ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หนักหัวพ่อมึงหรอ
  • จบโรงเรียนอะไรว่ะ ภาษาเขียนเลวมาก
  • เกิดเป็นคนไทย...ใช้ภาษาไทย....พูดภาษาไทย.....เขียนภาษาไทย
  • -*-
    ไฟล์แนบ
    0jet1gu6.gif 93K
  • ใครว่างๆ ช่วยแปลภาษาไทยเป็นภาษาคนทีครับ ฮา
  • ภาษาเชี่ยไรมรึง
  • ภาษาไทยวิบัติ ก็วันนี้แหละวะ เอ๊า!!!!
  • เจอภาษาเขียนเหี้ยๆแบบนี้รับไม่ได้
  • เดาว่าเด็กโรงเรียนนานาชาติ พ่อแม่ฝรั่งเลยเขียนภาษาไทยไม่เหมือนคนไทย (วันหลังถ้าเขียนไทยไม่ได้เขียนเป็นภาษาอังกฤษก็ได้นะ ผมและหลายๆ คนพออ่านได้)

แต่ถ้าคนไทยแต่กำเนิดช่วยกลับไปสำนึกหน่อย ว่าเขียนแบบนี้มันควรเป็นไทยไหม ถ้าไม่อยากเป็นคนไทยก็ไปอยู่ที่อื่นซะ

สรุปสั้นๆ ถ้าเป็นชาวต่างชาติเขียนผมเฉยๆ และรู้สึกชื่นชมที่เขียนได้เท่านี้ แต่ถ้าเป็นคนไทย บอกได้คำเดียวว่า "ทุเรศ" กลับไปปรับปรุงซะ อย่าให้เสียชาติเกิด
  • ปรับปรุงภาษาเขียนซะใหม่เถอะ คิดว่ายังไม่สาย แล้วเรื่องที่คุณจะบอกก็จะมีคนเค้าไปอ่าน
    (แต่ผมไม่อ่านน่ะ ไม่ชอบซีรี่เกาหลี)
  • พิมพ์อะไรวะ อ่านยากมาก เป้นบางคำสั้นๆพอไหว นี่อะไร จัดทุกคำเลยเฮ่ออออออออออ
  • ที่ด่าๆโปรดเข้าใจ ฟามจิงจาเขียนให้ถูกมานก้อเขียนด้าย แต่พวกมึงทั้งหลายเข้าใจคำว่ากวนตีนไหม กวนตีนตามแบบฉบับไวรุ่น
    อย่าควายกันให้มากนักกลับบ้านไปก้อไปแดกข้าวห่อใบตองใช้ควายแทนรถกันนะ ไทยแท้แน่
  • ภาษาวัยรุ่นเอาแค่ขำๆแต่พองามก็พอครับ แต่เล่นทุกเม็ดแบบนี้มันเกินไปหน่อย
  • วัยรุ่นไทยสมัยนี้ดีๆเยอะแยะ จดจำแบบอย่างที่ดีและปฏิบัติตามจะเป็นวัยรุ่นไทยที่น่าชื่นชม
  • ไอ้ผีตัว 9:11 PM มึงแยกแยะประเด็นออกหรือเปล่า ภาษาไทยเนี่ย มันมีแบบแผน มีกฏเกณฑ์ ซึ่งมันดีในตัวมันอยู่แล้ว เขียนเล่นคำนิดหน่อยพอขำ ๆ นะ่เข้าใจแต่นี่มันเยอะไปหน่อย อ่านไม่เข้าใจเลย อ่านยากมาก ส่วนเรื่องแดกข้าวห่อใบตองใช้ควายแทนรถอะไรของมึงเนี่ยะ มันเป็นวัตถุที่ต้องการการพัฒนา ปรับปรุงมันเป็นเรื่องของวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี และการพัฒนาต้องพัฒนาให้ดีขึ้น ส่วนภาษาเขียนอ่านไม่ออกแบบนี้มึงจะพัฒนาให้มันต่ำลงหรือวะ ไอ้ควาย...ประเด็นคืออะไรยังแยกไม่ออก เสือกยกตัวอย่างควาย ๆ อีก
  • มันเขียนกวนตีนใครหรือ ใครเป็นเพื่อนมันหรือมีงเป็นไอ้ผีตัว 9:11 PM ถึงได้รู้ใจกัน

เห็นแล้วอึ้ง มึงเขียนภาษาเปรตๆในที่สารณะนี้ได้ยังไง
  • เขียนแบบนี้แล้ว วัยรุ่น บ้านป๊ะมรึงดิ ฟายยยยย
  • อ่านไม่รู้เรื่อง
    555+
  • อย่าไปว่าเจ้าของกระทู้เลยคับมันเป็นภาษาเด็กสก๊อยเด็กแว๊นชอบใช้คำพูดที่ดูเด็กๆ(ปัญญาอ่อน)คิดว่าน่ารักเท่ดูแนวคนคงชอบที่กูพูดแอ๊บแบ๋ว
  • เเร้วหนักหัวพ่อมึงหร่อ
  • เเร้วหนักหัวพ่อมึงหรอ
  • แม่งเอ้ย ภาษาเหี้ยอะไรของมึงว่ะ แป้นพิมพ์มึงพิการหรือว่าสมองมึงพิการว่ะ ไอ้ปํญญาอ่อน :o071:
  • ไม่หนักหัวพ่อกุหรอกเพราะสมองพ่อกุไม่พิการเหมือนสมองพ่อเมิง(อ้ายbreez)ถึงได้มีลูกโง่ๆแบบเมิงออกมาไงถ้าเมิงยังข้องใจกลับไปกราบตีนแม่เมิงขอมุดช่องคลอดไปเกิดใหม่เพื่อจะได้ฉลาดขึ้น
  • 5555โหดเกิ้น
  • โธ่..จังเอ้ย..ไอ้ Breez ทีพิมพ์ด่าคนอื่นแม่งพิมพ์ซ่ะถูกต้องแม่นยำ แม่งสงสัยสมองมันสับสนจริงๆ :o056:
  • โกรธละสิ ตัวเอง
  • แล้ว ไม่ใช่ แร้ว

เหรอ ไม่ใช่ หรอ / หร่อ

ไปคัดมา100จบ อาการอย่างนี้เรียกดื้อแล้วโง่ด้วย
  • ไอ้เชี้ย..นี้...มะแร่งกวนตีน ต้องตบให้หัวพุ้ง แล้วให้มะแร่งคัดไทยใหม่อีกร้อยเที้ยว สาด...ไอ้ผีตัวที่สีเหมือนกัน ไอ้เชี้ย..นี้ก็กวนตีนความคิดมึง ที่มึงพิมพ์ออกมา แม่งโง่กว่าควายอีก ไอ้เชี้ย....ออกตัวแม่งส่งๆ
  • breez ครับ พ่อมึงตาย
  • สมัครเข้ามาเพื่อป่วน เพื่อให้คนอื่นด่าพ่อด่าแม่ตัวเอง ชื่นใจแทนบุพการีคุณจริงๆ
  • เอ๋อ หนักใจกับเด็ก สมัยนี้ #-O
  • โดนด่าหนักเข้าถึงกับเกรียนแตกเลย...555
  • ไอเหี้ย breez