ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยวิจารณ์สปริงโพลแบบบ้านๆครับ
  • ทำเรียนแบบรูปในเวปครับถามพี่ๆว่ามีอะไรควรปรับปรงมั้ยครับแล้วมีปัญหาคือหมาผมไม่เล่นครับทำไงดีimage
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7042.jpg 137K
    IMG_7041.jpg 160K
    IMG_7038.JPG 63K
    IMG_7040.JPG 55K
    IMG_7038.JPG 63K
    IMG_7048.JPG 70K
  • หมาพิตบูล ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆ มันจะเล่นสปริงโพลเป็นนะครับ
    กิจกรรมทุกอย่างมันต้องฝึกก่อนทั้งนั้นครับ

เราลองให้มันเล่นจากมือเราก่อน แล้วค่อยเอาไปแขวนกับเสาครับ
  • ขอชมว่าทำได้เรียบร้อย สวย แต่ไม่แน่ใจว่าพอโดนหมาโหนมากๆมันจะรับน้ำหนักไหวไหม
  • ขอบคุณครับ ผมพยายามฝึกแบบใช้มือมาสามสี่วันแล้วครับยังไม่คืบหน้าเลยครับ
  • ใจเย็นๆครับ เอาผ้าผูกปลายเชือก เหวี่ยงยั่วให้มันไล่งับก่อน ถ้ามันงับได้ก็เย่อกับมันสักพัก ชมมันเยอะๆ พอมันกำลังสนุก เราก็รีบเลิก แล้วสักพักก็มายั่วมันใหม่ แต่อย่าเล่นเพลินจนมันเบื่อเลิกเองนะครับ เราต้องเป็นคนคุมเกมส์ เล่นเมื่อไร เลิกเมื่อไร

พอมันชอบแล้ว เราก็เอาปลายอีกด้านไปผูกที่สปริงโพล แต่กยังต้องใช้มือเล่นกับมันก่อน พอมันดึงเราก็ค่อยๆปล่อย จนกลายเป้น่ามันเย่อกับสปริงแทนมือเรา แค่นี้เองครับง่ายๆ

ห้ามใจร้อน ค่อยเป็นค่อยไปครับ
  • เห็นด้วยกับพี่ Mark ครับ สปริงดูตัวเล็กไป น็อตยึดเข้าไปในปูนไม่น่าจะทาน
    แรงโยกของพิทบูลได้ ถ้ายึดน็อตตัวใหญ่ ล็อคไว้อ้อมต้นเสาน่าจะเอาอยู่ครับ... :020:
  • สปริงโพลล์อันนี้เจอบีเจไปรับรอง สปริงยืดกลายเป็นเส้นลวด หรือไม่ก็หลุดออกมาทั้งดุ้นแน่ๆ ฮ่าๆๆๆ
  • พี่มาร์คโชว์สปริงโพลล์ของพี่หน่อยสิครับว่าเป็นยังไง จาเอาไปทำตามมั้ง
  • ขออภัยนะครับ ท่านเจ้าของกระทู้
    ตอนเด็กๆ ได้ฝึกเค้าเล่นสปริงโพล มาก่อนรึเปล่า ครับ
    ส่วนเรื่องสปริง ผมว่าเล็กไปนะครับ
    ถ้าไม่ใช้สปริงลองใช้ยางในรถ มอ.ไซด์แทนก็ได้ นะครับ
  • image

image

เอาแบบของดีวันเลยดีไหม แข็งแรงดี
    ไฟล์แนบ
    Jump.gif 104K
    Show1.gif 152K
  • ลองหาต้นไม้ที่มีกิ่งใหญ่ๆทำดูก่อนดีกว่าน่ะครับ
  • หาต้นที่มีรากแก้วนะครับ เพราะหมาผมทำต้นพญาสัตบรรณตายไปต้นแระ ขย่มจนรากคลอนยืนต้นตายเลย
  • หมาผมห้าเดือนครับหวังว่าจะกัดเล่นสปิงเก่งๆบ้างเหมือนของพี่นะครับ
  • สำหรับน๊อตคงไม่มีปัญญาครับเพราะคนน้ำหนักแปดสิบขึ้นไปห้อยขโยกได้สบายครับ ส่วนเชือกกับสปริงสามารถเปลี่ยนได้ตลอดตามชอบและสถานการณ์ครับ
  • เอาใจช่วยให้ฝึกสำเร็จนะครับ ไม่ยาก
  • สปริงโพลของคุณนั้น ทำได้ดีเเละเเข็งเเรงมากๆ เเต่มีข้อเสียหรือจุดบอดอยู่ 2 ที่ครับ
    จุดเเรกสปริงที่คุณใช้มันไม่ถูกมันผิดวิธีครับ ถ้าจะให้ลองทำเเบบอื่นดูครับ.
    image
    รับรองได้เจอหนักๆ หรือเล่นไม่นาน ยืดตรงละครับ...
    2พื้นล่างของคุณเป็นปูนครับ เเละด้านข้างก็มีเสาปูนเเละลูกกรงไม้ครับ..
    image
    มันอาจเป็นอันตรายเวลาหมาลงครับ...โดยเฉพาะถ้าเป็นหมาที่มีน้ำหนักมากๆ เเล้วก็เสาข้างๆก็อาจอันตรายครับ.บางทีหมาอาจเหวี่ยงตัวไปมา...หรือวิ่งกระโดดเข้าใส่ไปทางที่เสาอยู่ก็ได้นะครับ..
    ไม่ได้ตินะครับ...เเค่มาช่วยออกความคิดเห็นครับ..
    ไฟล์แนบ
    212763[1].jpg 34K
    212760[1].jpg 88K
  • ถ้าบ้านพอมีพื้นที่ก็ทำบนดินน่าจะดีกว่าครับ....เเต่ในเมื่อทำไปเเล้ว ก็ไม่เป็นไรครับ. เพียงเเค่อย่าให้เขาเล่นสูงมากก็เเค่นั้นเองครับ. ให้เล่นเเบบเตี้ยๆพอครับ.
  • ขอบคุณมากครับพี่MakotoHIN29
  • ดีครับ มีอะไรช่วยแนะนำกัน สนุกดี
  • ยินดีเเนะนำให้ครับผม เรารักหมาเหมือนกัน ผมก็อยากเห็นคนเลี้ยงหมาในบอร์ดนี้มีความสุขทุกๆท่านครับ.มีไรก็ช่วยๆกันครับ....
  • ลูกบอลอ่ะเอาเก็บไว้โยนให้มันคาบกลับมาคับ เอายางรถเข็นขายของริมถนนคับ แล้วหาผ้าพัน กระสอบป่านก็ได้ ทำไมไม่แนะนำยางมอไซด์ เพราะมันแข็งไปคับ เอาสปริงออกเลยกลัววันมันจะหลุดแล้วจะดีดไปโดนตาหมา
    ปลายเชีอกที่คุณจะดึงหาไม้มาทำที่ดึงคับไม่งันเจ็บมือโคตร ส่วนเรื่องพื้นที่ผมว่าพอ ถ้าคุณไม่ระห่ำดึงมันขึ้นไปสูงๆ สงสารมันคับเวลามันตกมันไม่บอกคุณว่ามันเจ็บหรอก ถ้ามันชอบเล่นมันก็จะเล่นไม่หยุด เอาแค่พอขามันลอยจากพื้นพอ
  • หินพูดซะเห็นภาพ แต่ทำมาได้เนี๊ยบจริงๆๆครับ สู้ๆๆนะครับเป็นกำลังใจให้สู้ๆ
    มาอับเดทบ่อยๆนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    3.JPG 263K
  • ทำได้สวยเลยแหละครับ

ของผมเน้น ชั่วคราวอ่ะ ใช้ยางในรถ มาต่อๆกัน เบื่อก็แกะออก

แขวนในที่โล่งๆ เล่นอยู่ตัวเดียว ร้องอยู่ตัวเดียว 555+ image
    ไฟล์แนบ
    เรดดี้.jpg 45K
  • สวยดีครับ ของผมนี่เน้นแบบอาศัยครับ อิอิ

• ของผมใช้แขวนกับต้นไม้แต่ใช้สปริงเหมือนกันimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0289.jpg 208K
    DSC_0276.jpg 158K