ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครว่าเลี้ยงพิทบูลไว้เก็บขี้
  • ใครว่าเลี้ยงพิทบูลไว้เก็บขี้
  • image
    ไฟล์แนบ
    images.jpg 8K
  • ขำขำ ครับ
  • มันคือความจริง ทุกเช้าภาระกิจหลักก็คือเก็บขี้หมา
    เพราะนอกจากให้ข้าวกับเก็บขี้ไม่มีกิจกรรมอะไรกับมันเลยจริงๆ
  • หุ หุ พิทบูล มีดีมากกว่าที่คิด :o060:
  • คลายความเครียดได้เยอะเลย55555
  • โอ๊ว ทำตัวดีมากๆเลยครับเจ้านี่ น่าเอาไปเลี้ยงเป็นอย่างมากฮ่าๆๆๆ
  • อย่างนี้ต้องเลี้ยงไว้ที่บ้านสัก10ตัว55555 \m/
  • ขี้เก็บตัวเอง ขอกราบงาม ๆimage
    ไฟล์แนบ
    U9876779-9.jpg 49K
  • โดโก หรือปาวนั้น
  • แฟนเก็บเช้า ผมเก็บเย็น ครับ
    ใครว่าไม่สน ใจมันรัก ซะอย่างครับ 555+
  • ถ้าเลี้ยงเเบบนี้ได้เก็บขี้เเน่ๆครับ 555+
    image
    ไฟล์แนบ
    imagesCA26QWPK.jpg 7K
  • แต่หมาของผมทำไมอยู่ดีๆ ไปกินขี้ตัวเองอ่ะครับ

งง...จริงๆ ใครเจออย่างผมบ้างหรือว่าใครมีคำอธิบายกับพฤติกรรม แบบนี้ครับ ช่วยตอบหน่อยครับ

(ไม่ได้กินทุกกองนะครับ เป็นบางอารมณ์นึกอยากกินเดินก็ไปงับเลย *-*)
  • มันได้กลิ่นค่ะ

ลูกของโยก็เป็นค่ะ พันธ์ชิวาว่า

กินขี้ค่ะ โยสังเกตุดูว่าตอนเย็นเราให้อาหารอะไรเค้ากินค่ะ

อย่างวันนี้ซื้อไก่ปิ้งมาฝากตัวละ 3 ไม้ บางตัวกินบ้างตัวไม่กลิ่น

เช้ามาปล่อยไปเดินเล่นนอกบ่้าน โผ่ลไปดูอีกที่กำลังเลียแบบตาเยิ้มเลยค่ะ

โดนดุเลย สังเกตุแบบนี้มาหลายวันค่ะ

สรุป อยู่ที่กลิ่นของอาหารที่ ออกมาพร้อมอุจระของน้องหมาเองค่ะ