้าไปมันตะครุบงูทันทีเลยโดนงูักัดสวนเขาที่ขา ครั้งที่สองที่มันเจองูพ่อไม่เข้าไปแยกแต่ใช้เรียกมันหันมามองเลยโดนกัดที่ขาอีก หลังจากสองเหตุการณ์นั้นเวลามันเจองูพ่อผมจะยืนดูเฉยๆแล้วเตรียมรถกับโทรไปหาสัตว์แพทย์ไว้ก่อน หมาแดงที่บ้านพ่อผมเวลาเรียกมันจะมาทุกครั้งไม่ว่ากรณีไหนแต่ถ้าเจองูพ่อบอกว่าเรียกให้ตายมันก็ไม่ยอมมา
  • เห็นด้วย มันขึ้นอยู่กับสถานการณ์ และประสบการณ์
    หมาผมหลุดออกจากบ้านถ้าวิ่งไล่หรือเรียกมันจะวิ่งหนี
    แต่ถ้าวิ่งหนีมัน มันจะวิ่งตาม
    55555555
  • ที่บ้านก็เป็นเหมือนคุณผีเลยค่ะยิ่งไล่ยิ่งหนี ยิ่งหนีมันยิ่งวิ่งตาม
  • เห็นด้วยกับคุณ Peet หมาผมก็เหมือนกันเลย ถ้ามันเห่างูอยู่พอเห็นเจ้าของเท่านั้นแหละห้ามยังไงก็ไม่ฟัง
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นค๊าบ ^^

แต่ขอบอกว่ามันห้ามไม่ฟังจิงๆคับ และไม่อายหรอกคับที่ผมได้หมาดีแบบนี้มาอยู่เป็นเพื่อน
    ทุกความคิดเห็นก็แตกต่างกันไปคับ ยืนยันเจตนาตรงนี้เลยคับ ว่าไม่ได้อยากอวดว่าหมาเก่ง
    แต่อยากอวดว่ามันปกป้องเราได้มากกว่าคับ ขอบคุณคับและยินดีรับฟังทุกความคิดเห็น แบงค์ ^_^
  • @พี่มาร์ค มาเฟีย เรียกแล้วคับแต่ยิ่งเรียกเหมือนยิ่งยุ อีกอย่างผมเดาใจงูไม่ถูกคับ
    ถ้าผมเข้าไปช่วยหมาผมแต่งูกัดผม ผมก็ไม่เสี่ยงหรอกคับผมมีลูกสาว มีแม่ ที่ต้องดูแลอีกคับ
    ถ้างูกัดผมตายทางบ้านผมมันจะลำบากกว่างูกัดเจ้าชีโก้ตายกว่าเยอะคับพี่ ที่หยิบกล้องมาถ่ายรูป
    ก็เพราะไอ้ที่จะได้เห็นช็อตแบบนี้มันไม่ได้มีง่ายๆคับ(ก็แค่นั้น) ขอบคุณความคิดเห็นพี่นะคับ นี่ผมไม่ได้เถียงนะคับ แค่อยากบอกก็เท่านั้น ขอบคุณคับ ทุกความคิดเห็นด้วยนะคับ แบงค์
  • ชอบบอร์ดนี้มาก มีอะไรว่ากันตรงๆ แต่ป๋าไม่กลัวเสียลูกค้าหรือ
  • เข้าใจในเจตนาของเจ้าของหัวข้อกระทู้ และขอบคุณที่นำภาพและเรื่องราวส่วนตัวที่น่าประทับใจมาฝากคะ
  • คับผม ขอบคุณเช่นกันคับ
  • ทุกอย่างมันมีสองด้าน ดีใจที่เจ้าของกระทู้เปิดใจรับฟังและไม่โกรธครับ

ที่นี่มันคือบอร์ดของคนจริง กล้าคิด กล้าทำ กล้าเสนอแนะ กล้ารับฟัง และกล้าติติง
  • ชอบมากครับ....ทุกๆคนที่มีเหตุผล ยอมรับฟังกัน ไม่ด่ากัน.....ขอชื่นชมครับ
  • ผมเคย ชก คน เพราะเรื่องนี้มาแล้วคับ แย่ๆจิงๆ คนงานที่บ้านผมเจองู มันยุหมาใหญ่เลย หมาก็บ้าไม่กัวงู ผมเอาไม้จะฟาดไปที่งู หมาผมวิ่งตัดหน้ามากัดงู หัวหมารับ ไม้ไปเต็มๆ คนรับผิดคือ คนยุ ถูกไหมคับ
    ในรูปมัน งูเห่า นะน่ะมันพ่นพิษใส่ตา หมาบอดได้เลยนะคับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSC07344-1.JPG 117K
  • บอกตรง ๆ คับถ้าเป็นผมเองผมก็ไม่กล้าที่จะวิ่งไปห้ามลูก ๆผมหรอกคับ เพราะผมกลัวงูขึ้นมสองมาก ๆ เลย
  • เมือวานหมาผมเจอคับ เห็นมันดมๆ ทำท่าแปลกๆ เลยวิ่งไปดู งูจิงๆอิอิ แต่ผมไล่หมานะคับ เสียวหมาตาย หมามันไม่รู้ับ ว่างูมีพิษ - -* เสียวหมาโดนงูกัด อยู่ทุกวันคับ งูแถวบ้านเยอะ