ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานต่อไปของพวกเรา Thailand Dog Show
  • ถามต่อครับ วัสดุที่ใช้เทปพันหาซื้อได้ที่ไหนครับ เรียกว่าอะไรครับ
  • เรียกว่าเทปพันสายไฟ หาซื้อได้ตามร้านอุปกรณ์เครื่องใช้
    ไฟฟ้า ร้านอะไหล่ หรือไม่ก็โลตัส คาร์ฟูลก็น่าจะมีขายครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    1298285789.jpg 230K
  • ขอบคุณครับ
  • เจอผ้าเทปพันสายไฟเข้าไป ตรูไปไม่เป็นเลยนี่
  • ด้วยความยินดีครับคุณ mae วัสดุอะไรที่อยู่ใก้ลตัวใช้ได้หมด สูตรไหนก็ได้ ที่เชียงใหม่
    เค้าใช้ท่อแอร์กัน แต่ผมว่า Pool Noodle มันน่าจะหนานิ่มและถนอมหัวไหล่ดีกว่า ส่วนเทป
    พันสายไฟ จะดีตรงที่เหนียวยืดหยุ่น ไม่ไปเสียดสีกับผินหนังเหมือนเทปชนิดอื่นๆ ครับ... :015:

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2042 (2).JPG 264K
  • อ่านไปขำไปคุยกันสนุกดีเนาะ
  • ป๋า วันงานรบกวนทำที่ล่ามหมาให้ผมหน่อย กดเข็มปูนลึกๆนะ ที่บ้านผมกดลงไป12 เมตร ไอ่ RED RHINO ยังกระชากหลุดมา ทั้งพื้นปูน ทั้งหลังคาโรงงานผม บิดเบี้ยวหมดละเนี่ย

แบบแว่ เป็นห่วง อิมแพค อะ......
  • ทำรั้วสูงๆด้วยๆสัก3เมตรเด๋วมันกระโดดข้าม เจ๋งจิง เรดแร็บบิดอ้าวไรโน่นี่หว่า
  • ว้าย ตาเถร ลื่นเกือบล้ม น้ำอะไรว่ะเหนียวๆ
  • ข้น ขุ่น หรือ ใส หือ
  • ถ้าขาวขุ่น แสดงว่า มีการฆาตรกรรมเด็กเกิดขึ้น ป๋า โตกรึ
  • ขอใครไม่รู้ว่ะ ก้าวเข้ามาลื่นปี๊ด เกือบล้ม เช็คสีไม่ได้แล้วด้วยเหยียบเละไปแระ
  • เมือกๆ ใส่ๆ นํ้าลายปลาปักเป้า ที่กระโดดเข้ามาชัวร์... :013:
  • เสียดายไอ้เบิกบูลลี่หมูสนามไม่มา ไม่งั้นมีเบียร์ฟรีอาบแน่ๆ
  • พาไปแล้วก็เกรงใจ ลงแข่งกล้ามกลัวคนเห็นเจ้าเบิกแล้วจะท้อ ตอนนี้หุ่นตันพอๆ กับกระทิง
    จะไปขยี้หมาแดงในกีฬาลากนํ้าหนัก ก็น่าสงสาร เห็นแดงๆ กําลังมาแรง ทําใจไม่ได้ครับ... :020:
  • บ๊ะ จ้าว สำนวนการโม้ใช้ได้เหมือนกันนี่หว่า ฮ่าๆๆๆ
  • งานนี้ขอไปดูอย่างเดียวคร๊าฟฟฟฟ
  • แจ้งความเคลื่อนไหวงานประกวดบูลลี่ครับ ตอนนี้คึกคักสุดๆ โดยเฉพาะรุ่น Extreme สมัครเข้ามาเยอะเป็นพิเศษ แต่ละตัวจี๊ดๆ ทั้งนั้น บอกไว้เลยว่าใครพลาดงานนี้จะต้องเสียใจไปอีกนาน สนามระดับประเทศแบบนี้หายากครับ ใครจะได้ครองถ้วย BEST IN SHOW และ Reserve อันทรงเกียรตินี้เสาร์ที่ 2 กรกฎาคม 54 รู้ผลกันครับ

image
    image
  • ลงทุนเต็มที่เลยนะครับพี่ต๊ะ ทราบมาว่าถ้วยแฮนด์เมดทองคําขาวสองใบนี้ สั่งตรงจากกรุงโรม ประเทศอิตาลี่มาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ... :063: :020: :063:

image
    ไฟล์แนบ
    DSCN0956.JPG 197K
  • เดี๋ยวมีงบจะเอาทองคำแท้เลยครับเต็ก 5+++ เฉพาะถ้วยนี้มีความสูง 46 ซม.(ฟุตกว่า) ใหญ่พอสมควร อยากให้มีอะไรตื่นเต้นบ้าง อย่าลืมร่วมสร้างสีสันให้วงการเราได้คึกคักนะครับ พรุ่งนี้จะไปกับอิมแพ็คเพื่อไปออกสื่อต่างๆ 12 สำนักเพื่อเผยแพร่ข่าวสารงานประกวด และจะนำบูลลี่ไปโชว์ด้วย ส่วนจะเป็นตัวใดจากค่ายไหนนั้นติดตามดู และจะนำภาพที่เราไปยังสำนักพิมพ์ต่างๆ มาโพสต์ลงให้ได้ชมกันครับ
  • ตามสัญญาอีกแล้วครับ วันนี้ตระเวนโปรโมทงาน Thailand International Dog Show 2011 กับผู้จัดคืออิมแพ็ค เมืองทองธานี นำทีมโดยพี่แหม่มตามสื่อต่างๆ กว่า 12 แห่ง พร้อมด้วยพระเอกของงานนี้คือ Candy Man บูลลี่ตัวเก่งของคุณปูและคุณกล้า ปาร์คเวย์ ต่างได้รับความสนใจยิ่งกว่าดาราซุปตาร์ซะอีก เอาภาพบางส่วนที่ไปมาฝาก งานนี้คาดว่าจะมีสื่อต่างๆ ไปทำสกรุปบูลลี่เราตรึมแน่ อย่าลืมติดนามบัตรไปกันเยอะๆ นะครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7790(2).jpg 89K
  • มติชนimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7787(2).jpg 73K
  • คมชัดลึกimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7843(2).jpg 82K
  • เดลินิวส์image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7805(2).jpg 89K
  • พี่แหม่ม ผู้บริหารของอิมแพ็ค ให้สัมภาษณ์สื่อเกี่ยวกับงานและพูดถึงความน่ารักบูลลี่ได้ดีมากๆ เลยขอชื่นชมแทนคนรักบูลลี่ทั่วประเทศครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7872(2).jpg 80K
  • มาภาคอีสานบ้างเถอะ สาธุ!
  • ผมมีความคิดนะ..
    ถ้ามีกลุ่มผู้เลี้ยงในแต่ละภาคมีจำนวนมากขึ้น รวมตัวกันจัดแข่งขันในระดับภาค
    เช่น กลุ่มภาคเหนือ กลุ่มภาคอีสาน กลุ่มภาคกลาง กลุ่มภาคตะวันออก กลุ่มภาคใต้
    แล้วเอาแชมป์แต่ละภาคมาแข่งในระดับประเทศในงานที่คิดว่าใหญ่ที่สุด
    ถือว่าเป็นแชมป์ประเทศไทย.. คงลุ้นกันน่าดู

• ใจเย็นๆครับ อีกไม่นานวงการลากเราคงมีอะไรดีๆเกิดขึ้น สนุกสนานขึ้น เตรียมหมาไว้ได้เลยครับ
  • ก็ดีครับเยี่ยม สนับสนุน
  • แอบเห็นพี่มาร์ค(ขวาสุด)ไปร่วมงานวันนี้โตย ใช่พี่มาร์คป่าวค๊า...
    image
    ไฟล์แนบ
    งาน.jpg 95K
  • นักกีฬาทั้งหลายพร้อมมัยครับ เจอกันพรุ่งนี้นะ
  • วันนี้เอาหนังสือ"คนเลี้ยงพิทบูลอยากบอก" ไปวางขายที่บูทอาณาจักรสัตว์เลี้ยง ซึ่งปีนี้บูทใหญ่กว่าปีที่แล้ว มี

หนังสืออาณาจักรสัตว์เลี้ยงฉบับปัจจุบัน และฉบับก่อนๆมาวางขายในราคาพิเศษ ใครที่ยังหาซื้อเล่มไหนไม่ได้

ลองมาหาซื้อที่งานดูค่ะ

อีกทั้งไปเจอบูทโปรเฟสชันนอล ฟีด (ซึ่งคุ้นๆว่าเจ้าของเป็นคนเขียนคำนิยมให้หนังสือเรา อิอิ)วางจำหน่าย

อาหาร F1,ผลิตภัณฑ์อาหารเสริมบูลลี่แมกซ์, อาหารเม็ดเอ็กซ์ตรีม บูลลี่ รวมถึงปลอกคอ และเสื้อยืดลาย

พิทบูล ทำให้รู้สึกดีว่าด๊อกโชว์ปีนี้ดูมีสีสันมากขึ้นทีเดียว โดยเฉพาะศุกร์ เสาร์นี้ที่จะมีกิจกรรมต่างๆเกี่ยวกับ

พิทบูลมากมาย จึงอยากจะมาเชิญชวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆที่ชื่นชอบสุนัขพันธุ์นี้ไปกันเยอะๆนะคะ

ปล.เนื่องจากพื้นที่จัดงานค่อนข้างลื่น จึงทำให้BJ ซึ่งมาทำหน้าที่ลากเค้กเปิดงานเกิดขาเจ็บขึ้นมา ก็ขอให้หาย

เจ็บไวๆนะ เดอะเหลือกหน้าโหดของพี่หนิง^^

image
    ไฟล์แนบ
    BJ.jpg 46K
  • บีเจ.....จุ๊บๆๆๆ
  • แอบไปยืนดูคุณมาคอยุ่ห่างๆ หิ้ว เอกตรีม กลับมา1กระสอบ แจกเสื้อด้วย B-) อยากได้แบบคอปกมั่งทำมาจำหน่อยมั่งสิคร๊าบบบบ ^ ^ 8->