ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครเลี้ยงหมานอกบ้านบ้างรบกวนแปป
  • นอกจากยากันยุง เปิดพัดลมหรือกรงติดมุ้งลวดแล้วในการป้องกันยุงมีใครใช้เครื่องดักยุงเครื่องดูดยุงบ้างอยากทราบว่าใช้กำจัดยุงได้ผลหรือไม่ เห็นมีตามขายเน็ตที่มีไฟล่อแล้วมีพัดลมดูดไม่รู้ใช้ได้ผลรึเปล่าถ้ามีใครใช้ได้ผลช่วยแนะนำหน่อย รุ่นอะไร ราคาเท่าไร หาซื้อที่ไหน ปริมาณในการดักยุงแต่ละคืนเยอะมัย ปัจจุบันจุดยากันยุงอยู่ใช้กันยุงรู้สึกไม่ได้ผลเท่าที่ควร แนะนำด้วยเน้อออ ขอบใจมักๆๆๆ
  • เอาเข้ากรงมุ้งลวดดีที่สุดครับ
  • ใอ้ที่ดูดยุงใช้ไฟล่อ มีขายที่โฮมโปรแต่แพงหน่อย ที่คลองถม 700-800บาทครับ
  • เอาเข้ากรงแล้วใช้มุ้งของคนคุมไว้อีกทีแน่นอนที่สุดถูกและดีครับ \m/
  • ถ้าใช้ยากันยุงแบบของคนไม่แนะนำนะครับ ระวังจมูกหมาจะพัง
  • ยากันยุงสำหรับคนมีฤทธิ์ทำไตหมาพังเร็วขึ้น ในเว็ปนี้มีผู้รู้บอกมา ระวังด้วยนะครับ
  • กินยาป้องกันพยาธิหัวใจ แต่ถ้าเป็นหมาแดงอันนี้ไม่ทราบเพราะรู้มาว่ามันแพ้ยุงกัดง่าย
  • ใส่กรงปกติ+มุ้งคนครอบครับไร้สารพิษตวยเน้อ
  • เอาพิมเสนไว้ใต้กรงหมาคับ+++
  • พวก mosquito trap มันใช้ล่อยุงดี แต่ต้องไม่มีอย่างอื่่นทียุงสนใจกว่านะครับ เช่น เปิดตอนเราอยู่ หรือ หมาอยู่ มันก็ยังไปกัดคนหรือหมาอยู่ดี ต้องตั้งในทิศอับลม น่าจะเป็นจุดที่ยุงชุมด้วยถึงจะดีครับ อีกทั้งควรเป็นรุ่นติดตั้งภายนอกด้วยครับ ราคาจะแพงพอควรเลยครับ
  • ถ้าผมจำไม่ผิดยากันยุงนี่ถ้าจุดแล้วทำให้หมาเป็นหมันได้นะคับ(เคยอ่านเจอในเว็บนี้) ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยคับ
  • เครื่องดักยุงและแมลง
    ระบบไฟล่อ + ลมดูด
    image
    ไฟล์แนบ
    201105251306320613.jpg 8K
  • ซื้อเครื่องดูดยุง ซื้อยาฉีดไล่ยุง ยาจุดไล่ยุง

เสียเงินป่าวครับ ลองหลายอย่างยิ่งจ่ายเงินเยอะยังไม่รู้เลยว่าจะได้ผลรึเปล่า

ผมเอาเงินไปทำกรงกันยุงเลยดีกว่า แถมพัดลมให้อีกตัวแก้ร้อน 55+

ได้ผลแน่นอน แถมน้องหมาก้อได้ที่นอนของตัวเองอีก

ไหนๆ ก้อ ไหนๆ ... จ่ายมันซะทีเดียวเลย ให้มันใช้ไปนานๆ ... คุ้มค่ากว่า...

เลิกเลี้ยง ยังขายกรงได้อีก ... ( แน่ะ ... มีถอนทุนคืนด้วย... 55+ )

• ยากันยุงแบบจุด ผมคิดว่ามันใช้ไม่ได้ผลครับ คือผมไม่ได้จุดไล่ยุงให้หมาหรอก แค่จุดไว้หน้าบ้านเวลาที่ล้างกรงนกหน้าบ้านเท่านั้น ผมยังไม่เห็นยุงมันจะหนีหายไปไหนเลย ก็กัดเหมือนเดิม 555
  • เห็นด้วยกับคุณ kornpote ครับ. กินยาป้องกันพยาธิหนอนหัวใจ ง่ายๆ ใช้ผลได้ดี หมามีภูมิคุ้มกันหลายๆอย่าง หมาผมล่ามโซ่เเบบตามธรรมชาติเลยครับ ไม่มีมุ้ง ไม่มีมุ้งลวด ตอนนี้อายุเกือบ 2 ปี ยังไม่เคยมีโรคถามหาเลยครับ.
  • เดี๋ยวนี้มีเครื่องแบบเสียบปลั๊กแล้วส่งคลื่นรบกวน ยุง มด ปลวก ขายอยู่ในโฮมโปรจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่แต่ใช้ดีครับ ทดลองใฃ้ในสวนหย่อมหน้าบ้านไม่มียุงมากวนใจเลย แต่ไม่รู้ขอบเขตว่าไกลได้ซักกี่เมตร ลองไปดูครับ